Cách train ninza hợp lý trong thời buổi đầu

Ninza phải train thế nào?

• Số lượng người bầu chọn
    26
  • Poll closed .

NoMercy

Gia nhập giang hồ
6x max dường như chỉ có né 10 thôi bạn ơi, né 15 là ngọc caocấp rồi, cứ full né 8 thì 6x train fà fà, chà sợ ai, nếu muốn vừa tiện lợi vừa kinh tế, thì ta op set thế này: Áo 6x và giáp full def 6, 2 tay + chân full né 8 tất cả + 4 hết, solo 6x 7x ngon lành, chả có vấn đề gì xảy ra
thì tui mới ngạc nhiên khi ông kìa nói 6x làm set né 15 :confused:

Khang

Binh Nhất
Em có điều thắc mắc , các bác cứ xoáy đến đồ nhưng mà " ai cũng như ai " trong thời kỳ đầu ra game . Cái vấn đề ở đây là khí công của từng char mới là quan trọng chứ . Và sau đây là 1 số điều em thắc mắc :
1. Nin từ lv 1- 35 các bác nâng khí công như thế nào ? Chuyên các khí công gây dame , cir dame để kill quái nhanh hay full né cho trian " bền " .
2. Nếu anh LK đã cho phép kẹp thoải mái thỳ Nin và Cung em nào trian nhanh hơn ( auto tay lẫn auto kẹp chạy )
3. Và nếu tính thời điểm tcl 2 thỳ Nin có thật sự bá đạo không?
4. Lv đầu thỳ Nin có phải là char cày tiền tốt nhất không ( ít tốn kém , fam nhanh )?
5. Bản 9.0 này Nin có tốc kích như thế nào ? 200 mana/lần như Dzo hay sẽ fix lại 20 mana /
6. Có nên học các skill cột 2 ( 20 - 45 ) ko hay đợi lên lv 64 ?
E xin hết , các bác " kinh nguyệt " à nhầm kinh nghiệm nhiều thỳ cho em ý kiến nhé !!!

nmdat1509

Gia nhập giang hồ
Nghe mấy chú nói chuyện hài quá cười đau cả ruột.
Có bác nói njn solo chỉ hơn mỗi hlr =))
Có bác lại nói làm set né 6x ful 15 =))
Có bác lại khẳng định làm set ful né 15 thì sếp cmnr =))
Có bác lại bảo chơi njn phải làm đồ cực Pro mới train được =))
Vãi các bác chơi njn =))

Mình đang chơi nin 105 sv US.
Gear của mình có :

Rope nin (superme) 10x ful def 10 [9] 6 fire
Dagg c13( well-made) full ab2 [8] 8fire 4ss Low G 5% Str
Gear 10x ful def 10 + 5 ( bracer , boot)
Earing ab+2 x2
Nẹck def 25
amor 95 ful def 10 [6]
amor 105 ful doge 15 [6]
cặp cos rage link +8 điểm

Kinh nghiệm của mình thì acc này mình từ 2 bàn tay trắng làm nên , nên đánh giá của mình là :

1-5x nếu như là sv hoàn toàn mới thì njn đi team hoặc kèm theo hlr ! Với 1 sv mới thì bao h team luôn luôn tốt hơn solo. thậm chí có thể nói là x2 lần solo
Còn nếu bác nào có dieu kien solo thi chac chắn là ăn dut pt rồi !

Còn về né của njn thì còn tuỳ mỗi sv nhé . Như bên US thì 10x mang doge vô dụng . từ 1-7x mình chưa mang lần nào nên ko biết. từ 8x thì mình dc tư vấn thử mang doge của 1 ng` bạn bên dzo. mình làm 1 set ful doge 15 và train vẫn uống máu như thường , thậm chí là nhìu hơn mang def

Sau đó mình thử mang áo ful doge 15 8x +6 và bộ gear 8x ful def 8. mang kiểu này train theo pt rất ít tốn máu . tỉ lệ quái crit mình thấp . ko ăn hết crtit quái nữa . còn solo thì vẫn uống máu @@

Có nhìu bác nghĩ mang đồ vip thì train được à :)). Với set đồ như trên mình đánh reg 105 vẫn phải repot như cơm bữa nhé. chứ ko có chuyện auto hơn 2h :)). Nếu đi kèm với hlr thì mình có thể đánh sup nhưng vẫn phải repot.

Các bác nghĩ cho 1 con hlr và 1 con njn đi chung thì nhanh à. :)). 1 con njn đánh 1 lần 1 con quái . exp 1 con chia cho 2 thằng thì lẹ chắc :)). Trường hợp này chỉ nhanh nếu đi vs bld có knap ( mở rộng túi )

Cuối dùng thì pt vẫn lợi hơn solo nhé . Còn về lv thì 1x-> 10x -13x đồ vip cỡ vẫn cần có pt chứ ko phải ko cần đâu :))
Nên với mỗi sv mới thì mọi người nên tìm 1 team để đi chung. điều đó rất có lợi. còn hơn là ngồi thẩm du 1 mình ;))

À, sáng đọc bên topic khí công ninja mà cười bể bụng với mấy cái coppy paste ko ghi nguồn =))
Có lão bảo là ab tăng thời gian speed của njn +20 điểm thì max 5 min =))
Bên US mình có mấy lão ab đấy lên 43 điểm mà ko biết có max 5 min chưa :))

lai1ngaybiban4nick

Gia nhập giang hồ
Vãi các bác chơi njn =))

Gear của mình có :

Earing ab+2 x2
Nẹck def 25
amor 95 ful def 10 [6]
amor 105 ful doge 15 [6]

Kinh nghiệm của mình thì acc này mình từ 2 bàn tay trắng làm nên , nên đánh giá của mình là :

1-5x nếu như là sv hoàn toàn mới thì njn đi team hoặc kèm theo hlr ! Với 1 sv mới thì bao h team luôn luôn tốt hơn solo. thậm chí có thể nói là x2 lần solo

Còn về né của njn thì còn tuỳ mỗi sv nhé . Như bên US thì 10x mang doge vô dụng . từ 1-7x mình chưa mang lần nào nên ko biết. từ 8x thì mình dc tư vấn thử mang doge của 1 ng` bạn bên dzo. mình làm 1 set ful doge 15 và train vẫn uống máu như thường , thậm chí là nhìu hơn mang def

Sau đó mình thử mang áo ful doge 15 8x +6 và bộ gear 8x ful def 8. mang kiểu này train theo pt rất ít tốn máu . tỉ lệ quái crit mình thấp . ko ăn hết crtit quái nữa . còn solo thì vẫn uống máu @@

Có nhìu bác nghĩ mang đồ vip thì train được à :)). Với set đồ như trên mình đánh reg 105 vẫn phải repot như cơm bữa nhé. chứ ko có chuyện auto hơn 2h :)). Nếu đi kèm với hlr thì mình có thể đánh sup nhưng vẫn phải repot.

Các bác nghĩ cho 1 con hlr và 1 con njn đi chung thì nhanh à. :)). 1 con njn đánh 1 lần 1 con quái . exp 1 con chia cho 2 thằng thì lẹ chắc :)). Trường hợp này chỉ nhanh nếu đi vs bld có knap ( mở rộng túi )

Cuối dùng thì pt vẫn lợi hơn team nhé . Còn về lv thì 1x-> 10x -13x đồ vip cỡ vẫn cần có pt chứ ko phải ko cần đâu :))
Nên với mỗi sv mới thì mọi người nên tìm 1 team để đi chung. điều đó rất có lợi. còn hơn là ngồi thẩm du 1 mình ;))

À, sáng đọc bên topic khí công ninja mà cười bể bụng với mấy cái coppy paste ko ghi nguồn =))
PT lợi hơn team là cái gì vậy sếp ^^

Thật sự chả thể hiểu dc sếp nói cái gì nữa, nói loạn xạ dek ý gì ra ý gì, nhưng thông báo sếp là em auto ninza 30 giờ vẫn còn chưa hết máu, sếp auto ko dc 2h gì sếp gà ^^

MrShj

Thượng Úy
đúng thật nếu sv mới , với 1 bộ set trắng chưa có ngọc mà full op thì solo quả là 1 điều kiện khá khó cho njnja , tuy nhjen nếu solo = cấp hoăc thấp hơn 1 chut và miệt mài thì đua lv vẫn có cái lợi . PT ít kỹ năng hơn solo .

MomoSumiChan

Binh Nhất
vì có người ko bít cách chơi, nói bừa thế thôi, có đồ hay ko đồ gì vẫn solo được, ko tin vào game Đông Nam lột đồ ra solo cho coi là biết liền chứ gì đâu. Người muốn nhàn thì cứ PT, chịu khó ngồi canh máu sâm các cái thì solo

Vietdj29

Binh Nhì
Vãi các bác chơi njn =))

Gear của mình có :

Earing ab+2 x2
Nẹck def 25
amor 95 ful def 10 [6]
amor 105 ful doge 15 [6]

Cuối dùng thì pt vẫn lợi hơn solo nhé . Còn về lv thì 1x-> 10x -13x đồ vip cỡ vẫn cần có pt chứ ko phải ko cần đâu :))

Ng ta cầm acc 11x sever TD và acc 12x nin bên DN mà chưa dám hô kinh nghiệm,bạn mới 10x mà vào gớm quá,bái phục bạn,ng ta đang góp ý với nhau bạn lao vô buồn cười,vãi kinh nghiệm 10x

Vietdj29

Binh Nhì
vì có người ko bít cách chơi, nói bừa thế thôi, có đồ hay ko đồ gì vẫn solo được, ko tin vào game Đông Nam lột đồ ra solo cho coi là biết liền chứ gì đâu. Người muốn nhàn thì cứ PT, chịu khó ngồi canh máu sâm các cái thì solo
Thôi kệ ng ta thẩm du,mày ko kinh nghiệm băng ng ta đâu,ng ta có kinh nghiệm 10x cơ mà,kinh nghiệm solo nin chưa đc 2h,vkl

alexgodric

Gia nhập giang hồ
nhiều bạn đọc ko kĩ đã vội ném gạch người ta. reg 105 ở đây là quái 105, ninja mang set như trên thì nai lưng ra cày ko tới 2h đã phải repot 1 lần.

mình thấy bạn ấy nói đúng chứ chả sai quái gì đâu mà đã vội ném gạch vội, ninja pt hlr thì chỉ có lỗ chứ chả thấy lời, càng lên cao càng lỗ vì quái chủ động dame to, hlr hút quái thì chưa kịp buff đã lăn đùng ra chết. còn set né thì mình cũng test thử hồi 7x rồi, thua cả set def nữa. các bạn cày lv cao quen rồi đem áp dụng xuống lv thấp ko có gì cả thì giúp dc gì đâu?

MomoSumiChan

Binh Nhất
Bạn mới cần coi lại ấy. Set nó pro thế thì solo ở đâu ko dc, cầm set ấy tui đánh tuốt 11x luôn chứ nói gì 105, còn chuyện set né thì solo vẫn được, chỉ tại các bạn ko chịu khó thôi. Còn chuey65n muốn Nin solo lẹ, tôi ko bảo pt với DF, mà là cho DF buff free, bạn có hiểu dc chữ buff free là sao ko, nghĩa là Nin solo rồi log df vào canh ++ cho nó solo, hiểu chưa. Hơi cực, nhưng mà bạn muốn giỏi thì phải học, muốn ăn phải lăn vào bếp, muốn solo lẹ mà hưởng đồ nhìu thì phải ngôi canh máy buff vậy thôi

Vietdj29

Binh Nhì
nhiều bạn đọc ko kĩ đã vội ném gạch người ta. reg 105 ở đây là quái 105, ninja mang set như trên thì nai lưng ra cày ko tới 2h đã phải repot 1 lần.

mình thấy bạn ấy nói đúng chứ chả sai quái gì đâu mà đã vội ném gạch vội, ninja pt hlr thì chỉ có lỗ chứ chả thấy lời, càng lên cao càng lỗ vì quái chủ động dame to, hlr hút quái thì chưa kịp buff đã lăn đùng ra chết. còn set né thì mình cũng test thử hồi 7x rồi, thua cả set def nữa. các bạn cày lv cao quen rồi đem áp dụng xuống lv thấp ko có gì cả thì giúp dc gì đâu?
Bạn đáng sợ quá đấy,đao cùi thì solo 2h repot nghe hợp lí chứ nin mà kêu 2h ấy hả,quái đánh nin miss liên tục,còn bạn đừng kêu bọn tôi cày lv cao quen rồi,lv cao thì cũng phải bò từ lv1 lên,sever mới mở thì cái gì tra hiếm,ng ta ko phai lăn lộn kiếm từng viên né tránh 1 à,chắc mình nghĩ chỉ có bạn mới nghiên cứu kĩ về nin dưới 7x nhỉ?

thantuycung

Binh Nhì
chưa biết ngọc giai đoạn đầu max là bao nhiêu mà phán né 8 né 10 như dzo. haiz. tóm lại k có ngọc để mà op đâu. thời kì đầu vẫn phải nói là gd 1x -4x trước đã cái chuyện 6x -10x k có item hỗ trợ exp đâu - lâu vãi chà .. chưa dám nghĩ :)
nin gd đầu nếu như hết thời gian tốc kick ngồi nhìn ẻm đánh chay thì biết dame bé thế nào ( chỉ khi đánh liên hoàn dame ms lớn đượ - chắc gì đã max LHPV). nói gì thì nói như topic kia kêu Nin thọt ra sao khi k có kẹp chay đã phản ánh lên rằng Nin khó sống trong gd đầu.

daikapham

Gia nhập giang hồ
Vãi các bác chơi njn =))

Gear của mình có :

Earing ab+2 x2
Nẹck def 25
amor 95 ful def 10 [6]
amor 105 ful doge 15 [6]

hlr la j the ban

Stone_Kids

Gia nhập giang hồ
nija nhiều người không thích vì nó hơi yểu yểu như con gái tí ,với lại nhìn hơi giống( bê đê )...:))

Kragyon

Gia nhập giang hồ
ninja thì mình đang chơi 1 con trong server global :) nói thật là hok nên chơi ninja tại vì ninja chỉ farm chay thôi hok farm bằng skill dc, tại ninja hok có phẩn nộ như các char khác, đó là ý kiến của mình về ninja.
còn muốn chơi ninja thì cũng dễ thôi len lvl 10 làm nv lấy đồ tân thủ là có thể train lên 60 chỉ cần đánh chay :) còn tiền thì khỏi lo version này đánh quái dc nhiều tiền với Ki lắm(Ki là cái dùng để học skill) set tân thủ lvl10 còn vk thì theo thời đại ép tấn công(hok phải công lực) là train ngon lành cành đào, lên dc 60 rồi là coi nhu ninja hết đất chơi :D hết pk dc luôn :)) tại ninja pk phải chạy rồi đánh lén lấy phẩn nộ, mà up dc phẩn nộ lvl5 thì 1 hit 1 kill :) khỏi bàn cải tại vì rage lvl5 +150%clvc,100% crit :) ah` mà muốn pk ninja thì phải làm 1 cây clvc riêng để đó dùng khi pk.
Mình viết vậy thôi có gì muốn hỏi cứ nói mình sẽ tl thêm :)

Bên trên