? Về Vấn Đề train và PK của cung

Fantasy

Binh Nhì
-? mấy bác lão làng về cung, thấy cung PK thì như thế nào ạ ?
- từ 35>99 cũng có ngán đối thủ nào không ?
và những char nào ngán cung ?
mình thấy cung ít máu với lại thủ kém chắc ko làm boss được TLC 2 3 4
và mong được hướng dẫn về Vũ khí và SET train + PK TLC2 3 4
Từ 100>114 thì như thế nào ?
p/s Dự định của mình là muốn train 1 cặp cung mấy bác Pro hướng dẫn nha thanks
Dạo này không thấy ai gia nhập hay box bài bên cung hết ...:(:(
Bạn àh, mọi câu hỏi đều có 1 câu trả lời mang tính hợp lý tương đối mà thôi, bạn thích chơi 1 char thì hãy xem mình có thực sự thích char đó ko(chẳng hạn đọc truyện thấy thích nhân vật Tử Hào thì chơi thương, Đàm Hoa Liên thì chơi kiếm...), cần phải xem char đó có hợp với bạn ko(chẳng hạn bạn xác định cung thì bạn thích đứng 1 chỗ và "tỉa" từ xa nhưng def và máu khá mong manh), vấn đề train của Cung bạn có thể theo 2 đường: 1. bạn op CLVC vào vk và mua full tên hỗ trợ CLVC( đường này tốn sâm và có vẻ ít người theo vì dame skill của cung tuy đẹp nhưng đc đánh giá là yếu nhất game), 2: lv1 => lv 8x bạn op Tấn Công 15~20 và bắn chay, vì sẽ đc hỗ trợ nhiều từ skill tăng dame xanh TTNT, cách này khá kinh tế cũng khá hiệu quả, bạn chỉ cần mua 9999 mũi tên hỗ trợ tấn công chay và máu), lv 100 trở lên bạn sẽ op khí công 2 full và bắn chay( vì lúc đó khí công về cơ bản đã khá hoàn thiện và lv100+++ dame tay của cung rất là to => nói chung char cung train cũng khá ngon đấy(lên thăng thiên có skill bắn lan và dame rất khủng) ... Bạn muốn tìm cách làm cho char mình chơi bá đạo trong PK? đơn giản dù là char Đại Phu, nếu bạn đầu tư tốt và am hiểu về cách PK của nhân vật ĐP theo đường chiến thì bạn cũng sẽ kill kha khá trong chiến trường đấy...còn bạn muốn so sánh char mình đang chơi với 1 char khác, ví dụ cung vs kiếm, thì sẽ ko có 1 câu trả lời hoàn toàn chính xác cho bạn vì phụ thuộc nhiều yếu tố, chẳng hạn như nhân vật nào Cuồng Phong Vạn Phá trước( vì nhân vật nào CPVP trước sẽ có nhiều cơ hội kết thúc đối thủ), nhân vật nào kẹp skill( hoặc kẹp chay) "nhạy bén" hơn, nhân vật nào có set đồ "khủng" hơn, nhân vật nào PK khôn ngoan và chủ động hơn, nhân vật nào cắn pill, lắc "ngon" hơn... vậy nhé bạn, VIỆC GÌ PHẢI XOẮN, CHỈ LÀ 1 NIỀM ĐAM MÊ THÔI MÀ, CHÚC BẠN SẼ PK THẬT " VL" VỚI CHAR CUNG của mình, còn tớ vẫn trung thành với Nin vì Nin train dễ, ít tốn kém, móc lốp ngon, chặt chém như máy xay sinh tố:D

parkjlchan

Ra Game nhanh nhé anh! ^^
hôm qua test kc phá giáp thấy lên dame chênh lệch nhiều, mỗi lần nhảy khí công là lên liền mấy trăm dame, hôm qua đánh thì lại ko thấy rõ nữa, nhảy kc chỉ còn lên dc có mười mấy giọt, anh LK chỉnh def con cóc thấp nên zậy hay kc nó bị j` ?

parkjlchan

Bảng test thử từng KC: Vũ khí sữ dụng: Thiểm diệm đao full 20% +10 op 10 nội, đánh skill lv10 (công lưc30) lên mèo lv3
Lực phách hoa sơn: max 21 "Xác xuất tấn công tối thiểu tăng 21%"-Tăng sức sát thương thấp nhất
+Dòng " tấn công" trong bảng trạng thái: trước khi tăng: 258
sau khi tăng max: 285
+Dame min: trước khi tăng: 754 ( đánh 100 lần thu dc dame này, ko tính nhảy kc j hết, có thể chênh lệch 1-2 so với dame chuẩn)
sau khi tăng max: 806
=> Mình không biết kc này tăng dame j`, dame min vk hay dame min đánh chay hay dame min đánh skills hay cả hai nên ko thể đưa ra kết luận, nhưng kc có tác dụng

Nhiếp hồn nhất kích: max 21 "Xác xuất chính xác tăng 31%"- Tăng lực khống chế đối phương( Hình như dịch sai)
+Dòng "chính xác" trong thanh trạng thái: trước khi tăng: 135
sau khi tăng: 161
=> Nếu theo như kc ghi là tăng 31% cx thì đáng lẽ nó phải là (135x35%)+135 = 176,8 = 177 => Mình nghĩ kc ko cx, hình như chỉ tăng 20% (Nếu lấy 20% tính sẽ là 162 gần với chỉ số thực)

Liên hoàn phi vũ, tất sát nhất kích, cuồng phong vạn phá, tử lưỡng thiên kim: đã được test từ trước và dc ghi nhận đã đúng => Bỏ qua

Bá khi phá giáp: max 21 " Tăng tỉ lệ ra phá giáp 26%" - Làm giảm lực phòng ngự đối phương
+Test tỉ lệ: Đánh 100 lần bằng skill 10 lên mèo:
L1: 29/100 => 29% L4: 31/100 => 31%
L2: 20/100 => 20% L5: 25/100 => 25%
L3: 16/100 => 16%
=> Tổng 5 lần tức đánh 500 con: 121/500 => 24,2%

Mình đoán tỉ lệ phá giáp gốc là 5% ( Test sơ sơ 200 con thấy dc 7 8 lần) cộng với 26% cho thêm => 31% => Có thể tỉ lệ ko chính xác
+Test dame: Ko ghi nhận dc cụ thể bởi lúc mình đánh mèo nó nhảy kc thì cũng lên dc mười mấy giọt thôi ( 16 17 j đó), mà def con mèo ko biết anh Lk set sao nên mạn phép ko bàn cái này
Mệt quá nên 2 cái cuối mình sẽ test sau mong mọi người thông cảm

parkjlchan

Bảng test thử từng KC: Vũ khí sữ dụng: Thiểm diệm đao full 20% +10 op 10 nội, đánh skill lv10 (công lưc30) lên mèo lv3
Lực phách hoa sơn: max 21 "Xác xuất tấn công tối thiểu tăng 21%"-Tăng sức sát thương thấp nhất
+Dòng " tấn công" trong bảng trạng thái: trước khi tăng: 258
sau khi tăng max: 285
+Dame min: trước khi tăng: 754 ( đánh 100 lần thu dc dame này, ko tính nhảy kc j hết, có thể chênh lệch 1-2 so với dame chuẩn)
sau khi tăng max: 806
=> Mình không biết kc này tăng dame j`, dame min vk hay dame min đánh chay hay dame min đánh skills hay cả hai nên ko thể đưa ra kết luận, nhưng kc có tác dụng

Nhiếp hồn nhất kích: max 21 "Xác xuất chính xác tăng 31%"- Tăng lực khống chế đối phương( Hình như dịch sai)
+Dòng "chính xác" trong thanh trạng thái: trước khi tăng: 135
sau khi tăng: 161
=> Nếu theo như kc ghi là tăng 31% cx thì đáng lẽ nó phải là (135x35%)+135 = 176,8 = 177 => Mình nghĩ kc ko cx, hình như chỉ tăng 20% (Nếu lấy 20% tính sẽ là 162 gần với chỉ số thực)

Liên hoàn phi vũ, tất sát nhất kích, cuồng phong vạn phá, tử lưỡng thiên kim: đã được test từ trước và dc ghi nhận đã đúng => Bỏ qua

Bá khi phá giáp: max 21 " Tăng tỉ lệ ra phá giáp 26%" - Làm giảm lực phòng ngự đối phương
+Test tỉ lệ: Đánh 100 lần bằng skill 10 lên mèo:
L1: 29/100 => 29% L4: 31/100 => 31%
L2: 20/100 => 20% L5: 25/100 => 25%
L3: 16/100 => 16%
=> Tổng 5 lần tức đánh 500 con: 121/500 => 24,2%

Mình đoán tỉ lệ phá giáp gốc là 5% ( Test sơ sơ 200 con thấy dc 7 8 lần) cộng với 26% cho thêm => 31% => Có thể tỉ lệ ko chính xác
+Test dame: Ko ghi nhận dc cụ thể bởi lúc mình đánh mèo nó nhảy kc thì cũng lên dc mười mấy giọt thôi ( 16 17 j đó), mà def con mèo ko biết anh Lk set sao nên mạn phép ko bàn cái này
Mệt quá nên 2 cái cuối mình sẽ test sau mong mọi người thông cảm
Mod vào xóa giùm mình, ko để ý post nhầm sang đây ==

Bên trên