dzogame lv 1 tạo được HBQ

Tuấn Scorpion

Gia nhập giang hồ
Vậy mà có một số thành phần lại nói '' dzo ra trước là YU ăn cám'' troll vãi. không sn mà cứ phán như thánh
Cám chứ còn gì ?. ko cám thì cũng cứt. :D sr nói cho nó có vần. :D
tâm lý người chơi là như vậy , họ chơi thử thì ko nói, chứ chơi tầm 1 tuần thì dù có chậm thì cũng lever 50, nhanh thì 70.
lúc đó sẽ có 1 số bạn bè team. họ thấy vui họ bỏ thì sẽ tiếc và nếu ko có biến cố hay khó chịu gì thì họ cũng sẽ ở lại Dzo cho xem.

bản thân mình chơi bên Dzo cũng không có khó chịu gì ngoài việc hay sảy ra tình trạng kẹt acc , lâu lâu có người bị hack acc, và điều làm mình 2 lần muốn bỏ game vì cường hoa + hop thành quá chuối... tỷ lệ mis cực cao. lên 3-4 thì dễ như ăn chuối. nhưng 5-6-7 thì có khi rớt 40 chuc cây vk ko lên dc +7
và cái tỷ lệ gia công trang sức thì... mình thử gia công tốn 10 cái nhẫn lv 80 mà ko thành công dc1 dòng.

nói chung là chỉ có bấy nhiêu điều đáng trách thôi. chứ thấy chơi sever Dzo cũng ổn.
nhiều khi thấy 1 số người nói quá đáng, nói quá cho Dzo để dìm hàng cũng tội. mà thường những người nói sever Dzo chuối thì lại khen sever YGvn tốt hơn Dzo mới ghê. trong khi chưa dc chơi lần nào.

mình ko đứng về phe nào. chỉ nhận xét theo những thứ mình biết. và trải nghiệm thôi. mình cũng mong là YGnv tốt hôn Dzo .

Tuấn Scorpion

Gia nhập giang hồ
mình thì xài mạng gói FPT 380k 1 tháng. cấu hình máy tạm tạm. ram 2GB, Coredul . card cùi 1G. kiểm tra % CPU khi đang chạy game thì cũng tầm 45-50% máy. Dzogame làm ăn chuối thật nhưng riêng cái game Hk thì ít lỗi hơn so với các game khác. mình đang chơi 3 game của hãng đó. A.V,A. - S.A - Hiep khach.

Tuấn Scorpion

Gia nhập giang hồ
mình khẳng định là ra sau Dzo thì sẽ là 1 tổn thất cho YGvn. vì đang có rất nhiều người đang chờ đợi để dc wa sever mới.

thậm chí đang thanh lý hết đồ ở sever cũ để qua sever mới với giá = 60% giá bình thường.
giả sử nếu ra sớm hơn Dzo 1 tuần xem. ngay lúc các game thủ đang Chán Nản với Dzo thì YGvn tung ra sản phẩm thì dại gì họ ko thử đăng nhập vào 1 lần đề thử?. nếu dc thì ở luôn.

https://www.facebook.com/photo.php?...99879979.27271.100001608499877&type=1&theater
trậm trễ ! là 1 thất bại nhỏ rồi đó.

July182013

Hạ Sĩ
có thể các bạn nói cũng đúng...nhưng mặc dù ra sau dzo , yulgangvn sẽ có cái hay của riêng mình, tôi chắc chắn là vậy
tôi thì cứ tin tưởng sv này vì thông qua thực tế thì như tôi thấy đội ngũ NPH rất gần gũi và thân thiện với các mem ở đây...họ đã khẳng định sẽ giúp đỡ triệt để những mem bị hack acc không kể giàu nghèo..cũng như ban những thành phần hacker ra đảo cùng Robinson,...mặt khác phiên bản này được dev lại từ đầu nên chắc chắn nếu phát hiện lỗi thì cũng không ngoài tầm tay của "Leo Cây",...tôi có chơi bên dzo rồi.- có những tình trạng chăm sóc khách hàng còn nhiều mặt hạn chế

hiepmctc

Binh Nhất
mình khẳng định là ra sau Dzo thì sẽ là 1 tổn thất cho YGvn. vì đang có rất nhiều người đang chờ đợi để dc wa sever mới.

thậm chí đang thanh lý hết đồ ở sever cũ để qua sever mới với giá = 60% giá bình thường.
giả sử nếu ra sớm hơn Dzo 1 tuần xem. ngay lúc các game thủ đang Chán Nản với Dzo thì YGvn tung ra sản phẩm thì dại gì họ ko thử đăng nhập vào 1 lần đề thử?. nếu dc thì ở luôn.

https://www.facebook.com/photo.php?...99879979.27271.100001608499877&type=1&theater
Chú nói cũng đúng, nhưng nói đi thì nói lại. SV liệu sẽ đủ thứ char nhân vật không. Nếu dzo không có vụ HBQ lv 1 thì chắc rằng sv mới sẽ như ĐL và NL. Vì ai cũng muốn chơi nv HBQ, tính nhẫm thì cũng có khả năng 85% + là char HBQ, sv vậy chơi chắc vui !!! Thêm tình trạng hiện giờ của dzo, lỗi thì không fix, hack bug thì hoành hành bá đạo, chơi một time r những người nản game đã từng nghĩ r cũng sẽ lại bỏ game, họ quay lại chỉ vì HBQ mà thôi. Đa số họ quay lại vì HBQ, còn bên YU này quay lại do muốn một vé tuổi thơ và có thể fix lỗi ngay lập tức, bạn nghĩ bên nào đông?

Chibi

Binh Nhất
có thể các bạn nói cũng đúng...nhưng mặc dù ra sau dzo , yulgangvn sẽ có cái hay của riêng mình, tôi chắc chắn là vậy
tôi thì cứ tin tưởng sv này vì thông qua thực tế thì như tôi thấy đội ngũ NPH rất gần gũi và thân thiện với các mem ở đây...họ đã khẳng định sẽ giúp đỡ triệt để những mem bị hack acc không kể giàu nghèo..cũng như ban những thành phần hacker ra đảo cùng Robinson,...mặt khác phiên bản này được dev lại từ đầu nên chắc chắn nếu phát hiện lỗi thì cũng không ngoài tầm tay của "Leo Cây",...tôi có chơi bên dzo rồi.- có những tình trạng chăm sóc khách hàng còn nhiều mặt hạn chế
hy vọng những lời của thím nói là thật
game chưa ra nên đừng có đặt quá nhiều hy vọng =)) kẻo ko may tới đó hy vọng nó dập lại bạn thì tù luôn :x

người ta thường nói câu này nè ông bạn
đường dài mới biết ngựa hay :) sv này ra chậm hơn dzo chưa chắc đã là điều xấu và dzo ra trước chưa chắc đã tốt
lùi 1 bước tiến 3 bước ! nếu tôi là Lk thì tôi cũng sẽ đứng đợi thời cơ chứ không phải thấy dzo ra là mình phải ra đễ chạy đua với nó !
chạy ko lại đâu :)

Chibi

Binh Nhất
Chú nói cũng đúng, nhưng nói đi thì nói lại. SV liệu sẽ đủ thứ char nhân vật không. Nếu dzo không có vụ HBQ lv 1 thì chắc rằng sv mới sẽ như ĐL và NL. Vì ai cũng muốn chơi nv HBQ, tính nhẫm thì cũng có khả năng 85% + là char HBQ, sv vậy chơi chắc vui !!! Thêm tình trạng hiện giờ của dzo, lỗi thì không fix, hack bug thì hoành hành bá đạo, chơi một time r những người nản game đã từng nghĩ r cũng sẽ lại bỏ game, họ quay lại chỉ vì HBQ mà thôi. Đa số họ quay lại vì HBQ, còn bên YU này quay lại do muốn một vé tuổi thơ và có thể fix lỗi ngay lập tức, bạn nghĩ bên nào đông?
cái gì cũng đem tuổi thơ vào hết vậy sao cứ bám vào cái tuổi thơ ko vậy
ko nhất thiết cái gì cũng phải là tuổi thơ và tuổi trẻ , áp dụng 1 phần nào đó đễ gợi lại cảm giác năm xưa thôi :)
còn về vấn đề sv đông thì mình
đồng ý là sv tốt thì lượng người chơi mới đông
nhưng đông phải có chất lượng trong đó
chứ mà số lượng đông mà ko có chất thì chỉ làm sv thêm lag thôi =))

MrGrim

Gia nhập giang hồ
k đến 85% 90 % là HBQ như các thím hằng mong ước đâu
ai đi off dzo khảo qua đợt test HBQ sẽ rõ ntn
sv mới những member cũ 5~10 ng chọn hbq chỉ 1~2
nếu tính các mem mới thì hơn 80% chọn HBQ còn được
ước tính sever char TK và cung sẽ đông hơn hẳn HBQ
sv mới mở, các mem cũ thì đã quá thân quen với dzo rồi, đợt đầu luôn là đợt tăng tốc, họ k dại gì mà chơi 1 char chưa biết sống chết ra sao để rồi lỡ cả 1 thế hệ.

Ultraman Tiga

Gia nhập giang hồ
-Đa số những người chạy qua sever mới của DZO là những người của sever cũ và những người đã bõ game được 1 time khi tình trạng hack + bug + dis ở sever cũ hoành hành và chĩ 1 số ít linh tinh người mới thôi...
-Tất nhiên char HBQ sẽ có nhưng không nhiều như các bạn nghĩ...chĩ 1 số ít người mới mún test thữ char xem nó ntn thôi...cũng giống như char đàn ý...thử xem sever có bao nhiu người chơi đàn khi char đó ra mắt...họ chĩ mún test xem nó ntn thôi...quá quen thuộc với các char cơ bãn rồi
-Đại đa số các bạn đó có suy nghĩ...:
A : DZO ra sever mới kìa mày...chơi không?
B: Thôi...sever nó lagg dis + bug tùm lum hết...chơi miẹ gì!!!
A: Miẹ thì chơi đi...sever mới mà...biết đâu nó không còn nữa thì sao???
B: Ừ...để tao chơi lại sever mới thử với m koi sao...

-Suy nghĩ của mình cũng như trên đó...:v....và nếu để thu hút 1 sll member chạy qua yulgang thì bây h yulgang nên có kế sách khác...ngồi im và trông ngóng là đánh chêt mình....giã dụ sever mới của DZO ra và quản lý cực tốt + không còn hack,bug....và mọi người đều đỗ xô vào sever mới thì Yulgang k ra game nữa sao....?????
-Trên là ý kiến của mình

hiepmctc

Binh Nhất
-Đa số những người chạy qua sever mới của DZO là những người của sever cũ và những người đã bõ game được 1 time khi tình trạng hack + bug + dis ở sever cũ hoành hành và chĩ 1 số ít linh tinh người mới thôi...
-Tất nhiên char HBQ sẽ có nhưng không nhiều như các bạn nghĩ...chĩ 1 số ít người mới mún test thữ char xem nó ntn thôi...cũng giống như char đàn ý...thử xem sever có bao nhiu người chơi đàn khi char đó ra mắt...họ chĩ mún test xem nó ntn thôi...quá quen thuộc với các char cơ bãn rồi

-Suy nghĩ của mình cũng như trên đó...:v....và nếu để thu hút 1 sll member chạy qua yulgang thì bây h yulgang nên có kế sách khác...ngồi im và trông ngóng là đánh chêt mình....giã dụ sever mới của DZO ra và quản lý cực tốt + không còn hack,bug....và mọi người đều đỗ xô vào sever mới thì Yulgang k ra game nữa sao....?????
-Trên là ý kiến của mình
Game chưa test xong thì kế sách hiện nay là đợi 5/9 thôi bác à =))

July182013

Hạ Sĩ
mình nói có gì ko hợp với bạn à :) nếu có cho mình sorry nha :">
mình chỉ nêu ý kiến và quan niệm của mình thôi bạn
rất khó đễ nói lên được điều gì
ý tôi chỉ là bạn chưa hiểu hết ý của tôi thôi, :) chứ tôi có phủ định bạn điều gì đâu :) thực ra thì tôi có hi vọng gì nhiều đâu,...nếu game không OB thì tôi vẫn vui vẻ vì còn nhiều điều ý nghĩa đang chờ tôi ngoài kia mà

tinhlonngvn

Gia nhập giang hồ

-Trên là ý kiến của mình
giống với suy nghĩ mình hiện giờ :) mình có chiến thuật thì DZO nó cũng có, bên mình chưa ra sv thì DZO nó đã thăm dò bên mình gòy chứ nó ko ngu gì nằm yên đâu...dù sao theo mình sv ra sớm hơn vẫn lợi thế hơn ra sau b-)

trananhthai92

Gia nhập giang hồ
nhớ hồi trian bên dzogame :) len dc 8x mà bị lỗi thăng chức :) vì lúc đó sv mới ra tầm 2 tuần :) nên 8x mà ko thăng chức dc thì cả 1 vấn đề trong khi đã bỏ biết bao nhiu tiền up cây cung :( thế là gữi hổ trợ đợi hơn 1 tháng :) trian từ 8x ko thăng chức đến 96 lv mà phát nản cuối cùng là bán acc :) nghi game vì đội ngủ hổ trợ khach hàng quá kem

MrGrim

Gia nhập giang hồ
nhớ hồi trian bên dzogame :) len dc 8x mà bị lỗi thăng chức :) vì lúc đó sv mới ra tầm 2 tuần :) nên 8x mà ko thăng chức dc thì cả 1 vấn đề trong khi đã bỏ biết bao nhiu tiền up cây cung :( thế là gữi hổ trợ đợi hơn 1 tháng :) trian từ 8x ko thăng chức đến 96 lv mà phát nản cuối cùng là bán acc :) nghi game vì đội ngủ hổ trợ khach hàng quá kem
thím 80 bị lỗi tc4 còn đỡ đó, có con nin guild tôi lỗi tc2, train tới 9x mới hưởng đc cảm giác cầm cây 48m,lên 102 103 gì đó là bán acc.

Bên trên