Thắc mắc vấn đề chiếm cpu của game

xecutkit

Binh Nhì
Khi tham gia game đơn CB vừa rồi, thấy game chiếm khá nhiều dung lương CPU, bình thường không mở game cpu 1-2%, bật lên là chiếm tới 50-60%.
Cấu hình: Core i5, ram 8GB, card 1GB.
Win 7- 64bit.
Không biết có lỗi gì không, có ai bị như mình không

ThienLyDocHanh

Gia nhập giang hồ
Lúc trước mở 1 acc tầm trên dưới 30% mà sau khi up client mới lúc nào cũng trên 70% chả hiểu thế nào, lap mình cùi hơn của bác nhiều. Mà cấu hình như trên bác log 1 acc hay 2 acc thế

xecutkit

Binh Nhì
Lúc trước mở 1 acc tầm trên dưới 30% mà sau khi up client mới lúc nào cũng trên 70% chả hiểu thế nào, lap mình cùi hơn của bác nhiều. Mà cấu hình như trên bác log 1 acc hay 2 acc thế
đấy mới là 1 acc nhé, 2 acc thì không kham đc giật lắm, trước chơi dzo mình cắm 2 acc cũng tầm 50% cpu là cùng, không hiểu

Hagel D.Raizer

Gia nhập giang hồ
Máy m` 1 acc thì tầm 40 50% , bật 2 acc lên cũng từ 85>90% gì đó =.=. Chắc thế này để tương lai các bác máy trung bình ko log 2 acc dc , DP dễ sống hơn chăng :))

darkangel1706

Binh Nhì
Khi tham gia game đơn CB vừa rồi, thấy game chiếm khá nhiều dung lương CPU, bình thường không mở game cpu 1-2%, bật lên là chiếm tới 50-60%.
Cấu hình: Core i5, ram 8GB, card 1GB.
Win 7- 64bit.
Không biết có lỗi gì không, có ai bị như mình không
:)) i5 làm gì cho tốn kém... t xài con Core 2 e8k4 1 acc 60%, chay 2 acc lên 100% treo suốt CB mà nó vẫn trơ trơ cái mặt ra. lên 100% mà chả giật chả lag... hư thì quăng 3 xị có con khác... chả tiếc gì.. hô hô

darkangel1706

Binh Nhì
có vài ngày thôi, chạy lâu dài không chỉ cháy chip đâu nhé :v
để rồi bạn xem... với lại 3 xị bảo hành 3 năm mới đau.. ram, main CPU 3 năm hết. Hư thì wang vào bảo hành. Nó đưa main, CPU, ram khác cho xai.. éo lo... =)). Cảm giác lo sợ i5 vài triệu với cảm giác thằng vài trăm... nó khác nhau xa bác ợ =))

darkangel1706

Binh Nhì
có vài ngày thôi, chạy lâu dài không chỉ cháy chip đâu nhé :v
với lại nếu chết thì chết chip.. rất ít ảnh hưởng đến mấy thứ khác... tui tháo chip đóng chíp khác hằng ngày mà... 3 cái chân cẳng chip cong còn bẻ thằng xài bình thường... chỉ là nếu treo như vậy chip bị chai lì chạy chậm đi thì hợp lý hơn việc chết chip. Hồi trước có xài con i3 lên 100% là nó giật màn hình zữ lắm, không xử lý dc. Sao h chạy con này nó 100% mà nó cứ trơ trơ... điều khiển chả giật chả lag ( trừ khi game lag đều ).. éo hiểu nổi =))

DP_AtonioReyes

Gia nhập giang hồ

CPU mình i 3 ram 8g có card man hình luôn log 2 acc là 65% bật web nữa lên tầm 75%, đó là đang sv vắng mốt OB đông nữa. Mình cũng có 1 máy cấu hình cũng ngang tương đương, cũng log 2 acc bật web mà CPU lên 90%, mình nghĩ chắc do phần mềm tương tác lẫn nhau hay vi rus gì đó ko rành cho lắm:D

deathknell05021995

Gia nhập giang hồ
bữa event cắm 2 acc nhảy lên 90-95% bật web vẫn vô tư không lag , nhưng máy rất nóng sợ quá tắt luôn, bên dzô thì 2 acc 70% thôi nhưng bật web rất lag, máy minh i3 U ram 4g card 2gb thôi, ra game chắc chỉ dám chơi 1 acc, hk hại máy lắm @@

spk_boy

Binh Nhì
quạt tản nhiêt, quạt bàn chỉa thẳng vào máy. 2 cái quạt chạy 24/24 luôn mak ko ăn thua. nghi vấn xài laptop nó chiếm cpu hơn máy bàn dù laptop cấu hình mạnh hơn :D

Bên trên