[vài lời tâm sự] ý kiến riêng về game, cũng như việc các anh em bỏ game :)

mtnismyangel

Gia nhập giang hồ
Hôm nay lên diễn đàn mình thấy khá nhiều topic nghỉ game. Ý kiến của mình như thế này:

Mình thấy những game như thế này còn tốt hơn nhiều so với những game hút máu, chỉ cần ngồi 1 chỗ đổ tiền vào muốn cái gì cũng được. Còn việc exp ít, thì ai cũng như ai, bạn lâu up lv, thì người khác cũng vậy, nói chung đều là một mặt bằng cạnh tranh công bằng. Thành quả là đích đến, không phải là quá trình, làm một việc gì muốn đạt được thành quả đều cần phải có sự quyết tâm, không chán nản, và game này cũng không phải là ngoại lệ. Và còn một điều nữa, bạn muốn một game lâu dài, hay một game thối nát như sv dzo? Không phải bênh vực hay bưng bợ cho ai nhưng mình thấy mục đích mà Kteam đề ra là một game tồn tại lâu dài, chứ không phải làm một vố hời to rồi đóng cửa, nên việc chỉnh sửa exp như thế mình thấy không có vấn đề gì cả. Mình đang là sinh viên, cũng học một ngày hơn 8 tiếng, hơn cả những anh em đang đi làm, nhưng mình vẫn nằm trên top 20 và có thể treo máy mỗi ngày, nên vấn đề mình hay thấy mọi người than vãn là vừa làm vừa chơi mà exp thế này thế kia là không đúng, chủ yếu mình phải biết phân bố thời gian hợp lý. Mình dậy lúc sáng sớm, treo máy xong đi học, có những khi trưa bảo trì thì phải chấp nhận bỏ vài tiếng đó thôi, nhưng mỗi ngày auto 14 tiếng là exp bị giảm, cho nên mục tiêu của mình chỉ cố gắng train làm sao cho được 14 tiếng đó, và như thế mình vẫn nằm trên top, các anh đi làm thì mỗi ngày cũng tầm 8 tiếng, có nghĩa là dư ra đến 16 tiếng, vậy tại sao lại nói là không có thời gian?

Nói chung là mình quyết định sẽ gắn bó với YulgangVN lâu dài và sẽ luôn ủng hộ Kteam. Và cũng cảm ơn Kteam đã mang đến một Hiệp Khách tuyệt vời như thế này, với tôi đây không đơn giản chỉ là một trò chơi nữa :)

dual.shadow

Binh Nhất
Nghỉ thực ra là do họ thấy lên lv chậm cày ko kịp lên 35 thôi. Và rồi sẽ reset lên chơi đạt mốc rồi nghỉ đợi ra chính thức thôi. Giờ cầy tốn nhiều công sức cũng ko để làm gì mà

mtnismyangel

Gia nhập giang hồ
Nghỉ thực ra là do họ thấy lên lv chậm cày ko kịp lên 35 thôi. Và rồi sẽ reset lên chơi đạt mốc rồi nghỉ đợi ra chính thức thôi. Giờ cầy tốn nhiều công sức cũng ko để làm gì mà
Còn tận 1 tháng :) làm sao mà k kịp mốc 35 hở ông. Chắc chắn đợt này đạt mốc 35 thì OB chính thức sẽ có quà, sẽ k có chuyện công sức bỏ ra đổ sông đổ bể đâu!

TUngEck

Gia nhập giang hồ
Còn tận 1 tháng :) làm sao mà k kịp mốc 35 hở ông. Chắc chắn đợt này đạt mốc 35 thì OB chính thức sẽ có quà, sẽ k có chuyện công sức bỏ ra đổ sông đổ bể đâu!
tui 29 ngồi pt ngon từ 6h chiều qua đến giờ đc 20%, tính ra 5 ngày 1 lv, chưa kể cấp sau cần nhiều exp hơn cấp trước , với tốc độ hiện tại chắc chắn tui ko lên được 35

SuperCover

Trung Sĩ
Hài vkl thanh niên. Ông treo lâu k dừng auto là ông đang bug time auto đấy. Ngta treo vài tiếng ngta off r có tg ngta treo tiếp. Còn mấy bố treo cả ngày k tắt auto là đang ăn gian time. Còn ở đó top 20.

dual.shadow

Binh Nhất
Những người đến sau họ biết là đến 26 là đủ rồi, mình cày đến 23 4 acc rồi nghỉ , mặc dù thương đao +5 vẫn còn. Đợi ra hẳn chơi cho nhập tâm, hôm mới lập đôg vui quá, đánh cứ thi thoảng có người đến ks quái, nhưng còn vui hơn là giờ mỗi bãi thi thoảng có người train.
Còn mình ko thích mỗi cái là item rơi quá nhiều, ngày xưa train đỏ mắt mới đc 1 món, làm gì có chuyện phải dùng thích nhân chi hồn để ko nhặt bao tay giầy với áo. Tiền rơi từ quái cũg cao

SuperCover

Trung Sĩ
Ví dụ ông treo từ 12h đêm tới 7h tối là quá tg nhưng vẫn 100% exp. Nhưng nếu ông ngưng auto trog tầm 12-7h thì sẽ k đc 100%

SuperCover

Trung Sĩ
Cái này k phải do ngta bug mà là lỗi auto nhưng ngta biết ngta cứ ăn gian thôi. K nói ra ai mà bik. Nên bữa h lên lv ào ào đó. Top đổi lại hết. Ngày xưa mình ăn đc ngta là train vượt cấp. Lâu lâu lại phải về mua máu. Còn mấy ông này pt để sáng đến tối. Quái đánh thì gãi r đâu sợ hết máu. Nên ăn đc cái time auto

mtnismyangel

Gia nhập giang hồ
Ví dụ ông treo từ 12h đêm tới 7h tối là quá tg nhưng vẫn 100% exp. Nhưng nếu ông ngưng auto trog tầm 12-7h thì sẽ k đc 100%
Này ông. Ăn nói cho cẩn thận nhé. Nếu treo liên tiếp là bug time vậy k chỉ có mình tôi đâu nhỉ? Mà tôi cũng k biết thủ thuật gì hết okay? Ông hỏi Kteam xem đã fix chưa? Ông nói thế khác gì gắp lửa bỏ tay người? Từ ngày đầu đến giờ tôi k hề biết cái vụ treo liên tiếp là bug time nhé, mà tôi mỗi ngày cũng k phải treo liên tiếp, chiều về tôi cũng tắt auto mua máu vs sâm, auto đang báo là treo 15 tiếng rồi này? Thế có bug không????

SuperCover

Trung Sĩ
Ơ đù. Tôi mới report bên pic kia. Qua mà xem. Auto 14 tiếng vẫn x2 exp đây. Mới tắt auto pt lại thấy exp giảm mới bik chưa fix mới báo. Còn nếu tôi tận dụng lỗi thì h vẫn top 10 chứ k 19 đâu nhé. Còn bạn mới nói đi học 8 tiếng thế bác cắm từ đêm tới lúc bác về mua sâm máu k lời hơn 5 tiếng là ít

SuperCover

Trung Sĩ
Thực ra tận dụng cái time auto này nếu k x2 mấy ngày r thì cũng k nhah v đâu. Chả qua x2 thành ra máy bác ăn thêm 60% + exp pt nữa chắc gấp 3 cmnr:)). Bảo sao mình đánh vượt cấp học máu đc top 10 sau vài ngày xún 19.

Bên trên