TRƯNG CẦU Ý DÂN Các tin đồn ác ý triệt hạ sv

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Hi all,

Dạo gần đây chiến tranh trong game thôi chưa đủ, bằng cách nào đó, bên Tà luôn luôn có 1 nhận định rằng, GM ở cái sv toàn giúp bên 9, hở việc gì ra cũng là bao che 9, và cứ truyền miệng qua lại đến nỗi nó thành 1 thói quen và mặc định.

Các bạn chỉ là LOSER ko hơn ko kém.

Đến các việc đi off để nghe mình chia sẻ, còn ko dám đi, các bạn bình luận mạnh mẽ trên FB để được gì? Trong slide thuyết trình, mình dành hẳn 1 dòng để nói việc các bạn Tà Phái đang muốn cạnh tranh 1 cách tiêu cực, và cách tiêu cực đó chính là mọi thứ vạn vật trên đời đều có 1 nguyên do: GM bênh vực 9 phái.

9 phái không nuôi KTeam 1 ngày nào!

Mình đã nói nhiều trong buổi offline, nhưng mình nghĩ vẫn là chưa đủ. Chỉ nói sơ đã mất 2 tiếng bây h mình muốn nói lại. Trở lại cách đây mấy tháng thôi, khi số lượng Tà Phái áp đảo 9 Phái, BQT đành ra events tặng 2 cục EXP cho các bạn mới tham gia 9 phái để cân bằng. Các bạn phản ứng như thế nào?

Các bạn chơi game bằng lòng đố kị và ích kỉ

Số lượng là cái duy nhất BQT có thể can thiệp được, nếu điều đó xảy ra với Tà, thì BQT cũng sẽ làm điều tương tự. Các bạn cứ nghỉ xem, nếu TLC cứ kéo dài tình trạng như thế trong vòng 1 tháng, server sẽ còn Tà và Tà, lúc đó ai chơi ? Lên cao hơn 1 chút, các sự kiện đôi bên không có, ko thể ra được bất cứ events gì vì PK đâu còn? Liệu trụ được qua Tết ko ? Số lượng 9 đã ít, nếu ko có người mới join vào, các bạn vác đồ hạng nặng đi đánh ai ? Và số lượng là cái duy nhất BQT có thể can thiệp, còn chất lượng thì đó là việc các bạn tự thân, sao mình can thiệp được?

Trở về vấn đề G4, mình nghe các bạn đồn rất nhiều trên FB, là GM @Dương Bất Công giúp 9 phái. Các bạn hèn, rất hèn, vì nếu có điều này xảy ra, 1 topic trên 4rum là kể cả là người xây nền mống vững chắc cho game bây h, cũng phải ra đi. Các bạn từng gọi mình là hitler cơ mà :)) Cái ngu của DBP là đối thoại với các bạn trong game, cái mà DBP ko làm giỏi. Khi các bạn 9 làm không được G4, thì DBP phải đích thân đi check, và đúng là có lỗi lên TTC thật. Thế câu hỏi đặt ra là tại sao bên Tà ko bị ? Và @Ruby vẫn đi giúp up G ầm ầm? Là bởi bì @Ruby biết đc cái trick để tránh ko dính lỗi kia mà thôi.

Có lỗi thì phải FIX - bằng mọi giá.

Quay trở lại đợt bảo trì đầu năm gần đây, xảy ra đợt Dupe Item lớn lí do là vì các bạn yêu cầu chỗ để cất áo choàng, thế là lục đục làm thêm túi áo choàng để cất. Mà túi thì nguyên lí nó vẫn như 1 cái kho mà thôi, có điều làm chưa xong (item chưa ra) mà ko test kĩ dẫn đến việc cứ bỏ item vào kho chung là bị sinh ra 1 cái (có chung ID, tức là nó hiện ở 2 nơi nhưng chúng vẫn là 1 cái). Danh sách người bị lên đến 237 người quá nhiều, đặc biệt có 1 số người (3 người) lấy account ghẻ ra đi dupe mấy thứ linh tinh ko đáng kể. Xét thấy đây là lỗi của sv, trong đêm BQT đã phải tra giao dịch và hoàn trả (hơn 3000 hành động) về lại thời điểm ban đầu, và ko truy cứu vì dù gì cũng là lỗi của mình và người chơi hoàn toàn ko cố ý.

Nói thêm, lúc tra thì mình chỉ quan tâm tới Account và Player name thôi nhé, ko ai rãnh đi nhìn vào cái THẾ LỰC đâu mà bảo là bao che cho 9. Khéo mình đăng danh sách, số lượng tà còn nhiều hơn đấy. Vụ này @KhanhTran là người báo bug, nhưng chắc vì chém gió trên FB lỡ đà, bên tà tưởng bug đc nhiều lắm cho du di :))

Bên Tà, mình biết có 1 số "đường dây" đang muốn nhân cơ hội đạp đổ sv, 1 số gian thương làm ăn không được, điển hình vụ MrTeo bán đâu đó tầm 15 viên ngọc, bị đồn thổi lên 60 viên bao nhiêu cũng có... 1 số khác thì chuẩn bị mở server private (ai chắc mọi người sẽ biết thôi). Và cái dở của các bạn là HÙA theo đám đông vì các bạn chả biết cái gì cả, nguồn tin duy nhất là từ miệng thằng bạn mà ra, không kiểm chứng, không 1 chút xác minh... Tại sao cái 4rum lớn thế này, BQT chờ chực để lấy số mấy thằng trục lợi lại ko dám lên đây tạo topic ? Hay sợ BQT xoá topic để bênh vực ???

Nói đến đây, mình cũng muốn nhắn đến các bạn Tà Phái và cả 9 Phái, chơi game có hơn có thua, nhưng đừng tiêu cực quá. Bên Tà cũng có rất nhiều người mình rất ngưỡng mộ, bác Khuê, @Ruby, @Mjckey ... Vẫn đang âm ủ để gầy dựng lại Tà Phái, đó là sự tích cực.

Các bạn cùng hùa nhau bán acc, delete này delete nọ, thì để làm gì ? Tự tay chặt mất đứa con mình, xoá bỏ chỗ chơi mình. Rồi nếu YulgangVN không tồn tại, các bạn có tìm lại được bạn bè, những kỉ niệm xưa không?

dao xuan thien

Binh Nhì
Hi all,

Dạo gần đây chiến tranh trong game thôi chưa đủ, bằng cách nào đó, bên Tà luôn luôn có 1 nhận định rằng, GM ở cái sv toàn giúp bên 9, hở việc gì ra cũng là bao che 9, và cứ truyền miệng qua lại đến nỗi nó thành 1 thói quen và mặc định.

Các bạn chỉ là LOSER ko hơn ko kém.

Đến các việc đi off để nghe mình chia sẻ, còn ko dám đi, các bạn bình luận mạnh mẽ trên FB để được gì? Trong slide thuyết trình, mình dành hẳn 1 dòng để nói việc các bạn Tà Phái đang muốn cạnh tranh 1 cách tiêu cực, và cách tiêu cực đó chính là mọi thứ vạn vật trên đời đều có 1 nguyên do: GM bênh vực 9 phái.

9 phái không nuôi KTeam 1 ngày nào!

Mình đã nói nhiều trong buổi offline, nhưng mình nghĩ vẫn là chưa đủ. Chỉ nói sơ đã mất 2 tiếng bây h mình muốn nói lại. Trở lại cách đây mấy tháng thôi, khi số lượng Tà Phái áp đảo 9 Phái, BQT đành ra events tặng 2 cục EXP cho các bạn mới tham gia 9 phái để cân bằng. Các bạn phản ứng như thế nào?

Các bạn chơi game bằng lòng đố kị và ích kỉ

Số lượng là cái duy nhất BQT có thể can thiệp được, nếu điều đó xảy ra với Tà, thì BQT cũng sẽ làm điều tương tự. Các bạn cứ nghỉ xem, nếu TLC cứ kéo dài tình trạng như thế trong vòng 1 tháng, server sẽ còn Tà và Tà, lúc đó ai chơi ? Lên cao hơn 1 chút, các sự kiện đôi bên không có, ko thể ra được bất cứ events gì vì PK đâu còn? Liệu trụ được qua Tết ko ? Số lượng 9 đã ít, nếu ko có người mới join vào, các bạn vác đồ hạng nặng đi đánh ai ? Và số lượng là cái duy nhất BQT có thể can thiệp, còn chất lượng thì đó là việc các bạn tự thân, sao mình can thiệp được?

Trở về vấn đề G4, mình nghe các bạn đồn rất nhiều trên FB, là GM @Dương Bất Công giúp 9 phái. Các bạn hèn, rất hèn, vì nếu có điều này xảy ra, 1 topic trên 4rum là kể cả là người xây nền mống vững chắc cho game bây h, cũng phải ra đi. Các bạn từng gọi mình là hitler cơ mà :)) Cái ngu của DBP là đối thoại với các bạn trong game, cái mà DBP ko làm giỏi. Khi các bạn 9 làm không được G4, thì DBP phải đích thân đi check, và đúng là có lỗi lên TTC thật. Thế câu hỏi đặt ra là tại sao bên Tà ko bị ? Và @Ruby vẫn đi giúp up G ầm ầm? Là bởi bì @Ruby biết đc cái trick để tránh ko dính lỗi kia mà thôi.

Có lỗi thì phải FIX - bằng mọi giá.

Quay trở lại đợt bảo trì đầu năm gần đây, xảy ra đợt Dupe Item lớn lí do là vì các bạn yêu cầu chỗ để cất áo choàng, thế là lục đục làm thêm túi áo choàng để cất. Mà túi thì nguyên lí nó vẫn như 1 cái kho mà thôi, có điều làm chưa xong (item chưa ra) mà ko test kĩ dẫn đến việc cứ bỏ item vào kho chung là bị sinh ra 1 cái (có chung ID, tức là nó hiện ở 2 nơi nhưng chúng vẫn là 1 cái). Danh sách người bị lên đến 237 người quá nhiều, đặc biệt có 1 số người (3 người) lấy account ghẻ ra đi dupe mấy thứ linh tinh ko đáng kể. Xét thấy đây là lỗi của sv, trong đêm BQT đã phải tra giao dịch và hoàn trả (hơn 3000 hành động) về lại thời điểm ban đầu, và ko truy cứu vì dù gì cũng là lỗi của mình và người chơi hoàn toàn ko cố ý.

Nói thêm, lúc tra thì mình chỉ quan tâm tới Account và Player name thôi nhé, ko ai rãnh đi nhìn vào cái THẾ LỰC đâu mà bảo là bao che cho 9. Khéo mình đăng danh sách, số lượng tà còn nhiều hơn đấy. Vụ này @KhanhTran là người báo bug, nhưng chắc vì chém gió trên FB lỡ đà, bên tà tưởng bug đc nhiều lắm cho du di :))

Bên Tà, mình biết có 1 số "đường dây" đang muốn nhân cơ hội đạp đổ sv, 1 số gian thương làm ăn không được, điển hình vụ MrTeo bán đâu đó tầm 15 viên ngọc, bị đồn thổi lên 60 viên bao nhiêu cũng có... 1 số khác thì chuẩn bị mở server private (ai chắc mọi người sẽ biết thôi). Và cái dở của các bạn là HÙA theo đám đông vì các bạn chả biết cái gì cả, nguồn tin duy nhất là từ miệng thằng bạn mà ra, không kiểm chứng, không 1 chút xác minh... Tại sao cái 4rum lớn thế này, BQT chờ chực để lấy số mấy thằng trục lợi lại ko dám lên đây tạo topic ? Hay sợ BQT xoá topic để bênh vực ???

Nói đến đây, mình cũng muốn nhắn đến các bạn Tà Phái và cả 9 Phái, chơi game có hơn có thua, nhưng đừng tiêu cực quá. Bên Tà cũng có rất nhiều người mình rất ngưỡng mộ, bác Khuê, @Ruby, @Mjckey ... Vẫn đang âm ủ để gầy dựng lại Tà Phái, đó là sự tích cực.

Các bạn cùng hùa nhau bán acc, delete này delete nọ, thì để làm gì ? Tự tay chặt mất đứa con mình, xoá bỏ chỗ chơi mình. Rồi nếu YulgangVN không tồn tại, các bạn có tìm lại được bạn bè, những kỉ niệm xưa không?
tuy rằng trong stt của bác có nhiều lời chê hơi bị lố, nhưng tôi vẫn thích bác ở cái tính thẳng thắng :)

white

Gia nhập giang hồ
Chắc cũng phải máu dồn lên não lắm mới viết ra nguyên bài như này #:-shạ hoả anh ơi!!

TraiChuaCoVo

Binh Nhất
E luôn ủng hộ sv a ạ. Từ đợt lagg dis bạn bè bỏ sv đi cả nhưng vẫn trụ đấy thôi. Đọc bài này xog đã cởi bỏ tất cả khúc mắc về vụ bug giang hồ đồn thổi. E nghĩ kteam có 1 điểm yếu theo suy nghĩ của e nha. Là công khai thông tin bị chậm hoặc chưa rõ ràng khiến nhìu gamer dù là chân chính cũng bị lung lay theo tin đồn thôi. Như vụ bug này bữa thấy thông báo band acc ai lợi dụng lỗi mà k thấy thông tin j cả

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Mình bên tà và mình biết tà phái xưa kia tà rất mạnh, có 1 MKL 1 con quái vật bất khả chiến bại nhưng đến cuối cùng vì mục đích cân bằng thế lực mà GM đã can thiệp và đưa MKL sang 9 và từ đó chúng ta đều đã thấy thế nào là cân bằng... mình không muốn nói gì thêm vì GM đã nói chúng tôi là những "LOSER tà".

TraiChuaCoVo

Binh Nhất
Mình bên tà và mình biết tà phái xưa kia tà rất mạnh, có 1 MKL 1 con quái vật bất khả chiến bại nhưng đến cuối cùng vì mục đích cân bằng thế lực mà GM đã can thiệp và đưa MKL sang 9 và từ đó chúng ta đều đã thấy thế nào là cân bằng... mình không muốn nói gì thêm vì GM đã nói chúng tôi là những "LOSER tà".
Khi xưa 9 quá ít nên mới ra vụ chuyển đổi thế lực. Tà quá đông vô tất cả tlc đều là tà ông thích k?

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Lại GM can thiệp =)) MKL nó ko muốn đi chả nhẽ dùng vũ lực ép nó qua 9 à buồn cười nhỉ :|

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Xin lỗi bác. Mình là ng chơi cùng MKL từ đầu. Sang 9 là ý muốn chủ quan cá nhân của MKL và mình cũng sang cùng. Nói thật ko ai chuyển thì chúng tôi cũng mua acc mà sang thôi. Thêm nữa, MKL không hề gây mất cân bằng thế lực, chỉ ổn định lại thôi. Khi 9 có 1 team được trang bị đầy đủ vùng lên, cũng là lúc MKL off game chờ ngày đầu quân tà phái. Nhưng bác có hiểu lý do vì sao MKL dừng lại không? Acc ThanhLove đã có ý định xúc rồi.

Em không vơ đũa cả nắm đâu. Nhưng có nhiều thành viên nắm đc vị trí chủ chốt của tà chơi không hề đẹp. Anh em cần thanh lọc lại cách chơi. Và những kẻ đó nên cách ly.

SAOnline

Hạ Sĩ
nhìn dc bề ngoài và ko biết bên trong nó như thế nào =))
MKL lúc đó chỉ đc trâu và đồ đạc võ huân hơn thôi.
A MKL thì máu pk nhưng ổng thỉ pk rất dở, chỉ đc trâu hơn bth.
MKL wa thì 9 cũng nát từ tlc đến boss bang.
==> 9 phái lực lượng mỏng, chưa có đủ đồ đủ mạnh để gánh như 9 phái gần đây.
a @ztungvnz1 chắc a cũng hiểu và biết đc rất nhìu thứ từ khi chuyển thế lực fai k.

hoangquaneditor2

Binh Nhì
nhìn dc bề ngoài và ko biết bên trong nó như thế nào =))
MKL lúc đó chỉ đc trâu và đồ đạc võ huân hơn thôi.
A MKL thì máu pk nhưng ổng thỉ pk rất dở, chỉ đc trâu hơn bth.
MKL wa thì 9 cũng nát từ tlc đến boss bang.
==> 9 phái lực lượng mỏng, chưa có đủ đồ đủ mạnh để gánh như 9 phái gần đây.
a @ztungvnz1 chắc a cũng hiểu và biết đc rất nhìu thứ từ khi chuyển thế lực fai k.
Bạn thử nghĩ nếu tự dưng mất đi 1 đồng đội hoặc 1 ặc đồ đạc chủ chôt 9 phái bạn sẽ thế nào ?

kebongdem2017

Hạ Sĩ
Cười e thẹn :)

SAOnline

Hạ Sĩ
lúc đó tà ko thiếu người mạnh, tà ko hề yếu mà là quá đông và wa mạnh.
các bạn nói các bạn đoàn kết, chiến thuật các kiểu, vâng.
thế nội bộ 9 phái các bạn biết dc chắc, chúng tôi ko tìm cách để khắc phục mỗi lần thua à.
nhìu khi nóng thì mấy ông kia chữi, mà chữi đúng, chữi cho bớt ngu để lòi cái khôn ra.
ngủ quên trong chiến thắng riếc r khi bị bật 180 độ thì đỡ ko nổi.
mấy bạn nói top 9 chỉ toàn chơi 1 mình, ko lo cho ai này này, hay gì gì đó...
r` nhìn xem bi h kết quả cuối cùng là như thế nào. Quá trình nó ra sao kệ bà nó, bị ăn chữi rủa cũng đc nhưng cái kết quả cuối cùng bây h của 9 phái ra sao.
Có ai ko lo cho cái thế lực của mình mà vung tiền vào đấp acc, r mỗi ngày tìm cách để mạnh hơn ko, giết ko dc thì fai tìm cach giết cho bằng dc, test mọi thể loại, các char các thứ để coi nó vận dụng như thế nào.

DaiKa

Binh Nhì
Một cánh én ko làm nên mua xuân . Một mình MKL thui thì cũng ko đủ vực dậy dc thấy hiện h chính win do có đầu tư mạnh vs số lượng cũng khá chứ ko ít như xưa . Mạnh đồng đều cả về dAme chạy lẫn dame skill nên rất khó đỡ . Nhìn bên tà phái thấy đông mà acc chất lượng thì ít đi . Nin vs cung vip thì khá hiếm đội hình dễ bị set ulpt khủng bên kia khắc chế . Mà các bạn chơi game đặc nặng vấn đề thù địch thế lực quá chằng phải có những trận tlc ngang cơ kịch tính mới hấp dẫn chứ tranh cải vùi dập nhau làm gì rồi đến lúc chả ai bùn đi tlc war các kiểu ko chán sao !

SAOnline

Hạ Sĩ
Thời mkl wa 9 thì lúc đó kiếm dame tù bỏ mẹ ra
Lúc đó là thời của dp và thương khi chưa fix dame
Nhìn xem lúc đó bên tà bn acc dp và thương rồi nhìn lại bên 9 xem bn con đp va thương
R 9 bị ăn hành ntn

nhatthiem113

Thiếu Úy
Em đã nói trước rồi, có thể có những cái Kteam bảo không quan trọng, không ảnh hưởng lớn thì cứ fix cho xong không cần thông báo. Và cũng vì không thông báo nên mới tạo ra dư luận, Kteam không thể bảo gamer không được suy nghĩ linh tinh, tiêu cực mà phải luôn tin tưởng Kteam được. Có người này người kia. Giải quyết vấn đề đơn giản này chỉ cần 1 cái thông báo để trấn an dư luận. ( Điển hình là cái Q4)
Về vấn đề 9- Tà.
Nếu đã là Event thì Event chung cho cả Server, không thể nói thông số như thế thì phải hỗ trợ này nọ. chơi bên nào là do người ta tự nguyện. Có thể khắc phục bằng chính gamer thế lực đó kêu gọi thêm hoặc hỗ trợ nhau để cùng phát triển. ( Điển hình như Rinas)
Về Fix lỗi đã rất nhiều anh em than phiền khí công cung 9x và delay dame chay của các Char rất là ảo nhưng vẫn chưa thấy Kteam xem xét. Dẫn đến vào TLC chết không hiểu vì sao chết. ( hỏi sao không nản)
Về bán Item Kshop, Server thì lúc nào cũng trên tinh thần hỗ trợ người chơi không phân biệt Đại gia hay không. Vậy sao không mở bán bùa 1-3 trên kshop với giá trung bình để người chơi có cơ hội trải nghiệm đồ mạnh. ( Về kinh doanh để duy trì server thì cái này lấy số lượng nên rất thích hợp, người chơi đông canh tranh nhau nhiều hơn)
Cuối cùng nói đến Loser, nếu 1 thời gian sau nữa các tình trạng trên vẫn chưa khắc phục thì Kteam mới thật sự là những Loser. ( Câu này không phải đả kích, mà là mong muốn Kteam ngồi lại bàn kĩ hơn để tìm ra hướng tốt nhất)
P/s Anh @Lion_King em chỉ nói trên tinh thần đóng góp giúp server cải thiện, nên mong anh bình tĩnh sau khi đọc.

Bên trên