Những vấn đề rất bất an về game HKGH

SờMông

Gia nhập giang hồ
Trước tiên vì đây là toppic Thắc mắc - Báo lỗi nhưng mình thì lại muốn đăng Thắc mắc- Đóng góp ý kiến nên có gì sai thì các Ad thì trách tội ass em lắm.
Vào vấn đề : Mọi người ai cũng biết đa số game HKGH hiện nay quá nhàm chán vì cũng các lý do thiên thu như : lạm phát , vũ khí đồ hiếm người thì dư bỏ người thì thèm chãy nước cũng éo có , lên level nhanh và các thủ thuật tăng exp vô tội vạ , even không có tính đột phá , các nhân vật skill,khí công thì lỗi không tác dụng , hack, lừa đảo ..v.vv ( nhưng ở HK 9.0 của LK này thì chắc mấy vấn đề này có thể giảm được rất nhiều nên cũng an tâm :D) Và mình sẽ nêu và đóng góp những điều sau hy vọng sẽ được áp dụng và thực hiện hoặc bảo lưu dành cho tương lai đẹp đẽ cho game LK chúng ta.
- Trước tiên mình muốn biết Ad LK có thể tạo ra được nhân vật hay vật phẩm khác trong game được hay không vì sau những điều mình nói sẽ có vài điều đột phá mà từ trước đến nay không game HKGH nào có.

1. Vì game hiện chưa Open còn phải đợi Lose nữa nên mình mún góp cái event đâu tiên dành cho Open là " Thử tài thiết kế" ( tên không hay có thể sửa) nội dung như sau khi xong thử nghiệm lose beta thì mong LK sẽ lập 1 topic mở cuộc thi thiết kế Áo Choàng do chính các game HK vẽ thiết kế và post ảnh vào topic đó ( đầy đủ màu sắc hiệu ứng cả nam lẫn nữ) và sẽ được bình chọn mà chọn ra mẫu đẹp nhất khi Open và phân thưởng cho người thiết kế là được free cặp AC đó và Ad LK có thể bán trong shop nhưng với số lượng nhất định khoảng 5 chiếc hay mấy đó tùy Ad .

2. Về cách trian lên level và tránh tình trạng lạm phát và vật phẩm hiếm , mình thấy nên giảm tiền ,exp , tỷ lệ rớt vật phẩm hiếm chỉ còn khoảng 70% so với thời As vì nếu làm thế thì nguy cơ tăng lv , lạm phát khi xảy ra thì chắc lúc đó mình đã có con đỗ đại học rồi ( năm nay 21t là FA vui tính lâu năm) dĩ nhiên mới tạo nhân vật khởi đầu thì Ad có thể giúp đỡ như cho 20k,30k và 100 bình máu, sâm .v.v.

3. Về trian thì đa số chúng ta là người đi làm công . nhân viên viên chức , học sinh sinh viên , trẻ trâu .v.v.v thì dám chắc rằng đa số điều chọn cách train là treo máy auto , nhưng ngặt nỗi vd như sáng đi làm đi học treo trian nhưng khi về thì thấy nằm chết 1 đống éo lên đc 1% exp cảm giác lúc đó chỉ mún Fap Fap cho dần cơn giận chưa nói đến còn bị đồ sát nữa chứ vì thế mong Ad tạo thêm 1 chức năng cảnh báo cho anh em biết khi nhân vật chết mà không hồi thanh sau 5' hay gì đó thì sẽ có 1 cái thông báo vd như tin nhắn điện thoại đi ( dành cho người xài 1 số duy nhất mới được quyền ) thì lúc đó chúng ta có thể phi chạy về nhà hoặc đâu đó mà cho treo lại .

4. Dĩ nhiên khi lên cấp thì ai cũng muốn biết những ai lv cao nhất hiên giờ và chúng ta sẽ có bảng xếp hạng và 1 event đẫm bạo lực sao mấy hôm cày cuốc để xã trees vd như 10 người đầu tiên đạt cấp 35 ( áp dụng lại với các mốc 8x,10x.v.v)thì sẽ được lên Bảng vinh quang và được tặng quà .v.v. và khi có hơn 30-50 người đạt hơn mốc lv 35 thì Ad có thể tạo 1 event đoạt vật bảo ( tên có thể sửa) như sau : Ad tạo ra những nhân vật các lass lv 6x-8x tung ra khắp map HB hay chỗ nào rộng rãi và cho các lass này tự động đánh skill y nhu người chơi ( máu nó ngang tầm boss nào đó hoặc nhiêu tùy Ad nhưng không có bơm máu gì gì nha) và lúc đó sẽ các anh hùng chúng ta 3x,4x chơi theo kiểu số đông đánh số ít với các lass 6x-8x đó và khi tiêu diệt xong nó sẽ rơi ra 1 bộ set full ( tùy lass và lv của lass đó) vd như áo 6x-8x full pt 7,8 + 5,6 gì đó hoặc vũ khí full clvc hay cl .v.v.v + 5,6 và các loại vật phẩm khác bông tai , nhẫn .v.v quý và dĩ nhiên người lượm sẽ là người có số dame đánh quái lass nhiều nhất rồi .

5. Về tính bảo mật tài khoản pass 1 ,2 khòa đồ trên người hay cũng thấy chưa ổn và chắc ăn lắm nên thêm vào như khi bị thay đỗi pass thì sẽ có 1 tin nhắn tới số đt mình do các Ad quản lý thì người chủ số dt đó thì phải bấm gửi lại OK hay sau đó mới đc xác nhận là đỗi pass thành công ( cũng tiện cho việc mua bán acc thì đã gửi Ok xác nhận thì lúc đó mới có thể thay đỗi mail , số CMND hay sao đó ) còn về khóa đồ phải khoá hết từ trên xuống dưới từ trên người tới trong kho và tiền bạc cũng khóa luôn muốn mở vật phẩm đang mặc trên người thì đăng nhập vào acc ngoài web mới mở được còn đồ đem theo trên người thì ngoài sâm , máu ra thì còn lại điều phải khóa hết muốn GD hay vứt bỏ phải gõ số bảo mật 4-8 số gì đó thế mới chắc ăn.

6. Về các kênh và sv thì mong Ad chỉ tạo ra duy nhất 1 sv mà thôi và bù lại có nhiều kênh , trong đó chỉ có 3 kênh là norman còn lại điều là PK hết dĩ nhiên những kênh PK khi trian sẽ hơn kênh nor khoảng 20% exp hoặc tỷ lệ rớt vật phẩm và khi trian ở kênh PK nếu có bị đồ sát chết thì sẽ hiện tên người giết mình ( để sau này trả thù kakaka game là phải thế có đánh nhau mới vui và những topic như thằng này ở Guild này nó đồ sát hay ks blah blah thì sẽ điều bị xóa vì chơi ở kênh PK thì phải chấp nhận)

7. về chức năng @ thì trước có nói sẽ có thể GD @ được nên cũng thấy được rồi nhưng vấn đề là giai đoạn đầu khó khăn nên ai cũng muốn kiếm gold nên có thể Ad có thể tạo ra 1 NPC chuyên đấu giá hoặc đỗi @ sang Gold vd Đầu giá thì tùy người chơi muốn bán hay mua nhiêu đó tùy còn phần đỗi @ sang gold hay gold sang @ thì giá do Ad để tùy vd như nap thẽ 20k = 200@ thì giá đỗi gold 200@ = 2mil gold hoặc 1 mil.

tạm thởi nhiêu thôi còn rất nhiều rất nhiều mình muốn góp thêm nhưng ass đã ê và tay đã mõi nên tạm dừng mai hoặc mốt làm tiếp cho game . Thân :cool:

Đóng góp lần 1 :
1. HK 9.0 này PK thì thủ thuật kẹp có còn sử dụng đc không ? ( nói chung là có kẹp không)

2 . Chơi game thì phải tạo nhân vật mà làm biếng tạo thì lại mua mà mua xong chán muốn chơi acc khác thì lại bán vậy mình muốn hỏi là Admin có thể làm người thứ 3 giao thương cho 2 người như bên Homviet không tiện mua bán acc , đồ quý có giá thông qua ngân hàng .

3. Về @ thì cho hỏi có chức năng GD @ không vd như muốn bán(mua) 1 món đồ nhưng thay gì nhận mil thì mình muốn lấy(đưa) @ qua , chung là thay gì GD = mil thì lại = @ có được không.

4. Chức năng PK bang phái : chung là war Guild , Admin có thể tạo 1 NPC có chức năng làm trọng tài cho 2 Guld giao chiến và dựa vào điểm số như TLC vậy ( dễ phân tháng bại) và chức năng hiện ngày nào giờ nào để những Bang Chủ Guild đó đăng ký và tới giờ ngày 2 bên sẽ được NPC đưa vảo võ đài .

Đây là những ý kiến và câu hỏi mình muốn biết nhờ Admin trả lới và thực hiện nêu được thoã mãn những điều trên thì chắc là có đánh chết mình cũng éo bỏ game :D

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Chức năng war Guild mình cũng nhắm tới rồi , nếu có thì NPC đó sẽ tên là Neptune , phụ trách mảng bán dầu ăn cho 2 Guild tham gia giao thông , Guild nào tham gia giao thông tốt thì dĩ nhiên sẽ có phần thưởng là những chai dầu ăn thượng hạng , ko đau ko rát và rất trơn trát khi train.

Những điều còn lại sẽ có và đã nằm trong dự tính của LK khi sever còn trong trứng nước
Chúc bạn tham gia thảo luận tại diễn đàn vui vẻ :)

LoveMoney

Gia nhập giang hồ
Hú Hú... Dự Định Bao h Xong đây mấy bác.... Ngày nào đi làm về.... Việc đầu tiên là vào Hóng.... Sốt ruột Quá :(

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Kẹp chay phế. Ninja và Cung bản thân có kc x2 x3 dame, lại còn tốc kích. Thêm kẹp chay nữa bố con thằng nào chịu được. Kẹp skill nhé.
Nói dzậy chứ ko có kep chay cung, nin phế thiệt đó. Vì dù có x2 x3 dame cũng khó lòng kill đối thủ ngang cơ mình trong 1 hit. Với lại ko phải mún có x2 x3 là có liền đâu, hên xui bà cố. Bên Dzo nó có nhìu vật phẩm hỗ trợ cho kc , mà nin với cung là 2 class xài thiên về kc nên mới có lợi thế hơn mấy class kia chút.( tăng dame, tỉ lệ crit dame). ở đây ko có mấy thứ đó thì xác định ăn hành sll. gặp ko cho kep chay ngồi đợi crit chưa ra crit bị kep chết bà nó rồi. Nên cân nhắc lại khoản này bác ạh.

sepga

Gia nhập giang hồ
Nói dzậy chứ ko có kep chay cung, nin phế thiệt đó. Vì dù có x2 x3 dame cũng khó lòng kill đối thủ ngang cơ mình trong 1 hit. Với lại ko phải mún có x2 x3 là có liền đâu, hên xui bà cố. Bên Dzo nó có nhìu vật phẩm hỗ trợ cho kc , mà nin với cung là 2 class xài thiên về kc nên mới có lợi thế hơn mấy class kia chút.( tăng dame, tỉ lệ crit dame). ở đây ko có mấy thứ đó thì xác định ăn hành sll. gặp ko cho kep chay ngồi đợi crit chưa ra crit bị kep chết bà nó rồi. Nên cân nhắc lại khoản này bác ạh.
ko kẹp dc thì ta xác định đua top cho lành mất công ăn hành số lượng cực kỳ lớn nữa:D

vấn đề trian khó có char nào qua nin nhỉ:))

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
mình nhớ bạn là 1 char kiếm pro mà hỏi cung làm j ko biết cung bắn chay kinh khủng đó là có hổ trợ nếu ko thì cung chẳng ăn nhầm j với nin:D
hajz, mình ko thích cái suy nghĩ bảo thủ là chơi char nào thì mún char đó bá đạo. Suy nghĩ của mình khách quan lắm, ko thiên vị char nào hết. Mình thấy sao thì nói dzậy thui. Nói về pve cung ko = nin rùi, train ko = đao. Cung dame chay nên còn có tỉ lệ miss. Gặp mấy class né thấp còn đỡ, gặp kiếm với nin thì....:(. miss ngay mấy phát x2 x3 dame thì sái hàm.

Bên trên