Nên chọn Char nào

Khang

Binh Nhất
Mình hiểu là bắn chay sẽ mạnh hơn, vấn đề này ok nhưng mình đang nói là ko có bắn chay thì kép skill vẫn mạnh, ko thua char nào cả . Ngay xưa ass cũng là kép dồn dame chứ là cái gì nữa và đa số các private cũng là dồn dame.
Thật ra cái vụ kẹp dồn dame nó có 2 mặt :
1 là cho phép kẻ yếu hơn oánh chết những kẻ mạnh hơn
2 làm mất điểm mạnh của mỗi char nhất là char cung - nin
Và xin nói luôn Cung skill mạnh phụ thuộc vào cây cung có full clvc hay ko , có phải là cung + 8 + 9 + 10 hay ko . Còn bạn không tin cứ thử so sánh uy lực skill của nó với char khác xem . Bản thân char cung đi đường skill không yếu nhưng nó không phát huy hết nhưng khí công bắn chạy vốn dành cho nó . Mình công nhận cung skill mạnh thật nhưng nếu và gặp 1 em Cung ( bắn chạy ) ngang đồ , lv , trình pk thì thất bại vẫn là Cung theo đường skill ( Không tin qua bên Dzo mình với bạn thử lv 35 thôi cũng đc :D )

Kyousou

Gia nhập giang hồ
tui ko phải xem thường, nhưng nhìn chung thì đúng là dzậy, thương khó mà pk ăn đc kiếm với nin. Vì trong pk ko phải dame to là có thể thắng đc. Các kc hỗ trợ về phòng thủ như né skill, giảm dame... cũng ảnh hưởng rất nhìu. những class ko có các kc này khi bị kep phát nào dính phát đó, đối thủ x3 đc là die ngay. VD: ông dame tuy mạnh nhưng phải x3 mới chết đc thằng kiếm, thằng kiếm cũng x3 mới chết đc ông, nhưng ông kep nó 3 hit có thể miss 1 2 hit rùi.
http://yulgangvn.com/forum/threads/phut-tri-an-cho-char-thuong-ta-than-yeu.992/

Coi lại cái này đi bạn ơi , ếch ngồi đáy giếng , kiếm x3 đó có chết hay là không

Kyousou

Gia nhập giang hồ
Bạn nói không sai nhưng không đúng . Vì bên đó bạn kẹp dồn dame còn bên sv off của Dzo thỳ không có vụ kẹp đó và thường người pk chơi set pk nên bắn chay mạnh hơn nhiều nhất .
Dzo là dzo , LK là LK so sánh thế nào được ~~ , cung CLVC cũng k thua ai đâu , ngoài ra skill cung cũng có 2 lần nhảy dame , do có lẽ các cung bắn chay bắn ng mặc đồ ULPT nên thấm chứ mặc full def cũng như nhau thôi, hy vong LK fix thế nào để cung train bắn skill cho về mua sấm vs ng ta =]]]

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
=)) bạn có biết pk nó tùy thuộc rất nhìu thứ ko, vừa thể hiện ở trình độ pk, vừa đồ đạt, prem riếc. bạn có biết phucklb ăn những thứ gì khi lên pk ko. lại tỏ ra nguy hiểm.

Thật sự mà nói mỗi class có mỗi ưu điểm riêng, NSX mgame ắt hẳn đã nghĩ đến sự sang = các class. Nhưng mỗi class đều lại có 1 thời kì hoàng kim nhất định. Tùy theo từng lv, từng TC, nếu như biết chọn class mà phát huy thì sẽ dễ áp đảo đc các class khác.

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Dzo là dzo , LK là LK so sánh thế nào được ~~ , cung CLVC cũng k thua ai đâu , ngoài ra skill cung cũng có 2 lần nhảy dame , do có lẽ các cung bắn chay bắn ng mặc đồ ULPT nên thấm chứ mặc full def cũng như nhau thôi, hy vong LK fix thế nào để cung train bắn skill cho về mua sấm vs ng ta =]]]
thế sao ko nói fix cho nin xài skill luôn cho về mua sâm với người ta =))

wander

Gia nhập giang hồ
Hình như các bác bàn luận mà quên mất vấn đề là sv này lên lv rất chậm à. Người nào cũng mở mồm ra là nói đến lv 9x 10x 11x, rồi nào là TT1,... xin lỗi chứ các bác chơi lên đc lv đó là cả 1 vấn đề đó. Bàn luận về pk thì cũng phải bàn về pk lúc lv thấp, lúc lv 6x 7x chứ...chẳng thực tế chút nào cả.

Khang

Binh Nhất
Mình ko so sánh gì cả , mình nói mà bạn chã hiểu , cung skill mạnh nhưng không có kẹp dồn dame như bên Dzo mà muốn bá đạo thì phải chịu đầu tư chứ xoàng xoàng hoặc = đồ , lv cũng khó THỊT đc lắm

Kyousou

Gia nhập giang hồ
Mình ko so sánh gì cả , mình nói mà bạn chã hiểu , cung skill mạnh nhưng không có kẹp dồn dame như bên Dzo mà muốn bá đạo thì phải chịu đầu tư chứ xoàng xoàng hoặc = đồ , lv cũng khó THỊT đc lắm
xác định là có kẹp dồn dame skill nhưng k có chay nhé bạn ~~

nguyenhiepsd

Gia nhập giang hồ
Không hơn được kiếm + thương + dp, ninja ??
chả biết cung thím máu trâu như thế nào.nhưng tính trên cùng 1 set đồ (opt giống nhau) thì máu cung ko bao giờ hơn dc dp.cung chỉ dc thêm 2% máu cho skill buff lv80.nhưng con dp nó lại có khí công thứ 3 tăng máu theo % chứ ko phải chỉ số cố định như cung, thương hay cầm sư. và đó là chưa kể skill buff 10% hp của dp nữa.
bên HV mới có chuyện cung máu trâu nhất thôi nhé :|

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Hình như các bác bàn luận mà quên mất vấn đề là sv này lên lv rất chậm à. Người nào cũng mở mồm ra là nói đến lv 9x 10x 11x, rồi nào là TT1,... xin lỗi chứ các bác chơi lên đc lv đó là cả 1 vấn đề đó. Bàn luận về pk thì cũng phải bàn về pk lúc lv thấp, lúc lv 6x 7x chứ...chẳng thực tế chút nào cả.
phải có tầm nhìn xa bạn àh, down ver 9.0 về mà ko tính tới đó, thôi ý kiến làm ver 5 6 thôi cho đỡ nặng máy. khi nào up lên cao rùi up version

wander

Gia nhập giang hồ
Thật ra cái vụ kẹp dồn dame nó có 2 mặt :
1 là cho phép kẻ yếu hơn oánh chết những kẻ mạnh hơn
2 làm mất điểm mạnh của mỗi char nhất là char cung - nin
Và xin nói luôn Cung skill mạnh phụ thuộc vào cây cung có full clvc hay ko , có phải là cung + 8 + 9 + 10 hay ko . Còn bạn không tin cứ thử so sánh uy lực skill của nó với char khác xem . Bản thân char cung đi đường skill không yếu nhưng nó không phát huy hết nhưng khí công bắn chạy vốn dành cho nó . Mình công nhận cung skill mạnh thật nhưng nếu và gặp 1 em Cung ( bắn chạy ) ngang đồ , lv , trình pk thì thất bại vẫn là Cung theo đường skill ( Không tin qua bên Dzo mình với bạn thử lv 35 thôi cũng đc :D )
Cái này bạn phải nói rõ ra là ở mức lv nào chứ. VD lv 6x 7x thì khác, mà lv 11x++ thì lại khác nhé. SV này ko có hàng +8 +9 +10 đâu mà ở đấy mà mong cầm cung +8 +9 +10.

Kyousou

Gia nhập giang hồ
chả biết cung thím máu trâu như thế nào.nhưng tính trên cùng 1 set đồ (opt giống nhau) thì máu cung ko bao giờ hơn dc dp.cung chỉ dc thêm 2% máu cho skill buff lv80.nhưng con dp nó lại có khí công thứ 3 tăng máu theo % chứ ko phải chỉ số cố định như cung, thương hay cầm sư. và đó là chưa kể skill buff 10% hp của dp nữa.
bên HV mới có chuyện cung máu trâu nhất thôi nhé :|
Có cung nào đi PK mà k kiếm dp đ k bạn =)) ~> cái buf 10% HP của bạn nói thì cũng coi như các phái khác đều sở hữu, đừng đem nó ra ss

wander

Gia nhập giang hồ
phải có tầm nhìn xa bạn àh, down ver 9.0 về mà ko tính tới đó, thôi ý kiến làm ver 5 6 thôi cho đỡ nặng máy. khi nào up lên cao rùi up version
Cái đó thì mình biết, nhưng bạn nói làm ng ta tưởng rằng cung từ đầu đến cuối kẹp skill ko= các chả khác. Cung từ 10x trở lên thì bắn skill mới yếu đi thôi, chứ lv thấp vẫn chơi vô tư.

Bên trên