Những vấn đề rất bất an về game HKGH

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Chưa kể cung ko có né skill, gặp mấy class dùng skill thì xác định kep phát nào dính phát đó. Còn 1 điều nữa, dù có kep chay đi nữa, cung và nin cũng chỉ có thể đánh đc đối thủ đứng 1 chỗ, đối thủ chạy tới chạy lui thì chắc chắn ko kep đc. Mà những class xài skill có lợi thế kep đâu có đứng 1 chỗ. Cứ chạy vào kep chạy ra. Trường hợp đó cung còn có thể xử lý đc chút chứ nin cũng thua.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Chưa kể cung ko có né skill, gặp mấy class dùng skill thì xác định kep phát nào dính phát đó. Còn 1 điều nữa, dù có kep chay đi nữa, cung và nin cũng chỉ có thể đánh đc đối thủ đứng 1 chỗ, đối thủ chạy tới chạy lui thì chắc chắn ko kep đc. Mà những class xài skill có lợi thế kep đâu có đứng 1 chỗ. Cứ chạy vào kep chạy ra. Trường hợp đó cung còn có thể xử lý đc chút chứ nin cũng thua.
Ăn thua là chiến thuật, Ninja có tàng hình, tốc kích, chưa kể buff độc đứng im thì ở đó mà chạy :|

wander

Gia nhập giang hồ
Ăn thua là chiến thuật, Ninja có tàng hình, tốc kích, chưa kể buff độc đứng im thì ở đó mà chạy :|
Nhưng cung thì chỉ đc cái dame to nhưng x2 x3 dame cũng ko thể 1 hit mà bắn lại chậm, mún bắn chay chết mà ko kẹp thì chắc chỉ có cầm hàng khủng thôi.

Alpha

Gia nhập giang hồ
theo mình nghĩ là cung và nin thì nên có kẹp chay giống offical, vì ưu thế của 2 char này là đánh chay mà. ý kiến cá nhân của mình là vậy.

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
Nhìn ben Dzo sv official thì char nin ngoài cave debuff thì chả làm đc cái vẹo j thêm ... cứ ra BH là xác định ăn hành sll
Char nin và cung đã yếu lại còn bị neft các char khác đã mạnh nay còn đc buff thêm , mình nói thật là cái viễn cảnh chiến trường sau này chắc chỉ toàn kiếm,đao,thương đánh nhau là nhiều

Alpha

Gia nhập giang hồ
Cái F6 a nghĩ là lỗi 100%. Tốc độ send lệnh attack nhanh đến chóng mặt. Nếu để cho việc đó xảy ra, nó chẳng còn ý nghĩa về animation (độ delay khi đánh) và ảnh hưởng của khí công nữa.
Nếu nói như thế thì kẹp skill cũng là lỗi mà a. cái kẹp F6 này có lợi cho nin và cung đánh chay khi pk, tuy nhiên k phải là cứ dính kẹp F6 là die, vì đối thủ chỉ dính kẹp khi đứng im cho mình đánh, còn nếu đối thủ di chuyển liên tục thì tỉ lệ dính kẹp là k cao. nếu k có kẹp này thì với ninja và cung đánh chay khó có thể dứt điểm đc đối phương, thực ra kẹp này chỉ có thể kẹp từ 3 đến 5 dame đánh thường đối vs nin có tốc kick và 2-3 dame đối vs cung.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Nếu nói như thế thì kẹp skill cũng là lỗi mà a. cái kẹp F6 này có lợi cho nin và cung đánh chay khi pk, tuy nhiên k phải là cứ dính kẹp F6 là die, vì đối thủ chỉ dính kẹp khi đứng im cho mình đánh, còn nếu đối thủ di chuyển liên tục thì tỉ lệ dính kẹp là k cao. nếu k có kẹp này thì với ninja và cung đánh chay khó có thể dứt điểm đc đối phương, thực ra kẹp này chỉ có thể kẹp từ 3 đến 5 dame đánh thường đối vs nin có tốc kick và 2-3 dame đối vs cung.
Nếu vậy thì PK cũng ko có ý nghĩa mấy vì ko có tính chiến thuật. Chả ai đứng im cho mình đánh cả. Ngược lại nó lại giúp train nhanh rất nhiều lần. Cái này lại hại gấp mấy lần cái PK kia.

Mà anh nghĩ cung cũng có skill, cũng có chay, char nào cũng vậy hết. Cho nên người ta skill đc thì cũng cũng skill được. Nên bỏ khái niệm cung chỉ chuyên chay đi thì hay hơn, như vậy khác nào o ép 1 char theo 1 lối mòn nhất định.

Lion_Roar2

Binh Nhất
Có vẽ như ninja sẽ không bá đạo lắm há há....skill hết đê....PK mà toàn đánh chạy ko vui tí nào
Mình ko nghĩ như bạn đâu, lúc mình chơi HV, ninja cũng rất bá đạo nhưng không phải là do đánh chay hay kep chay mà là né tránh 1 cách kinh khủng, nổi ám ảnh khi pk với ninja

Alpha

Gia nhập giang hồ
Nếu vậy thì PK cũng ko có ý nghĩa mấy vì ko có tính chiến thuật. Chả ai đứng im cho mình đánh cả. Ngược lại nó lại giúp train nhanh rất nhiều lần. Cái này lại hại gấp mấy lần cái PK kia.

Mà anh nghĩ cung cũng có skill, cũng có chay, char nào cũng vậy hết. Cho nên người ta skill đc thì cũng cũng skill được. Nên bỏ khái niệm cung chỉ chuyên chay đi thì hay hơn, như vậy khác nào o ép 1 char theo 1 lối mòn nhất định.
Pk = char nin có thể nói là cả 1 nghệ thuật, còn vs cung thì kể cả là như dzo k có kẹp skill thì từ 1x>>9x nhà nhà đều dùng skill cả. từ 10x++ thì cung bắn chay dame rất to nên k kẹp đối thủ cũng die và kẹp F6 này k thể áp dung vs cung khi lên TT. e nghĩ vấn đề này còn nhiều tranh cãi, e nghĩ a nên tham khảo ý kiến của mấy bạn tester đợt Def có tâm huyết xây dựng game. vì trên đây chỉ là ý kiến cá nhân của e thôi.

DNP

Gia nhập giang hồ
anh cứ fix lỗi hết các char rồi mở pk để ae test ^^ lúc đó pk giữa các char kẹp skill vs các char ko kẹp (đồ ngang nhau , chắc chắn roài @.@) để coi tỷ lệ thắng thua chênh lệch nhìu ko roài mình tinh' tiếp

sepga

Gia nhập giang hồ
nếu chỉ kẹp sikll thì trên mọi chiến trường chắc đa số là kiếm ai cũng biết kiếm có rất nhiều ưu thế cho pk:( kẹp sikll + combo tương lai sẻ nhiều người chơi kiếm đây....:(

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất

Mình có 1 ý kiến vầy, khi mở CB làm 1 cái event phát acc khủng giống Dzo lúc trước áh. Đồ cũng giống dzậy lun, chỉ +10 thui, ko op. Đồ ngang nhau như thế, đi TLC, PVDC char nào bá đạo là biết liền àh.

SờMông

Gia nhập giang hồ
2 topic đã gộp lại và mình biết là có nhiều điều có người đề xuất nhưng mình thấy chưa thấy hay lắm nên mới nêu lại và chỉ muốn biết những điều nào sẽ đc Ad thực hiện chỉ cần Ad trả lời : 1 được 2 được 3 không .v.v.v. thôi, đơn giản nữa là được hết :P cho nó mau .

À còn vấn đề nữa ai chỉ mình cách trích bài ra như bài của Ngô Kỳ Phong trích bài của Lion_King said như trên ấy để sau này mình cập nhật thêm vần đề và góp ý thêm ;;)

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
2 topic đã gộp lại và mình biết là có nhiều điều có người đề xuất nhưng mình thấy chưa thấy hay lắm nên mới nêu lại và chỉ muốn biết những điều nào sẽ đc Ad thực hiện chỉ cần Ad trả lời : 1 được 2 được 3 không .v.v.v. thôi, đơn giản nữa là được hết :P cho nó mau .

À còn vấn đề nữa ai chỉ mình cách trích bài ra như bài của Ngô Kỳ Phong trích bài của Lion_King said như trên ấy để sau này mình cập nhật thêm vần đề và góp ý thêm ;;)
trong khung cmt của mỗi người, góc dưới bên phải có chữ "trả lời", bạn click vào và viết điều mình mún nói bên dưới.

Chibi

Binh Nhất
chuyến ninja tiếp tục làm thân cave nữa nhé :">
cung thì ko lo rồi @@ kẹp skill bắn cũng rát
uy lực skill cũng khá to !
kẹp chay có hay ko gì cũng được :"> chỉ buồn 1 cái ko có cơ hội đánh với bạn Ricky Tran rồi --'

Bên trên