THÔNG BÁO Report lỗi bug q rương vàng .

Masya

Binh Nhất
em k phải dân farm nên cũng k hiểu mấy
nhưng có người chơi vì đam mê có nguòi chơi vì muốn kiếm chút gì đó nhưng cũng yêu cái game này, còn mấy bác cứ farm như vậy thì mấy bác chả quan tâm gì đến sv gì...
lợi cho các bác nhưng thiệt hại cho sv và những member khác...

cái gì cũng nên có giới hạn thui bác ạ
em k nhầm thì bác cũng ở BMT ingame là ThanKiemBMT phải k nhỉ
farm để bán gold lấy gold là đang làm lợi cho sev đấy bạn, những n này farm ở mức vừa phải ngày 7,8 rương. Chì ai farm bán = vnd và farm ngày cả 25-30 rương thì mới làm hại sev

Masya

Binh Nhất
nếu 1 Account chỉ đc đúng 12 lần đổi rương ko kể bao nhiêu nhân vật.. Vậy họ sẽ tạo 1 acc 1 nhân vật và sẽ tạo nhiều acc hơn... Vậy số acc clone sẽ nhìu lên..Đâu có giải quyết đc đâu boss..! Theo mình thấy giới hạn 1 nhân vật đổi được xRuong/ 1 ngày thì hay hơn..!!
1ip 10 rương/ ngày

Cà Pháo

Hạ Sĩ
- Nếu ngay từ đầu giới hạn Q rương vàng lv 60 mới đổi dc rương vàng thì đâu có như này :D
Ý kiến của 1 mem sở hữu dàn acc 6x> vào thời điểm mở event.>:)>:)>:)

6x mới mở rương được, cũng chỉ làm chậm bước chân quân đoàn fram 1 thời gian ngắn.

Xong 1 thời gian lại tiếp tục có ý kiến 8x mới được mở rương.=))=))=))

Ý đồ thật sự ban đầu của lão LK, là tiêu thụ bớt gold server, giúp dẹp các topic than khóc của newbie thật sự là train không đủ tiền mua máu sâm, khi up lv không có tiền mua set train hay PK đi chơi TLC..... nhưng dần dần biến tướng ngoài tầm kiểm soát.

tienthanhs1

Trung Sĩ
tại sao lại bỏ Q rương trong khi những ng thực sự cần nó :). Nếu khóa thì ko ảnh hưởng gì tới những ai farm để mở cả.
Theo em nghĩ nếu ko muốn cho famer lợi dụng Q rương để kiếm VND đút túi mà sever vẫn có cửa tiêu Gold thì nên bỏ giới hạn thời gian nhận Q, nhưng bên cạnh đó khóa tất cả rương và khóa cả item mở rương luôn.... Như vậy ai thực sự cần đồ trong rương sẽ dễ dàng làm Q hơn mà cũng tránh dc lạm phát đồ @Lion_King

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Sai. farm để mở thì những vật phẩm khóa trong rương thì dùng làm sao. vd pvp. socola..... clone đâu cần gì những thứ này :D
Đã nói là rương là phần sv tặng thêm cho việc chăm chỉ của những người chơi thật sự. Cứ mang farm làm gì ? Bọn tôi đâu care farm?

Sắp tới có Q đổi socola khoá đổi rương bạch kim ra bùa 1~3 nhé.

hero98

Trung Sĩ
Đã nói là rương là phần sv tặng thêm cho việc chăm chỉ của những người chơi thật sự. Cứ mang farm làm gì ? Bọn tôi đâu care farm?

Sắp tới có Q đổi socola khoá đổi rương bạch kim ra bùa 1~3 nhé.
Ngon rồi , nhưng boss nên thêm pill mới vào rương đi , pill khóa luôn

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Rương đổi = cách đổi cấp tốc
  • Cần 01 rương đồng
  • Cần 10m gold
  • 1 ngày đổi được 1 rương
  • giao dịch được
  • Éo tốn @ nào như trên đây nói
Rương đổi bằng chiến phiếu
  • Sau bảo trì sẽ hạ xuống còn 20 chiến phiếu
  • 5m gold.
  • 1 ngày đổi được 1 rương.
  • giao dịch được

riprip

Gia nhập giang hồ
@Lion_King anh ơi ... có thể làm cái tặng hoa lúc đang sài auto được không @.@ hoặc cái kia có thể để nó trong auto 30' sài một lần càng tốt :D

Tuấn Anh Khánh Nguyễn

Gia nhập giang hồ
em k phải dân farm nên cũng k hiểu mấy
nhưng có người chơi vì đam mê có nguòi chơi vì muốn kiếm chút gì đó nhưng cũng yêu cái game này, còn mấy bác cứ farm như vậy thì mấy bác chả quan tâm gì đến sv gì...
lợi cho các bác nhưng thiệt hại cho sv và những member khác...

cái gì cũng nên có giới hạn thui bác ạ
em k nhầm thì bác cũng ở BMT ingame là ThanKiemBMT phải k nhỉ
uhm đúng rồi bác ah, mình là ThanKiemBMT, mình chơi game này cũng chỉ vì đam mê mà thôi, chứ thật sự thì giờ đi làm cũng ko có thời gian ngồi máy nhiều như ngày xưa nữa, toàn treo là treo, đêm về mới ngồi vào máy chỉnh game xíu thôi ah.
thật ra có vài lần chán + nản tính về bên devuong chơi lại rồi, mà nghĩ lỡ đâm lao rồi nên theo lao thôi bác ah.
về cái vấn đề rương vàng này thì đúng là mình có fam để bán một chút, nên chỉ đưa ra chút ý kiến thôi chứ cũng ko quan tâm nhiều cho lắm.

SAOnline

Hạ Sĩ
@Huyết Ban Nick
e nghỉ nên cho chiến phiếu gd đc đi boss
vì: @ chiến phiếu ko thể nào có 1 số lượng lớn nên ko thể fam đc nhìu
@ nếu như mỗi tlc có 1 số ng giết trên 70~~ mạng thì mỗi ngày chỉ tốn 20 chiến phiếu thì sẽ còn số lượng dư kha khá, gd đc để còn có cái cho ae buôn bán với giá hợp lí ( và để cho ae hứng thú kill người )
@ 1 số ae than vãn việc ko pham đc rương để bán thì bây h có thể bán chiến phiếu v..v..
@ hiện tại Q đổi rương gd đc chỉ có 2 rương 1 nv/ ngày. và có khi chỉ đc 1 rv/1 ngày vì ko có chiến phiếu nên sẽ làm mất cân bằng lượng cung cầu. Nếu cho chiến phiếu gd đc sẽ phần nào đó cân = đc 1 chút.
chốt vì chiến phiếu ko có nhìu nên việc fam là ko thể, AD coi xem xet vấn đề này giùm.

DocCoCauMay

Gia nhập giang hồ
Kính thưa với bạn !
Thế chúng tôi bỏ tiên ra ngày đêm nghiên cứu game , mất gần 6 năm trời mới tạo dc 1 cái game cho anh em chơi .
Tiền thu về có tháng vừa đủ duy trì Sv , có tháng thâm hụt .
Các bạn muốn fam ? Các bạn muốn thu vnd đút túi riêng ? OK ! Tôi chấp nhận .
Nhưng chẳng ai cho không ai cái gì . Bạn dc 10 cũng nên ỉa 1 .
Muốn bán thu vnd thì cũng nên đóng thuế @ . đó là cỏ 4 lá .
Cái Q này làm ra là để anh em còn có cơ hội kiếm tí ngọc hiếm .
Các bạn cố tình chạy nhiều Q thì các Item Sever còn gì là giá trị ?
Đừng nói chữ dành cho người nạp tiền thế này , người nạp tiền thế nọ ở đây .
Chơi game quan điểm luôn là : bò tiền mua vui chứ k phải vào đây lấy tiền đút túi .
Tui chỉ thấy Bạn này nói chuẩn nhất, hợp lý, triệu like cho Bạn

Còn mấy ông kia xin lỗi, nói cái kiểu không chấp nhận được, Q này do các ông ra các ông không nghĩ đến chuyện người ta cày không giới hạn từ đầu là lỗi của mấy ông, tự nhiên giờ làm rùm ben lên cái ông lock nick của nó la ID nó tho tục =)), vậy giỏi sao không làm 1 hàm nào đó filter lại từ đầu đi.

mà tính sơ sơ 1 tháng 1600 RV thì ghê thật:

1 ngày===========
1 char 1 ngày tối đa 12 RĐ (1RV, 1RB), => 1 ID 4 char => (5RV, 1RB)

30 ngày==========
160RV

=> 10 ID 24/24 1tháng được 1600 RV vô lý vl =)) không ăn không ỉa :v

Masya

Binh Nhất
Tui chỉ thấy Bạn này nói chuẩn nhất, hợp lý, triệu like cho Bạn

Còn mấy ông kia xin lỗi, nói cái kiểu không chấp nhận được, Q này do các ông ra các ông không nghĩ đến chuyện người ta cày không giới hạn từ đầu là lỗi của mấy ông, tự nhiên giờ làm rùm ben lên cái ông lock nick của nó la ID nó tho tục =)), vậy giỏi sao không làm 1 hàm nào đó filter lại từ đầu đi.

mà tính sơ sơ 1 tháng 1600 RV thì ghê thật:

1 ngày===========
1 char 1 ngày tối đa 12 RĐ (1RV, 1RB), => 1 ID 4 char => (5RV, 1RB)

30 ngày==========
160RV

=> 10 ID 24/24 1tháng được 1600 RV vô lý vl =)) không ăn không ỉa :v
1k6 rương đồng

thanlongdinh

Gia nhập giang hồ
Nói chung là còn tùy vào giá RV ngoài thị trường sau update mà sự nghiệp cày rương nó còn nở rộ hay ko thôi, chứ ko thể ngăn chặn hoàn toàn đc

Bên trên