Thảo luận Khí công, dame của Đao Khách

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Về cái 1 : của vàng đây ( Dzo) ( ko biết chèn vào spoiler)
View attachment 948View attachment 949View attachment 950View attachment 951View attachment 952

Về cái 3: Đọc hơi khó hiểu , đã thử ap dụng tính dame => ... ko chuẩn :(
Vàng tính dùm 2 ví dụ nhỏ này luôn xem sao nhé:
- NV cầm Thiết đao trắng ( cho dễ), dame nv lúc cầm vk la 142, Def quái là 150 ( ULPT = 0):
+ Chem' chay =>> dame =???
+ sử dụng skill uy lực 30 ==> dame = ???
+ sử dụng skill uy lực 45 ==> dame = ???
Cần biết thêm về gì nữa cứ nói nhé.
[Spoiler ].....[/Spoiler] nhé (ko có khoảng trắng)

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
dzậy là có thêm 1 số liệu nữa. thk nha. :) sắp đút kết đc.
cái dame mình chụp cũng ko phải ko có lý do đâu. Cùng 1 VK, cùng 1 trạng thái( đều đang nộ) , và tank cùng 1 loại ( sup). Giữ dame test dame bên này luôn. Câu có biết con quái 67 ( cả sup và mod) bên dzo def nó chính xác nhiêu ko? ^^

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Về cái 1 : của vàng đây ( Dzo) ( ko biết chèn vào spoiler)
View attachment 948View attachment 949View attachment 950View attachment 951View attachment 952

Về cái 3: Đọc hơi khó hiểu , đã thử ap dụng tính dame => ... ko chuẩn :(
Vàng tính dùm 2 ví dụ nhỏ này luôn xem sao nhé:
- NV cầm Thiết đao trắng ( cho dễ), dame nv lúc cầm vk la 142, Def quái là 150 ( ULPT = 0):
+ Chem' chay =>> dame =???
+ sử dụng skill uy lực 30 ==> dame = ???
+ sử dụng skill uy lực 45 ==> dame = ???
Cần biết thêm về gì nữa cứ nói nhé.
Def quái sao bạn biết được cũng hay. Nếu đúng vậy thì mình tính như vậy
Đánh chay: 142x1,5 -150 =63 máu
SKill thì (142+30) x 1,5 - 150==108 máu
Tương tự (142+45)x1,5 -150=130 máu

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Def quái sao bạn biết được cũng hay. Nếu đúng vậy thì mình tính như vậy
Đánh chay: 142x1,5 -150 =63 máu
SKill thì (142+30) x 1,5 - 150==108 máu
Tương tự (142+45)x1,5 -150=130 máu
Sai hết cả 3 theo sv hiện giờ của Kteam.
kết quả: nv lv 80
Đánh chay : 42 -48
Skil uy lực 30: ~ 460 - 480
Skil uy lực 45: ~ 500 - 530

LK chắc chắn đã có công thức tính ( bí mật). Vậy công thức của ai sai???????????? LK ơi vào đây cho a e cái ý kiến :((

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt

LK chắc chắn đã có công thức tính ( bí mật). Vậy công thức của ai sai???????????? LK ơi vào đây cho a e cái ý kiến :((
Thks con hàng của anh
Đã có người giống mình ~~

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
cái dame mình chụp cũng ko phải ko có lý do đâu. Cùng 1 VK, cùng 1 trạng thái( đều đang nộ) , và tank cùng 1 loại ( sup). Giữ dame test dame bên này luôn. Câu có biết con quái 67 ( cả sup và mod) bên dzo def nó chính xác nhiêu ko? ^^
cái này thì chịu, trước AS khi nó ra map mới có để toàn bộ thông tin quái dame, def, HP. bữa kiếm lại mà ko ra.

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
cái dame này thật sự rất khó tính. mình cũng chưa nghiên cứu tới. nhưng có cảm giác là mấy công thức của Vang ko ổn.

giờ đang test xem skill đao AOE bn target, có khác biệt gì theo từng tc, từng skill, và khác biệt giữa dzo và US.

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
cái này thì chịu, trước AS khi nó ra map mới có để toàn bộ thông tin quái dame, def, HP. bữa kiếm lại mà ko ra.
Ko có thông tin thì mình mò công thức... mút chỉ rồi, đúng kiểu mò kim đáy bể. LK chơi... công thức bí mật mới đểu chứ =))
Nếu LK khẳng định dame skill hiện giờ là chuẩn thì còn mầy mò tìm được công thức, Chứ LK vẫn đang test và fix dame... bó chiếu =))

SieuNhanVang

Thượng Sĩ

Dame ảo tung chảo. Tăng lên có 30 uy lực mà nhảy đến 400 máu. Nếu vậy chắc uy lực vài trăm chắc đánh 10k máu quá :))

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Có thể LK đã mặc định công thức tính dame nào đó rồi. Tiếc là mình vẫn chưa vào test được. Hẹn ngày Close Beta rồi vào ham hố xem nó tính ntn đây. Giờ thì đi ngủ đã

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Kết luận về AOE của đao (test ở dzo và US):
- Số quái bu vào nhân vật tối đa là 8.(Riêng 1 số map đăc biệt thì quái bu ko giới hạn)
- Dame AOE = 50% dame chính.
- Số target tăng theo từng giai đoạn tc ko tùy thuộc vào lv skill, tc2 : 5, tc3: 6, tc4 : 6( nguồi sSsVoDanhsSs) tc5 : 7(nguồn từ Ma Đại Thiếu Gia), TT1> : 8. Tuy nhiên các skill AOE 115 và 120 thì chỉ tank đc 5 mục tiêu. TC1 ko có acc có sp để test AOE nhưng có thể là 4 or 5. (Ai có acc này test dùm mình để cho đầy đủ lun. thk)
=> Suy luận cá nhân: số quái tăng theo từng lần tc: 4, 5, 6, 6, 7, 8.
- Hình thức nhảy dame khi AOE: khi có kc nhảy dame xuất hiện, nó sẽ ramdom 1 target bất kì. Nếu có 2 hay 3 kc nhảy dame xuất hiện cùng 1 lúc thì mỗi kc cũng ramdom target độc lập với nhau. Nghĩa là nếu có 2 hay 3 kc nhảy dame xuất hiện cùng lúc, có thể có 1 target chịu hết, cũng có thể 1 target dính 2, 1 target dính 1 hoặc mỗi kc xuất hiện trên 1 target khác nhau.

Mọi người tham khảo:
TC2

TC3
TC4

Còn số quái thì thử rất nhiều nhưng chỉ mới aoe đc 6 target chưa lần nào đc 7
TC5
TT2

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Nhìn vào hình của Ngô Kỳ Phong cái TC 2 thì chưa thể kết luận chính xác được vì theo hình chỉ có 5 quái bu => tank 5 mod. kéo thử ra bãi nào nhiều hơn 5 mod bu xem Ky Phong

Bên trên