Yêu cầu cấu hình máy tính để chơi HKGH

hieunguyen8794

Binh Nhì
thế thì thôi chứ acc clone ko ghê nưa thôi ak :))
bác cho em hỏi con này nó log đc mấy acc nha
cpu core i5 2410M 2.3ghz
ram 4gb
Card ĐH GT 520M 1gb
tks bác

ashenka

Support only
Chào các bác!

Em là em chơi HK từ thời AsiaSoft rồi làm CTV cho nó luôn (nói để các bác biết em ghiền HK thế nào ấy ):D

Vào vấn đề chính đây. Em có cái lap i3 lúc trước cày HK bên Dzo có 1 acc mà thấy CPU 27%-30%. Bác Lion_King và các bác testers cho em hỏi là bên Yulgangvn chạy 2 acc thì yêu cầu cấu hình thế nào?

Cám ơn các bác trước nhé>:D<>:D<
Máy mình đang sử dụng để tham gia test (thấy cũng không có vấn đề gì) các bạn tham khảo nhé. (máy rất cũ rồi, được xem là yếu xìu) Các bạn có ý nâng cấp máy để chơi yulgangvn thì nên chờ đến khi server chính thức cho chơi hãy tính nhé.

Lion_Roar2

Binh Nhất
Máy mình đang sử dụng để tham gia test (thấy cũng không có vấn đề gì) các bạn tham khảo nhé. (máy rất cũ rồi, được xem là yếu xìu) Các bạn có ý nâng cấp máy để chơi yulgangvn thì nên chờ đến khi server chính thức cho chơi hãy tính nhé.
Lại thánh, Ram 256 :)(

vipvip0786

Gia nhập giang hồ
nói chung là ram 2G, cpu dual core, hoặc core i xung từ 2.5 trở lên thì mấy bác cứ yên tâm xài, IGP của core i có thể hơi yếu, có dư dả thì thêm 1 cái VGA rời nhẹ là đủ, còn ko cứ low setting mà chiến. CPU load 80 90% trong thời gian dài ko die nổi đâu bác. Bây giờ test chưa có gamer nhiều ko nói dc j nhiều, chỉ khi chính thức gamer nhiều, đi train, pk, hiệu ứng nhiều mới biết dc bao nhiêu mà nâng cấp. Cứ như bác ashenka nói đi, đừng lăn tăn, chờ game ra log thử rồi tính, giờ nâng cấp chỉ phí tiền.

vande

Gia nhập giang hồ
Main g31 giga,cpu e6550,ram 2g,hdd 160seagate,fan,lcd 17inch,phim chuot,case nguon cac pro oi nhu the choi dc hk ko zay

hungyx

Gia nhập giang hồ
Main Asus Z68-V LX
Intel Ivty Bridge xeon 1230V2/ 3.3Ghz-3.5Ghz/ 8 core logic/22nm
Ram Kit 8Gb /1600 Kingston HyperX Limited Edittion
HDD 500GB sata3 6gbs
DVD rom sata
VGA GTX560 TI Asus
Case NZXT Source 210 ATX
PSU FSP 500W Pro 80Plus

Hoang Dang

Gia nhập giang hồ
Lap của mình chơi CF mượt , Dota , LOL đều mượt nhưng không biết sao vào HK dzo tới những chỗ đông người 1 chút thì hơi lag ( ít vẫn mượt ) . Bên dưới là cấu hình của máy mình :

Vậy có đủ để chạy Yulgang bên đây không nhỉ ..

Shendo

Gia nhập giang hồ
Mấy bác cho e xin ý kiên về cái cấu hình này dc ko!
CPU Pentium 4 2.26 GHz.
DDR1 1Gb.
VGA onboard lay ram wa dc 64Mb...
Mainboard thì...ko nhớ đời nào nữa...nói chung là con xài HDD ATA, ko dung USB boot dc.
Tình hình cấu hình đó log dc 3 acc ko :))

DengTingWu

Gia nhập giang hồ
Mấy bác cho e xin ý kiên về cái cấu hình này dc ko!
CPU Pentium 4 2.26 GHz.
DDR1 1Gb.
VGA onboard lay ram wa dc 64Mb...
Mainboard thì...ko nhớ đời nào nữa...nói chung là con xài HDD ATA, ko dung USB boot dc.
Tình hình cấu hình đó log dc 3 acc ko :))
Được log 2 acc thôi bác ơi :)

Bên trên