[vài lời tâm sự] ý kiến riêng về game, cũng như việc các anh em bỏ game :)

mtnismyangel

Gia nhập giang hồ
Nhanh up lv nhất bây giờ là pt train full 8 người nhé :D còn bác nào nói em bug auto thì pm riêng team review cho xem nha. Mỗi khi chết 1 con quái exp thông báo giảm hẳn xuống okay? Còn bác train solo vượt cấp bao nhiêu? Nếu ko train quái 6x thì k có chuyện nhanh hơn full pt 8 người đâu :)) tôi về mua sâm máu những mốc sau: sáng 7h, trưa 12h, chiều 6h, khuya 12h nhé. Tôi không có rương thời phong hay gì cả nên bác đừng nghĩ sức chứa rương lớn lắm :)) và bác biết trc đó thì tại sao ko report mà phải đợi tôi up bài này mới vào nói???

Nguyễn Hữu Tâm

Gia nhập giang hồ
Hôm nay lên diễn đàn mình thấy khá nhiều topic nghỉ game. Ý kiến của mình như thế này:

Mình thấy những game như thế này còn tốt hơn nhiều so với những game hút máu, chỉ cần ngồi 1 chỗ đổ tiền vào muốn cái gì cũng được. Còn việc exp ít, thì ai cũng như ai, bạn lâu up lv, thì người khác cũng vậy, nói chung đều là một mặt bằng cạnh tranh công bằng. Thành quả là đích đến, không phải là quá trình, làm một việc gì muốn đạt được thành quả đều cần phải có sự quyết tâm, không chán nản, và game này cũng không phải là ngoại lệ. Và còn một điều nữa, bạn muốn một game lâu dài, hay một game thối nát như sv dzo? Không phải bênh vực hay bưng bợ cho ai nhưng mình thấy mục đích mà Kteam đề ra là một game tồn tại lâu dài, chứ không phải làm một vố hời to rồi đóng cửa, nên việc chỉnh sửa exp như thế mình thấy không có vấn đề gì cả. Mình đang là sinh viên, cũng học một ngày hơn 8 tiếng, hơn cả những anh em đang đi làm, nhưng mình vẫn nằm trên top 20 và có thể treo máy mỗi ngày, nên vấn đề mình hay thấy mọi người than vãn là vừa làm vừa chơi mà exp thế này thế kia là không đúng, chủ yếu mình phải biết phân bố thời gian hợp lý. Mình dậy lúc sáng sớm, treo máy xong đi học, có những khi trưa bảo trì thì phải chấp nhận bỏ vài tiếng đó thôi, nhưng mỗi ngày auto 14 tiếng là exp bị giảm, cho nên mục tiêu của mình chỉ cố gắng train làm sao cho được 14 tiếng đó, và như thế mình vẫn nằm trên top, các anh đi làm thì mỗi ngày cũng tầm 8 tiếng, có nghĩa là dư ra đến 16 tiếng, vậy tại sao lại nói là không có thời gian?

Nói chung là mình quyết định sẽ gắn bó với YulgangVN lâu dài và sẽ luôn ủng hộ Kteam. Và cũng cảm ơn Kteam đã mang đến một Hiệp Khách tuyệt vời như thế này, với tôi đây không đơn giản chỉ là một trò chơi nữa :)
bác nói cũng đúng nhưng cái làm việc 8h :v (không cho time nghỉ à làm xong bây vào chơi chắc mà tùy có người làm 10 12 h) với bác không tính auto giữa chừng :v server dis rồi cúp điện chí :v ai rãnh vào mà coi. Quan trọng là ai thích thì chơi tiếp thôi =).

Marz

Binh Nhất
=))) với EXP này cao lắm là cho lên 35 xong hết giờ reset :))) chứ làm gì được.
Còn vụ auto lỗi thì vẫn lỗi :)) tui vẫn đang hóng cách KTeam sửa vì nó liên quan tới Hàm đếm giờ trong auto, mà muốn giới hạn 12h còn 70% thì theo tui chỉ có cách luôn đếm trong bộ nhớ, nhưng như vậy sợ server tràn rồi sập vì quá tải :))) nói chung lỗi auto fix là tui không thấy khả thi rồi đó :))

SuperCover

Trung Sĩ
Bt train vượt cấp từ 25> 2 ngày 1 cấp. H
Nhanh up lv nhất bây giờ là pt train full 8 người nhé :D còn bác nào nói em bug auto thì pm riêng team review cho xem nha. Mỗi khi chết 1 con quái exp thông báo giảm hẳn xuống okay? Còn bác train solo vượt cấp bao nhiêu? Nếu ko train quái 6x thì k có chuyện nhanh hơn full pt 8 người đâu :)) tôi về mua sâm máu những mốc sau: sáng 7h, trưa 12h, chiều 6h, khuya 12h nhé. Tôi không có rương thời phong hay gì cả nên bác đừng nghĩ sức chứa rương lớn lắm :)) và bác biết trc đó thì tại sao ko report mà phải đợi tôi up bài này mới vào nói???
Buồn cười nhỉ. Auto lỗi bug time GM đăng bài lên r ai mà chả bik. Còn thời 24-25 là tôi đi đánh 48 r nhé. Lúc đó pt chưa có + exp. Còn bác kêu là tôi bh ms vô nói. Tại bác đăng bài lên nc buồn cười quá. Nên tôi vô nói cho bác bik thôi. Bác nói là mua ở mốc 7h-12h. Tức là - time bác về đi mua thì auto chưa quá 12 tiếng nhé. Mới 11 tiếng mấy thôi. Và bác dừng về mua sâm lên train tiếp là bác đã bug time > 12 tiếng r.(và đến 6h là đã ăn 1 ngày hơn 5 tiếng). Mình nói có sai k:)))

mtnismyangel

Gia nhập giang hồ
Bt train vượt cấp từ 25> 2 ngày 1 cấp. H

Buồn cười nhỉ. Auto lỗi bug time GM đăng bài lên r ai mà chả bik. Còn thời 24-25 là tôi đi đánh 48 r nhé. Lúc đó pt chưa có + exp. Còn bác kêu là tôi bh ms vô nói. Tại bác đăng bài lên nc buồn cười quá. Nên tôi vô nói cho bác bik thôi. Bác nói là mua ở mốc 7h-12h. Tức là - time bác về đi mua thì auto chưa quá 12 tiếng nhé. Mới 11 tiếng mấy thôi. Và bác dừng về mua sâm lên train tiếp là bác đã bug time > 12 tiếng r.(và đến 6h là đã ăn 1 ngày hơn 5 tiếng). Mình nói có sai k:)))
giờ 14 tiếng mới mất exp mà bác nói gì thế?

mtnismyangel

Gia nhập giang hồ
Sinh viên chơi game còn nhàn chán với cũng ko phải ngày nào cũng 8h/ngày. Chừng nào bạn đi làm sẽ hiểu còn nhiều thứ phải lo ko đơn thuần là chơi game.
à mình học kiểu vừa làm luôn nha bạn ^^ nên 1 ngày cũng hơn 12 tiếng. và ở đây mình chỉ nói là thời gian ok? còn bạn lo lắng gì thì mình k biết ^^ hơn 8 tiếng mình nói (vì đa số đều làm 8 tiếng) chứ thực ra mình rất ít được ngồi để canh máy nên bác đừng hiểu lầm, sinh viên nghèo cả ko lo miếng ăn thì ai lo hả bác?

Marz

Binh Nhất
giờ 14 tiếng mới mất exp mà bác nói gì thế?
12h là mất rồi :)) đang bug auto đây :)) quá lười :)) lỗi vẫn chưa sửa
à mình học kiểu vừa làm luôn nha bạn ^^ nên 1 ngày cũng hơn 12 tiếng. và ở đây mình chỉ nói là thời gian ok? còn bạn lo lắng gì thì mình k biết ^^ hơn 8 tiếng mình nói (vì đa số đều làm 8 tiếng) chứ thực ra mình rất ít được ngồi để canh máy nên bác đừng hiểu lầm, sinh viên nghèo cả ko lo miếng ăn thì ai lo hả bác?
:)) hãy đầu tư 1 cái Smartphone để cài teamview :)) 4 tiếng vào check 1 lần là được :)) hãy think positive :))

ChuyenBaoDong

Thánh chửi
Dm chơi ko dc thì nghỉ con trẩu kiki 4 chân sinh năm 99 về mà chăm sóc cho con dog mẹ mày đi vài bữa nó bị xe cán chết giờ. Về xem nó có thèm ăn gì cho nó ăn lẹ đi con trai

Ryuzaki

Gia nhập giang hồ
khi nào bạn ra trường bạn sẽ hiểu được điều mình nói. Mình cũng từng là sinh viên nên mình biết chứ ~o)

Bên trên