Thắc mắc vấn đề chiếm cpu của game

xecutkit

Binh Nhì
Một trong 2 nguyên nhân phổ biến nhất của hiện tượng cpu tăng cao là do Kaspersky hoặc do phần mềm chơi media.
Bác vào task manager xem thử nếu do Kas thì tắt đi, khi nào quét hẵng bật. Còn do mấy soft play codec như K-lite hay KMP thì dùng Your unintall xóa đi rồi cài lại bản mới nhất thôi.

spk_boy

Binh Nhì
máy mình có cả 3 thứ bạn nói luôn nhưng khi mở máy lên là mình off chúng hết, cpu chỉ co 2% thôi, vậy mak bật game lên log 1 acc cái là 60% liền :((

ken142

Gia nhập giang hồ
mấy bác xem dùm em , cấu hình máy tính cổ của em như hình, bấm chọn kênh cái là tự out, ko tài nào vào game được. nguyên nhân do đâu hay cái máy này ko thể chơi game này được ạ. thanksuntitled.JPG

EragonQn

Gia nhập giang hồ
mấy bác xem dùm em , cấu hình máy tính cổ của em như hình, bấm chọn kênh cái là tự out, ko tài nào vào game được. nguyên nhân do đâu hay cái máy này ko thể chơi game này được ạ. thanksView attachment 4120
Máy của bạn nên cài thêm ram 1g chạy cho nó mượt.Vào chọn kênh tự out có thể là do kẹt acc đấy bác

donedone

Gia nhập giang hồ
máy bàn cpu g630 vga rời 1g 128bit ram 4g doulchane lúc trước xài win 7 64bit log 2 acc thì acc thứ 2 lag + nghe nhạc trên wed thì nhac nghe bị dựt dựt, cài lại win xp thì có dở hơn nhưng cảm thấy vẫn còn lag nhẹ cpu 100% log 2 acc. nguyên nhân cpu 100% là do game vì ko log game thì cpu lúc nào củng 0 1 2 hết :P
cón 1 máy g41 cpu core quad Q6600 vga rời gts 450 1g 128bit ram 4g log 1 acc cpu 100% lag hơn trung bình :D
show hết rồi đó

kemchuoi

Gia nhập giang hồ

CPU mình i 3 ram 8g có card man hình luôn log 2 acc là 65% bật web nữa lên tầm 75%, đó là đang sv vắng mốt OB đông nữa. Mình cũng có 1 máy cấu hình cũng ngang tương đương, cũng log 2 acc bật web mà CPU lên 90%, mình nghĩ chắc do phần mềm tương tác lẫn nhau hay vi rus gì đó ko rành cho lắm:D
sao mở đc cái khung đó thế chỉ với ^_^.

ken142

Gia nhập giang hồ
hay mấy bác tư vấn dùm em 1 con pc giá rẻ nhất có thể, chỉ cần log 1 acc chạy mượt 24/24 là ok. chứ con lenovo R60 sợ nâng cấp lên cày mấy ngày lại hư thì teo. em ko rành lắm, bác nào biết viết dùm em 1 cấu hình với, em gà công nghệ, đừng troll em tội nghiệp:|

taolathangga

Gia nhập giang hồ
hay mấy bác tư vấn dùm em 1 con pc giá rẻ nhất có thể, chỉ cần log 1 acc chạy mượt 24/24 là ok. chứ con lenovo R60 sợ nâng cấp lên cày mấy ngày lại hư thì teo. em ko rành lắm, bác nào biết viết dùm em 1 cấu hình với, em gà công nghệ, đừng troll em tội nghiệp:|
Win XP chọn kênh bị dis, tôi nghĩ chắc là do
Trước khi vào game bác không bỏ chọn protectaaaaaaaaaaaaaaa.JPG

Bên trên