GIỚI THIỆU Server mới, những hướng đi mới

Bạn thấy hướng đi này hợp lý không

• Rất hợp lý

Số phiếu: 61 83.6%
  • Không hợp lý

Số phiếu: 0 0.0%
  • Còn nhiều chỗ không thỏa đáng

Số phiếu: 12 16.4%

• Số lượng người bầu chọn
    73

KhanhTran

Trung Sĩ
lúc đọc bài k đăng nhập nên k thấy cái hình cũng k đọc kỹ
đùa chứ cái vụ sát nhập vô sv cũ thì thôi mình từ bỏ :D
sv mới là hướng đi riêng
và cũng là để khắc phục những lỗi lầm cũ sv cũ
còn nếu mà cứ như vậy thì không còn gì để nói nữa
chúc sv luôn đông khách :)
- 2018/06/27 22:30: bản đầu tiên.
Chưa gì mà :D đang hóng ý kiến thôi

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
- 2018/06/27 22:30: bản đầu tiên.
Chưa gì mà :D đang hóng ý kiến thôi
cho dù có bao nhiu event bù đắp thì sv mới mà sát nhập sv cũ kiểu gì cũng bị thiệt hại ở sv mới
vì sv cũ đã quá lâu
nếu làm theo cách sát nhập thì lấy sv BBC làm cái gốc, và những sv sau sẽ sát nhập vào sv BBC đó, nhưng tất cả sẽ phải làm mới nếu muốn làm điều đó

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
mà cũng không nói nhiều nữa vì cũng đâu quan trọng, tốt nhất là hợp lý thì mình chơi thôi

KeThuaKe

Gia nhập giang hồ
các bạn cứ ở sv mới cái gọi là tân thủ cày chán chê lê lết đi ... lúc sát nhập thì qua sv mới mua acc ... Cái mô hình này bên dzo nó đã tính và làm dự kiến là 1 năm mà còn chưa ăn thua ... Cứ 1 năm nó cho ra sv mới và sát nhập 2 sv củ lại .Nói là 1 chuyện của nhà NPH nhưng chung quy vẫn nằm ở người chơi ...

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
các bạn cứ ở sv mới cái gọi là tân thủ cày chán chê lê lết đi ... lúc sát nhập thì qua sv mới mua acc ... Cái mô hình này bên dzo nó đã tính và làm dự kiến là 1 năm mà còn chưa ăn thua ... Cứ 1 năm nó cho ra sv mới và sát nhập 2 sv củ lại .Nói là 1 chuyện của nhà NPH nhưng chung quy vẫn nằm ở người chơi ...
Bên dzo nó dự tính bao giờ mà bảo là mô hình 1 năm? Đến cả thị trường noa bơm bao nhiêu là bơm chỉ nhằm mục đích tiêu cash cho sướng đã chứ kế hoạch cân bằng thị trường trước khi sát nhập đâu trong 7 năm nay? Đến người chơi nó còn ko care chứ đừng nói thị trường.

hoangblue09

Gia nhập giang hồ
có 1 vấn đề thắc mắc là nếu dùng chung @ của cả 2 sv thì vấn đề sv TMC cày gold rồi thông qua các hình thức mua bán quy đổi ra @ thì thấy k ổn lắm.

quang

Gia nhập giang hồ
Có gì đâu mà không ổn. Tỉ giá @ vs gold của 2 sever khác nhau mà
mạnh dạn đầu tư sv mới rồi đến khi sát nhập sv cũ rate gold vs @ sv cũ nát hơn sv mới thì cũng là vấn đề đó bạn, chưa kể item sv cũ chắc chắn là dồi dào hơn sv mới gây lạm phát là tình trạng ko thể tránh.
Tuy là mong chờ sv mới nhưng cũng rất mong muốn yulgangvn có 1 hướng đi mới.

Lion_King

Staff member
mạnh dạn đầu tư sv mới rồi đến khi sát nhập sv cũ rate gold vs @ sv cũ nát hơn sv mới thì cũng là vấn đề đó bạn, chưa kể item sv cũ chắc chắn là dồi dào hơn sv mới gây lạm phát là tình trạng ko thể tránh.
đọc kĩ bài đi rồi comment bạn

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Lúc sát nhập thì mọi thứ ở 2 bên đã sấp xỉ nhau rùi.

Whisper

Binh Nhất
Thực hiện thì mới biết khó dễ ở đâu, cứ triển đi em vote 1 phiếu. Ai thấy hợp thì chơi mới ko thì cũ, còn ko nữa thì thôi vậy. Cái gì cũng có mặt này nọ đâu thể chiều lòng đc hết các thượng đế.
Klq nhưng mà ae cổ vũ Mexico đi em tất tay rồi :D

SuperCover

Trung Sĩ
Đọc qua 1 lượt cm sn lại cũng thấy đúng đúng. Ví dụ sv cũ farm tích 1 đống clvc 30% ulpt 80 đợi sát nhập ms tung ra. Or nếu lượng người chơi bên sv cũ ít đi. Đồ đạc dư nhiều mà sát nhập vô phát thì.... Thử nghĩ là sẽ khoá toàn bộ vật phẩm ở 2 sv lúc sát nhập. Tức đồ sv 1 không thể xài cho sv 2. Chỉ những thứ, đồ,.. phát sinh ra sau khi sát nhập là có thể gd tuy nhiên thấy cũng rối rắm và mông lung quá. Hay trước mắt a cứ mở sv cho chạy. Sau đó thử mở vote lấy ý kiến sát nhâp xem thế nào.

Lion_King

Staff member
Đọc qua 1 lượt cm sn lại cũng thấy đúng đúng. Ví dụ sv cũ farm tích 1 đống clvc 30% ulpt 80 đợi sát nhập ms tung ra. Or nếu lượng người chơi bên sv cũ ít đi. Đồ đạc dư nhiều mà sát nhập vô phát thì.... Thử nghĩ là sẽ khoá toàn bộ vật phẩm ở 2 sv lúc sát nhập. Tức đồ sv 1 không thể xài cho sv 2. Chỉ những thứ, đồ,.. phát sinh ra sau khi sát nhập là có thể gd tuy nhiên thấy cũng rối rắm và mông lung quá. Hay trước mắt a cứ mở sv cho chạy. Sau đó thử mở vote lấy ý kiến sát nhâp xem thế nào.
Tính già tính non đến mệt :)) Dzo lúc nó sát nhập nó tính ko ? Còn đây đã có hẳn giai đoạn 2 để điều tiết thị trường. Muốn ngon thì ở hết sv cũ đào 30% ôm bán thôi :D Thế cho nó xôm sv cũ mình càng mừng.

Ai cũng ích kĩ nghĩ cái lợi cho mình k o :)

Memory

Binh Nhì
Mình cũng mong 1 ngày thấy dc sever đông như giai đoạn 6x 7x, nhưng mong Kteam note lại 1 điều, trong số tất cả những người đã, đang và sẽ kêu gọi mở sv mới thì dc bao nhiêu trong số đó thật sự tham gia sv mới hay là chỉ spam cho vui hoặc spam có mục đích riêng. Cái này mình đã từng thấy ở sv Dzogame, kêu gọi mở sv mới nhưng khi NHP đáp ứng thì chẳng dc bao nhiêu ng tham gia, còn có những ng tham gia dc 1 2 tháng, đua top ko lại ngta thì lại off game, vài tháng sau tiếp tục kêu mở thêm sv khác :))

Ở đây, mình ko nói 100% người kêu mở sv mới đều là loại người ko tử tế, nhưng theo kinh nghiệm của mình phần lớn là chả ra gì. Và thể loại mình thấy nhiều nhất đó là thể loại nửa mùa, cụ thể như sau, muốn đua top, muốn hơn ng khác nhưng lúc nào cũng bỏ ra ít hơn so với ng khác, chẳng hạn bỏ thời gian ít hơn, đầu tư tiền bạc ít hơn, thậm chí có khi đổ lỗi vào may mắn, số phận,.....rồi sau đó nãn khi bỏ lại phía sau, tiếp tục bỏ game và 1 khoảng thời gian sau lại bài cũ, kêu gọi mở sv mới. Và những thành phần này có mở cho họ 10 sv mới thì cũng ko có kết quả vì bản chất làm việc gì cũng ko tới nơi tới chốn.

Tất cả mọi kế hoạch trong bài viết của Kteam mình đều đồng tình và ko có ý kiến, chỉ xin bonus thêm vài ý bên trên để Kteam tham khảo. Tránh vì những thành phần mình vừa nêu mà làm ảnh hưởng đến những members tâm huyết của sv cũ . Vì mình biết chắc 90% members theo sv hiện tại đều là ng có tâm huyết.

Enies

Hạ Sĩ
Nghiêm túc mà nói thì cũng đã đến lúc phải ra Sever mới
Trong nhiều tháng qua lượng người chơi mới bị hạn chế đi rất nhiều
Chủ yếu là cày lại đệ tử hoặc gần đây nhất là cầm sư, theo cảm quan mình thấy những người chơi cầm sư đạt top hoặc đầu tư nhiều không hẳn là newbie mà đa phần là người cũ.
Có rất nhiều lý do mà những người mới tham gia sever gần đây sau khi chơi một vài tháng cảm thấy khá chán nản ( mình không nói là tất cả, nhưng phần đông là vậy )
- Rất nhiều PT nhưng khi find thì rất ít khi được chấp nhận ( lý do là vì đa phần cày đệ nên họ có lộ trình sẵn không tiện kéo newbie )
- Đồ đạc loạn giá ( cảm quan mình đã từng thấy newbie mua đồ giá gấp đôi trên nhóm mua bán, trong khi ở chợ chỉ treo Shop nửa giá nhưng không ai đụng tới ), dẫn tới việc khi lên cấp thanh lý lại thì mọi người bảo đắt, khiến tâm lý sẽ có những suy nghĩ tiêu cực.
- Rất nhiều hình thức hỗ trợ tân thủ nhưng người được lợi lại là những oldbie, boss tân thủ hầu như cấp cao ăn gần hết, việc luyện cấp cũng gặp khá nhiều khó khăn khi bị lv cao hơn PK ( còn ai bảo newbie không chịu train K1 hay nạp @ để train K10 thì vào đây mình tiếp chuyện )
- Chưa từng trải qua giai đoạn khổ ải nên rất dễ nhụt chí khi + đồ sịt hay dis acc không canh máy được hoặc đơn giản là luôn thấy mình nhỏ bé khi tham gia bất cứ trận pk hay event nào...vv ( đa phần sẽ lựa chọn cách mua acc lv cao để có trải nghiệm tốt hơn, ok và một thời gian sau lại rao bán acc )
Xoay vòng trong một thời gian dài thì cũng chỉ có bằng đấy người chơi, có thể tăng nhưng không đáng kể, không có sự đột biến, lượng người chơi mới ít sẽ dẫn đến việc khó triển khai các event, không tạo được nguồn thu mới khiến chất lượng Sever giảm ( mình tin rằng nếu không mất đi nguồn thu từ việc nạp thẻ ĐT thì sever sẽ rất tuyệt, AD có thể tiến hành nhiều event hấp dẫn hơn )

Quay trở lại với việc ra Sever mới, điều này là cần thiết và đúng đắn, mọi người hãy cứ chơi và cảm nhận đừng quá xét nét tính toán làm chi cho mệt, đã có AD tính giúp rồi.

Chúc mọi người nhiều sức khỏe

dcjuly97

Binh Nhất
Mình cũng mong 1 ngày thấy dc sever đông như giai đoạn 6x 7x, nhưng mong Kteam note lại 1 điều, trong số tất cả những người đã, đang và sẽ kêu gọi mở sv mới thì dc bao nhiêu trong số đó thật sự tham gia sv mới hay là chỉ spam cho vui hoặc spam có mục đích riêng. Cái này mình đã từng thấy ở sv Dzogame, kêu gọi mở sv mới nhưng khi NHP đáp ứng thì chẳng dc bao nhiêu ng tham gia, còn có những ng tham gia dc 1 2 tháng, đua top ko lại ngta thì lại off game, vài tháng sau tiếp tục kêu mở thêm sv khác :))

Ở đây, mình ko nói 100% người kêu mở sv mới đều là loại người ko tử tế, nhưng theo kinh nghiệm của mình phần lớn là chả ra gì. Và thể loại mình thấy nhiều nhất đó là thể loại nửa mùa, cụ thể như sau, muốn đua top, muốn hơn ng khác nhưng lúc nào cũng bỏ ra ít hơn so với ng khác, chẳng hạn bỏ thời gian ít hơn, đầu tư tiền bạc ít hơn, thậm chí có khi đổ lỗi vào may mắn, số phận,.....rồi sau đó nãn khi bỏ lại phía sau, tiếp tục bỏ game và 1 khoảng thời gian sau lại bài cũ, kêu gọi mở sv mới. Và những thành phần này có mở cho họ 10 sv mới thì cũng ko có kết quả vì bản chất làm việc gì cũng ko tới nơi tới chốn.

Tất cả mọi kế hoạch trong bài viết của Kteam mình đều đồng tình và ko có ý kiến, chỉ xin bonus thêm vài ý bên trên để Kteam tham khảo. Tránh vì những thành phần mình vừa nêu mà làm ảnh hưởng đến những members tâm huyết của sv cũ . Vì mình biết chắc 90% members theo sv hiện tại đều là ng có tâm huyết.
kết câu 90% members cũ hiện h là người có tâm huyết <3

Bên trên