Nhiệt độ CPU bao nhiêu là vừa

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Bạn xài lap đúng ko , khuyên bạn 1 câu tản nhiệt có khủng cỡ nào mà lap nó cấu tạo ko khớp với cái fan tản thì cũng chả có tác dụng gì nhiều , khe dưới đít cái lap nó ko ăn thua gì đâu , dùng fan nó còn thổi cả bụi vào ấy , cao lắm cũng hạ đc 2 3 độ là cao . Cách tốt nhất là xài lap kiếm cái gì kê lên cho hơi nó thoát ra , mua cái tản nhiệt hút khí nóng ra . Với lap thì ko nên chơi liên tục , ko nên để mức đồ họa cao hay log nhiều acc , sẽ mau giảm tuổi thọ linh kiện , xui xui bị bong chip VGA đi đóng lại mất cả nùi đấy . Còn xác định chơi game mà dùng lap thì fai sắm mấy con chuyên game ấy

khanhstar

Gia nhập giang hồ
Tình Hình là có đập 1 cái quạt 220v-28W thổi thẳng vào giảm tầm được 5 độ , mà tốn điện với nhìn không thẩm mỹ nữa , mới nghiên cứu lại mấy cái FANcase thì công suất cũng nhỏ thôi tầm 5W gì đó , thôi đục khoét cái case lắp thêm 2 cái FAN + cái FAN cho CPU nữa thủ xem sao !

vipvip0786

Gia nhập giang hồ
Còn bác muốn đở tốn tiền thì tận dụng fan default nhưng trét keo tản nhiệt xịn kết hợp với 2 fan case.

khanhstar

Gia nhập giang hồ
Nhìn cái case kia thấy thèm mà tiền mua uổng lắm 2 củ lận , đục 2 cái lổ ở hông case 1 lỗ 14x14cm ở chỗ VGA hút nhiệt ra, 1 lỗ 12x12cm ngang CPU để thổi vào , 1 FAN phía sau để hút tiếp . tính ra thì tốn kém hơn so với mở thẳng cái Nắp Hông ra nhỉ @@

vipvip0786

Gia nhập giang hồ
Nhìn cái case kia thấy thèm mà tiền mua uổng lắm 2 củ lận , đục 2 cái lổ ở hông case 1 lỗ 14x14cm ở chỗ VGA hút nhiệt ra, 1 lỗ 12x12cm ngang CPU để thổi vào , 1 FAN phía sau để hút tiếp . tính ra thì tốn kém hơn so với mở thẳng cái Nắp Hông ra nhỉ @@
khuyên bác cái quạt hông ngang cpu đừng gắn nhé, hút vào rồi sau này hối hận, keke

khanhstar

Gia nhập giang hồ
ah có ai rành về UPS không , đang sài cái SANTAK 500VA , có 350w ah , cắm SPU 550 80% hầu như full , + màn hình 20 inch , giờ mình muốn mắc thêm accu cho ups thì nên mắc loại bao nhiu V ?? là vừa ?

vipvip0786

Gia nhập giang hồ
uả sao vậy ?? sợ hút bụi vào main hay khiến cho luồng khí đi lugn tung vậy ??
1 thời gian bụi bám đầy mau nóng linh kiện hơn đó bác, với ko có tác dụng j mấy khi dùng quạt bên hông.
cứ 2 quạt 120 1 trước hút vào và sau hút nóng ra. Khí mát thường là từ dưới lên trên sẽ nóng, nên quạt trước case luôn nằm dưới, và quạt sau case thì nằm trên.

vipvip0786

Gia nhập giang hồ
http://tandoanh.vn/san-pham/2566/thermalright-true-spirit-120m-.html

mới đập em này + cái FAN 12cm ở sau ass máy !
bình thường chơi WOT + 1 ac HKGH nó 75% CPU , T 71-75 độ ,
giờ chiến 2 ac HK + chơi WOT CPU 90% T 48 độ
vãi hàng quá @@
lắp thêm cái FAN 14cm ở hông mà xui quá đem về mới phát hiện nó cháy trước rồi :(
hehe, mát thế còn đòi j nữa, yên tâm rồi nhé, cái bên hông khỏi gắn chi phí tiền.

Bên trên