GIỚI THIỆU Những thay đổi sắp tới của yulgangvn

Lão Quái Nhân

Tính Tình Cổ Quái
- Cứ thằng nào chơi trước thì thằng đó VIP ak .. Hay là chơi trước là cái gì cũng biết trước , ..
- Chắc có lẽ mấy thằng chơi trước phải ra đi trước =))
- Nói dc cái mồm .. Đừng để người ta nhét cứt vào mòm .

taxxo

Gia nhập giang hồ
Xin thưa mấy a mấy chị, mấy bác nếu sever này ko bóp như thế thỳ chắc ko có những món đồ dc bán ra vs giá trị cao như hiện jo đâu, thả lỏng thỳ fam gold các kiểu rồi lạm phát đồ 17m rẻ như rác thỳ tới lúc đó chắc sẽ có những stt lạm phát này nọ nữa.
anh học kinh tế không vậy hả , hoặc 12 có học môn GDCD k vậy =))

-Động không còn drop vũ khí
-K1 k còn drop vũ khí
==>với drop như cc k đổi thì số lượng vũ khí đã ít ỏi càng ít hơn nữa

Khi 1 món đồ mà càng lúc càng hiếm thì giá của nó sẽ tăng như phi mã , anh hiểu chứ =)) , thế đ' nào lại nghĩ tiền nhiều mà giá nó giữ nguyên được =)) =)) , bộ làm như nó có sẵn như rau ngoài chợ ấy =)) , muốn giá đồ 17m/5m giảm thì tăng drop rate tôi đảm bảo là giá nó giảm đấy ;))

Với cái SV này ra kênh pk auto thì sẽ bị mấy thằng ml nó kill sml =)) , thậm chí cả cùng phe gì nó kill tuốt chỉ để cho .... vui :))

đấy trong khi các bợn thấp cổ bé họng ít tiền ngồi khóc thì các anh đại gia lại rung đùi cắm 24/7 đếch ngại CM gì =D> , thậm chí các anh lúc đó hoàn toàn có thể thâu tóm thị trường vũ khí vip vì chỉ có kênh vip mới dễ dàng kiếm được thôi =D>

-----------------------------------------------
Về cái này tôi chả phản đối đâu nhưng các bố đã bóp kênh 1 thì yêu cầu bóp kênh VIP y chang vậy giùm cái

VIP được quá nhiều lợi thế so với normal =D> , mai mốt là gì nữa đây ? VIP cho luôn 100% cường hóa hả ? , free pill hả ? VIP ghét thằng normal nào pm ad đel CM acc luôn đi cho đám normal thấp cổ bé họng chết luôn đi :rolleyes:

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
thích thì inbox nói chuyện đừng có sàm lồn ở đây khi tao đã k đụng chạm gì mày, ở đây tao nói tao vip à, tao nói tao biết trước hả, hay tao nói đi trước là phải ra đi trước, tao vẫn đang chơi với team, lúc tao đang test game thì mày vẫn len lỏi mấy cái sv fri , tao k kể công của tao nhưng tao đang nói cách làm việc của BQT đang bóp member, bằng chứng rỏ nhất là 1 lượng lớn gamer đang rao bán acc, góp ý với bác Huyết và LK vậy thôi...

SPY_BMT

Gia nhập giang hồ

-K1 k còn drop vũ khí

Khi 1 món đồ mà càng lúc càng hiếm thì giá của nó sẽ tăng như phi mã , anh hiểu chứ =)) , thế đ' nào lại nghĩ tiền nhiều mà giá nó giữ nguyên được =)) =)) , bộ làm như nó có sẵn như rau ngoài chợ ấy =)) , muốn giá đồ 17m/5m giảm thì tăng drop rate tôi đảm bảo là giá nó giảm đấy ;))

Với cái SV này ra kênh pk auto thì sẽ bị mấy thằng ml nó kill sml =)) , thậm chí cả cùng phe gì nó kill tuốt chỉ để cho .... vui :))

đấy trong khi các bợn thấp cổ bé họng ít tiền ngồi khóc thì các anh đại gia lại rung đùi cắm 24/7 đếch ngại CM gì =D> , thậm chí các anh lúc đó hoàn toàn có thể thâu tóm thị trường vũ khí vip vì chỉ có kênh vip mới dễ dàng kiếm được thôi =D>

Về cái này tôi chả phản đối đâu nhưng các bố đã bóp kênh 1 thì yêu cầu bóp kênh VIP y chang vậy giùm cái

VIP được quá nhiều lợi thế so với normal =D> , mai mốt là gì nữa đây ? VIP cho luôn 100% cường hóa hả ? , free pill hả ? VIP ghét thằng normal nào pm ad đel CM acc luôn đi cho đám normal thấp cổ bé họng chết luôn đi :rolleyes:
chiến lược cả rồi ko vậy sao bán đc hàng nghèo cứ k1 mà phang như mình nè

Lão Quái Nhân

Tính Tình Cổ Quái

-K1 k còn drop vũ khí

- Bạn sai rồi .. Kênh VIP đánh 1 con cóc lên 1 lever thui ak

KhanhTran

Trung Sĩ
Tự nhiên các kênh khác đc rớt VK trong khi đó k1 đã bị giảm Exp rùi mà còn ko cho rớt VK . Ko logic lắm :|
- Đang đi sai đường rùi mấy sêp ơi ( Tiêu chí Game lúc trc h đâu rùi ) :-s

Dong Xuan

Binh Nhì
sai quá sai rồi các boss. ai cũng có công việc, 1 đam mê thuở nhỏ mà các boss toàn làm anh em nổi sóng.
đề nghị k1 chỉ bóp exp ko đc bóp những thứ khác

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
này chỉ là thảo luận, chưa phải thông báo chính thức. Thông báo chính thức sẽ ở bên topic bảo trì như những gì mình đã thông báo , nên cứ nói lên ý kiến các bạn đi. Đừng vội quy chụp sai tiêu chí này nọ.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
như vụ gold đó , mình đưa ra quan điểm giảm 50% , các bô lão kêu " Giảm ko hợp lý ", họp team lại trình bày ..các bô lão "éo cho giảm" thì KTeam éo dám giảm đâu.

anhvu1331

Binh Nhì
Theo mình nghĩ quan trọng là vấn đề mục tiêu của sv, muốn ổn định phát triển hay muốn bứt phá rồi tàn sớm.

- Càng active càng tốt, active là sao, lùa nhau ra kênh pk train r đánh nhau ì xèo là sv sẽ phát triển. Mình nói thật mấy đứa mà cứ đòi pk này nọ toàn là loại trẻ trâu, hô hào cho lắm đánh đc 5, 3 hôm rồi cũng bán acc. Chính mấy đứa mà hay rúc vào xó train là mấy thằng đóng góp cho sv ổn định nhất đấy.

- Cái mình nghĩ cần làm đó là những event chính thống, đo mới chính là cái cốt lõi để mọi ng hứng thú chơi game . Những người nào ù lì ko thích tham gia thì cứ để họ yên tâm train đi.Những ai hăng hái thì đi event này nọ, đương nhiên phần thưởng event sẽ xứng đáng hơn cho những người đó.

- Chứ theo định hướng hiện tại lại sinh ra 1 thế hệ cay cú ức chế nhau thì ko thể nào mà đi đường dài đc.

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Em là 1 gamer, hiện cũng đã gắn bố cùng sever và cũng mong muốn sever phát triển và duy trì lâu dài nên em có đôi lời muốn chia sẻ về những thay đổi sắp tới của yulgangvn như sau:
1. Tâm lý gamer. Hãy coi nó như việc nuôi dạy thú hoang.
Các bác muốn thay đổi thói quen gamer thì chỉ nên thưởng những hành vi tích cực, không nên phạt những hành vi tiêu cực.Dần sẽ thay đổi được thói quen của gamer
Cũng tương tự như trên, Việc bác muộn giảm 50% drop Gold, bác có thể lập lên 1 lịch trình sẵn, 1 tuần giảm 5% drop gold, hết 10 tuần sẽ đủ 50% drop. Viec làm này sẽ giúp gamer thích nghi.
2. Đa số những topic kêu gào lạm phát gold đều của những kẻ đã từng bán gold sll.
Việc 1 gamer chơi bình thường kiếm được 20m mua 1k@ hay có lên 25m mua 1k@ ngta cũng ko hề kêu gào, đó đơn giản chỉ là 5m hoặc suy nghĩ khác là sự thay đổi tất yếu của game.
Tuy nhiên 1 thằng cày gold, 200m=1tr và 200m= 800k mới là 1 sự thay đổi khiến chúng nó phải kêu gào.
>>> Dù gì đi chăng nữa, còn kiếm đc tiền thì thể loại này còn farm và sẽ chỉ dừng lại khi chúng thấy mối lời khác.
3. Kích thích nhu cầu gamer nạp @ tạo lợi nhuận cho sever là 1 hành động chính đáng, ignore mấy thằng mở mồm ra là hút máu đi, chúng nó không hiểu được rằng khi @ đc nạp nhiều thì bọn "nghèo" (theo như mấy ông tự nhận) như chúng nó mới dễ dàng mua @.
Nhưng việc kích thích bằng Cách ưu tiên việc train PK, kill auto ganh nhau đập đồ nạp cash là đường lối chưa hoàn toàn đúng:
a. ở chỗ, Mất cân bằng 2 thế lực chính - tà hiện tại
b. rủi ro mất gamer do 1 số thành phần hầu bao ít nhưng muốn hên xui, 1 lên 2 nghỉ
c. Một số gamer chỉ hoạt động được vào những khung giờ nhất định.
...
Bác có thể ra những event kích thích nạp @ như kiểu: Làm Q event được phần thưởng hữu ích 1, dùng item @ để có phần thưởng hữu ích 2 nhưng 2 phần thưởng 1 và 2 phải là cùng hữu ích, hoặc đập hộp vvv..vv..
4. Tạo hoạt động, tránh việc treo auto cả ngày bằng cách tạo EVENT, EVENT phải thực sự thực tế, em nghĩ các bác nên tham khảo ở các sever lớn, nơi họ có 1 team chỉ ăn và nghĩ ra event hợp lý.
5. Việc giảm exp theo cấp, đã giảm em nghĩ nên giảm luôn cả gold theo cấp. Nếu giữ nguyên lượng gold nhận được, em đảm bảo sẽ có 1 lượng lớn team cày gold vẫn bám trụ ôm bãi lv thấp. vừa được gold mà ko phải tính đến chuyện lên lv vượt cấp không train được mà phải đi làm đồ mới train bãi mới.

TraiChuaCoVo

Binh Nhất
  • Drop sẽ ko thay đổi
  • Hỏa long châu giờ đây chỉ có thể có được thông qua làm nhiệm vụ , ko bán trong @shop nữa.
  • TLC sẽ trở lại sớm.
  • Bắc hải băng cung sẽ được mở , 48m 71m sẽ drop ở BHBC kênh pk với tỷ lệ lớn . Map động và kênh normal ko drop vũ khí.
k drop vk o kenh normal va` dong. vay train chang co gi hung' thu'. game nhat nay cang nhat hon. gop y' doi loi` ( xjn loi unikey bi gi` roi`)

o0oTDZo0o

Gia nhập giang hồ
Mình rất yêu game HKGH sở thích của mình là mặc đồ ngon train và vào TLC cho ae ngắm nhìn , chẳng có nhả hứng đi pvp , pk or kill auto bất kì ai. Thật sự sẽ rất đau lòng khi bóp DROP k1 so với các kênh PK và kênh VIP . Hiện EXP đã 25% đã quá " đau đớn " cho những con tim yêu HKGH mà ít thời gian active rồi , mong các BQT xem xét và bảo vệ kênh Non PK ko thu phí duy nhất xin đừng đối xử " tệ bạc " với em nó. Cám ơn quý BQT.

shine1992

Binh Nhì
pùn thật chứ,chúng nó mới nghe giảm giảm tăng tăng,cả tem uot het còn có 3 mạng train,khó quá chúng nó nản,sv mặc định lúc đầu ntn thỳ cứ thế tiến hành,mọi người test thử thấy ổn chơi đến tận h,còn thấy không ổn thỳ ngta đã nghj từ lúc test rồi,nói thay đổi,làm mn cảm thấy mất mát đy 1 cái j đó,lạc trôi thật rồi,mún bớt lạm phát gold , thỳ tank nhjeu ev,+ đồ bán = gold,cho ae tiêu thụ,bùn quá đy,#:-s

xecutkit

Binh Nhì
Theo mình nên để kênh 1 ko có exp luôn để làm kênh buôn bán, mở thêm 1 kênh non-pk với điều kiện như kênh 1 hiện tại

Bên trên