Thảo luận Khí công, dame của Đao Khách

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Nhìn vào hình của Ngô Kỳ Phong cái TC 2 thì chưa thể kết luận chính xác được vì theo hình chỉ có 5 quái bu => tank 5 mod. kéo thử ra bãi nào nhiều hơn 5 mod bu xem Ky Phong
8 mod đó nhé :D, hình 2:cái bãi đó 5 con bị động, 3 con chủ động, mình dụ hết, nhưng vì đi tới đi lui nên quái nó dồn cục lại. Nếu nhìn kĩ vẫn thấy đc 6 con.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Mình nói công thức bí mật có nghĩa là công thức hiện tại của mình không đáng tin cậy, Như bạn SieuNhanVang có nêu công thức mình thấy khá ổn nhưng ko biết có chính xác ko ?

Liệu có bạn nào đủ char đánh chay và cả skill vào cho cái test ở Dzo cho nó chính xác để mình hiệu chỉnh lại.

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Mình nói công thức bí mật có nghĩa là công thức hiện tại của mình không đáng tin cậy, Như bạn SieuNhanVang có nêu công thức mình thấy khá ổn nhưng ko biết có chính xác ko ?

Liệu có bạn nào đủ char đánh chay và cả skill vào cho cái test ở Dzo cho nó chính xác để mình hiệu chỉnh lại.
khó mà đưa ra đc khi ko biết def quái là bao nhiu.

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ

- Nếu LK có thể nói def mặc định của các quái ( bên yulang) thì tìm quái tương đương bên dzo cũng có thể test.
+ vd: def quái lv 30 def chuẩn mặc định =???
Biết def mặc định bên này thì có lẽ def bên dzo cũng tương đương.

sSsVoDanhsSs

Gia nhập giang hồ
- Nếu LK có thể nói def mặc định của các quái ( bên yulang) thì tìm quái tương đương bên dzo cũng có thể test.
+ vd: def quái lv 30 def chuẩn mặc định =???
Biết def mặc định bên này thì có lẽ def bên dzo cũng tương đương.
Bữa nghe a LK nói chính xác cũng ảnh hưởng tới dame thì phải, vậy muốn tính toán có cần luôn cả chính xác và né tránh k :-/

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Mình test và đưa ra kết luận như thế này

AOE chỉ được 6 con thôi (mình đánh 6 con, 6 con đánh lại mình)
Nhưng nếu có thêm những con quái khác trong vùng ảnh hưởng của skill đánh lan thì vẫn sẽ mất máu nhưng quái không đánh mình và nó vẫn không nhìn thấy mình để tấn công (có nghĩa là nếu nó có thể di chuyển tự nhiên và sẽ đi ra khỏi vùng ảnh hưởng của skill và sẽ không mất máu nữa

Trường hợp của Ma Đại Thiếu Gia là nằm vào trường hợp này của mình
Mình đã test rất kĩ rồi
100% là như trên mình vừa nói

lhqpleiku

Gia nhập giang hồ

Nhưng nếu có thêm những con quái khác trong vùng ảnh hưởng của skill đánh lan thì vẫn sẽ mất máu nhưng quái không đánh mình và nó vẫn không nhìn thấy mình để tấn công (có nghĩa là nếu nó có thể di chuyển tự nhiên và sẽ đi ra khỏi vùng ảnh hưởng của skill và sẽ không mất máu nữa

Mình đã test rất kĩ rồi
ruby nói chuẩn này

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất

Mình đã test rất kĩ rồi
test hết tất cả các lần tc đi rùi kết luận nha. bạn thử đừng đánh và đi gom quái xem tối đa đc bao nhiu con đánh mình. char của bạn chắc chắn là tc5 giống Ma Đại Thiếu Gia. Nếu có thể bạn up hình lên cho mọi người tham khảo với.

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ

Mình đã test rất kĩ rồi
Thế còn hình của mình ( # 40), hình 1 có 8 con bu, aoe 7 con dính. còn lại các hình tất cả mod đều đánh mình nhé.
Cũng là TC 5 giống MaDaiThieuGia.
Mình cũng nhìn lòi cả mắt ra mới dám post.

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Thế còn hình của mình ( # 40), hình 1 có 8 con bu, aoe 7 con dính. còn lại các hình tất cả mod đều đánh mình nhé.
thì kết luận của Ruby sai, mún đưa ra kết luận phải test hết tất cả các lần tc, test 1 con mà đã đưa ra kết luận thì hơi phiến diện. bài của mình ở #57 đã nói rõ rùi.

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Nói như NKP là đúng đấy
Ruby thử lùa hết mức xem được bao nhiêu con
Sau đó AOE , như trường hợp của mình và của VjtBo lùa 8 con là hết cỡ
Nhưng chỉ có 7 con bị ảnh hưởng
con thứ 8 không bị ảnh hưởng bởi skil

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

Có thể con thứ 8 đó mới vừa hiện ra và mình thấy nó cũng không đánh bạn vì nó mới hiện ra nên skill chưa thể định vị được quái nên đánh không được thôi

Mình thấy tất cả các hình của bạn chỉ có 1 hình đó duy nhất là không dính dame còn tất cả các hình còn lại đều không có
% số ít thôi bạn àh
Nếu muốn chắc chắn thì hãy thử đánh skill rồi bạn chụp nhiều bức hình như vậy với nhiều góc độ thì lúc đó mình sẽ tin là skill lan là có hạn chế số quái

Còn theo mình thì mình vẫn giữ quyết định là 6 quái và trong vùng ảnh hưởng skill quái sẽ mất máu, ra ngoài thì không mất máu và còn quái thư 7 trở đi sẽ không thấy nhân vật

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Có thể con thứ 8 đó mới vừa hiện ra và mình thấy nó cũng không đánh bạn vì nó mới hiện ra nên skill chưa thể định vị được quái nên đánh không được thôi

Mình thấy tất cả các hình của bạn chỉ có 1 hình đó duy nhất là không dính dame còn tất cả các hình còn lại đều không có
% số ít thôi bạn àh
Nếu muốn chắc chắn thì hãy thử đánh skill rồi bạn chụp nhiều bức hình như vậy với nhiều góc độ thì lúc đó mình sẽ tin là skill lan là có hạn chế số quái

Còn theo mình thì mình vẫn giữ quyết định là 6 quái và trong vùng ảnh hưởng skill quái sẽ mất máu, ra ngoài thì không mất máu và còn quái thư 7 trở đi sẽ không thấy nhân vật
Ko phải vừa hiện ra, lure quái vào mà, chup thi chụp nhiều, nhưng mỗi skill chỉ úp 1 tấm ( góc độ dễ nhìn nhất) . Nhìn lòi mắt ra rồi.
Còn cậu, cứ chụp hình đưa lên anh em tham khảo. chứ 2 thằng ( tôi và madai..) có up hình mà cậu nói sai, trong khi cậu không up hình thì..... :D

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Ko phải vừa hiện ra, lure quái vào mà, chup thi chụp nhiều, nhưng mỗi skill chỉ úp 1 tấm ( góc độ dễ nhìn nhất) . Nhìn lòi mắt ra rồi.
Còn cậu, cứ chụp hình đưa lên anh em tham khảo. chứ 2 thằng ( tôi và madai..) có up hình mà cậu nói sai, trong khi cậu không up hình thì..... :D

Mình test nhiều sever và biết được kết luận này từ lâu rồi
Trong vùng ảnh hưởng thì sẽ bị mất máu chỉ thế thôi

Không phải mình không up hình là mình không biết gì
Đừng nghĩ mình nói suông mà không có căn cứ
Tất cả các sever off đến pri mình đều đã chơi
Và Đao luôn là Acc đầu tiên mình chơi để kéo Acc Kiếm của mình
Còn bạn chỉ test được vài lần mà đã giữ nguyên ý kiến của bạn như vậy mình cũng không bàn cả thêm
Mình sẽ không bàn luận về chuyện này nữa

Xin kíu...!!!

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất

% số ít thôi bạn àh

thế bạn đã xem bài #57 chưa? bạn đã thử test theo những gì mình gợi ý chưa? Thử đi gom quái xem tối đa đc bao nhiu con cắn mình nhé. Xem xem ảnh TT2 của mình tank đc bao nhiu target.

Bên trên