Hiểu biết thêm về nhân vật đao khách qua các thông số cơ bản

BeHoa11

Binh Nhì
Đao khách là những người có thân thể cường tráng , nội công thâm hậu và khả năng phòng thủ tương đối cao ( nếu ko muốn nói là thuộc loại cao nhất), tuy nhiên tốc độ ra đòn, sức mạnh và chính xác lại có phần tương đối thấp. :D:D:D

Sau đây, để giúp cho các bạn bt thêm 1 cách chính xác đao khách có khả năng phòng ngự cao đến mức nào, mạnh yếu ra sao. Mình đã theo dõi, ghi chép cẩn thận, lập công thức và lập ra 1 bảng các thông số cơ bản của nhân vật này ( các thông số khi chưa mặc áo quần, vũ khí và tăng khí công :) ) Với bảng thông số này, các bạn xẽ hiểu rõ nhân vật này hơn với từng chỉ số cụ thể đc viết trong bản một cách chính xác :D

Chỉ số từ lv 1 ~ 60 ( ở mỗi lv 10 và 35 có sự thay đổi khí thăng chức nhé các bạn :) )

http://i865.photobucket.com/albums/ab219/behoadethuong11/123_zpsf8ac6f95.png

http://i865.photobucket.com/albums/ab219/behoadethuong11/2447_zps725c0426.png

http://i865.photobucket.com/albums/ab219/behoadethuong11/4859_zps7b1993ab.png

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Tuyệt cmn vời con mặt trời. Mình rất cần những bài viết như thế này :D Sẽ bookmark mai mốt có thưởng :x

BeHoa11

Binh Nhì
Tuyệt cmn vời con mặt trời. Mình rất cần những bài viết như thế này :D Sẽ bookmark mai mốt có thưởng :x
cám ơn anh LK, mình đang chờ lấy thêm thông tin char khác từ ox để hệ thống xem có các mối quan hệ giữa các char ko.

nếu đúng như mình nghĩ thì có lẽ mình xẽ lập đc thông tin các char 1 cách nhanh chóng :D

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Anh cũng nghĩ thế. tất cả các char khi tăng đều có logic. Có gì em inbox cho a link file excel cho tiện nhé. Up lên đâu đó như mediafire chẳng hạn.

Happy Days

Binh Nhì
hiện tại cần thông số của char nào nửa vậy LK? tình hình sever thế nào anh có thể bật mí tí xíu cho bọn e ngóng vs đc ko?

ImmortalSoul

Binh Nhì
vừa mơ thấy trang đăng ký của Yulgang VN bật dậy vào forum liền :)))))))))))))))
thấy bài của 2 vc nhà này :)) rất thích nhé :)) mình có mối lo từ lâu về vụ chỉ số các char này, giờ yên tâm rồi :)
hi vọng sớm được thấy sản phẩm tuyệt vời của LK và KTeam, luôn luôn ủng hộ mọi người trong thầm lặng :))

mumpasyn

Binh Nhất
vừa mơ thấy trang đăng ký của Yulgang VN bật dậy vào forum liền :)))))))))))))))
thấy bài của 2 vc nhà này :)) rất thích nhé :)) mình có mối lo từ lâu về vụ chỉ số các char này, giờ yên tâm rồi :)
hi vọng sớm được thấy sản phẩm tuyệt vời của LK và KTeam, luôn luôn ủng hộ mọi người trong thầm lặng :))
thx bạn nhé....hihi :D đang cố gắng làm tiếp các char còn lại....

mumpasyn

Binh Nhất
àg tiện thễ đây mình nói lunz nếu bạn nào rảnh thì lập bảng test lunz..như vậy các mem sẽ đỡ chán trong lúc cho sv và có thể có đc sự tính toán c/x nhất từ mọi người...vì thật ra trong quá trinh lập phép tính 2v/c míc cũng lăn tăn rất nhiều lần mới đưa ra 1 bảng thông số cụ thế này...nhưng xem ra cả 2 vẫn chưa hài lòng lắm về tính c/x của bảng thông số trên......hiện tại míc và bx có thễ đảm bảo 2 thông số 2v/c vừa mới làm đạt ngưỡng 99.9% từ 1 tới 60....còn phần còn lại phải từ từ ạg

BeHoa11

Binh Nhì
Tính hộ mình level 87 thì def gốc của Char Đao là bao nhiêu vậy?
cứ mỗi lần thăng cấp xẽ có điểm thưởng thăng cấp, nhưng mình test char đao chưa có thăng cấp 60 với 80 nên chưa biết là nó xẽ + thêm mấy điểm :(

NẾU BẠN TRIAN LÊN 87 MÀ KO THĂNG CẤP Ở LV 60 VÀ 80 ( TỨC LÀ KO + ĐIỂM THƯỞNG KHI THĂNG CẤP) THÌ ĐEFF GỐC LÀ 159 BẠN :)

ImmortalSoul

Binh Nhì
cứ mỗi lần thăng cấp xẽ có điểm thưởng thăng cấp, nhưng mình test char đao chưa có thăng cấp 60 với 80 nên chưa biết là nó xẽ + thêm mấy điểm :(

NẾU BẠN TRIAN LÊN 87 MÀ KO THĂNG CẤP Ở LV 60 VÀ 80 ( TỨC LÀ KO + ĐIỂM THƯỞNG KHI THĂNG CẤP) THÌ ĐEFF GỐC LÀ 159 BẠN :)
Đúng là cái vấn đề bonus của những lần TC, thêm trực tiếp bao nhiêu dam def hp mp, hay bonus thêm theo % quả là đau đầu :D

Bên trên