THẢO LUẬN Có nên mở cành cây bos cho tc 3 4 hay ko???

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
@meanboy mình chốt cho bạn 1 câu như vầy nhé. Những điều bạn nói mình đều tính cả rồi nên bạn đừng nói lại làm gì nữa cho mắc công nhé.
Thân ái!

Nguyễn Quang Nhật

Giang Hồ Ngũ Tuyệt-TC 4
Lúc trước khi ra boss tc 2 thì anh Khuê sỡ hữu 1 dàn 17m gần như là max op, sau khi ra boss 17m tụt giá thậm tệ nhưng người ta có than phiền câu nào đâu? Không chỉ riêng anh Khuê mà còn có những người chơi khác cũng vậy. ( Cá nhân mình cũng cầm cây kiếm 17m9 full 100% +6 đây, giá từ 3m 4m >> 1m ko ai thèm mua mà có than phiền câu nào )
Bạn lập topic này có ý nhắc nhở Kteam cân bằng về lượng drop của Boss, Kteam cũng trả lời bạn là bộ phận Kteam đã test rất kĩ rồi nên mới tung ra, những thứ Kteam làm đều có kế hoạch sẵn sàng hết rồi nên bạn cứ yên tâm.

tienthanhs1

Trung Sĩ
Tóm lại là:
ý kiến của thằng đang có vk cuối + max op trong tay rồi thì sẽ ko thích có boss
ý kiến của thằng chưa có thì sẽ mong có boss mới có cơ hội mà sờ

Và cái quy luật của game thì thằng nào có nhiều tiền thì cầm hàng vip trước...
Và thằng nào ít tiền thì chịu khó đợi nó rẻ mà cầm sau

Có thế thôi tranh cãi nhau làm gì,:D thằng này chịu thiệt thì thằng khác dc lợi:)), quan trọng hơn nhau ở cái đầu và vận may:D biết tính toán mua gì và bán gì, còn người chơi giải trí họ mặc kệ thời giá có lên hay xuống

Chẳng lẽ game mà cứ mặc định từ đầu đến cuối 1k@ = 2m gold = 3 viên ngọc = v.v...thì cũng ko còn thú vị đâu các chế ạ=))

MrShj

Thượng Úy
Lúc trước khi ra boss tc 2 thì anh Khuê sỡ hữu 1 dàn 17m gần như là max op, sau khi ra boss 17m tụt giá thậm tệ nhưng người ta có than phiền câu nào đâu? Không chỉ riêng anh Khuê mà còn có những người chơi khác cũng vậy. ( Cá nhân mình cũng cầm cây kiếm 17m9 full 100% +6 đây, giá từ 3m 4m >> 1m ko ai thèm mua mà có than phiền câu nào )
Bạn lập topic này có ý nhắc nhở Kteam cân bằng về lượng drop của Boss, Kteam cũng trả lời bạn là bộ phận Kteam đã test rất kĩ rồi nên mới tung ra, những thứ Kteam làm đều có kế hoạch sẵn sàng hết rồi nên bạn cứ yên tâm.
Ai cũng bình tĩnh góp ý như vậy thì k có chuyen 6 trang .
Minh cũng k bàn là có nên ra boss hay không , mà minh nghĩ là : drop rate ntn thôi .
Nhung Gm đa tinh toan het roi thi ace khỏi lo

nhatthiem113

Thiếu Úy
Ra Boss lần thứ nhất là để cho tân thủ, nên việc ngọc đồ mất giá là chuyện bình thường, bây giờ ra Boss TC 3 4. Mấy bạn 5x sắp 6x, 7x sắp 8x có thể mua đồ và ngọc để op --> cái đó là giữ người chơi của Kteam không phải kiểu cứ đại gia là mạnh. Kteam đã tính toán việc Drop rồi nên không cần bàn cãi nữa.

huynhthinh

Binh Nhất
Nói nhiều mất hay , minh chỉ update giá 1 chút ntn là ai cũng hiểu :

Trước boss :
vk 5m = 25-30m Sau bos : 5m -10m
Ab 1 : 600k / cái . sau boss : 300k ( tới giờ đang ngóc lên dc 330k -350k)
VK 17m : 200 -300m : sau boss : 100m năn nỉ ỷ ôi .
vk 11m : 6-7m : sau boss : bán chán quá quang shop 3m5 cho nhanh .
Ngoc PT : giảm giá sâu , làm giảm số lượng người ra NPC rút ( NPC có bán nên cung quá cầu nên bi sút giá )
clvc : giảm k nhiều , NPC k có bán , có boss như hạn gặp mua rào .
ULPT : đang rất khan hiếm NPC k bán , có boss như hạn gặp mua rào .
Trang sức 6x cùi : bán k ai mua , 1 phân giải , 2 quăng shop .
Nhẫn cl 5 : từ 100m về 25m / cái .

Mình chỉ có chút ý kiến là : Boss ra cứ ra , cân nhắc về drop/rate là dc .
Tại sao boss tc 2 bán đắt như tôm tươi ??
Vì : giá thị trường khi đó đang cao ngất , đánh 1 con boss kiểu gì cũng huề => Lời . K có đường lỗ .
Nên : boss tc3 -4 nên có chiều hướng cho lỗ đi 1 chút , gamer đánh lỗ sẽ it fam , và đương nhiên Item sẽ k có chuyện tràn lan .
bữa e farm 1 cây boss thử .. rớt đúng tệ bạc lun rác và rác lun bác ơi .. 3 con mà đc 1 cây kích 11mt .. vs lại 1 cây thương 5m9 ... ngọc từa lưa tà la ... nói chung chả có viên nào trừ vài viên ulpt 30 - 40 .. gỡ gạc chút xí .. :mad: thôi e cũng chào boss e đi :))

Bên trên