Vấn đề về CTP và HTĐ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

anhgawe02

Gia nhập giang hồ
CTP là vật phẩm k thể thiếu.
Tăng 20%exp theo đúng nghĩa của nó,k tạo ra sự chênh lệch wá lớn.tăng 20% gold khi bán đồ vào shop hữu ích,lạm phát k phải do tỉ lệ này.(dzo lạm phát do rớt vk max wá nhiều,vk 10x phj shop gjá wá cao,theo phiên bản cũ đồ 10x phj shop 300k. AS lạm phát là do dupe ngân phiếu. Ko liên wan đến 20% cua ctp).
Chết hồi sinh tại chỗ là 1điểm hay nên tích hợp.
+1k võ huân,+100% mang vác cũng rất cần thiết.
Mong BQT gìn giữ đúng bản chất ctp như thời as +thêm 1số đjểm mới hữu ích.
Mình thì không thích chức năng chết hs tại chổ, đi Pk mà chết rồi hs lại đánh tiếp=> gây nhàm chán=>ai lỳ sẽ trụ lại được. vote 1 phiếu hủy chức năng hs của CTP

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Nhắc lại lần cuối , những ai bức xúc với mình mời qua bên box Đóng góp - Ý kiến . Từ giờ trở đi sẽ ban vĩnh viễn tất cả những ai cmt lạc chủ đề trong topic này.

chickenloj

Binh Nhì
Dĩ nhiên giá cũng phải giảm rồi. Chứ 200k / 1 tháng ma nó m ua vào à :| Mà rẻ quá thì ai cũng vào đc, nên sẽ cân nhắc về giá cũng như các option kèm theo.
100k 1 tháng hợp lý nhất
vì dân sinh viên có thể mua
dân công sở hay đi lm thỳ k sợ ks hay đại loại là bị kill như train ở BHBC hay NL
option thỳ ad có thể điều chỉnh hợp vs giá trị của n

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
100k 1 tháng hợp lý nhất
vì dân sinh viên có thể mua
dân công sở hay đi lm thỳ k sợ ks hay đại loại là bị kill như train ở BHBC hay NL
option thỳ ad có thể điều chỉnh hợp vs giá trị của n

130 >> 140k là hợp lí nhứt á
100 thì thấp quá 150 thi cao quá :))))

gyakutenno89

Gia nhập giang hồ
Bạn nói thế là không muốn yulgang như ngày xưa ??? Hay bạn muốn phân biệt giàu nghèo hay hồi đó bạn không chơi hiệp khách ass . Hồi đó ( chưa có bot ) không có bất cứ vật phẩm siêu thị nào hổ trợ cả . Nhưng member vẫn train từng giây từng phút . Nào là vũ khí , kim cương thạch , hàn ngọc thạch . Cường hóa thạch . Đem về op đồ . Nhớ nhất là miss chơi thương khách cầm thương cùi op tùm lum đi '' chọt '' mấy con bò con heo để lụm ve chai về bán kiếm tiền .1 cục 3000 gold. Mặc dù đã lv 17 .18 . Nhưng thấy rất vui khi tự tay mình kiếm đc số tiền đó . Mình thật sự không mún thấy cái cảnh .. Ăn đồ siêu thị (CTP) thưởng epx giống dzo mà ... Chạy đua lv ầm ầm . Sẽ lãng quên hết những con bò heo ở map huyền bột nhiều yêu thương này . Mong anh Lk sẽ nghĩ thấu đến điều này . Đừng để member thất vọng như dzo .. Cám ơn

vậy bạn nghĩ CTP theo đúng nghĩa xưa nó tiêu cực như dzo chắc, dù có CTP những train vẫn nhăn răng ra mới lên đc 6x đấy.vì nó chỉ có hỗ trợ 20% exp, ko có x2 5h như dzo đâu. dzo làm vậy để lên lv nhanh bắt kịp với các sv nước ngoài,và khiến các gamer trải nghiệm nhanh các tính năng của game. nhưng nó " quá nhanh" khiến phản tác dụng.

leeyounghee

Gia nhập giang hồ
vậy bạn nghĩ CTP theo đúng nghĩa xưa nó tiêu cực như dzo chắc, dù có CTP những train vẫn nhăn răng ra mới lên đc 6x đấy.vì nó chỉ có hỗ trợ 20% exp, ko có x2 5h như dzo đâu. dzo làm vậy để lên lv nhanh bắt kịp với các sv nước ngoài,và khiến các gamer trải nghiệm nhanh các tính năng của game. nhưng nó " quá nhanh" khiến phản tác dụng.
ai nói với bác là CTP hổ trợ 20% exp thế ? :cool::cool:

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
CTP có thể x2 ( 100% ) Epx nhận ở Tất cả NPC Kho ( Được mấy tiếng không nhớ . Mà được hằng ngày !! Chứ ko phải 20% epx đâu !!! Nói chung bạn nói xài CTP là ok ??? nó hổ trợ cho rất nhiều rất thích hơp cho người " Trâu vàng " . Nhưng đây Miss nói là Đừng có CTP để anh em có thể ở lâu ở Bản đồ Huyền bột hơn !! Chứ bạn nghĩ xem !! Xài CTP + Epx rồi cứ ăn đồ hổ trợ vào lv 10 đã bay lên đập Sơn Tặc Rồi lv 20 kéo qua đập hổ ( Dzo đã có trường hợp này ) Cho nên member sẽ " Lãng Quên " đi Map Huyền bột . Mình không thích thế !!!

Natsu

Binh Nhì
CTP có thể x2 ( 100% ) Epx nhận ở Tất cả NPC Kho ( Được mấy tiếng không nhớ . Mà được hằng ngày !! Chứ ko phải 20% epx đâu !!! Nói chung bạn nói xài CTP là ok ??? nó hổ trợ cho rất nhiều rất thích hơp cho người " Trâu vàng " . Nhưng đây Miss nói là Đừng có CTP để anh em có thể ở lâu ở Bản đồ Huyền bột hơn !! Chứ bạn nghĩ xem !! Xài CTP + Epx rồi cứ ăn đồ hổ trợ vào lv 10 đã bay lên đập Sơn Tặc Rồi lv 20 kéo qua đập hổ ( Dzo đã có trường hợp này ) Cho nên member sẽ " Lãng Quên " đi Map Huyền bột . Mình không thích thế !!!
Sv sơ khai như này thì lvl 10 bạn đánh hồ ly , gấu , lâm tặc còn chật vật chứ đừng nói lên sơn tặc , hổ =)))
Còn về sau thì cái này lại giúp nb nhanh chóng đuổi gần với ng chơi lâu.
Cái gì cũng có tính 2 mặt cảu nó mà.

Vô Danh Cư Sĩ

Gia nhập giang hồ
CTP mình nghĩ nên có cái hồi sinh tại chỗ thì hay hơn. Nếu a LK làm mất tác dụng hồi sinh tại chỗ khi ở trong các Map PK,.. còn mê cung + các map train quái thì e nghĩ là vẫn nên để vì bị quái đánh die 1 cái chạy vào mê cung hay chạy ra bãi train thì hơi bị lâu :D Và cận có thêm 1 vài tính năng cũ của nó như: x2 tỉ lệ mang vác, x1,2 Gold + rớt đồ, thêm 5% CH + HT. Còn cái vụ EXP thì tuỳ mọi người. Như thế thì cái CTP có ích hơn và xứng với cái giá của nó. Còn nếu mà lược đi hết những tính năng hay của nó thì có thể nó sẽ mất đi giá trị :D

Pink

Thiếu Úy
CTP mình nghĩ nên có cái hồi sinh tại chỗ thì hay hơn. Nếu a LK làm mất tác dụng hồi sinh tại chỗ khi ở trong các Map PK,.. còn mê cung + các map train quái thì e nghĩ là vẫn nên để vì bị quái đánh die 1 cái chạy vào mê cung hay chạy ra bãi train thì hơi bị lâu :D Và cận có thêm 1 vài tính năng cũ của nó như: x2 tỉ lệ mang vác, x1,2 Gold + rớt đồ, thêm 5% CH + HT. Còn cái vụ EXP thì tuỳ mọi người. Như thế thì cái CTP có ích hơn và xứng với cái giá của nó. Còn nếu mà lược đi hết những tính năng hay của nó thì có thể nó sẽ mất đi giá trị :D
Có hồi sinh tại chỗ thì làm sao ta đi kill auto dc hhehe

Gladiator

Hạ Sĩ
A định vẫn cho hồi sinh tại chỗ nhưng chỉ khi train quái thôi. Còn PK thì xác định vác đít chạy lên nó mới cay cú.
Bỏ cả HS tại chổ khi vào các map Q bang hội nữa a , đơn giản vì cái chức năng này mà nhiệm vụ môn phái trở nên nhàm chán . Cứ chết hồi sinh tại chổ dậy cho đến khi xong Q thì bó tay . Mất cái hay của nhiệm vụ bang hội và đẳng cấp của bang hội ko được tôn vinh .

Pink

Thiếu Úy
A định vẫn cho hồi sinh tại chỗ nhưng chỉ khi train quái thôi. Còn PK thì xác định vác đít chạy lên nó mới cay cú.
Chuẩn qá ank vì em là 1 thằng chuyen kill auto . kill xong chạy len đánh tiep chứ ko như dzo cứ như là bất tử vậy ko còn cảm giác cay cú . có cay cú thì mới quyet tâm làm đồ đe pk lại . Như vậy sv mới sôi động :D

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Chuẩn qá ank vì em là 1 thằng chuyen kill auto . kill xong chạy len đánh tiep chứ ko như dzo cứ như là bất tử vậy ko còn cảm giác cay cú . có cay cú thì mới quyet tâm làm đồ đe pk lại . Như vậy sv mới sôi động :D

Tư tưởng lớn gặp nhau :D . Nhắc luôn ko viết chữ teen nhé bạn .
Mình là mình ghét nhất cái CTP , giờ chỉ cần cắt giảm bớt đi là ok

Vô Danh Cư Sĩ

Gia nhập giang hồ
Ý em nó cũng như thế ạ, hồi sinh tại chỗ các map train quái thôi còn lại là cong đít chạy :3 Lên NMH PK mà bị die rồi lại cong đít chạy lên tiếp thì nói mới vui :D

Dân Bách Phong

Coi trời bằng vung
Có thể có CTP nhưng say no với EXP 20% và khí công hay ưu đãi gì đặc biệt nhé. Chỉ là vé để vào 1 kênh khác train đỡ đông hơn thôi. EXP nếu có tăng cũng chỉ tăng 5-10% là cùng hoặc ưu đãi Auto ko bị giảm exp.
Dĩ nhiên giá cũng phải giảm rồi. Chứ 200k / 1 tháng ma nó m ua vào à :| Mà rẻ quá thì ai cũng vào đc, nên sẽ cân nhắc về giá cũng như các option kèm theo.

ok rồi nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên