? Về Vấn Đề train và PK của cung

leeyounghee

Gia nhập giang hồ
-? mấy bác lão làng về cung, thấy cung PK thì như thế nào ạ ?
- từ 35>99 cũng có ngán đối thủ nào không ?
và những char nào ngán cung ?
mình thấy cung ít máu với lại thủ kém chắc ko làm boss được TLC 2 3 4
và mong được hướng dẫn về Vũ khí và SET train + PK TLC2 3 4
Từ 100>114 thì như thế nào ?
p/s Dự định của mình là muốn train 1 cặp cung mấy bác Pro hướng dẫn nha thanks
Dạo này không thấy ai gia nhập hay box bài bên cung hết ...:(:(

Marcus "Delpan" Larsson

Gia nhập giang hồ
cung điều đầu tiên phải nói là dễ train, cực dễ train chỉ sau ninja (nhưng theo mình đánh giá là dễ hơn ninja), nhưng bất lợi là phải mua tên, điều đó cũng chẳng ảnh hưởng gì, thực tế mua full tên bạn có thể treo 12h, chẳng lẽ làm gì mà không onl đc 5' mỗi 12h
PK thì nếu đồ ngon cũng không sợ char nào (tất cả char trong HK là vậy, trừ đp) và cũng chẳng có char nào ngán cung
từ 35->99 thì không nói trước đc điều gì vì giai đoạn này khí công các char chưa hoàn thiện, nếu có kẹp skill thì cung cũng chẳng ngán đối thủ nào
cung boss TLC23 nhờ skill sư phụ + bơm máu delay ở phiên bản sau này, cung đánh xa nên có lợi thế, tuy nhiên mình xin cảnh báo là dame skill cơ bản của cung yếu nhất trong tất cả các char
vk train thì op công lực, lên 90 bắt đầu op khí công, cung 100+ xài skill = vứt
100->114 vẫn vậy train + pk khỏe

leeyounghee

Gia nhập giang hồ
Nếu chọn cung là mình phãi sắm 2 loại vk phãi ko bạn ?
1 vk train
1 vk PK ?
Nếu ngang đồ TLC 2-3-4 không có sư phụ thì cung có thể làm boss dc không ?
Vấn Đề về tên thì mình mua 3 -4 bó cùng loại hết thì nó tự thay tên mà .

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
Cung 10x ++

Cung Dame Lên Quái Sát Thương Rất Cao So Vs Các char khác.Quái Chưa Tới nơi Đã Chết.
Del Thấp nhất game ko thể phủ nhận,Dame lên ngưới khá yếu,mặt#nên kill hỗ trợ nhiều ko phải chuyện lạ.Cung pk ngon khi lên 10x.cung 10x pk ngang đồ tỷ lệ 5-5 vs kiếm.Thương ( Khi phẫn nộ thì 7-3),đại phu thì 6-4.đao thi`7-3

alexgodric

Gia nhập giang hồ
+train thì đơn giản mà bạn. 1-60 cứ 1 cây full tấn công bắn tẹt ga. set thì chịu khó để dành def lên 4 5x ép 1 lượt để train ổn hơn.
+ 60 trở lên có 2 lựa chọn: 1 tiếp tục tấn công, 2 dùng khí công 2 ép vào nhưng tình hình sv thế này thì cách 2 gần như là ko thể vì chẳng có ngọc để mà ép.
+ 80 trở lên nê chọn tấn công vì ép kc sẽ ko còn dc lợi cho crit xanh nữa khi bị vướng 1 trong 2 kc crit trắng / x3 mũi tên. 2 kc này làm giảm tỉ lệ ra crit xanh rất lớn nên dùng tấn công lại lợi hơn trong trường hợp này
+ 100 trở lên cứ kc2 mà táng. set thì vẫn ưu tiên def cho train

100-114 train sẽ rất khó nhằn(nhất) vì cung dame cao dễ hút quái, def, né và HP thấp khó trụ lâu, nếu train vượt cấp ở Nam Lâm thì chuẩn bị tinh thần là chết một cơ số lần ko nhỏ. nhưng qua dc tt1 thì đời như lên tiên với bắn lan và dame cực to

mình thì ko thích PK nên ko có ý kiến về phần này :)

Marcus "Delpan" Larsson

Gia nhập giang hồ
Nếu chọn cung là mình phãi sắm 2 loại vk phãi ko bạn ?
1 vk train
1 vk PK ?
Nếu ngang đồ TLC 2-3-4 không có sư phụ thì cung có thể làm boss dc không ?
Vấn Đề về tên thì mình mua 3 -4 bó cùng loại hết thì nó tự thay tên mà .

dưới 100 thì có thể
trên 100 thì op khí công thôi
như mình đã nói, chẳng có char nào làm trùm trong HKGH được cả, tùy vào trình hiểu biết của bạn về char đó, cách bạn PK nữa

Marcus "Delpan" Larsson

Gia nhập giang hồ
Cung 10x ++

Cung Dame Lên Quái Sát Thương Rất Cao So Vs Các char khác.Quái Chưa Tới nơi Đã Chết.
Del Thấp nhất game ko thể phủ nhận,Dame lên ngưới khá yếu,mặt#nên kill hỗ trợ nhiều ko phải chuyện lạ.Cung pk ngon khi lên 10x.cung 10x pk ngang đồ tỷ lệ 5-5 vs kiếm.Thương ( Khi phẫn nộ thì 7-3),đại phu thì 6-4.đao thi`7-3

tào lao âm binh, nghe như ngáo ộp
quoái 100++ máu + def rất cao, cho dù dame to thì cũng không tránh quoái bu được nếu solo chứ ở đó "quoái chưa tới đã chết"
thương là char mạnh nhất khi phẩn nộ nhé, tỷ lệ 7-3 ở đâu ra?
đại phu thì char nào đập cũng được, nhưng có kẹp skill thì chưa chắc, đao thì càng lên cao char nào cũng sợ kể cả kiếm

Marcus "Delpan" Larsson

Gia nhập giang hồ
cung 7x - kiếm 7x
cung 7x- Thương 7x
cung 7x - ĐP 7x
ngang đồ - trình PK thì char nào sẽ thắng ?

các câu hỏi của bạn vòng qua vòng lại cũng chỉ muốn cung bá đạo, muốn bá đạo bạn cứ cho cung set+10 vk+10 thôi
ngang đồ thì còn tùy thuộc vào trình PK + hiểu biết của bạn, chơi game cũng cần cái đầu lắm
nếu bạn thích cung thì chơi cung, bạn không thích đp mà đp nó bá đạo chắc bạn cũng chơi theo quá

leeyounghee

Gia nhập giang hồ
các câu hỏi của bạn vòng qua vòng lại cũng chỉ muốn cung bá đạo, muốn bá đạo bạn cứ cho cung set+10 vk+10 thôi
ngang đồ thì còn tùy thuộc vào trình PK + hiểu biết của bạn, chơi game cũng cần cái đầu lắm
nếu bạn thích cung thì chơi cung, bạn không thích đp mà đp nó bá đạo chắc bạn cũng chơi theo quá
trước giờ chơi game toàn làm gian thương bây giờ bỡ ngỡ như con nít cắp sách đến trường vậy :D:D

Kapuchino

Gia nhập giang hồ
cung 7x - kiếm 7x
cung 7x- Thương 7x
cung 7x - ĐP 7x
ngang đồ - trình PK thì char nào sẽ thắng ?
Còn tùy vào khả năng trình độ kẹp biến của bạn .....Đấu với char cận chiến mà kẹp biến thì quả là 1 vấn đề nan giải với họ...(ngoại trừ nó dùng szs =))~ ) . Tuy nhiên là sẽ còn ngoại lệ vì ĐP dmg rõ to Cung mới 7x vẫn chưa có những kc cần thiết cho PK có thể đp chỉ 1 kẹp 1 xả là ngủm .
P/S : PK Cung cũng như Ninja vậy là cả một nghệ thuật lúc này lúc kia không chỉ theo 1 khuôn mẫu được ...Cơ mà cung cũng là điểm dựa cho những char cận chiến khi war G . Kết liễu đúng lúc cũng là 1 trong những thế mạnh mà không bất cứ char nào phủ nhận được ...Để biết thêm chi tiết về Cung vui lòng tham gia G Nhiệt Huyết :))

MrGrim

Gia nhập giang hồ
1.cung 10~79, op tấn công, có điều kiện thì sài clvc 23 24 25% ở tlc3 cũng tốt.
2.80~109, có điều kiện thì làm hẳn 2 cây clvc +kc2.
3.110+ cứ kc2 thẳng tiến
Vì sao ở mỗi cấp như vậy chọn op 2 loại vk:
-ở mốc 1, dame đánh chay train khá ổn, nhưng pk, gặp đối thủ def trâu như thương, đao có dd từ đp, cpvp lên, dame lên đối thủ sẽ là không đáng kể nếu như cung của bạn ở tầm trung. nếu lên tới 74 77, dame skill cũng không phải là bé,một cây clvc là lựa chọn tốt cho bạn.
-ở mốc 2, cũng giống như mốc 1 về clvc, nhưng bạn sẽ không còn sài tc để train,pk nữa mà là kc2, hỗ trợ từ khí công đã khá ổn, điểm khí công cũng ổn, kc2 sẽ hỗ trợ tốt hơn sài tc nhiều.
-ở mốc 3, gọi là siêu dame luôn :3

MomoSumiChan

Binh Nhất
Cung từ lv thấp đến trc 10x thì xài cung clvc đánh skill tốt hơn, và nên đi tìm pt chứ ko nên đi solo

qua lv 100 thì mang cung kc 2 và cường hóa càng cao càng tốt ^^

Khi qua được thăng thiên thì cung có sự bứt fá về đame cũng như là train solo, vì đã có bắn lan 2 quái với dame khá cao

Qua 12x, cung thực sự là 1 dame đáng gờm nhất trong tất cả các char với x dame lên đến 10k +

Nhưng cũng chính vì cái x dame này mà Cung lại là chả sợ Đao nhất. Nếu đi PK mà Cung bị Đao trâu áp sát miết thì Cung rất khó làm ăn, dame cao thế thì ăn fản dame 1 cái là chết liền. Nếu Đao mà Cuôngfong thì Cung bắn ko dzo máu nên fải chạy, đơi Đao hết buf hết cuồngng và lúc đó CUng còn buff đồng thời cuồng fong lên, bắn vài cú Đao chết mà ko kịp fản dame thì mới có cửa thắng, còn ko thì ko vượt qua được Đao

Vietdj29

Binh Nhì
Cung từ lv thấp đến trc 10x thì xài cung clvc đánh skill tốt hơn, và nên đi tìm pt chứ ko nên đi solo

qua lv 100 thì mang cung kc 2 và cường hóa càng cao càng tốt ^^

Khi qua được thăng thiên thì cung có sự bứt fá về đame cũng như là train solo, vì đã có bắn lan 2 quái với dame khá cao

Qua 12x, cung thực sự là 1 dame đáng gờm nhất trong tất cả các char với x dame lên đến 10k +

Nhưng cũng chính vì cái x dame này mà Cung lại là chả sợ Đao nhất. Nếu đi PK mà Cung bị Đao trâu áp sát miết thì Cung rất khó làm ăn, dame cao thế thì ăn fản dame 1 cái là chết liền. Nếu Đao mà Cuôngfong thì Cung bắn ko dzo máu nên fải chạy, đơi Đao hết buf hết cuồngng và lúc đó CUng còn buff đồng thời cuồng fong lên, bắn vài cú Đao chết mà ko kịp fản dame thì mới có cửa thắng, còn ko thì ko vượt qua được Đao
Chuẩn men,cung 12xt max skill tt1 tt2 sài cung 155+10 max ss bắn quái 15k ( ko sài lag pill ji nhé) nhưng gặp đao nên cẩn thận....nói tóm lại cung ko ngán char nào nhìu ngoại trừ thằng Đao vì nó def khoẻ,máu trâu và lại có phản dame nên cũng rất dễ bị đột tử

XiaoTi

Binh Nhất
-? mấy bác lão làng về cung, thấy cung PK thì như thế nào ạ ?
- từ 35>99 cũng có ngán đối thủ nào không ?
và những char nào ngán cung ?
mình thấy cung ít máu với lại thủ kém chắc ko làm boss được TLC 2 3 4
và mong được hướng dẫn về Vũ khí và SET train + PK TLC2 3 4
Từ 100>114 thì như thế nào ?
p/s Dự định của mình là muốn train 1 cặp cung mấy bác Pro hướng dẫn nha thanks
Dạo này không thấy ai gia nhập hay box bài bên cung hết ...:(:(
bạn cứ chờ game ra đi dự là sẽ có 1 char cung boss tlc 2 3

p/s: dự thôi nhé :D

hero98

Trung Sĩ
Cung lợi thế là bắn xa trong nhửng trận chiến , buff hộ trợ khá nhiều , còn nếu war nhau thì tuỳ theo trình pk của mọi người

Rinascita

Gia nhập giang hồ
Cung 10x ++

Nếu nói cho chính xác thì càng lên cao, cung càng sợ kiếm và đao, vì kiếm có kc giảm 50% dame và né, trong khi cung lvl cao pk là bắn thường, nên tỷ lệ kiếm né dc hay giảm dame là khá cao. Còn đao, cung dame mạnh, bắn vào fản dame tự chết đừng hỏi vì sao (trong trường hợp ko có kẹp nhé)
Tôi đã từng cầm kiếm lvl 116 chỉ có dp buff giết dc cung 122 có buff và Thái cực đơn đấy, cung cũng max đồ chứ chả yếu đâu, tỷ lệ thắng là 6-4 có khi còn cao hơn

Bên trên