TRƯNG CẦU Ý DÂN Tỉ lệ đập đồ

Nên điều chỉnh tỉ lệ không?

• Nên, rất nên

Số phiếu: 74 54.8%
  • Điều chỉnh chút xíu thôi

Số phiếu: 29 21.5%
  • Không nên, khó mới hay

Số phiếu: 31 23.0%
  • Khác

Số phiếu: 1 0.7%

• Số lượng người bầu chọn
    135

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Hiện tại có 1 số ý kiến cho rằng tỉ lệ đập đồ hiện tại quá khó nên nhiều ý kiến muốn mong muốn được giảm lại. Topic này được lập ra để lấy ý kiến của anh em về vấn đề này một cách kĩ lưỡng, nhưng trước đó có 1 số thứ các bạn phải hiểu rõ:

• Compare server này với server khác, nếu cùng 1 mức xuất phát ko phù thì server này dễ hơn hay khó hơn
  • Server hiện tại không có bùa 1~3
  • Tiêu chí của server từ trước đến nay là ở mức độ khó
  • Nếu có giảm, chỉ giảm duy nhất cho vũ khí trang bị trên 8x
  • Nếu giảm, mức giảm ở mức vừa phải, comment được voi đòi 2 bà trưng thì ra đảo
Đây là chỗ góp ý ko phải chổ thể hiện của trẻ trâu, nên BAN vĩnh viễn cho những thành phần ít học.

KhanhTran

Trung Sĩ
Top đạt móc 85 hoặc 90 thì nên ra bùa 1~3 . Cứ cầm +6 7 thế này train sao nổi :))
Nên tăng xíu % đập đồ lên . 2 tay 7x +3 tạch cả 2 :))

Silver

Hạ Sĩ
mình góp ý nới lỏng tỉ lệ từ +3 > +5 ,còn +6 >> cứ để rate như vậy là đc
sv ko pill,ai mà cầm cây +10 thì còn ai chịu nổi,hãy phó mặc cho số phận thôi =))
p/s : mong admin đừng ra bùa 1~3 trong @shop,thay vì vậy hãy làm event gì đó cả sv cùng tham gia,giải nhất nhì gì đó thì đc tặng 1 cục,game vậy mới vui,mình nghĩ rất nhiều người đồng ý với mình!
đa số ngày xưa chơi game toàn thanh niên học sinh nghèo rớt mồng tơi,cho mọi người ôn lại tí kỉ niệm đi @Lion_King ^^

QuênĐặtTên

Gia nhập giang hồ
Mới op 2 set gồm 2 áo 6x full 6, 4 tay 2 chân 6x full 6 tất cả đi +5 , dùng pvp 5 và 10 . Sỵt 1 cái chân từ 4-5, còn lại lên được 5 hết. Cá nhân mình thấy ổn

Shjn

Gia nhập giang hồ
So với server khác thì bên này khó hơn rất nhiều (ở khía cạnh không phù):
- Hợp thành ở server mình khó hơn server khác khoảng 2 lần, mình nghĩ nên fix xíu ở dòng 4 về tầm 1.8 là ổn
- Cường hóa thì mình nghĩ nên điều chỉnh khoảng <= +4.. cho nới lỏng khoảng 0.1 ~ 0.15 nữa là ổn rồi
- Phù 1 ~ 3 thì nên có event hoặc mở đấu giá bằng gold (cũng giúp giảm lạm phát) hoặc làm Q ở mốc 8x nhận (dạng sưu tầm vật phẩm gì đó rồi kết hợp với item @shop hoặc item shop NPC và 1 ngày chỉ nhận 1 lần, làm khoảng 7 ngày (hoặc hơn) mới xong Q chẳng hạn)
- Khi nào server đến TT1 thì hãy bán đại trà phù 1 ~ 3.. và giới hạn 1 ngày (tuần, tháng) bán ra vài cái thôi

Trên là ý kiến cá nhân của mình, hy vọng đóng góp để server hoàn thiện hơn

Mr Long

Binh Nhì
  • Compare server này với server khác, nếu cùng 1 mức xuất phát ko phù thì server này dễ hơn hay khó hơn: sever này khó hơn.
  • Server hiện tại không có bùa 1~3: Ok, không có cũng ko sao, 9x ra 1~3 vẫn ko muộn
  • Tiêu chí của server từ trước đến nay là ở mức độ khó: Cũng đừng bóp quá, ae nghẹt chết dần, +3 rớt rất nhiều
  • Nếu có giảm, chỉ giảm duy nhất cho vũ khí trang bị trên 8x: Cá nhân thấy tỉ lệ thì nên tỉ lệ cả sever ko phân biệt cấp độ vật phẩm
  • Nếu giảm, mức giảm ở mức vừa phải: Giảm vừa phải cũng đc, nhưng ý kiến là nên giảm
p/s: những thanh niên cmt dạng như + 1 mạch lên 5 thấy cũng OK, hoặc 4v full 4 dòng, rồi cảm thấy OK thì chịu

typhuyeu

Gia nhập giang hồ
- xin tăng + 3 + 4 thêm chút nữa Ad ơi , mình làm đồ 6x mà + 4 xịt liên tục như kiểu đồ càng cao tỉ lệ xịt càng nhiều vậy , gần 7x rồi mà mình cũng chỉ dám + 2 vk thôi :( , mong Ad fix + 3 + 4 dễ hơn xíu , ộp cũng vậy dòng 4 xịt ghê lắm , còn + cao hơn thì mình quân tâm lắm , chỉ mong có set + 4 chơi là dc rồi.

Zilean

Gia nhập giang hồ
theo mình như vậy oke rồi , càng khó thì mới càng thú vị chứ gì dễ dàng quá thì là mau chán :)

ParkJiYeon

Gia nhập giang hồ
Em vote 2 cái này
  • Nếu có giảm, chỉ giảm duy nhất cho vũ khí trang bị trên 8x. Giảm để a e lên 8x tự tin lên tí. Chứ ko quái dame cao quá mà đồ + thấp train cũng mệt cho a e !
  • Sẽ có 1 lúc nào đó trong tương lai ra bùa 1~3. Vì hầu như 9x-10x mà đồ lèo tèo 6-7 thì train ko nổi

Bên trên