Nên bán Auto trong @shop? why not?

Nên bán auto trong @shop , Yes or No

• Yes

Số phiếu: 4 11.4%
  • No

Số phiếu: 31 88.6%

• Số lượng người bầu chọn
    35
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Anniversary

Gia nhập giang hồ
ầy, bạn k hiểu vấn đề rồi. giờ 1 con quái 100 exp (đã chia trong pt)
người quá 12h chẳng hạn sẽ được 80 exp
người bình thường chưa quá 12h thì vẫn được 100 exp
cứ hiểu như vậy đi
Tại trước giờ cái vụ giới hạn exp trong auto không hề có, mọi thứ đều đồng đều
Giờ đặt ra nhiều trường hợp thì phải liệt kê thêm chừng ấy lệnh tội cho KTeam viết code thôi :">

Victoria

Gia nhập giang hồ
Thật ra bản thân mình ghét Auto, bởi vì khi vào train nhìn ai cũng như cái xác không hồn thì chán lắm. Tuy nhiên cũng không thể phủ định cuộc sống ngày càng hiện đại thì mọi thứ cũng phải thay đổi. Đa số chúng ta cũng phải bận bịu cho cuộc sống nên mình quyết định sẽ cho Auto 24/7.

Tuy nhiên.

Có nhiều phương án để kích thích mọi người train tay hơn, ví dụ:

Cứ mở Auto, còn 80% exp, điểm kinh nghiệm. Muốn ko mất hoặc mất ít có thể mua CTP, hoặc mua 1 vật phẩm gì đấy ở shop (bán bằng gold chẳng hạn, giá vừa phải, ăn 1 cục thì được 1 tiếng ko bị trừ exp chẳng hạn).

Phương án 2: mở Auto thì 12 tiếng đầu 100%, 6 tiếng sau còn 80%, 6 tiếng cuối chỉ còn 50%.

v.v.v

Việc này kích thích mọi người mang tính cộng đồng hơi là thả cái máy vô hồn train từ ngày này qua tháng nọ :)
nhìu ng PP 2 nhỉ
mình like PP 1 :-s ... đơn giản mà nói thì ng có lao động tay chân vẫn nên dc hơn. Cũng như khuyến khích hạn chế auto

ChemToanHut

Binh Nhì
Thật ra bản thân mình ghét Auto, bởi vì khi vào train nhìn ai cũng như cái xác không hồn thì chán lắm. Tuy nhiên cũng không thể phủ định cuộc sống ngày càng hiện đại thì mọi thứ cũng phải thay đổi. Đa số chúng ta cũng phải bận bịu cho cuộc sống nên mình quyết định sẽ cho Auto 24/7.

Tuy nhiên.

Có nhiều phương án để kích thích mọi người train tay hơn, ví dụ:

Cứ mở Auto, còn 80% exp, điểm kinh nghiệm. Muốn ko mất hoặc mất ít có thể mua CTP, hoặc mua 1 vật phẩm gì đấy ở shop (bán bằng gold chẳng hạn, giá vừa phải, ăn 1 cục thì được 1 tiếng ko bị trừ exp chẳng hạn).

Phương án 2: mở Auto thì 12 tiếng đầu 100%, 6 tiếng sau còn 80%, 6 tiếng cuối chỉ còn 50%.

v.v.v

Việc này kích thích mọi người mang tính cộng đồng hơi là thả cái máy vô hồn train từ ngày này qua tháng nọ :)
Phuong AN 2 la chuan muc luon do LK! nen giam them 1 it thoi gian 100% exp nua! cho game hung phan hon he he

NgayKhongEm

Gia nhập giang hồ
Mình có vài ý kiến ntn nếu thấy hợp lí thì LKteam có thể áp dụng
Qua vài 2pic mình đọc thì vấn đề auto được các bạn thảo luận rất nhiều , riêng mình thì mình ủng hộ ý kiến không để auto 24/24....Theo mình thì chỉ nên cho giới hạn auto free và bán thêm các gói auto trong @shop và bảo đảm số giờ auto + lại không 24/24
VD: Cho auto free 5h/day và bán thêm các gói 8h/day/month và 15h/day/month cộng lại tất cả vẫn còn dư ra 4h cho các bạn tự train tay hoặc đi PK và tham gia các hoạt động của game
Các lợi ích của việc bán auto trong @shop là :
1/ Thay vì bán các CTP, HTD ,các vật phẩm tăng exp trong game thì tại sao không bán auto trong game khi tác dụng của chúng là như nhau đều hỗ trợ việc train lv nhanh hơn
2/Tạo ra nguồn thu nhập lớn và ổn định thay cho việc bán các vật phẩm ở trên vì mình nghĩ auto ingame là 1 vật phẩm cực kì cần thiết
3/Không tạo sự phân hóa giàu nghèo khi người giàu thì có thể mua auto train còn người ngèo thì vẫn có thể bỏ thời gian ra train tay ...nhưng vẫn tạo ra sự phân hóa cấp độ trong game khi auto train vẫn nhanh hơn train tay
4/Tạo khoảng thời gian trống cho các bạn đi TLC,PVDC,PK và tham gia các hoạt động khác của game vì theo mình thì không phải là các bạn train mệt mỏi mới mang acc đi PK xã tress mà là không thể train đc mới đi PK thôi
5/Tạo thêm sự gắn bó của các bạn với game khi time bỏ ra >4h/day ,tránh việc auto 24/24 ngày này qua ngày khác

một ý kiến rất là nhảm nhí

Anniversary

Gia nhập giang hồ
Mà ngẫm lại cũng đúng, đi làm chính qui 8 tiếng 1 ngày, 12 tiếng auto 100% exp là chuẩn như Lê Duẩn, dư ra được 4 tiếng. Cũng chẳng tốn VND vào cái auto vì dù gì nó cũng gắn liền với game.

Mình nghĩ trước mắt cứ theo như thế, chỉ mong KTeam viết code chia exp chính xác tí nhỡ người ta không auto hoặc auto chưa tới giờ pt với auto 12h+ thì chia exp của họ tội ^^

sugus012

Gia nhập giang hồ
bán auto bằng cash khác nào ngăn chặn mấy người như các SV nghèo muốn chơi, nói gì thì suy nghĩ kĩ trước khi nói.

p/s: tôi chưa có đụng đến kinh tế gd nhà bạn
Bạn thớt cũng có nói, 1 ngày auto free 5h rồi mà bạn?
ý kiến của thớt là muốn hạn chế auto thôi. nếu mà nên suy nghĩ có lẽ là bạn đó. đọc kỹ 1 xíu rồi trách người ta. ok?

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
Thứ nhất tôi lập 2pic này là muốn các bạn gắn bó với game hơn thôi, suốt ngày cắm mặt auto có gì vui k?
Thứ 2 là vấn đề doanh thu của game để nuôi sv : Ý kiến thì bạn nào cũng bảo không cho bán các charm 1~3, CTP ,các loại tang exp cũng không cho bán vì theo các bạn các itiem này làm mất cân bằng sv, phân hóa giàu nghèo bla bla ... thế bạn nghĩ trong @shop nên bán gì ? AC, pill,pvp..??.Những loại tiêu thụ rất ít và số lượng nhỏ
vậy itiem gì sẽ bán để doanh thu của sv ổn định mỗi tháng ? như dzo thì moi~ tháng còn sống được nhờ AC tháng, CTP ... Với giá của dzo mà sl bán ra cũng rất nhiều vậy như LK bảo giá @ sv này sẽ nhỏ hơn 1/3 giá của Dzo thì 1 tháng cùng lắm chỉ mất 50k để nuôi sv
1 số bạn bảo nếu bán auto thì sv ngèo không thể chơi được, vậy các bạn tiền không có thời gian cũng không mà cái gì các bạn cũng muốn bằng người ta ? Vậy với điều kiện train như nhau nên sẽ game không tạo đc sự phân hóa đẳng cấp vậy chơi game ai cũng như ai và chủ yếu dựa vào may mắn để xem ai mạnh ai yếu à thì chơi làm gì
Vậy nếu không bán auto vậy mình xin các bạn đề xuất itiem khác để mỗi tháng ai cũng phải mua để tạo doanh thu cho game và không làm mất cân bằng game như mong muốn của các bạn ? Vì theo mình auto là ít mất cân bằng nhất còn nếu bạn nào ý kiến nữa thì có thể tăng số h free auto len 12h chẳng hạn

Natsu

Binh Nhì
hài , cái auto vốn là chức năng cơ bản của game . Ai thích auto thì auto , không thì ngồi chơi tay . Không có cái lý gì lại thu phí để sử dụng 1 chức năng cơ bản của game cả =)))
Bạn bảo hạn chế auto thì gắn bó vs game hơn ? Xin lỗi , cái này chỉ đúng vs những bạn nhiều thời gian , còn vs những ng ít thời gian ( đa số là đi làm - những ng đóng góp nhiều để nuôi sv ) thì nếu giới hạn auto thì chỉ có nước out game khi hết h hoặc cùng lắm treo shop =))))) , khác quái gì nhau ?
LK đã đưa ra phương án rồi , khá là hợp lý , khỏi nói nhiều.

sugus012

Gia nhập giang hồ
đau cũng phải cố mà giải quyết thôi đại ka ạ :)). mà hạn chế được bao nhiêu tốt bấy nhiêu thôi. giờ chúng ta cùng hóng team LK thôi, và hóng các dân chơi có vé test bản dev nữa :D

Hỏa Lôi Tiễn

Gia nhập giang hồ
Theo như PA 2 thì phải biết ai đang xài auto và ai ko xài auto để chia exp cho công bằng, cái này LK chắc làm đc chứ nhỉ
nếu khó khăn thì chắc LK phải thêm đau đầu nữa rồi ^^

EmYeuAoLoi

Gia nhập giang hồ
Thực sự thì vấn đề này sau khi ra game sẽ đc giải quyết mà , cứ ngồi đây cãi nhau ích gì , thay vào đấy đóng góp gì cho game đi , dịch thuật chẳng hạn .... ( đùa đấy ) ;)) mình nói thế thôi chứ đang định vào war

Pink

Thiếu Úy
theo mình thì auto thì tỉ lệ nhặt đồ ít hơn train tay . chứ còn chia điểm EXP thì sẽ có 1 số lượng lớn Anti hùng hậu đó :D cứ theo số đông mà quyết 24/24 như các phiên bản # đi thế kỉ 25 rồi :D

TachibanaUkyo

Gia nhập giang hồ
P/a2 của đại ka LK là chuẩn nhất rồi. Có gì bổ sung và góp ý thêm cho p/a đấy thôi @@. Theo mình thì từ 6 tiếng sau nếu train tay thì đc 100% exp còn auto thì vẫn 80%

hunglau

Gia nhập giang hồ
Auto không hẳn là xấu, 2013 rồi còn phải nhấp từng con quái bơm từng bình máu. Có auto để mọi người rãnh tay mà tám chứ, tối về rồi còn FB này nọ, đọc báo cập nhật tin tức nữa chứ. Đi làm ban ngày hết time rồi còn đâu!

Dickie

Gia nhập giang hồ
Vote cho phương án 1 (80% exp) kèm theo nếu ăn CTP thì exp sẽ lại là 100%.
Phương án này là công bằng nhất đối với phần lớn người chơi.

- Thứ nhất phương án này rất thích hợp cho những người có ít thời gian chơi game và phần lớn thời gian sẽ phải auto, thời gian rảnh sẽ giành cho việc pk và chém gió với bạn bè. Với việc ăn CTP sẽ không bị giảm exp thì vừa là một nguồn lợi cho game, vừa là tạo sân chơi công bằng cho những người ít thời gian cày tay. (Ai train tay thì vẫn ăn được exp Fatal Slash)
- Thứ hai, dù cho có ăn CTP thì exp cũng chỉ bằng các bạn train = tay mà thôi. Cho nên những chú trâu sẽ không có lí do gì mà cằn nhằn :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên