Hk dzogame đang hoàn toàn rối loạn

darkangel1706

Binh Nhì
có vẻ thái độ của bạn tỏ ra rất gay gắt, bạn có lí lẽ riêng của bạn và lí lẽ đó là không sai. Tuy nhiên có 1 số ý và lời nói của bạn là không đúng! Mình sẽ chỉ ra rõ ràng cho bạn thấy nhé:

thứ nhất bạn nói là " Bạn có chắc khi LK ra game sẽ chẳng màn doanh thu??? " , cái này thì mình không chắc NHƯNG mình tin rằng GAME HKGH của LIONKING sẽ không '' HÚT MÁU '' như dzo và sẽ không đốt cháy túi tiền của người chơi như dzo, nếu bên dzo để đạt TOP, lv cao .vv..vv thì cần có tiền...nạp card..vv..vv nhưng bên YULGANG VN của LION KING thì không như vậy. ở đây mọi thứ sẽ cân bằng và tạo điều kiện tốt nhất cho người chơi nhưng không làm mất đi bản chất của game...tính hấp dẫn của thế giới HIỆP KHÁCH, người chơi vẫn phải nạp card để sở hữu những item siêu thị để giao dịch+ buôn bán..vv...vv nhưng không có nghĩa là cứ có tiền, nạp card dốc vào là lên TOP như dzo :-jjjj người chơi vẫn phải cố gắng bằng chính con tim và nhiệt huyết của họ để đạt đến cấp độ cao.

thứ 2 bạn nói rằng " Chả là bạn vào dzogame thì đua top éo nổi, sv pri thì quá chán vì kiểu lv tăng nhanh k thỏa chí, hoặc bạn là 1 con buôn, chuyên cày game kiếm tiền.v...v.... nên sv của LK là mục tiêu của bạn... Mình sẽ chống mắt xem bạn sẽ làm gì khi sv open cũng như khi sv sụp đổ "

bạn cho rằng tôi chọn sever của LIONKING làm mục tiêu vì tôi không đua TOP được bên dzogame, vì tôi chán nản cái kiểu lv tăng nhanh ko thỏa chí, vì tôi là 1 con buôn, chuyên cày game kiếm tiền.... ====> xin lỗi bạn đã hoàn toàn sai lầm bởi vì:
1. tôi không xem sever của LION KING là con mồi hay kẻ thù cho nên với tôi sever của LIONG KING không phải là MỤC TIÊU mà đúng hơn là ĐÍCH ĐẾN.

2.Tôi đến với SEVER của LION KING chỉ đơn giản vì tôi YÊU nó, vì SEVER của LION KING chất lượng tốt hơn dzogame, vì SEVER của LIONG KING sẽ giúp mọi người có một vé sống trở lại những tháng ngày ngọt ngào của sever ASIASOFT huyền thoại và trực tiếp trải nghiệm một sever có bảo mật tốt nhất VIỆT NAM==> điều mà DZOGAME không thể làm được và SUỐT ĐỜI không làm được

3.Tiếng việt của người VIỆT NAM là một ngôn ngữ đẹp, sử dụng tiếng việt trên diễn đàn và website của người VIỆT NAM là một văn hóa vì vậy khi bạn sử dụng tiếng việt viết bài trên diễn đàn bạn nên sử dụng tiếng việt hoàn toàn, để thể hiện nét đẹp và trong sáng của tiếng việt. Tôi thấy bạn viết TIẾNG VIỆT nhiều chỗ còn sai chính tả, câu cú lủng củng :)) nhiều chỗ bạn viết Tiếng Việt không ra Tiếng Việt và Tiếng Anh không ra Tiếng Anh. Đừng vì một phút bồng bột nóng nảy cay cú mà đánh mất sự trong sáng của Tiếng Việt như vậy chứ :-j
t viết tiếng việt rỏ ràng. Những từ có thể viết tắt thì t viết... bạn đừng có mà bắt bẻ như 1 con đàn bà k hơn k kém. ai viết k dấu thì LK cảnh báo. lời t viết mà bạn đọc. hiểu, k linh tinh lang tang thì đừng có mở mồm nói câu đó. Nhục lắm....
bạn có thể cười nhưng tuổi đời của b là 1 thằng trẻ trâu k hơn k kém trong mắt t. xin trích lại đúng câu nói của bạn " HK DZOGAME đang dần đi theo vết xe đổ, sai lầm của HK ASIASOFT 9 năm về trước và không lâu sau bối cảnh sụp đổ của HK DZOGAME sẽ được tái hiện giống y hệt HK ASIASOFT ngày trước " t dang thắc mắc chiện này, T mới nói trong cmt trước, giải bày trong cmt trước.. B nói cứ như là nói thẳng ra là éo bik cái nồi gì mà đi phán như người trong cuộc... nói chung cũng muốn khuyên bạn 1 câu : " bik thì sủa éo bik thì ngậm cái mồm" nếu cần có thể trích thêm 1 câu của bạn " thứ nhất bạn nói là " Bạn có chắc khi LK ra game sẽ chẳng màn doanh thu??? " , cái này thì mình không chắc " nếu bạn k chắc thì bạn đi phê phán sv của ng khác thu phí làm gì????? khi nào sv LK ko có gì liên quan đến $ thì hẵn nói... có thể bạn là 1 thằng nghiện game HK nhưng những topic như thế này k phải nơi để bạn làm trò mèo, muốn cắn ở đâu thì cắn...

Phuongae

Trái Tim Hiệp Khách
Ngay bây giờ mà các bạn nhiệt như thế này rồi!!
Không biết vô game nhiệt như thế nào nữa!! Haizzzz

maurong1992

Gia nhập giang hồ
t viết tiếng việt rỏ ràng. Những từ có thể viết tắt thì t viết... bạn đừng có mà bắt bẻ như 1 con đàn bà k hơn k kém. ai viết k dấu thì LK cảnh báo. lời t viết mà bạn đọc. hiểu, k linh tinh lang tang thì đừng có mở mồm nói câu đó. Nhục lắm....
bạn có thể cười nhưng tuổi đời của b là 1 thằng trẻ trâu k hơn k kém trong mắt t. xin trích lại đúng câu nói của bạn " HK DZOGAME đang dần đi theo vết xe đổ, sai lầm của HK ASIASOFT 9 năm về trước và không lâu sau bối cảnh sụp đổ của HK DZOGAME sẽ được tái hiện giống y hệt HK ASIASOFT ngày trước " t dang thắc mắc chiện này, T mới nói trong cmt trước, giải bày trong cmt trước.. B nói cứ như là nói thẳng ra là éo bik cái nồi gì mà đi phán như người trong cuộc... nói chung cũng muốn khuyên bạn 1 câu : " bik thì sủa éo bik thì ngậm cái mồm" nếu cần có thể trích thêm 1 câu của bạn " thứ nhất bạn nói là " Bạn có chắc khi LK ra game sẽ chẳng màn doanh thu??? " , cái này thì mình không chắc " nếu bạn k chắc thì bạn đi phê phán sv của ng khác thu phí làm gì????? khi nào sv LK ko có gì liên quan đến $ thì hẵn nói... có thể bạn là 1 thằng nghiện game HK nhưng những topic như thế này k phải nơi để bạn làm trò mèo, muốn cắn ở đâu thì cắn...
thật buồn cười này bạn! tôi nói thẳng cho bạn biết nhé :-j

thứ nhất tôi tham gia diễn đàn này và viết bài trong topic này không phải trò mèo mà tôi chỉ đơn thuần là tranh luận cùng mọi người, và topic này dành cho tất cả mọi người cùng thảo luận chung và ai cũng có thể đưa ra ý kiến của cá nhân mình. Bạn cũng thế và tôi cũng vậy, nếu bạn cho rằng việc tôi viết bài thảo luận trong topic này là trò mèo thì bạn đang nói chình mình cũng làm trò mèo đấy, vì bạn cũng tham gia và viết bài trong topic này và bạn cũng đang nói tất cả mọi người đã và đang tham gia thảo luận trong topic này đang làm trò mèo đấy :-j .Bạn luôn miệng nói tôi là cắn sủa bạn và bạn có nói tôi rằng " muốn cắn ở đâu thì cắn... " ý bạn là gì thì tôi cũng hiểu, có điều khi tôi cắn sủa thì bạn lại hiểu được tiếng cắn sủa đó và bạn luôn trả lời và đáp lại. Tôi thật không hiểu là vì sao bạn lại hiểu được tiếng cắn sủa đó ??, con người có ngôn ngữ riêng mà.... a !! hay là bạn cũng cùng chủng loại với tôi nên hiểu được tiếng cắn sủa của tôi :-/ có thể thấy rõ ai mới là trẻ trâu nhỉ

thứ hai bạn có nói rằng " t viết tiếng việt rỏ ràng. Những từ có thể viết tắt thì t viết... bạn đừng có mà bắt bẻ như 1 con đàn bà k hơn k kém. ai viết k dấu thì LK cảnh báo. lời t viết mà bạn đọc. hiểu, k linh tinh lang tang thì đừng có mở mồm nói câu đó. Nhục lắm.... "
bạn cho rằng tôi bắt bẻ bạn sao?? không! bạn nhầm rồi tôi chỉ đơn giản là thấy sao nói vậy, tôi chỉ nói đúng sự thật khách quan vì đây là topic thảo luận chung nên tôi hoàn toàn được phép nói lên ý kiến cá nhân mình.:-j .Tôi nói bạn sử dụng tiếng việt không trong sáng và không chuẩn là có căn cứ bởi vì : nhiều từ bạn viết sai chính tả ví dụ như '' rõ ràng " thì bạn lại viết là " rỏ ràng '' dễ dàng thấy rằng thay vì bạn viết dấu ngã (~) vào từ '' rõ " bạn lại viết dấu hỏi (?) vào từ " rõ " và còn nhiều từ khác cũng tương tự như vậy. Với lại khi tôi nói bạn sử dụng tiếng việt không trong sáng và rõ ràng ==> không có nghĩa là tôi nói bạn viết tiếng việt không dấu hay là viết tắt. chỉ một việc là bạn viết sai chính tả và vi phạm cấu trúc ngữ pháp của tiếng việt là đủ để nói bạn sử dùng tiếng việt không trong sáng và chuẩn rồi :-j

thứ ba bạn có nói rằng " (nếu cần có thể trích thêm 1 câu của bạn " thứ nhất bạn nói là " Bạn có chắc khi LK ra game sẽ chẳng màn doanh thu??? " , cái này thì mình không chắc " nếu bạn k chắc thì bạn đi phê phán sv của ng khác thu phí làm gì????? khi nào sv LK ko có gì liên quan đến $ thì hẵn nói... ) "
==> bạn nghĩ là tôi đang phê phán dzogame sao??? bạn lại nhầm rồi, tôi chỉ nói đúng sự thật thôi vì đúng là dzogame hút máu thật nên tôi nói là dzogame hút máu thôi :-j tuy tôi có nói là tôi không chắc khi LK ra game sẽ chẳng màn doanh thu, nhưng tôi lại luôn chắc chắn rằng game HKGH của LIONKING sẽ không hút máu như dzogame và sẽ không đốt cháy túi tiền của người chơi như dzogame, người chơi vẫn phải nạp card bình thường để sở hữu những item siêu thị và buôn bán giao dịch vv...vv nhưng ở mức độ hợp tình hợp lí mà không làm mất đi sự cân bằng vốn có của game và tính hấp dẫn của thế giới HIỆP KHÁCH, tạo điều kiện cho người chơi, người chơi vẫn phải cố gắng bằng chính con tim và nhiệt huyết của họ để đạt được cấp độ cao chứ không như dzo, cứ có tiền nạp card dốc vào game là lên TOP :-j chính vì sự khác biệt trên và còn nhiều sự khác biệt rõ ràng khác giữa YULGANGVN của LION KING và YULGANG của DZOGAME mà trong đó YULGANGVN của LION KING luôn có nhiều cái tiến bộ và tiên tiến hơn hẳn DZOGAME nên tôi mới '' phê phán '' dzogame theo cách mà bạn nói.

có thể thấy một trong những cái khác biệt cơ bản giữa YULGANGVN của LION KING và YULGANG của DZOGAME qua topic sau : http://www.yulgangvn.com/forum/threads/lo-trinh-phat-trien-server-yulgangvn.315/
có lẽ rất nhiều gamer tín đồ của GAME HKGH đã nhận ra sự khác biệt nói trên nên họ ( có cả tôi ) đã chuyển qua sever YULGANGVN của LION KING theo đúng nghĩa '' Đất lành chim đậu "
có thể bạn cũng nằm trong số gamer (những người đã từ bên dzogame hay bất cứ sever HKGH nào khác đã chuyển qua sever của LIONG KING) mà tôi nói ở trên ý ;))

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Tính ra mình cũng phục Dzogame thiệt chứ. Người ta duy trì game đến bây giờ là hay rùi. Theo quan điểm của mình thì Dzogame còn tồn tại khoảng nữa năm thui. Cũng có khi lúc đó YulgangVN vẫn chưa Open. :))
Hiện nay YulgangVN vẫn chưa Open nên chưa bít sv nào tốt hơn sv nào đâu, nhưng có thể chắc chắn 1 điều rằng giữa Dzogame và YulgangVN thì YulgangVN không có áp lực về mặt tài chính bằng Dzogame.

[NVT]_vt

Gia nhập giang hồ
mấy bác nôn cũng v thoy, cứ để nó tự nhiên đy, khi nào ra thỳ chơi, mấy bác k ai mấy 1 xu nào mà, chỉ LK là mất tiền duy trì sver thoy

Kazard Kullz

Binh Nhất
Từ khi biết Sv Hk của Kteam. Mình đã bỏ các game khác và thỉnh thoảng chỉ test HK rp lỗi, còn lại là học hoặc đi đâu đó với bạn bè.
Nếu suy nghĩ theo kiểu vừa trẻ mà lại rất trâu thì chúng ta đã bị Kteam cắm mấy cái sừng rồi. Nhưng nếu nghĩ kỹ hơn 1 tí thì...Nhờ có ông LK cắm sừng vài lần mà mình bỏ gần hết game, dành thời gian cho bạn bè nhiều hơn, học hành tốt hơn (Kỳ này mới đc cái học bổng nho nhỏ :)) ).
P/s: Mưu đồ của LK thâm thúy, thâm thúy qá =)) =)) =))

BTC

Gia nhập giang hồ
mấy bác nôn cũng v thoy, cứ để nó tự nhiên đy, khi nào ra thỳ chơi, mấy bác k ai mấy 1 xu nào mà, chỉ LK là mất tiền duy trì sver thoy
BQT sv này hay lôi cái lý lẽ "Chưa ai phải mất đồng nào, còn LK thì mất tiền duy trì sv cho chúng ta mà chưa thu được xu nào"
Cứ như là chúng ta phải mang ơn anh ấy ấy nhỉ =))
Lâu lâu vào xem mấy con bò cãi nhau vui đáo để :))

[NVT]_vt

Gia nhập giang hồ
Thế bạn là con gì ? sao lại hiểu ngôn ngữ của bò
"bò" trong trường hợp này là dùng để ám chĩ những nhười ngu ngốc, chứ không phãi là con bò
phãi 1 người có trí thông minh vượt trội như mình thì mới hiểu được, thế giới này đâu phãi ai cũng có được 1 cái đầu đáng tự hào như mình

Bên trên