Topic hỏi đáp tất cả vấn đề liên quan đến Ninza

sugus012

Gia nhập giang hồ
theo mình thấy thì cái kc Ngự Khí Xung Tiêu có vẻ khá phế. theo phân tích của bác thì có vẻ khá chuẩn, m đánh miss>> phát sau + thêm dame. nhưng đúng chuẩn của kc là phản dame (n` ta đánh mình miss, phát chém tiếp theo of m + thêm dame).
ở bên dzo, k có kẹp skill. ngang cấp, ngang đồ pk với nin sẽ rất kc. nhưng nin lại đòi hỏi kỹ năng cao hơn các char khác.
mà bên này, nếu có kẹp skill, nguy nin phế quá. (thích nin, mà đợt này tính đánh thương)

MomoSumiChan

Binh Nhất
theo mình thấy thì cái kc Ngự Khí Xung Tiêu có vẻ khá phế. theo phân tích của bác thì có vẻ khá chuẩn, m đánh miss>> phát sau + thêm dame. nhưng đúng chuẩn của kc là phản dame (n` ta đánh mình miss, phát chém tiếp theo of m + thêm dame).
ở bên dzo, k có kẹp skill. ngang cấp, ngang đồ pk với nin sẽ rất kc. nhưng nin lại đòi hỏi kỹ năng cao hơn các char khác.
mà bên này, nếu có kẹp skill, nguy nin phế quá. (thích nin, mà đợt này tính đánh thương)
Có kẹp thì sao đâu bạn, nếu kẹp dc thì Nin cũng kẹp dc, bạn lo gì, Kep ma 5 rage thì quá sock ^^

Natsu

Binh Nhì
Mình chơi Ninza từ lv 1 đến giờ, vẫn ko hề thấy thua thiệt khi lên TT. Thua thiệt hay ko la do người chơi thôi. Mình thì ko nghĩ là Ninza yếu thế hơn khi ngang đồ, nó có cái 5 rage thì ng ta ko sợ nó thôi chứ làm gì fải yếu thế.

Còn Đao 9x den 114 ma full roi max pill +++ du thứ thì tất nhiên fải ngon, mà tất cả đều ngon chứ ko riêng gì Đao. Nhưng nếu Ninza max thì bụp 1 cai Đao cũng chết
pk vs nin thì dùng set def chứ ;))
ninja kẹp chay ko nói nhưng 5rage thì không chết đc đao tầm lvl này rùi. (mình dùng dagger wm +9 5ss )
Cái 5 rage lúc pk lên đc ko nhanh pk liên tục ko có kịp đủ mà dùng @@ ... chả nhẽ lại chạy đi đánh quái lấy rage r quay lại ;))

MomoSumiChan

Binh Nhất
KivaZ đây, còn nhớ tui k người đẹp? :))
về pk nin, ngưỡng mộ MNinja sv mình voãi :3 pk chả ngán ai :3
Nhớ chứ, nhìn nick là biết rồi
Mnin danh voi tui hoài chứ gì. Nói chung là Ninza pk ngon, ko có thọt như mọi người thường nghĩ. Thọt là do mọi người cứ đặt hy vọng nó quất 1 cái lượm tiền liền rồi ko dc nên mới nghĩ là thọt thôi

MrGrim

Gia nhập giang hồ
Nhớ chứ, nhìn nick là biết rồi
Mnin danh voi tui hoài chứ gì. Nói chung là Ninza pk ngon, ko có thọt như mọi người thường nghĩ. Thọt là do mọi người cứ đặt hy vọng nó quất 1 cái lượm tiền liền rồi ko dc nên mới nghĩ là thọt thôi
9xac thế :D pk với ông chỉ lúc 10x, toàn kill auto nhau :)) sau này ít gặp lại :3 lvl nhiu r? :v

MomoSumiChan

Binh Nhất
pk vs nin thì dùng set def chứ ;))
ninja kẹp chay ko nói nhưng 5rage thì không chết đc đao tầm lvl này rùi. (mình dùng dagger wm +9 5ss )
Cái 5 rage lúc pk lên đc ko nhanh pk liên tục ko có kịp đủ mà dùng @@ ... chả nhẽ lại chạy đi đánh quái lấy rage r quay lại ;))
Kích wm là kích gì bạn?? Khi pk với Đao thì Ninza có lợi nhất, là ko bị fản dame chết, vì đánh vào dc 2,3k fản lại làm sao chết dc, còn các char khác khi lên đền giờ này pk với Đao đều ngại vì char nào dc 10k máu đâu, mà đánh nó 5k fản lại là chết

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
Chủ thớt cho ? tí tại t chưa được cầm acc Njn nào TT.
Thấy mấy cái pic cac bác cứ bảo Njnza 1-114 TT xog thọt,với chả phế.
Ko biết nếu Solo ngang đồ Full set 10+(Def 10+Uy lực 80)+Vũ khí +10
(Nói chung là max đồ)
Thì solo char Njnza có phế ko.....................?:rolleyes:đang nói thăng thiên >>> nhé.

MomoSumiChan

Binh Nhất
Chủ thớt cho ? tí tại t chưa được cầm acc Njn nào TT.
Thấy mấy cái pic cac bác cứ bảo Njnza 1-114 TT xog thọt,với chả phế.
Ko biết nếu Solo ngang đồ Full set 10+(Def 10+Uy lực 80)+Vũ khí +10
(Nói chung là max đồ)
Thì solo char Njnza có phế ko.....................?:rolleyes:đang nói thăng thiên >>> nhé.
Hiện tại thì SV Đông Nam vẫn chưa có cây kích nào ra hồn, toàn +8 9, nên ko biết 10 thì sẽ thế nào nếu so ngang đồ. Nhưng nếu là ngang đồ +8 thì tui vẫn đánh ào ào, chả thấy có gì là bất lợi cả. Tui thấy những Ninza cầm kích +8 9 set + 7 8 thôi vẫn đánh chết mấy char khác đồ ngang hay thậm chí là cao hơn chút. Còn lại fải coi là Nin của bạn có Max skill hay chưa nữa, max skill thì chuyện ninza đánh 1 hit 9 10k đâu có là gì, Ninza vẫn có thể op Kích 124% hay cầm Hàn Băng đánh Ulti 5 rage mà, chuyện lên dame 10k ko fải là quá khó đâu.

Còn khi pk theo nhóm, Ninza càng ko thể thiếu khi debuff của Ninza quá lợi hại. Đao ra càn, Kiếm, thương nhồi đame, ninza debuff và rút máu = những cú chém lên dame xanh, đàn thì thêm dame cùng với những buff khá hiệu quả tạo tiền đè dứt điểm cho Cung.

Nếu ko co Ninza thì di pk lam sao khoan thủng nổi những char có def trâu. Nếu gặp char def yếu thì Ninza lại càng lợi thế, chỉ cần buff cái là phía sau có thể xử ngay :)

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
Hiện tại thì SV Đông Nam vẫn chưa có cây kích nào ra hồn, toàn +8 9, nên ko biết 10 thì sẽ thế nào nếu so ngang đồ. Nhưng nếu là ngang đồ +8 thì tui vẫn đánh ào ào, chả thấy có gì là bất lợi cả. Tui thấy những Ninza cầm kích +8 9 set + 7 8 thôi vẫn đánh chết mấy char khác đồ ngang hay thậm chí là cao hơn chút. Còn lại fải coi là Nin của bạn có Max skill hay chưa nữa, max skill thì chuyện ninza đánh 1 hit 9 10k đâu có là gì, Ninza vẫn có thể op Kích 124% hay cầm Hàn Băng đánh Ulti 5 rage mà, chuyện lên dame 10k ko fải là quá khó đâu.

Còn khi pk theo nhóm, Ninza càng ko thể thiếu khi debuff của Ninza quá lợi hại. Đao ra càn, Kiếm, thương nhồi đame, ninza debuff và rút máu = những cú chém lên dame xanh, đàn thì thêm dame cùng với những buff khá hiệu quả tạo tiền đè dứt điểm cho Cung.

Nếu ko co Ninza thì di pk lam sao khoan thủng nổi những char có def trâu. Nếu gặp char def yếu thì Ninza lại càng lợi thế, chỉ cần buff cái là phía sau có thể xử ngay :)
^^.tks cậu.
cko ? cái khí công thứ 10 của Njnza nên dame có to ko
Cơ hội thành công để nhận được 1 lượng công lực nhất định tăng vào tấn công khi đánh thường
Chắc cái câu ? khí công thứ 9 của mình cậu trả lời nhầm ùi
KHí công thứ 9 của njnza chắc ko có hiệu quả à.phản dame rồi lên dame vào hit đầu tiên ấy.hic.

MomoSumiChan

Binh Nhất
KC 8 của Ninza là gì nhỉ, fải cái kéo dài tgian buff độc fải ko. KC ấy lúc đầu rất có lợi đấy, tiết kiệm sâm, góp fần giúp train nhanh. Ninza ma cũng có fản dame à, sao đó giờ mình đưa đầu ng ta đập là mình nằm ko chứ ko fản dame dc

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
KC 8 của Ninza là gì nhỉ, fải cái kéo dài tgian buff độc fải ko. KC ấy lúc đầu rất có lợi đấy, tiết kiệm sâm, góp fần giúp train nhanh. Ninza ma cũng có fản dame à, sao đó giờ mình đưa đầu ng ta đập là mình nằm ko chứ ko fản dame dc
Ừ.phản dame được.toàn train Sup Chym 97 mà.đứng cho nó đánh cởi truồng xuống vả 3k4k phản cũng thế.:v toàn lv 7x lên ^^.

Natsu

Binh Nhì
Kích wm là kích gì bạn?? Khi pk với Đao thì Ninza có lợi nhất, là ko bị fản dame chết, vì đánh vào dc 2,3k fản lại làm sao chết dc, còn các char khác khi lên đền giờ này pk với Đao đều ngại vì char nào dc 10k máu đâu, mà đánh nó 5k fản lại là chết
ak quen , mình ghi theo bản tiếng anh , wm ở tiếng việt là |" khá tốt " đó. Tuy nin đánh với đao ko sợ bị phản chết nhưng vẫn bị phản và đao def rất trâu , ăn max pill càng trâu hơn , ninja đánh vs đao chém chay hoàn toàn ko có khả năng kết thúc, dùng db 5rage và combo thì may ra

MomoSumiChan

Binh Nhất
Á ra wm là well made, cứ tưởng là cái gì. Nếu ĐN mà kích wm thì chỉ có ông Vanity ( fải hem cưng), fải tin tưởng vào cách pk rối tinh rối mù của Nin chứ ^^

Bên trên