Nên bán Auto trong @shop? why not?

Nên bán auto trong @shop , Yes or No

• Yes

Số phiếu: 4 11.4%
  • No

Số phiếu: 31 88.6%

• Số lượng người bầu chọn
    35
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Marcus "Delpan" Larsson

Gia nhập giang hồ
lúc chưa có game thì bác nào cũng hùng hồn lắm, đến khi có game rồi lại bắt đầu này nọ xin auto 24/24
sever official cho auto là có lý do của họ hết đấy
mà mình nghĩ không có auto được như những sever khác thì số lượng người chơi sẽ ít đi cho xem, may ra có mấy bác thích train tay còn ở lại sever
HKGH đây là bản 9.0 rồi, đến lúc train ẹ quá rồi mới nản, quan trọng rate drop của sever, rate drop thấp thì có auto cũng vậy thôi
sợ thì sợ có nhiều người vô 4rum này bàn tán ghê gớm đến khi game ra chẳng thấy đâu

Milano

Gia nhập giang hồ
cứ nói train = tay.. thế sau này lên 8x 9x thì ngồi cả ngày train = tay liệu bao giờ thì up đc 1 cấp ?? liệu lúc bạn lười muốn vứt đấy train đêm thì ntn ?? ví dụ bạn đánh lại acc mới. cầy cuôc từ lv 1 -> 35 đêm muốn kẹp train để nhanh còn TC 2 thì bạn sẽ làm ntn ?? bạn muốn cảm giác như thời HK SEA pt đi train đánh từg con quái 1.. nhưg liệu cảm giác ấy đc bao lâu.. game k có auto nhìn nta đã nản. up lv thì chậm + thêm k có auto. có auto thì trừ exp.. nhữg newbie mới chơi nta sẽ k thấy như bạn đâu. đánh nản nta sẽ bỏ game qua game khác.. chắc sẽ chỉ còn những gamer tâm huyết mà thôi o_O tiêu chí của game là nhiều khách hàg. liệu k có nhiều người chơi thì sv lấy gì ra hoạt động ??? bạn lấy lại đc cảm giác xưa khi chơi HK SEA.. nhưng những người ngày trước chưa đc chơi HK SEA người ta sẽ k có cảm giác ấy đâu.. bạn có thời gian bạn cứ train tay?? tại sao lại bắt những gamer khác phải có sở thích giống mình ?? mà bạn nói ai nghèo thì có thể bỏ thời gian ra train tay =)))) kể cả nta nghèo. nhưg có thằg đàn ông nào muốn thua người khác k ?? thua thiệt nhiều quá mới chính là lí do người ta bỏ game đấy! bạn train tay việc bạn.. ai k có thời gian thì treo auto. vậy thôi!! topic quá nhảm :D

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
Vẫn Để auto như thường nhưng sẽ giảm epx !! ai train tay sẽ nhanh hơn train thường !!! Nhưng trường hợp này ... Nếu party với nhau .. Người auto người train tay thì chia thế nào nhỉ ???

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Vẫn Để auto như thường nhưng sẽ giảm epx !! ai train tay sẽ nhanh hơn train thường !!! Nhưng trường hợp này ... Nếu party với nhau .. Người auto người train tay thì chia thế nào nhỉ ???

thì Train tay hay auto nó đều được tính toán vào khi mình sài auto rồi cũng giống như trong 1 party mà có người sài x2 khí công khi ăn kẹo, còn những người khác thì ko ăn vậy thôi dể hiểu mà

NgayKhongEm

Gia nhập giang hồ
cứ nói train = tay.. thế sau này lên 8x 9x thì ngồi cả ngày train = tay liệu bao giờ thì up đc 1 cấp ?? liệu lúc bạn lười muốn vứt đấy train đêm thì ntn ?? ví dụ bạn đánh lại acc mới. cầy cuôc từ lv 1 -> 35 đêm muốn kẹp train để nhanh còn TC 2 thì bạn sẽ làm ntn ?? bạn muốn cảm giác như thời HK SEA pt đi train đánh từg con quái 1.. nhưg liệu cảm giác ấy đc bao lâu.. game k có auto nhìn nta đã nản. up lv thì chậm + thêm k có auto. có auto thì trừ exp.. nhữg newbie mới chơi nta sẽ k thấy như bạn đâu. đánh nản nta sẽ bỏ game qua game khác.. chắc sẽ chỉ còn những gamer tâm huyết mà thôi o_O tiêu chí của game là nhiều khách hàg. liệu k có nhiều người chơi thì sv lấy gì ra hoạt động ??? bạn lấy lại đc cảm giác xưa khi chơi HK SEA.. nhưng những người ngày trước chưa đc chơi HK SEA người ta sẽ k có cảm giác ấy đâu.. bạn có thời gian bạn cứ train tay?? tại sao lại bắt những gamer khác phải có sở thích giống mình ?? mà bạn nói ai nghèo thì có thể bỏ thời gian ra train tay =)))) kể cả nta nghèo. nhưg có thằg đàn ông nào muốn thua người khác k ?? thua thiệt nhiều quá mới chính là lí do người ta bỏ game đấy! bạn train tay việc bạn.. ai k có thời gian thì treo auto. vậy thôi!! topic quá nhảm :D

đồng ý với bạn này, game hiện giờ mà cứ giới hạn auto là tự giết game thôi. exp đã x1 mà còn giới hận auto thì rất nhiều người nản. có nhiều ngươi nghe tin này và nói : " game mà giới hạn auto như thế thì qua game khác chơi còn hơn ". nên mọi người suy nghĩ kĩ về vấn đề này chút.

Poseidon

Binh Nhì
Phương án 2: mở Auto thì 12 tiếng đầu 100%, 6 tiếng sau còn 80%, 6 tiếng cuối chỉ còn 50%.
đồng ý với phương án này, chứ cái vụ hạn chế 5giờ/day thì cho e xin
đi làm từ 7h sáng đến 6h chiều mà còn bảo ngồi train tay nữa thì thôi, e train với con vợ còn hay hơn

Vô Danh Cư Sĩ

Gia nhập giang hồ
Thật ra bản thân mình ghét Auto, bởi vì khi vào train nhìn ai cũng như cái xác không hồn thì chán lắm. Tuy nhiên cũng không thể phủ định cuộc sống ngày càng hiện đại thì mọi thứ cũng phải thay đổi. Đa số chúng ta cũng phải bận bịu cho cuộc sống nên mình quyết định sẽ cho Auto 24/7.

Tuy nhiên.

Có nhiều phương án để kích thích mọi người train tay hơn, ví dụ:

Cứ mở Auto, còn 80% exp, điểm kinh nghiệm. Muốn ko mất hoặc mất ít có thể mua CTP, hoặc mua 1 vật phẩm gì đấy ở shop (bán bằng gold chẳng hạn, giá vừa phải, ăn 1 cục thì được 1 tiếng ko bị trừ exp chẳng hạn).

Phương án 2: mở Auto thì 12 tiếng đầu 100%, 6 tiếng sau còn 80%, 6 tiếng cuối chỉ còn 50%.

v.v.v

Việc này kích thích mọi người mang tính cộng đồng hơi là thả cái máy vô hồn train từ ngày này qua tháng nọ :)
Phương án 2 khá là khả thi :3 E nghĩ kết hợp cả 2 phương án vào hay hơn :D
-Ví dụ 12h đầu được 100% ==> 6 tiếng sau còn 80% rồi 50%: Trong đó nhưng người có CTP hoặc vật phẩm nào đó trong SHOP thì sẽ không bị trừ thời gian auto còn lại. Như thế vừa để cho các bạn nghèo có T/g auto hợp lý, những bạn có tiền cũng chỉ = với các bạn train tay mà thôi.

-Vì theo như a LK nói thì lên lv của SV này khá chậm ==> Nếu train tay suốt mà k lên lv thì rất dễ nản, có khi ngồi train tay cả buổi mới được có 1%, mà vừa train tay vừa nói chuyện vs AE trong G hay bạn bè thì hơi khó :3 Điều chỉnh train quái cả buổi có thể nói là khá mệt... Mình auto và tán với AE trong G thì dễ dàng hơn nhiều :v

TranViet1st46

Binh Nhất
Theo mình nghĩ thì việc giảm % cũng ko cần thiết. Còn nếu đã muốn giảm thì ko cần phải có những vụ X2 EXP vào cuối tuần như 1 số mod nói để làm j cả.
Các bạn nghĩ mà xem , vs các mốc lv như 5 6x thì cày cả ngày may ra lên nổi 1 lv , đó là còn có skill fatal 25 kết thúc quái và được x exp. Chứ lên 9x 10x xem bao nhiêu ngày mới lên nổi 1 lv.
Sở dĩ DZO nó lên nhanh như thế là do nó có NTC 100m 200m , và các loại vật phẩm hỗ trợ tăng EXP.
Cày cuốc là như thế , cắn lak , cắn pill nhiệt tình mà cũng vất vả lắm mới lên được.

Gladiator

Hạ Sĩ
Theo mình thì cứ auto thả gas đi , Điều chỉnh một chút về cái tỷ lệ rơi đồ sau 12h auto để tránh lạm phát thôi . Chứ mấy pác farm gold chịu sao nổi .

anonymous

Gia nhập giang hồ
Lên lv 10 làm nv hổ trợ lấy auto là chuẩn, và củng nên bán trên shop ( trừ trường hợp ai vào acc quang auto hay bán auto, hay GM cho cái auto hổ trợ nhận đc đó khóa vv là đc)

Milano

Gia nhập giang hồ
Tốt nhất là auto vẫn như bt.. Điều chỉnh 1 chút về tỉ lệ rơi đồ từ 12 tiếg sau là đc.. mình nghĩ nvậy tốt hơn là giảm % exp :)

NgayKhongEm

Gia nhập giang hồ
exp thì thấp, mà còn kiểu giới hạn auto. những người chơi net + rảnh rỗi đòi train = tay, đợi khi game ra xem ai train lên nổi 35 không mà cứ đòi train tay suốt như ngày xưa :">

NgayKhongEm

Gia nhập giang hồ
-Ví dụ 12h đầu được 100% ==> 6 tiếng sau còn 80% rồi 50%: Trong đó nhưng người có CTP hoặc vật phẩm nào đó trong SHOP thì sẽ không bị trừ thời gian auto còn lại. Như thế vừa để cho các bạn nghèo có T/g auto hợp lý, những bạn có tiền cũng chỉ = với các bạn train tay mà thôi.

-Vì theo như a LK nói thì lên lv của SV này khá chậm ==> Nếu train tay suốt mà k lên lv thì rất dễ nản, có khi ngồi train tay cả buổi mới được có 1%, mà vừa train tay vừa nói chuyện vs AE trong G hay bạn bè thì hơi khó :3 Điều chỉnh train quái cả buổi có thể nói là khá mệt... Mình auto và tán với AE trong G thì dễ dàng hơn nhiều :v

ý bạn muốn nói là người có sử dụng vật phẩm shop + CTP thì exp vẫn 100% hay sao, thế thì người khác sẽ nói game hút máu hơn cả dzo đấy chứ không phải như mục tiêu đề ra đâu.

p/s: 9.0 nghe nói có TT4 là lv 145 (ko biết chính xác không) thì cứ train tay với tình trạng exp giảm như thế thì chắc ít người trụ nổi. train đến thử lv 35 xem biết liền.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

nói như bác thì mốc 35 trong 2 >> 3 tuần như AD LK dự định sẽ ko có nữa và thay vào đó sẽ là 1 tuần
auto mà 24/24 thì 1 tuần up 35 là có thể lắm bác ạ

TranViet1st46

Binh Nhất
Ko đến 1 tuần đâu. Vì có skill fatal kết thúc lv 25.
Được+ exp +gold+ kĩ năng. Nên việc lên lv nhanh hơn trước rất là nhiều

baconsau

Gia nhập giang hồ
tôi thấy PA nào cũng được! có giới hạn %exp khi auto thì có bán CTP tăng %exp.
ai muốn auto 100% exp mà không có time train tay thì đầu tư tiền để = với ae train tay.
còn ai nói "tôi nghèo tôi muốn = bạn" đơn giản bạn nghèo vì bạn chưa nằm vào dạng lao động tạo ra tiền.
nếu bạn đã tạo ra tiền thì vấn đề 200k 1 tháng là chuyện dễ dàng.
còn nếu bạn chưa tạo ra tiền thì <=> bạn có time đễ train tay

@@@@@@@@@Hoàn toàn công bằng cho cả hai bên@@@@@@@@@

Tôi cũng không giàu. thậm chí không có 1 cái xe để đi lại. nhưng tôi đang làm việc và yêu hkgh nên chấp nhận = người train tay khi phải bỏ chi phí

Gladiator

Hạ Sĩ
Hài , pác cầm cây vũ khí 3m full công lực 5 đi đánh hổ 6x thì đến tết chết 1 con . Ở đó mà 1 tuần up 6x, cứ ở lại tận hưởng cảm giác TLC 2 nó như thế nào đi . Đồ trang bị bên đây cực kỳ gian nan mới có chứ ở đó mà 1 tuần up 6x.

Bên đây là server mới hoàn toàn nên đừng ai mơ mình cầm vũ khí max của lần tc đó một cách dễ dàng , đánh quái có die nhanh thì lên lv mới nhanh . còn đồ cùi đánh quái 2' chết một con , 30' về mua máu một lần thì cho các pác tiền các pác cũng ko dám treo máy đó cho auto nó tự xử .

ConSauNho

Gia nhập giang hồ
mình nhớ hkgh thời as có hiệu ứng là nhân vật ko nhìn thấy vật phẩm rớt khi trian được mấy h... (3 hay 5h) gì đó..
vậy thì mình sẽ cho hiệu ứng đó khi nhân vật auto 12h >>. như vậy có được không các bác..
# các bạn sẽ han chế fram gold...
# khỏi phải lo exp mất khi pt
# cũng thương tiết cái máy mình nữa chứ.. hihi
P/s còn auto thì cứ 24/7 theo thống nhất vote..

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên