Truyện ngắn : 1 ngày vui

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Gió to quá cơ, hèn gì trời vừa mưa vừa nắng :D
Làm ở Cộng Hòa thì chạy 5' 10' là qua nhà em rồi, hôm nào rảnh dạy em đua xe, không thì dạy em chém gió cũng được anh rể ơi :P
Anh chém gió cũng ko ít nhưng về độ lì khi chạy xe thì ko ngoa tí nào , bữa nào có dịp chú cứ ngồi sau xe anh là sẽ đc nếm mùi ấy mà :cool:

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Hôm nọ thằng bạn tớ nó nhờ qua nhà vẽ hộ bà già nó là giáo viên mấy cái hình minh hoạ, mệt mệt nên tớ bắt nó qua chở. Đi ra quốc lộ 5 thì gặp 2 anh " giao thông" ra hiệu tấp vào. Thấy các anh ấy mang bồ câu nên thằng bạn mình cũng ko chạy.

Em vi phạm gì mà anh chặn xe kiểm tra giấy tờ của em, mũ mão đầy đủ đàng hoàng
- Xe không gương em nhé
Xe không gương cũng phạt hả anh, sao em thấy người ta toàn vậy mà ?
- Này thế mày thích bị thêm lỗi đi sai làn với thay đổi thiết kế xe không ?
Ông mày tao với ai đấy, ăn nói hẳn hoi tử tế thì tôi còn nộp phạt chứ cảm thấy thích phải bắt bẻ nhau thì đây, ông cảm thấy phạt được bao nhiêu thì phạt, cứ phạt max hết các lỗi cho tôi để tôi còn gọi điện.
- " Cậu" gọi điện cho ai
Gọi ai kệ tôi, việc ai người ấy làm, ông cứ làm biên bản đi, nhanh lên không nắng

Tớ đẩy cm thằng bạn ra rôi chen vào:
Thôi dm có vài trăm bạc nộp mẹ đi cho đỡ rách việc, gọi điện giờ này làm đéo gì về ông ý lại chửi cho. Anh ơi lỗi không gương với thay đổi thiết kế xe là bao nhiêu, có đến 1 triệu ko ?

- Lần này tôi chỉ nhắc nhở cậu thôi, chúng tôi cũng không muốn khắt khe nhưng đã tham gia giao thông là phải bla bla..

Vâng thì em cũng biết bọn anh vất vả, một đằng là CA 1 đằng là dân nhưng cũng toàn anh em thanh niên với nhau, anh xưng hô kiểu đấy mất hết tình cảm. Thôi thế cho em xin... 2 anh ở lại làm việc.

Đi 1 đoạn tớ chửi thằng bạn um lên, mẹ mình sai thì nộp phạt mẹ đi còn chém gió ra vẻ quen biết ông này bà nọ. May mà tao chém phụ vào chứ không giữ cmn xe rồi. Sau nó kể từ trước đến h toàn chơi bài này, liều vcd ra. Gặp đồng chí nào cứng thì khéo còn ăn " bổng" vào mặt.

Vietdj29

Binh Nhì
Hôm nay , 1 ngày rất là vui với mình , lần đầu tiên sau 3 năm sống ở sg bị công an giao thông ngoắt lại , buổi sáng đi làm thường thường mình ngó qua làn xe ô tô mà ko thấy công an giao thông là mình chạy qua đó đi cho lẹ ( mình làm ở Cộng Hòa đi hướng Trường Chinh ) , sg mà , kẹt xe liên miên đi đúng làn đường thì bao h tới chỗ làm , đường Trường Chinh thì nổi tiếng hay kẹt xe rồi . Hôm nay cũng vậy , ngó qua ko thấy bóng dáng mấy chú " ong vàng " mình lại chạy làn xe ô tô , chạy đc 1 đoạn thấy quá trời người chạy ngược lại , nghi là gặp công an rồi , chậc kệ , cứ chạy thêm 1 đoạn xem sao , chạy lên thì thấy 3 chú " ong " đứng dàn hàng ở đường cầm dùi cui vẫy vẫy ra hiệu quay lại , 1 chú thì đang phạt 1 thanh niên bên mé đường . Mình dừng xe lại định quay đầu thì hỡi ôi , ngó ra đằng sau cơ man nào là người , đang suy tính thì có 1 anh chạy xe ngang mình rồi 2 anh , 3 anh ... , mình hỏi anh bên cạnh " lên luôn ko anh " , anh ấy đáp " lên đi " , ngó ra sau hỏi thêm mấy người cũng trả lời là " lên luôn sợ gì " , " chạy thẳng luôn xem nó làm gì " , " lên hết đê " ... Và thế là dậm số mình bắn lên theo với mọi người , và trước mắt 1 cảnh tượng bi hài xảy ra , mấy chú " ong vàng " sợ bị tông nên chạy như vịt hết vào lề con lươn đứng , h cứ nghĩ lại là mình buồn cười : )).

Buổi tối lúc đi làm về , vẫn như mọi ngày , mình qua làn ô tô chạy đc 1 đoạn thì thấy 1 anh " ong vàng " đứng giữa đường cầm dùi cui vẫy lại , ko do dự mình quay xe bắn luôn 1 hơi ngược chiều , ngó gương chiếu hậu thì thấy bị dí , cứ thế mình bắn luôn vượt đèn giao thông ngược chiều , may thay lúc đó vẫn còn đèn xanh nên cái đoạn thông giữa 4 làn đường ko có xe chạy ngang qua đường , chạy đc 1 đoạn ngó ko thấy bị dí nữa mình vòng lại làn đường xe 2 bánh rồi đi về ... thế là xong 1 ngày làm mệt nhọc nhưng mà vui :D .
Cho e hỏi tên khai sinh của bác có phải là Valentino Rosi ko? Có phải con xe bác chạy số 46 ko? Và có phải bác đã từng 3 lần đoạt jai "Bát hương vàng" vào các năm 2010,2011,2012 ko? Và nếu phải thì năm nay bác vẫn quyết tâm giành giải đó chứ?

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Đệch đọc cmt của lão mod buồn cười vãi , ko biết có ý xỏ xiên gì mình ko : )) . Hôm nay cũng nắng nóng , có 1 trận mưa rào nhưng chuyện kể trên là thật , tin hay không thì cũng tùy mỗi người cảm nhận =)) . Tớ chỉ review lại những gì gặp hôm nay thôi , đầu tháng mà đã gặp chuyện vui vầy ko biết từ h đến cuối tháng còn gặp gì nữa.

Cho e hỏi tên khai sinh của bác có phải là Valentino Rosi ko? Có phải con xe bác chạy số 46 ko? Và có phải bác đã từng 3 lần đoạt jai "Bát hương vàng" vào các năm 2010,2011,2012 ko? Và nếu phải thì năm nay bác vẫn quyết tâm giành giải đó chứ?
À tên thì ngó bên trái nick ấy , xe em biển 47 , đàn em 46 , giải bát hương vàng thì trình gà nên chưa giành giật đc với mấy đại ca , cơ mà cũng có vài lần xém giành đc. Chẳng qua do tình thế ép buộc thôi chứ cái giải đó em ko dám giành giật với các tay lái sài gòn :)).

Quang Lê

Binh Nhất
Hôm nọ thằng bạn tớ nó nhờ qua nhà vẽ hộ bà già nó là giáo viên mấy cái hình minh hoạ, mệt mệt nên tớ bắt nó qua chở. Đi ra quốc lộ 5 thì gặp 2 anh " giao thông" ra hiệu tấp vào. Thấy các anh ấy mang bồ câu nên thằng bạn mình cũng ko chạy.

Em vi phạm gì mà anh chặn xe kiểm tra giấy tờ của em, mũ mão đầy đủ đàng hoàng
- Xe không gương em nhé
Xe không gương cũng phạt hả anh, sao em thấy người ta toàn vậy mà ?
- Này thế mày thích bị thêm lỗi đi sai làn với thay đổi thiết kế xe không ?
Ông mày tao với ai đấy, ăn nói hẳn hoi tử tế thì tôi còn nộp phạt chứ cảm thấy thích phải bắt bẻ nhau thì đây, ông cảm thấy phạt được bao nhiêu thì phạt, cứ phạt max hết các lỗi cho tôi để tôi còn gọi điện.
- " Cậu" gọi điện cho ai
Gọi ai kệ tôi, việc ai người ấy làm, ông cứ làm biên bản đi, nhanh lên không nắng...
Giờ ra đường mà bị bồ câu thổi thì cứ nhà báo vs COCC là đi tuốt, ko tốn 1 xu

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Luật sư thì e chưa nghe ai kể. Còn nhà báo thì thấy nhiều rồi, bồ câu ko dám rớ tới

Cháu bác Nhanh giờ phế rồi. Giờ chỉ còn em bác Thăng thôi ^^

Đừng nói nhà báo mà ko dám rờ tới. Tớ bên báo chí đây. Bt đa số thì bỏ qua chứ gặp ông nào rắn vẫn phạt như thường . Mà mình sai thì đành chịu thôi chứ ngồi đấy cãi nhau với người ta à.

Vietdj29

Binh Nhì
Đệch đọc cmt của lão mod buồn cười vãi , ko biết có ý xỏ xiên gì mình ko : )) . Hôm nay cũng nắng nóng , có 1 trận mưa rào nhưng chuyện kể trên là thật , tin hay không thì cũng tùy mỗi người cảm nhận =)) . Tớ chỉ review lại những gì gặp hôm nay thôi , đầu tháng mà đã gặp chuyện vui vầy ko biết từ h đến cuối tháng còn gặp gì nữa.

Ơ thế hoá ra e nhầm à? Tưởng đúng idol của e,haizzzz,bùn miên man..

À tên thì ngó bên trái nick ấy , xe em biển 47 , đàn em 46 , giải bát hương vàng thì trình gà nên chưa giành giật đc với mấy đại ca , cơ mà cũng có vài lần xém giành đc. Chẳng qua do tình thế ép buộc thôi chứ cái giải đó em ko dám giành giật với các tay lái sài gòn :)).

Quang Lê

Binh Nhất
Đừng nói nhà báo mà ko dám rờ tới. Tớ bên báo chí đây. Bt đa số thì bỏ qua chứ gặp ông nào rắn vẫn phạt như thường . Mà mình sai thì đành chịu thôi chứ ngồi đấy cãi nhau với người ta à.
Mình sai bị phạt thì ko có gì để nói. Nhiều khi đang chạy đàng hoàng bị mấy ảnh thổi vào kiếm cho ra cái lỗi để vòi 100k, 200k ức chế lắm bác à

1HitLaDie

Gia nhập giang hồ
má ơi..đi nhanh còn kịp....sắp tới tăng độ khó khi thi bằng lái kìa...hahahaha :D
nhớ là nhanh còn kịp nhazzzz :D

MaKiemBatTu

Gia nhập giang hồ
thiệt là ko cổ vũ cho hành động bỏ chạy này tí nào,phạt chả bao nhiêu mà lỡ té hay tông người # thì thôi r ......

Bên trên