TRƯNG CẦU Ý DÂN Các tin đồn ác ý triệt hạ sv

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Em đã nói trước rồi, có thể có những cái Kteam bảo không quan trọng, không ảnh hưởng lớn thì cứ fix cho xong không cần thông báo. Và cũng vì không thông báo nên mới tạo ra dư luận, Kteam không thể bảo gamer không được suy nghĩ linh tinh, tiêu cực mà phải luôn tin tưởng Kteam được. Có người này người kia. Giải quyết vấn đề đơn giản này chỉ cần 1 cái thông báo để trấn an dư luận. ( Điển hình là cái Q4)
Về vấn đề 9- Tà.
Nếu đã là Event thì Event chung cho cả Server, không thể nói thông số như thế thì phải hỗ trợ này nọ. chơi bên nào là do người ta tự nguyện. Có thể khắc phục bằng chính gamer thế lực đó kêu gọi thêm hoặc hỗ trợ nhau để cùng phát triển. ( Điển hình như Rinas)
Về Fix lỗi đã rất nhiều anh em than phiền khí công cung 9x và delay dame chay của các Char rất là ảo nhưng vẫn chưa thấy Kteam xem xét. Dẫn đến vào TLC chết không hiểu vì sao chết. ( hỏi sao không nản)
Về bán Item Kshop, Server thì lúc nào cũng trên tinh thần hỗ trợ người chơi không phân biệt Đại gia hay không. Vậy sao không mở bán bùa 1-3 trên kshop với giá trung bình để người chơi có cơ hội trải nghiệm đồ mạnh. ( Về kinh doanh để duy trì server thì cái này lấy số lượng nên rất thích hợp, người chơi đông canh tranh nhau nhiều hơn)
Cuối cùng nói đến Loser, nếu 1 thời gian sau nữa các tình trạng trên vẫn chưa khắc phục thì Kteam mới thật sự là những Loser. ( Câu này không phải đả kích, mà là mong muốn Kteam ngồi lại bàn kĩ hơn để tìm ra hướng tốt nhất)
P/s Anh @Lion_King em chỉ nói trên tinh thần đóng góp giúp server cải thiện, nên mong anh bình tĩnh sau khi đọc.
Xin lỗi em, đó là góc nhìn của em, ích kỉ cho bản thân. Anh hỏi em bài toán 1 tháng sau chỉ còn 9 chơi với nhau, em sẽ làm gì ? Server sẽ như thế nào ? Là người vạch ra hướng đi của cả 1 server, e phải lo chuyện làm sao cho cân bằng sv hay ko ? Trong mắt anh, 9 hay Tà nó ko tồn tại, cái quan trọng nhất vẫn là server chứ chẳng nghiêng 1 bên nào cả, nhìn những thứ a làm thì biết, thích thì thử liệt kê xem a thiên vị 9 ở chỗ nào, tà ở chỗ nào :)

Vụ khí công cung và delay dame chắc a ko cần nhắc nữa, các page sau đã có người trả lời cho e rồi. Chơi game riết bọn e ỷ lại ko chịu tìm tòi, kiểu người khác làm được mình k o làm đc thì mặc định là bug ... Khi nghe em bảo Cung có skill AOE là a đã ngớ người ra rồi vì từ thuở khai sinh lập địa, a ko nhớ mình code 1 dòng chức năng nào như thế cả. Game cái hay là có này có kia, char này khắc chế char kia, cho nên TLC cái tên nó đã nói lên đây là cuộc chiến cả thế lực, char nào bem tượng, char nào PK, char nào thủ, đó là kí ức của anh về những trận đấu ngày xưa... Giờ bảo sao mặc ULPT mà con Cung full pill đánh đâu thế anh cũng thua :)) Cung đánh đau thì cả 2 cùng đau ko riêng gì 9 hay Tà đâu.

Về bùa 1~3, trước khi nói đến vấn đề này, a vẫn ko quên 1 số thanh niên bên Tà chửi anh sml trên FB vụ lạm phát :) Bây h anh em lên 10x xem thấm thía được cái việc lạm phát nó như thế nào nhé :) Còn muốn bán rẻ, thì em ngay từ bây giờ vứt đi cái tư tưởng đồ phải hiếm, bán giá cao thì okay mọi thứ easy cực kì cho bọn anh, hút máu mà ? Tội gì ko làm ? Nếu đã ko phải lo vụ item hiếm, thì trời ơi đã tha hồ bán tha hồ thu tiền quan tâm mợ gì bữa đực bữa cái cho đau đầu :))

Cả bài của em a chỉ thấy 1 góc nhìn, ngoại trừ khoản thông tin - hầu hết là bọn em tự chém gió nhau, đồn bậy và khuếch đại nó, server vẫn đứng vững ở đấy qua bao nhiêu cuộc không kích :) Và những thứ đó bọn a tự tin đã kiểm soát NHANH - GỌN - TỐT ko cần gì để phải thông báo. Tuy nhiên, rút kn, từ giờ trở đi anh sẽ thông báo để mấy thằng sắp mở server k o có cớ đồn bậy nữa :))

Ngoài ra, anh thấy chả có điểm nào trong bài của e để mà khắc phục cả.

Reality

Gia nhập giang hồ
Ngày xưa nếu ai gắn bó với hiệp khách HomeViet chắc cũng biết nhân vật zZzDoanLangzZz, ảnh dưới đây là của anh Vũ chụp trước kèo solo với hắn. zZzDoanLangzZz nổi chơi ngông, gom tất cả ngọc xịn nhất sever đập vào cái vũ khí 8x sau đó phi shop, gây thù chuốc oán với cả sever, thách đấu những trận PK cược lớn khiến cả sever ở đâu cũng xôn xao bàn tán. Sau này mới biết đó là GM vào làm giảm lạm phát và hâm nóng game (cả cua gái nữa). Nghĩ lại thì GM đó xử lý rất tài tình khi mà sever đang dần nhạt đi.

Mình nghỉ HK từ thời HomeViet lên 4.0 do công việc bận, nhưng vẫn lang thang tất cả các forum game HK (ko biết do thói quen hay vẫn còn đam mê nữa :D) Hnay tự nhiên nhớ lại ngày xưa nên mạo muội lập ních nói vài câu.

nhatthiem113

Thiếu Úy
Xin lỗi em, đó là góc nhìn của em, ích kỉ cho bản thân. Anh hỏi em bài toán 1 tháng sau chỉ còn 9 chơi với nhau, em sẽ làm gì ? Server sẽ như thế nào ? Là người vạch ra hướng đi của cả 1 server, e phải lo chuyện làm sao cho cân bằng sv hay ko ? Trong mắt anh, 9 hay Tà nó ko tồn tại, cái quan trọng nhất vẫn là server chứ chẳng nghiêng 1 bên nào cả, nhìn những thứ a làm thì biết, thích thì thử liệt kê xem a thiên vị 9 ở chỗ nào, tà ở chỗ nào :)

Vụ khí công cung và delay dame chắc a ko cần nhắc nữa, các page sau đã có người trả lời cho e rồi. Chơi game riết bọn e ỷ lại ko chịu tìm tòi, kiểu người khác làm được mình k o làm đc thì mặc định là bug ... Khi nghe em bảo Cung có skill AOE là a đã ngớ người ra rồi vì từ thuở khai sinh lập địa, a ko nhớ mình code 1 dòng chức năng nào như thế cả. Game cái hay là có này có kia, char này khắc chế char kia, cho nên TLC cái tên nó đã nói lên đây là cuộc chiến cả thế lực, char nào bem tượng, char nào PK, char nào thủ, đó là kí ức của anh về những trận đấu ngày xưa... Giờ bảo sao mặc ULPT mà con Cung full pill đánh đâu thế anh cũng thua :)) Cung đánh đau thì cả 2 cùng đau ko riêng gì 9 hay Tà đâu.

Về bùa 1~3, trước khi nói đến vấn đề này, a vẫn ko quên 1 số thanh niên bên Tà chửi anh sml trên FB vụ lạm phát :) Bây h anh em lên 10x xem thấm thía được cái việc lạm phát nó như thế nào nhé :) Còn muốn bán rẻ, thì em ngay từ bây giờ vứt đi cái tư tưởng đồ phải hiếm, bán giá cao thì okay mọi thứ easy cực kì cho bọn anh, hút máu mà ? Tội gì ko làm ? Nếu đã ko phải lo vụ item hiếm, thì trời ơi đã tha hồ bán tha hồ thu tiền quan tâm mợ gì bữa đực bữa cái cho đau đầu :))

Cả bài của em a chỉ thấy 1 góc nhìn, ngoại trừ khoản thông tin - hầu hết là bọn em tự chém gió nhau, đồn bậy và khuếch đại nó, server vẫn đứng vững ở đấy qua bao nhiêu cuộc không kích :) Và những thứ đó bọn a tự tin đã kiểm soát NHANH - GỌN - TỐT ko cần gì để phải thông báo. Tuy nhiên, rút kn, từ giờ trở đi anh sẽ thông báo để mấy thằng sắp mở server k o có cớ đồn bậy nữa :))

Ngoài ra, anh thấy chả có điểm nào trong bài của e để mà khắc phục cả.
Thứ 1: Trong bài viết em đang nói vấn đề Event để cân bằng 9- Tà đó anh. Đó là Event chung, nếu đã có ý định cân bằng 9- Tà thì thêm 1 dòng thông báo phía sau ( Do thế lực 9- Tà đang suy yếu nên vận động anh em tham gia) --> Cũng chỉ là cái thông báo ( Anh và em cùng đứng vào vị trí 1 người vừa vào chơi server là hiểu ý em)
Thứ 2: Bây giờ em thắc mắc delay dame sao không thấy dame nhảy lên ( thậm chí không tuột máu do kẹp) mà lại mất máu. Em là người chơi em cần thấy dame họ vào mình như thế nào để mà buid đồ, em cần được giải thích. Anh là người mở server, thì anh phải giả đáp thắc mắc cho người chơi.
Thứ 3: Trước giờ em chưa hề lập 1 topic hay thậm chí nói là buid đồ xong giờ bán lại không được giá, em chơi giải trí và ủng hộ server theo khả năng của mình, không hề có ý đâu tư hay buôn bán gì trong server này cả. Anh nói thế là oan cho em rồi.
Cuối cùng vấn đề là cái thông tin, đã bao nhiêu lần từ lúc open server, bao nhiêu cuộc công kích rồi lag dis bọn em phải sống chung với lũ liên tục và biết bao nhiêu lần và bao nhiêu người phải chờ đợi chỉ 1 dòng Thông báo từ 4rum hoặc FB.
Chốt lại em hoàn toàn đứng ngoài cuộc chiến 9- Tà (cái này em đã hứa với anh trên FB), em chỉ đang góp ý qua những gì mình chơi và trải nghiệm thôi.

lại có ý kiến bán 1-3 giá rẻ cho a em trải nghiệm. Bán cái CTP cùi cùi thôi đã bị nói là hút máu rồi. Lúc mới mở SV a e kêu gọi ko 1-3, cho rớt ít đồ hiếm. Rồi jo có người sẵn sàng bỏ 1 đống tiền to ra làm đồ khủng, thì các a e còn lại lại đòi giảm giá đồ đạc, giảm giá 1-3 cho a e cùng trải nghiệm thế nghĩa là sao?

Rồi 9x hết rồi gold vẫn 100m 100k, móa làm đếu gì có đồ mà train mà vẫn thết gào lạm phát. Thế jo cho 1-3 tràn lan rồi đồ các ông đi phi shop cho nhanh

P/s Biết sao chợ mua bán ảm đạm, đồ mất giá ko? Vì lúc SV mới các bố hành mấy anh em gian thương, mấy farmer ác quá, coi họ như có rác như mấy thằng phá game. Họ đi hết rồi, méo ai buôn bán cho nữa thì nó chả ế ẩm.

ThienDiem

Trung Sĩ
lại có ý kiến bán 1-3 giá rẻ cho a em trải nghiệm. Bán cái CTP cùi cùi thôi đã bị nói là hút máu rồi. Lúc mới mở SV a e kêu gọi ko 1-3, cho rớt ít đồ hiếm. Rồi jo có người sẵn sàng bỏ 1 đống tiền to ra làm đồ khủng, thì các a e còn lại lại đòi giảm giá đồ đạc, giảm giá 1-3 cho a e cùng trải nghiệm thế nghĩa là sao?

Rồi 9x hết rồi gold vẫn 100m 100k, móa làm đếu gì có đồ mà train mà vẫn thết gào lạm phát. Thế jo cho 1-3 tràn lan rồi đồ các ông đi phi shop cho nhanh

P/s Biết sao chợ mua bán ảm đạm, đồ mất giá ko? Vì lúc SV mới các bố hành mấy anh em gian thương, mấy farmer ác quá, coi họ như có rác như mấy thằng phá game. Họ đi hết rồi, méo ai buôn bán cho nữa thì nó chả ế ẩm.
Like !
Vấn để gold mới đây có 2 topic thảo luận nhưng chưa có GM nào lên tiếng .
Gold vẫn giữ giá hiện tại 100-110m/100k cho đến tháng sau thì 10x xài set 9x mà chơi tiếp .

ngocquyet131993

Binh Nhì
Em nói thật. Gạch đá e nhận.
Em bên tà acc JoeKim. Đầu tư hay ko với em khoan nói.
Cái e thích nhất ở TLC 3 là đông vui vkl ra. Tuy 9 win. Nhưng vui lắm.
Hôm nay vào TLC 3 tà ít vkl.
Thánh Hari với subtlc chăm sóc đặc biệt e.
Tà thua sml. Em cảm giác 9 nhường 1 chút cho tà.
Nhưng nói thật. Kinh doanh hay mua bán làm dâu trăm họ. TẶNG 1 VÀI THANH NIÊN ĐÒI HỎI NHƯ SAU :
- BỚT XẠO LỒN XẠO LÁ ĐI ( NHƯ PhuongSo, Mjc mới đáng nể - Than ít thôi )
- BỚT ĐÒI HỎI ĐI. ĐM ĐƯỢC VOI ĐÒI TIÊN. ĐÃ NÓI TIÊU CHÍ SV NÀY LÀ CÙNG ACE ÔN LẠI KỈ NIỆM XƯA. CHỨ ĐÉO PHẢI TỰ SƯỚNG 1 MÌNH
- CHAR NÀO CŨNG CÓ LỢI CŨNG CÓ YẾU.
- THỬ LÚC TRƯỚC CUNG VÀO TLC XEM CÓ BỊ ĂN HÀNH KO ? CÒN GIỜ NHÌN SUBTLC VỚI BINGANHOA HAY MỚI ĐÂY NHẤT LÀ HARI VÀ MRTEO XEM CÓ SML KO.
- ĐI TLC THÌ ĐÉO ĐI. HOẠT ĐỘNG THÌ ĐÉO THAM GIA. CỨ CẮM ĐẦU TRIAN XONG NHẶT ĐƯỢC ĐỒ NGON BÁN. HỎI SAO MÌNH YẾU. RỒI BẮT MỞ VK 1 3 GIÁ RẺ. CMN THỬ NGUYÊN 1 SV AI CŨNG MẠNH THÌ DẸP MẸ CÁI SV ĐI CHO LÀNH.
- ĐKM CHƠI GAME GIẢI TRÍ CHỨ ĐÉO PHẢI HỘI NGHỊ BÀN TRÒN. MÀ LỘN CÁI BÀN.
- ĐKM GIỜ MẤY THÁNH RÀNH 1 NGÀY TẬP TRUNG VÀO TLC TOÀN TẬP 9 CÓ. TÀ CÓ ĐÔNG ĐỦ HẾT THỬ XEM CÓ VUI KO. CẢM GIÁC CÓ BỒI HỒI KO ? HAY CỨ CẮM ĐẦU TRIAN RỒI MỞ VK 1 3 OP ĐỒ MẠNH ĐI PK VỚI QUÁI ?

GhostxLove

Hạ Sĩ
Em nói thật. Gạch đá e nhận.
Em bên tà acc JoeKim. Đầu tư hay ko với em khoan nói.
Cái e thích nhất ở TLC 3 là đông vui vkl ra. Tuy 9 win. Nhưng vui lắm.
Hôm nay vào TLC 3 tà ít vkl.
Thánh Hari với subtlc chăm sóc đặc biệt e.
Tà thua sml. Em cảm giác 9 nhường 1 chút cho tà.
Nhưng nói thật. Kinh doanh hay mua bán làm dâu trăm họ. TẶNG 1 VÀI THANH NIÊN ĐÒI HỎI NHƯ SAU :
- BỚT XẠO LỒN XẠO LÁ ĐI ( NHƯ PhuongSo, Mjc mới đáng nể - Than ít thôi )
- BỚT ĐÒI HỎI ĐI. ĐM ĐƯỢC VOI ĐÒI TIÊN. ĐÃ NÓI TIÊU CHÍ SV NÀY LÀ CÙNG ACE ÔN LẠI KỈ NIỆM XƯA. CHỨ ĐÉO PHẢI TỰ SƯỚNG 1 MÌNH
- CHAR NÀO CŨNG CÓ LỢI CŨNG CÓ YẾU.
- THỬ LÚC TRƯỚC CUNG VÀO TLC XEM CÓ BỊ ĂN HÀNH KO ? CÒN GIỜ NHÌN SUBTLC VỚI BINGANHOA HAY MỚI ĐÂY NHẤT LÀ HARI VÀ MRTEO XEM CÓ SML KO.
- ĐI TLC THÌ ĐÉO ĐI. HOẠT ĐỘNG THÌ ĐÉO THAM GIA. CỨ CẮM ĐẦU TRIAN XONG NHẶT ĐƯỢC ĐỒ NGON BÁN. HỎI SAO MÌNH YẾU. RỒI BẮT MỞ VK 1 3 GIÁ RẺ. CMN THỬ NGUYÊN 1 SV AI CŨNG MẠNH THÌ DẸP MẸ CÁI SV ĐI CHO LÀNH.
- ĐKM CHƠI GAME GIẢI TRÍ CHỨ ĐÉO PHẢI HỘI NGHỊ BÀN TRÒN. MÀ LỘN CÁI BÀN.
- ĐKM GIỜ MẤY THÁNH RÀNH 1 NGÀY TẬP TRUNG VÀO TLC TOÀN TẬP 9 CÓ. TÀ CÓ ĐÔNG ĐỦ HẾT THỬ XEM CÓ VUI KO. CẢM GIÁC CÓ BỒI HỒI KO ? HAY CỨ CẮM ĐẦU TRIAN RỒI MỞ VK 1 3 OP ĐỒ MẠNH ĐI PK VỚI QUÁI ?
bữa giờ mình ko có dính tới vụ này đứng ngoài theo dõi thôi , mà sao ... capslock chửi ghê vậy ~X( thấy có chủ ý nhắm tới 1 vài ng nhỉ , inbox chửi cho nhiệt , đừng ngại , dc mấy ng đòi bùa 1-3 đâu mà =))
"NHƯ PhuongSo, Mjc mới đáng nể - Than ít thôi" chưa hiểu câu này lắm :-??

ThienDiem

Trung Sĩ
bữa giờ mình ko có dính tới vụ này đứng ngoài theo dõi thôi , mà sao ... capslock chửi ghê vậy ~X( thấy có chủ ý nhắm tới 1 vài ng nhỉ , inbox chửi cho nhiệt , đừng ngại , dc mấy ng đòi bùa 1-3 đâu mà =))
"NHƯ PhuongSo, Mjc mới đáng nể - Than ít thôi" chưa hiểu câu này lắm :-??
Tui đây cũng đéo hiểu :))

ngocdoan

Binh Nhì
9 đi tlc chiến thuật rất rõ ràng, tập trung dame tượng, boss PS def tượng, xong thì pk, mà pk khôn vkl, nhắm ko lại là chạy, tất cả các acc đều như thế. Ai bảo tà đoàn kết, đoàn đoàn cl nhé. Ngta đi có chiến thuật rõ ràng, ưin là đương nhiên, lại còn cho nhau mượn đồ các kiểu. Mình acc tà, đi tlc3 đồ ko cùi lắm cơ mà cũng ko kill dc ai, công nhân chiến thuật hay vl

Bên trên