[Thảo luận]Hệ thống nhiệm vụ ingame sẽ ra sao ?

Có nên điều chỉnh lại hệ thống nhiệm vụ ?

• Có

Số phiếu: 36 94.7%
  • không

Số phiếu: 2 5.3%

• Số lượng người bầu chọn
    38

Gladiator

Hạ Sĩ
Phần thưởng hiện nay của hệ thống nhiệm vụ trong game tại server offical đem lại rất nhiều item hổ trợ và cả ngọc max để op vào vũ khí trang bị . Tình cờ hệ thống này đã làm mất đi giá trị của những món đồ full op ngọc max vì ko còn khan hiếm ngọc max để op nữa ... Mình thiết nghĩ nên fix lại phần thưởng những nhiệm vụ này .... Cũng vì hệ thống nhiệm vụ cho quá nhiều ngọc max đến nổi mà những pt khi train chẳn ai còn thiết tha lượm ngọc , dù là thường hay cao cấp ....

Và đây là câu nói tóm lại :

Hãy để chỉ số hợp thành và cường hóa trên trang bị đánh giá độ pro của một hiệp khách !!

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Phần thưởng sẽ được fix lại hết cho phù hợp. Tuy nhiên số lượng Quest quá nhiều nên cần sự giúp đỡ của các bạn trong việc cho ý kiến chi tiết từng phần thưởng cho từng quest. Dự kiến đong góp sẽ mở vào Closed Beta

Dân Bách Phong

Coi trời bằng vung
ai vô thảo luận thì thảo luận đàng hoàng để mình tổng hợp lại ý kiến cho GM

nghiêm cấm câu bài dưới mọi hình thức, mình ban nick ráng chịu

Milano

Gia nhập giang hồ
mình thấy làm Q ở bên hk của dzo thì làm Q từ 1x cũg đã có ngọc max.. mình thiết nghỉ nên chỉnh lại. ví dụ ở bên dzo nv lv 12 : "Hợp thành trang bị". hoàn thành Q phần thưởng là ngọc TC14.. thì bên mình khi hoàn thành nhiệm vụ nên cho ngọc tc 6 hoặc 7.. như vậy sẽ tốt hơn.. :D

quietly

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ đơn giản nhất ( Lấy mốc thưởng như của dzo) các phần thưởng Q từ lv1 đến 60 thì phần thưởng chia 2 ( đá pt 7 thì còn 4, cl 14 thì còn 7) . Từ lv 60 đến 100 thì giảm 1/3 ( đá pt 9 thì còn 6 , đá clvc 25 thì còn 20 chẳng hạn), từ lv 100 trở lên thì giữ nguyên như bên dzo

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Mình nghĩ đơn giản nhất ( Lấy mốc thưởng như của dzo) các phần thưởng Q từ lv1 đến 60 thì phần thưởng chia 2 ( đá pt 7 thì còn 4, cl 14 thì còn 7) . Từ lv 60 đến 100 thì giảm 1/3 ( đá pt 9 thì còn 6 , đá clvc 25 thì còn 20 chẳng hạn), từ lv 100 trở lên thì giữ nguyên như bên dzo

Mình thấy 8x 9x làm Q bên dzo đó đã có clvc 28 29 30% rùi AD xem xét chỉnh lại lun nha

thanhkiem

Gia nhập giang hồ
nên fix ngọc theo chuẩn lv, để hạn chế tình trạng farm lv để lấy ngọc, nhưng phần thưởng cũng ko nên quá thấp, 8x,9x,10x thì lấy clvc 20 để làm gì, bán shop ?, hạn chế clvc 30%, 29% với clvc CC, còn với clvc thường thì hạn chế 24,25, với pt CC thì hạn chế pt 10, con ngọc pt thường thì hạn chế pt 8, các phần thưởng bên dzo game tuy có nhiều, nhưng nói thật để ep 1 bộ set là ko đủ, đồ nhiệm vụ chỉ cần hạ 1 hoặc 2 chỉ số ngọc so với dzo game thì mình thấy khá là ổn rồi , phù hợp với lv làm nv, cũng như hỗ trợ cho gamer mới tập tành vào game, hoặc làm thêm 1 số even hỗ trợ đồ cho ng chơi mới vào game, vd lên lv 10 thì sẽ đc 1 set lv 10 trắng + 6 chẳng hạn, set này ko dg đc, ko bán đc, hổ trợ thêm ít tiền mua sâm + máu

quietly

Gia nhập giang hồ
nên fix ngọc theo chuẩn lv, để hạn chế tình trạng farm lv để lấy ngọc, nhưng phần thưởng cũng ko nên quá thấp, 8x,9x,10x thì lấy clvc 20 để làm gì, bán shop ?, hạn chế clvc 30%, 29% với clvc CC, còn với clvc thường thì hạn chế 24,25, với pt CC thì hạn chế pt 10, con ngọc pt thường thì hạn chế pt 8, các phần thưởng bên dzo game tuy có nhiều, nhưng nói thật để ep 1 bộ set là ko đủ, đồ nhiệm vụ chỉ cần hạ 1 hoặc 2 chỉ số ngọc so với dzo game thì mình thấy khá là ổn rồi , phù hợp với lv làm nv, cũng như hỗ trợ cho gamer mới tập tành vào game, hoặc làm thêm 1 số even hỗ trợ đồ cho ng chơi mới vào game, vd lên lv 10 thì sẽ đc 1 set lv 10 trắng + 6 chẳng hạn, set này ko dg đc, ko bán đc, hổ trợ thêm ít tiền mua sâm + máu
với phần thưởng như dzo sao lại không đủ bạn, bỏ thêm ít tiền là dư để làm set ấy.

Mình nghĩ ngoài việc fix chỉ số ngọc thì cũng nên fix lại số lượng giảm 1/2 đi. Như vậy thì ngọc vip mới có giá trị tạo hứng thú nhặt ngọc chứ treo auto chẳng ai chịu nhặt ngọc cả ( toàn nhặt áo tay giày đi quăng shop).

thanhkiem

Gia nhập giang hồ
bạn có biết vì sao bên dzo lv cao họ ko chịu nhặt ngọc ko, vì ngọc rớt ra khá là cùi, trừ clvc 29,30,pt 9,10, ulpt 79,80 thì phần lớn các loại khác điều vứt cả, nên họ ko nhặt ngọc, mà nhặt đồ vì 1 cái áo 9x,10x có giá cao
sv mới ra, pt 5-6 thậm chí 7 nó hổ trợ rất nhiều cho mấy bạn mới bắt đầu train, khi 3-4x thì phải op set để train rồi, với pt 3-4 thì op vào làm gì, train sao nổi, 4x,5x mà mặt set full pt 3-4 qua bên hổ 6x nó táp cho hộc máu

huynhtuankha

Binh Nhất
ngày xưa thì làm gì có chuyện ngọc vs ngà... tốt nhất từ 1-60 chỉ cho exp + gold lâu lâu cho vài CHT hoặc 5% cho có hứng chơi là ok rồi còn lại lên 60 thì bắt đầu cho ngọc vì luc này cần đồ xịn để train

quietly

Gia nhập giang hồ
bạn có biết vì sao bên dzo lv cao họ ko chịu nhặt ngọc ko, vì ngọc rớt ra khá là cùi, trừ clvc 29,30,pt 9,10, ulpt 79,80 thì phần lớn các loại khác điều vứt cả, nên họ ko nhặt ngọc, mà nhặt đồ vì 1 cái áo 9x,10x có giá cao
sv mới ra, pt 5-6 thậm chí 7 nó hổ trợ rất nhiều cho mấy bạn mới bắt đầu train, khi 3-4x thì phải op set để train rồi, với pt 3-4 thì op vào làm gì, train sao nổi, 4x,5x mà mặt set full pt 3-4 qua bên hổ 6x nó táp cho hộc máu
Thì cũng như vậy đấy chẳng ai nhặt ngoc vì Q ra ngọc đủ óp rồi, phải nhặt rồi mà lựa ra 1000 viên thì mới có 1 viên tốt chứ. và cũng vì zậy mà họ nhặt áo giáp bán nhanh có tiền hơn vì những ngọc vip có nhặt bán cũng không bằng bán 4 5 cái áo giáp, Và cũng vì thế mà tình hình lạm phát bên dzo đến mức thế rồi đddaayngo

Chơi thì cũng có tí xíu khó khăn, nó mới cần dp, chứ như dzo solo không cần dp thì mất đi 1 phần của game rồi.4x 5x thì đi train quái 4x5x mắc mớ gì lại qua hổ 6x nhĩ. Ai muốn vượt lv thì họ phải đầu tư tiền bạc chứ nghĩ sao mà như dzo chưa thấy chán sao, ai cũng như ai mặc set toàn thuê có sẳn, chơi phải chịu khó nhặt đồ , cày kéo nó mới có giá trị

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
mình thấy giữ nguyên các q bên dzo nhưng phần thưởng thì cắt xuống còn 1/2 thôi, ai ai cũng có ngọc cùi để op trừ vip và may mắn khi train mới có ngọc max op

với phần thưởng như dzo sao lại không đủ bạn, bỏ thêm ít tiền là dư để làm set ấy.

Mình nghĩ ngoài việc fix chỉ số ngọc thì cũng nên fix lại số lượng giảm 1/2 đi. Như vậy thì ngọc vip mới có giá trị tạo hứng thú nhặt ngọc chứ treo auto chẳng ai chịu nhặt ngọc cả ( toàn nhặt áo tay giày đi quăng shop).

mấy bạn xem Q bên dzo hết chưa mà nói vậy

lv 2 set 2 cái tay lv 3
lv 5 đc Cửu chuyển đơn
lv 10 đã có 4 viên Kim Cương Thạch ( mình ko biết là gì ) pvp 5%, Thái Cực đơn, nhận NV ở MC Huyền Bột
LV 15 có bông tai HP 10 (lv10) thời AS là 1 hơi bị hiếm, thêm 5v CHT
nếu tính sv này là có 500k rồi,lv 17 có 2 viên KCT với 30k + exp
LV 26 lại đc 4 viên HNT nữa

vân....vân...và...vân....vân............ còn nhìu lắm

đó là mình chỉ mới xem ở MC HB thôi, chưa kể những NPC khác vì 1 lv có nhiều Q lắm

mấy bạn log vào mà xem đi

LV 10 mà đã như thế thì lên lv cao tí nữa sẽ như thế nào đây bạn anti-dzo mà còn kêu làm theo dzo thì mấy bạn qua dzo mà chơi là vừa rồi

thử hỏi sv có như AS đc ko

tốt nhất là ai nhớ gì về thời AS thì cứ post lên để AD xem xét rồi cho ra quyết định

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
mấy bạn xem Q bên dzo hết chưa mà nói vậy

lv 2 set 2 cái tay lv 3
lv 5 đc Cửu chuyển đơn
lv 10 đã có 4 viên Kim Cương Thạch ( mình ko biết là gì ) pvp 5%, Thái Cực đơn, nhận NV ở MC Huyền Bột
LV 15 có bông tai HP 10 (lv10) thời AS là 1 hơi bị hiếm, thêm 5v CHT
nếu tính sv này là có 500k rồi,lv 17 có 2 viên KCT với 30k + exp
LV 26 lại đc 4 viên HNT nữa

vân....vân...và...vân....vân............ còn nhìu lắm

đó là mình chỉ mới xem ở MC HB thôi, chưa kể những NPC khác vì 1 lv có nhiều Q lắm

mấy bạn log vào mà xem đi

LV 10 mà đã như thế thì lên lv cao tí nữa sẽ như thế nào đây bạn anti-dzo mà còn kêu làm theo dzo thì mấy bạn qua dzo mà chơi là vừa rồi

thử hỏi sv có như AS đc ko

tốt nhất là ai nhớ gì về thời AS thì cứ post lên để AD xem xét rồi cho ra quyết định

Ông này cứ chỉ trích mình, trong khi mình đang chỉ trích tên kia.

Chẳng nhớ gì nhiều chỉ nhớ, Q bên AS lv dưới 60 thì đừng mong có phần thưởng pt >5, clvc >24, uylpt>30

thì mình nói chung chung cho mọi người cùng biết thôi mà

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
lại đem cái thời As ra, cái đời as nó lâu lắm rồi, 5 hay 6 năm gì rồi,bây h là v9.0 rồi,lúc ra sv để test bác LK cứ làm như thời As thử có mấy ai theo nổi

mọi người cần như thế
thử hỏi ai ko muốn cái cảm giác lượm VK là mừng húm, lượm ngọc thì cất quý như vàng ko

nói thật chứ từ lúc chơi HK AS mình chưa biết mùi vị lượm được VK là gì luôn đó
chỉ có mấy thằng cùng quán lượm đc rồi la làng la xóm thì cả đám vây lại rồi ganh gét sao ko phải là mình lượm đc cơ chứ >"<! bùn thôi rồi
dzo bây h` thua xa
nếu ko cần AS thì đã ko ở đây

đó là cảm nghĩ của mình bạn nói sao cũng đc cả
nghĩ gì nói đó ah`

thanhkiem

Gia nhập giang hồ
đúng, như bên dzo hiện tại thì đồ rớt nhiều, nhưng cũng có cái lý của nó là để có NL cho ngừoi chơi chế đồ
còn bây h hiện tại là bản 9.0 rồi, có rất nhiều thứ mới để khám phá, cứ suốt ngày như thời As để làm cái gì, thời đó ngay cả cái map 6x như TVM và LTP còn chưa ra, bản 9.0 có rất nhiều cái hay để khám phá, nhưng bạn cần phải có lv cao, chứ cứ 4x,5x,6x chả làm được cái gì cả, bạn chơi từ thời as có thể bạn rất quý thời gian đó, nhưng hãy thử đặt tình huống bạn là 1 ng chơi mới thử xem, bạn mới vô game lần đầu, nhưng mới bước đầu vô game đã khó khăn rồi, thì ai có thể tiếp tục nữa, hạn chế thì hạn chế thì hạn chế từ 10x trở lên là ổn rồi, bước đầu game thì ng ta đã chơi quá nhiều lần rồi, vd như mình, số sv mình chơi cũng kha khá rồi

alexgodric

Gia nhập giang hồ
các bạn quên mất rằng ta đang ở ver 9.0 tức là vượt qua cả HKUS và HKDzo. nhớ 1 điều rằng từ ver 8.0 dame def quái tăng rất đáng kể, việc CH đồ lên áo cũng tăng 1 lượng def khá lớn. giờ cứ đòi nerf xuống thì lấy def đâu mà tank quái, dame đâu mà khều quái? ch đồ lên 6 chắc cũng dễ khi mà các bạn cũng đòi rate thành công ép đồ thấp luôn nhỉ?

nên nhớ lại ta đang ở đâu trước khi ta yêu cầu thứ gì đó

Gladiator

Hạ Sĩ
các bạn quên mất rằng ta đang ở ver 9.0 tức là vượt qua cả HKUS và HKDzo. nhớ 1 điều rằng từ ver 8.0 dame def quái tăng rất đáng kể, việc CH đồ lên áo cũng tăng 1 lượng def khá lớn. giờ cứ đòi nerf xuống thì lấy def đâu mà tank quái, dame đâu mà khều quái? ch đồ lên 6 chắc cũng dễ khi mà các bạn cũng đòi rate thành công ép đồ thấp luôn nhỉ?

nên nhớ lại ta đang ở đâu trước khi ta yêu cầu thứ gì đó
Dzo nó làm như bạn nói và bây giờ nó sắp ngủm rồi đó bạn àh , giá trị của những món đồ full op bị giảm xuống như vậy thì ai hứng thú và tự hào khi kiếm được một set max op nữa bạn ? Mình chẳn thấy dame def quái tăng đáng kể ở đâu cả , cơ mà mấy cái vụ đó anh LK xử được .

alexgodric

Gia nhập giang hồ
mình ko có ý là giữ nguyên hệ thống như vậy nhưng vấn đề là đừng có cái gì cũng nerf xuống hết nữa. có thể giảm số lượng phần thưởng và chất lượng phần thưởng xuống như các ý kiến trên. cái gì các bạn cũng đòi cũng nerf thì chịu sao thấu?

đơn cử là thằng HKUS giờ vẫn sống nhăn răng và hút máu đều đều mà chưa chết đấy thôi

Victoria

Gia nhập giang hồ
vâng thưa bạn, bên dzo thì lúc nó về đã là 7. rồi, các map đã đc mở gần hết rồi, hiện tại nếu LK làm 9.0 thì đầy đủ các map, sv dzo nó gần sụp do nhiều nguyên nhân, chứ bên US cũng hổ trợ quá trời, mà cũng có sao đâu
có lẽ bạn mới vào nên ko biết
LK đã nói sẽ giới hạn map chứ ko mở tràn lan.
Dù bạn 4x 5x cũng chưa chắc có map 6x

Bên trên