Truyện ngắn : 1 ngày vui

WingKnight

Gia nhập giang hồ
Hôm nay , 1 ngày rất là vui với mình , lần đầu tiên sau 3 năm sống ở sg bị công an giao thông ngoắt lại , buổi sáng đi làm thường thường mình ngó qua làn xe ô tô mà ko thấy công an giao thông là mình chạy qua đó đi cho lẹ ( mình làm ở Cộng Hòa đi hướng Trường Chinh ) , sg mà , kẹt xe liên miên đi đúng làn đường thì bao h tới chỗ làm , đường Trường Chinh thì nổi tiếng hay kẹt xe rồi . Hôm nay cũng vậy , ngó qua ko thấy bóng dáng mấy chú " ong vàng " mình lại chạy làn xe ô tô , chạy đc 1 đoạn thấy quá trời người chạy ngược lại , nghi là gặp công an rồi , chậc kệ , cứ chạy thêm 1 đoạn xem sao , chạy lên thì thấy 3 chú " ong " đứng dàn hàng ở đường cầm dùi cui vẫy vẫy ra hiệu quay lại , 1 chú thì đang phạt 1 thanh niên bên mé đường . Mình dừng xe lại định quay đầu thì hỡi ôi , ngó ra đằng sau cơ man nào là người , đang suy tính thì có 1 anh chạy xe ngang mình rồi 2 anh , 3 anh ... , mình hỏi anh bên cạnh " lên luôn ko anh " , anh ấy đáp " lên đi " , ngó ra sau hỏi thêm mấy người cũng trả lời là " lên luôn sợ gì " , " chạy thẳng luôn xem nó làm gì " , " lên hết đê " ... Và thế là dậm số mình bắn lên theo với mọi người , và trước mắt 1 cảnh tượng bi hài xảy ra , mấy chú " ong vàng " sợ bị tông nên chạy như vịt hết vào lề con lươn đứng , h cứ nghĩ lại là mình buồn cười : )).

Buổi tối lúc đi làm về , vẫn như mọi ngày , mình qua làn ô tô chạy đc 1 đoạn thì thấy 1 anh " ong vàng " đứng giữa đường cầm dùi cui vẫy lại , ko do dự mình quay xe bắn luôn 1 hơi ngược chiều , ngó gương chiếu hậu thì thấy bị dí , cứ thế mình bắn luôn vượt đèn giao thông ngược chiều , may thay lúc đó vẫn còn đèn xanh nên cái đoạn thông giữa 4 làn đường ko có xe chạy ngang qua đường , chạy đc 1 đoạn ngó ko thấy bị dí nữa mình vòng lại làn đường xe 2 bánh rồi đi về ... thế là xong 1 ngày làm mệt nhọc nhưng mà vui :D .
ở SG nên thế ..còn ở vùng wê em nó dí cho tới cùng ...vào nhà rồi nó cũng bắt ...chống đối là mấy ảnh điện cả công an xã xuống rinh lun ...:eek:

Bên trên