kinh nghiệm cá nhân của mình về CH - HT

Fantasy

Binh Nhì
Chào mọi người, mình thấy đã chơi game ai cũng muốn có đồ xịn, ai cũng máu mê đầu tư "đập đồ" để không thua thiệt bạn bè anh em trong thế giới ảo nói chung và game HKGH nói riêng, những trường hợp thành công thì cũng nhiều( đơn cử những người "may mắn" như Mr.Vanlentino hay lllxNat13xlll...), nhưng những trường hợp ức chế, chửi bậy, la hét, đập nát phím hay con chuột hay nghỉ game vì "đập đồ" xịt thì rất rất rất nhiều;)) , bản thân mình cũng đã từng xịt rất nhiều món đồ và cũng rất nản, sau này khi mình farm gold và trở thành tiểu gian thương sever Thần Địa thì mình ráng dành dụm gold mua hàng +9 +10 và tự nuôi nhân vật là chính chứ ít khi op đồ, nhưng rồi có 1 câu hỏi cứ quanh quẩn trong đầu mình rằng : "tại sao người ta làm được mà mình lại không làm được, họ cũng là con người mà...!!!??" hay đại loại : "phải chăng họ may mắn hay họ có bí quyết gì chăng...!!!???". và mình đã quyết định giành tiền, dành dụm gold thay vì mua thẳng hàng +9 +10, mình mua bùa 1~3 vũ khí và 1~3 phòng ngự( 1~3 vk và 1~3 pn). Sau rất nhiều thời gian và sự kiên trì, sau rất nhiều lần món đồ cường hoá bị "về mo", và rồi... vỡ òa trong niềm sung sướng khi op thành công, show cho các bạn xem cái áo "đáng nhớ nhất hkgh dzogame" của mình( sorry hơi nhỏ):
Vâng, sau mỗi thất bại cay đắng là tràn trề những bài học kinh nghiệm, khi xong cái áo kiếm nữ12x9 đó, mình bay chắc khoảng gần 3 củ vnđ, mình đã test rất nhiều, nghiền ngẫm rất nhiều và rút ra những điều sau, mong anh em sẽ đọc và tham khảo dựa trên ý kiến cá nhân của mình:
- Trước tiên mình xin trích dẫn 1 câu nói nổi tiếng :"Trên con đường thành công không có dấu chân của những kẻ lười biếng", ở đây mình không nhắc đến vấn đề "lười biếng" theo nghĩa đen, mình chỉ muốn nói ngoài yếu tố may mắn trong CH - HT, 1 phần quan trọng nằm ở tâm lý và sự chuẩn bị kỹ càng của các bạn, các bạn nên chuẩn bị cũng như đầu tư cặp Áo Choàng và Áo Guid (AC và AG) may mắn(mm), phúc vận phù (PVP) 5%, 10%, 15%, 20%, 25%, chí tôn phù(CTP)...(nằm trong tính toán và khả năng kinh tế của các bạn), thứ 2 mình xin nói thẳng thêm về vấn đề, sau nhiều lần test, mình cảm thấy các bạn đầu tư CTP thường vào kênh VIP op đồ cho đỡ lag, nhưng kinh nghiệm bản thân mình thấy rằng phần trăm( %) op đồ thành công ở kênh 1 là cao hơn nhiều so với kênh VIP mặc dù kênh 1 có vẻ lag cũng như đông người nhất!
+ Về hợp thành:
. Các bạn dù đen hay đỏ thì cũng nên chuẩn bị kha khá ngọc để ép 4 dòng, vì nếu số đỏ ép nhanh full 4 dòng ( tốn khoảng 7 =>12 viên ngọc ) thì ta để giành treo shop hoặc sau này ép tiếp món đồ khác, còn số đen thì ...không biết bao nhiêu ngọc cho đủ8-x, vậy nên các bạn hãy cứ chuẩn bị ngọc để hợp thành càng nhiều càng tốt(nằm trong tính toán và khả năng kinh tế của các bạn)
. Kinh Nghiệm hợp thành: các bạn nên qua NPC bên Bắc Hải hợp thành, % thành công sẽ cao hơn, 2 dòng đầu các bạn dùng PVP 10%, nếu tốn quá nhiều pvp 10% mà xịt liên tục, các bạn di chuyển qua lại NPC vài vòng, sau đó op tiếp, nếu hết sạch 10%, các bạn chuẩn bị 1 món đồ cùi và op vào(dùng PVP 5% hoặc 10%), nếu op đc dòng đầu vào đồ cùi( đồ mồi), thì các bạn chuyển qua op luôn đồ chính của mình, theo mình test tỉ lệ thành công khá ổn định, còn vẫn không đc các bạn dùng cách tháo ra và mặc lại cặp AC và AG may mắn khoảng 3 lần sau đó op đều tay thì sẽ thành công, vì mình đã test cái cách nghe có vẻ cầu may là tháo ra mặc vào cặp AC mm( %thành công rất cao). Nếu các bạn hợp thành 2 dòng đầu trơn tru và nhanh gọn thì dòng thứ 3 và thứ 4 sẽ khó khăn hơn( nhưng sẽ ít tốn kém ngọc hơn so với những người op 2 dòng đầu khó khăn), trước khi op dòng thứ 3 các bạn nên nghỉ ngơi khoảng 1 đến 2 phút rồi op tiếp đồng thời tháo ra mặc vào cặp AC mm 3 lần, bắt buộc dùng PVP 10% trở lên(theo kinh nghiệm mình thì % thành công sẽ cao hơn, chỉ tốn khoảng 2 đến 3 viên ngọc), tới dòng thứ 4, khi các bạn đã hoàn thành xong 3 dòng, độ tự tin + phấn khích trong người các bạn đã tăng lên đồng thời sự ức chế cũng giảm dần, lúc này tâm lý đã khá thoải mái nên chúng ta không việc gì phải vội vàng, tiếp tục nghỉ ngơi 1 => 5 phút rồi op tiếp, các bạn có thể log acc vào lại 1 lần nữa hoặc chạy lòng vòng quanh NPC 3 4 vòng nếu thích, có thể kết hợp tháo ra mặc vào cặp AC mm, các bạn dùng PVP 10% trở lên, dòng thứ 4 này mình cũng đã test nhưng %thành công không ổn định, có lẽ là cầu may thôi các bạn ạ, dùng các cách trên mà mãi ko thành công thì có lẽ số các bạn không đc đỏ cho lắm:|...!!!!
+Về cường hóa(cái này khiến nhiều người "phát điên" đây;)) ):
. Các bạn chuẩn bị càng nhiều đá cường hóa càng tốt( mình thì đầu tư 500 viên đá cường hóa cất trong kho )
. Các bạn muốn cường hóa đồ lên +6 thì chuẩn bị PVP 5%, 10%, 15%, 20% 25%, đồ cùi dùng để mồi( cường hóa vũ khí thì dùng đồ mồi là vũ khí, cường hóa đồ phòng ngự thì dùng đồ tương tự), AC và AG mm, CTP càng tốt ( nằm trong tính toán và kinh tế của các bạn )
. Các bạn muốn cường hóa +7 +8 trở lên chuẩn bị tương tự như trên nhưng cần thêm bùa 1~3vk hoặc 1~3 pn, và sau đây là kinh nghiệm trong các mức cường hóa của mình( theo mình test thì +7 vẫn có thể không cần bùa 1~3 nếu bạn muốn "thử lửa" bản thân, lưu ý nhỏ là các bạn phải dùng PVP 20%)
+1: không cần nói nhiều, ai cũng làm được, 100% cường hóa thành công :D
+2: bỏ pvp 5% và có lẽ 100% cường hóa thành công
+3: bỏ pvp 5% hoặc 10% nếu số bạn quá nhọ
+4: nghỉ ngơi 1 => 2 phút, bỏ PVP 10% vào, tháo ra mặc vào cặp AC 1 lần, di chuyển quanh NPC 1 lần, bỏ lần lượt đồ cần cường hóa 1 cách đều tay(không run tay)
+5: nghỉ ngơi 1 =>2', có thể log acc vào lại, dùng 1 món đồ mồi +4 để CH lên +5, sau khi đồ mồi lên 5 thành công, các bạn dùng 1 đồ mồi khác op lên +4 =>+5, cho tới khi đồ mồi +4 lên +5 thất bại,các bạn sẽ op đồ chính của mình( vì đã qua turn đen), dùng PVP 10% hoặc 15%( không nên dùng 20% phí tiền ), tháo ra mặc vào cặp AC mm 2 lần, thả vật phẩm và đá cường hóa vào đều tay, nhấn tổ hợp phím Alt_7 hai lần( ẩn mọi thứ xung quanh và bật lại) và BỤp,,, bạn đã CH thành công#:-s
+6: thông thường CH lên +5 các bạn thường dùng bùa 1~3, nhưng ở đây mình khuyên các bạn hãy từ từ dùng 1~3 để phát huy tối đa khả năng op chay của các bạn đồng thời phát huy hiệu quả tối đa của vật phẩm 1~3( lỡ hên nó nhảy đc 3 mức cường hóa, mình đã CH đến +6 thì sẽ đc món hàng +9 ^.,,.^). Sau khi xong +5, các bạn thư giãn bằng nhiều cách, dùng khinh công bay qua bay lại NPC, dùng món đồ mồi đã +5 op lên +6, nếu thành công các bạn sẽ dùng món đồ mồi +5 khác, cho tới chừng nào đồ mồi xịt( không thể lên +6 và biến mất), các bạn tháo ra mặc vào cặp AC mm khoảng 3 lần, đặt đều tay đá CH và đồ vào(không run), dùng PVP 15% là chuẩn nhất, nếu không có dùng 10% vẫn đc, nếu có điều kiện thì cho PVP 20% vào( vẫn chưa nên dùng PVP 20%) ---->tắt hết các kênh chat ---> tắt màn hình và ẩn xung quanh(Alt +7) sau đó bật lại (làm 2 lần) ----> BỤP,,,,,,Chúc mừng bạn đã CH thành công#:-s!
+7 +8 +9: lúc này bùa 1~3 và PVP 20%, 25% sẽ làm việc hết công suất và rất căng thẳng, bạn sử dụng các thủ thuật như trên (tháo ra mặc lại cặp AC mm, dùng khinh công chạy lăng xăng bên NPC Đao Kiếm Tiếu, nghỉ ngơi...), mình chỉ biết chúc các bạn thật ĐỎ trong những giai đoạn cường hóa này và trở thành siêu nhânb-) !
+10: tốn kém và mệt mỏi ở chỗ này, cấp độ CH cao nhất chỉ giành cho người thực sự quyết tâm và thực sự muốn đạt được nó, bạn chuẩn bị khoảng 3 món đồ +7 và full 4 dòng cần op, 3 vật phẩm 1~3, 3 cái PVP 20%(PVP 25% thì quá tốt), sử dụng các thủ thuật như trên, nếu không đc cái nào thì...chắc cái thứ 4 sẽ đc T_T, còn không đc nữa thì các bạn đúng là Xuân Tóc Đỏ trong tác phẩm Số Đỏ rồi^:)^Dù sao cũng chúc các bạn không chỉ siêu nhân mà còn trở nên vô đối, vô cùng trâu chó, trở thành người ngoài hành tinh với những món hàng +10 max all :D
+Thuộc tính: các bạn làm gần giống Hợp thành, cái này mình không quá rành nhưng cũng đã vài lần ọp 8 TT( đa phần là độc và ngoại ), mình chỉ khuyên các bạn các giai đoạn op thuộc tính từ 1=>4 các bạn dùng PVP 5%, từ giai đoạn 5 => 8(max) các bạn dùng pvp 10 => 15%(không nên dùng PVP 20% nếu không có điều kiện tiền bạc), theo mình test op thuộc tính này % thành công khá ảo và không ổn định(bên dzo), kinh nghiệm nữa là op tới giai đoạn 5 trở lên nên nghỉ ngơi 1 => 2 phút, tháo ra mặc vào cặp AC mm, chạy vòng quanh kim hương ngọc 1 2 vòng có lẽ sẽ tăng thêm % thành công, op thuộc tính tuyệt đối không nóng vội và cần tập trung tối đa, vì có tới 8 giai đoạn. Chúc vũ khí các bạn sẽ sáng chóe;))
**************​
Kết: Đây chỉ là những kinh nghiệm cũng như những trải nghiệm của mình khi chơi HKGH của dzogame phiên bản 8.0 còn về sever này đợi bữa nào ra rồi mình test sau, mình không chắc chắn 100% nhưng mình có thể khẳng định sẽ tăng %thành công cho các bạn, mình luôn nhấn mạnh thao tác tháo ra mặc lại cặp AC mm, bật tắt tổ hợp phím Alt7(ẩn xung quanh) và nghỉ ngơi theo từng giai đoạn CH- HT thành công.... Theo mình nghĩ có lẽ vòng turn: thành công - xịt - thành công - xịt.... là chạy ẩn trong game, khi tới turn thành công các bạn sẽ làm đc kỳ tích thôi mà. Hy vọng các bạn thấy có ích thì cho mình xin nút LIKE cái nha, (Like nhiệt nhiệt tí cho lại vốn nhé mọi người>:)) , chúc các bạn sẽ bớt chửi thề, nổi điên cũng như đăng đàn truy nã tên tội phạm khét tiếng Đao Kiếm Tiếu( bắt đc sẽ bị thông nát ass)và bớt hiếp dâm con Kim Hương Ngọc:>

Luciƒer

Binh Nhì
hehe hay lắm bạn hiền, ta op đồ kém lắm, vào lục lọi mấy topic trong box CH - HT toàn thấy mấy thèn chém gió đâu đâu không àh, bài viết rất hay, rất chi tiết, đúng thứ ta cần, like mạnh;)

Lion_Roar2

Binh Nhất
Theo mình nghĩ có lẽ vòng turn: thành công - xịt - thành công - xịt.... là chạy ẩn trong game, khi tới turn thành công các bạn sẽ làm đc kỳ tích thôi mà. ( bắt đc sẽ bị thông nát ass) và hiếp dâm con Kim Hương Ngọc:>
- Cái này không chắc được đâu bạn, chẳng hạn như +6 chiếm 30% thành công thì mình cho 1 biến random từ 1 -> 100 chẳng hạn, nếu ngay lúc mình nhấn Ok , biến random đó nhận giá trị từ 1->70 thì miss, còn từ 71-> 100 thì thành công(ứng với 30% thành công), và như thế sẽ tương tự cho + 7 +8 +9 +10 khi % thành công càng ít. Theo giả thuyết của bạn nếu tính theo turn thì các móc + 6->10 đều có xác xuất giống nhau à. Ý kiến mình như thế, rất cám ơn bài chia sẻ của bạn.

Fantasy

Binh Nhì
- Cái này không chắc được đâu bạn, chẳng hạn như +6 chiếm 30% thành công thì mình cho 1 biến random từ 1 -> 100 chẳng hạn, nếu ngay lúc mình nhấn Ok , biến random đó nhận giá trị từ 1->70 thì miss, còn từ 71-> 100 thì thành công(ứng với 30% thành công), và như thế sẽ tương tự cho + 7 +8 +9 +10 khi % thành công càng ít. Theo giả thuyết của bạn nếu tính theo turn thì các móc + 6->10 đều có xác xuất giống nhau à. Ý kiến mình như thế, rất cám ơn bài chia sẻ của bạn.
@@! mình dốt tính toán lắm bạn, mình nghĩ là càng CH lên cao thì xác xuất thành công càng thấp và tất nhiên là không thể tính chính xác hoàn toàn xác xuất này đc :D, có lẽ +9 và +10 sẽ khoảng trên dưới 10% thành công, vì nếu hơn thì các NPH cạp giấy vệ sinh mà ăn:D

Fantasy

Binh Nhì
hihi thanks các bác đã ghé thăm 2pic, hy vọng ai có kinh nghiệm gì hay share cho a e cùng thảo luận và giúp ích phần nào cho các bạn muốn op đồ ngon nhé:-c !

Điệp

Gia nhập giang hồ
... Phần cường hóa và TT chưa mún nói tới. Đọc ngay những dòng đầu tiên về hợp thành là thấy bạn ốp cũng chỉ xác định là may mắn thôi, không khoa học, không có căn cứ để xác định có chắc thành công ?
... Giờ bạn vào thử ĐKT của Dzogame, chuẩn bị nguyên liệu sau nhé: khoảng 20 viên ngọc cùi ví dụ như Khí Công 2, 1 cây trượng cùi (đây là để mồi). Chuẩn bị thêm tất nhiên là 1 món đô` mún ốp chính. khỏi cần PVP vì ốp hợp thành 4 dòng mà viên nào cũng cho PVP vào thì vứt đi bạn ạ ^^!
... Bật bảng hợp thành tại ĐKT cho cây trượng cùi và ngọc KC2 vào hợp thành (cứ cho vào là click đồng ý, khỏi cần hủy bỏ, khỏi PVP). Để bạn biết rớt mấy viên sẽ được dòng đầu, rớt mấy viên nữa sẽ được dòng 2 ... và để full 4 dòng thì có bao nhiêu lần thất bại.
... Ví dụ viên đầu tiên cho vào thành công ngay là được dòng 1, nhưng sẽ bị rớt tới 2 viên nữa mới được dòng 2, rớt thêm 4 viên mới được dòng 3 và rớt tới 6 viên khí công 2 nữa mới được dòng 4.Như vậy là đã xác định được số lần thất bại của từng dòng là 2-4-6. (2-4-6: Mình gọi đây là tỉ lệ thành công cần hủy bỏ đi 2-4-6 lần thất bại, tỉ lệ này mình biết nó sẽ thay đổi ngẫu nhiên với nhiều tỉ lệ khác được lập trình sẵn, ví dụ 3-5-6, hoặc thậm chí có lúc là 4 viên full 4 dòng ^^!)
... Để nguyên cái bảng hợp thành đó và bắt đầu cho đồ của mình vào: cây Trượng mồi kia cho viên KC 2 đầu tiên vào thành công thì món đồ của mình cũng làm thế, hoặc là 2 viên mới được dòng đầu. sau đó nhìn lại, để được dòng 2 thì cây Trượng kia đã thất bại tới 2v KC2. thì món của mình lúc này sẽ hủy bỏ đi 2 lần và lần 3 sẽ ... đập. hủy 4 lần để được dòng 3 và hủy 6 lần để được dòng 4.
... Thường thì chỉ có sự thay đổi ở cái dòng 4 nên số ngọc mình cần cho 4 dòng có thể là từ 4 > 8 viên.
... Trong 1 cái bảng hợp thành thì hệ thống (gì gì đó) đã ngẫu nhiên cho bạn 1 công thức để biết được số lần thất bại, khi đó bạn có thể suy ra số lần thất bại đó sẽ là số lần hủy bỏ khi hợp thành món đồ chính.
... Tất nhiên là mình ốp ngay tại kênh 1 vào bất cứ thời gian nào trong ngày, chỉ sử dụng 2 ac mm, không có PVP và CTP nha ^^!

Lion_Roar2

Binh Nhất
@@! mình dốt tính toán lắm bạn, mình nghĩ là càng CH lên cao thì xác xuất thành công càng thấp và tất nhiên là không thể tính chính xác hoàn toàn xác xuất này đc :D, có lẽ +9 và +10 sẽ khoảng trên dưới 10% thành công, vì nếu hơn thì các NPH cạp giấy vệ sinh mà ăn:D
Mình chỉ nêu là ví dụ + 6 là 30% thành công, nếu ở móc + 8 thì 20% chằng hạn thì lúc đó biến random sẽ nhận giá trị từ 81->100. tương tự như thế, nếu + càng cao thì tỉ lệ miss càng cao tương ứng với biến random đó nhận giá trị càng it.

dual.shadow

Binh Nhất
Mình xin khẳng cmn định là mỗi server mọi tỉ lệ thành công là khác nhau, làm theo kiểu bạn xác định là đổ thóc giống mà ăn, thank vì bạn đã bỏ tiền làm chuột bạch cho a e, nhưng sang bên này bạn chuẩn bị 5 triệu mà nghiên cứu đi là vừa :)

Bên trên