Đồ + VK thế nào để train và pk tốt nhất xin chỉ giáo

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
event mình nhớ dịch ra là "sự kiện" mà :|, hay còn nghĩa khác :|
Trước giờ bạn chơi game online nhìu chắc mường tượng event là 1 cái sự kiện gì đó rộng lớn nhìu người tham gia. Nhưng nghĩa thật của nó ko dừng ở đó. Trong việc làm game, chỉ cần tạo ra 1 con quái vật, 1 cái rương, hay 1 cái gì đó mà mình lập trình cho nó, ko phải là người chơi cũng đc gọi là tạo ra 1 event như ở trên mình nói.
Lên google search sẽ thấy có người hiểu là player vs environment ( người chơi tương tác với môi trường game)
Nhưng thôi ở đây mình cứ hiểu nom na là đi train đi.

BuGau

Gia nhập giang hồ
game nào cũng là pve.
pve có thể dịch là player vs everything, everyone, hay environment giống bạn trên, người chơi giết boss, mobs, hay la phó bản của game gì gì đó.
pvp có thể hiểu như hoạt động của game, ví dụ player đối đấu, cạnh tranh, so kè với player bên đối lập.
cơ bản dễ nuốt dễ hiểu.
ta hiểu vậy đó, ai thấy sai cứ chỉnh thoải mái.:">

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Đao là char tank nên đồ + vũ khí phải ngon , nhất là cây VK , ở giai đoạn đầu nếu vk bạn yếu bạn sẽ rất thiệt thòi như ko đc pt , hoặc đang pt thì bị kick vì dam bé ... , lên 55 có skill tank thì lúc đó mọi chuyện quay 180 độ , thay vì kick bạn ra khỏi pt thì bạn sẽ đc năn nỉ ỉ ôi vào trong pt :)) , dĩ nhiên dam bạn cũng phải thuộc hàng kha khá

khanhstar

Gia nhập giang hồ
Đao là char tank nên đồ + vũ khí phải ngon , nhất là cây VK , ở giai đoạn đầu nếu vk bạn yếu bạn sẽ rất thiệt thòi như ko đc pt , hoặc đang pt thì bị kick vì dam bé ... , lên 55 có skill tank thì lúc đó mọi chuyện quay 180 độ , thay vì kick bạn ra khỏi pt thì bạn sẽ đc năn nỉ ỉ ôi vào trong pt :)) , dĩ nhiên dam bạn cũng phải thuộc hàng kha khá

tình hình là lên 35 mà bạn cầm cây 3m chém quái trong Mê cung < 120 thì xác định auto nha , nếu không thì phải quen DP rồi :)

Bên trên