Mong LionKing làm Game Khan Online...!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Nếu HK đi vào ổn định và phát triễn mình mong bác LK sẽ viết lại game TSonline (1 game đối với mình là cả tuổi thơ lun ) :oops:...
Game này bị lời nguyền rồi bác ơi. Cộng đồng mạnh VL, toàn nhân vật đầu to óc bự. Số lượng Team dev lên đến hàng chục nhưng cuối cùng toàn bị chết yếu. Người thì bị xe cán, sét đánh, sập nhà xí, thông ass ... đến h vẫn chưa có 1 cái sv TSOnline nào.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
TSOnline cũng 1 thời với tui nhưng không nghiện chỉ nhớ là chơi lên 3x rồi đi bắc sơn tặc về bán lấy tiền thôi =))

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Game này bị lời nguyền rồi bác ơi. Cộng đồng mạnh VL, toàn nhân vật đầu to óc bự. Số lượng Team dev lên đến hàng chục nhưng cuối cùng toàn bị chết yếu. Người thì bị xe cán, sét đánh, sập nhà xí, thông ass ... đến h vẫn chưa có 1 cái sv TSOnline nào.

AD không nên kham quá kẻo lại đức dây thun quần :))

Ultraman Tiga

Gia nhập giang hồ
hầu như là không có 1 sv pri nào của tsonline tại VN lun:oops: ...nghe đâu mấy bác kia đang viết giửa chừng thì k thể viết tiếp nữa không biết vì lý do gì...khoảng 3~4 người như thế lun...nếu có cơ hội mong bác hoàn thành dự án HK và phát triễn lại cái Ts này...vì a.e Ts ở sever nước ngoài khá đông...nếu k phải nói là rất đông ~.~

mrgakon0nl

Gia nhập giang hồ
hầu như là không có 1 sv pri nào của tsonline tại VN lun:oops: ...nghe đâu mấy bác kia đang viết giửa chừng thì k thể viết tiếp nữa không biết vì lý do gì...khoảng 3~4 người như thế lun...nếu có cơ hội mong bác hoàn thành dự án HK và phát triễn lại cái Ts này...vì a.e Ts ở sever nước ngoài khá đông...nếu k phải nói là rất đông ~.~
bác cứ hành hạ thế thì bố ai dám làm =)) game mà thấy trước người tiên phong bị thông ass , sét đánh , xe tung, ...dù có biết làm đánh chết tui cũng ko làm ( làm xong vừa mệt lại bị chệt , thà bị quánh chệt khỏi làm =)) )

Ultraman Tiga

Gia nhập giang hồ
bác cứ hành hạ thế thì bố ai dám làm =)) game mà thấy trước người tiên phong bị thông ass , sét đánh , xe tung, ...dù có biết làm đánh chết tui cũng ko làm ( làm xong vừa mệt lại bị chệt , thà bị quánh chệt khỏi làm =)) )
làm xong game này biết đâu bác LK sẽ đc thông ass... his dream đó :))

Fantasy

Binh Nhì
Mình cũng đã từng rất nghiện game này ( Khan - 1 trong những game online đầu tiên của nước mình ), và tới bây giờ những cảm giác ban đầu vẫn còn nguyên(1 thằng 7x đi đánh bãi" Ong vò vẽ" để kiếm ORE op đồ và 1 bầy gà chạy theo xin pt, đi train pt ko có auto rất vui, nhặt từng bãi vàng, mạng thì lag tung chảo, skill thì xả mù trời, PVP thì freedom rất là phê - chỉ cần nhấn Ctrl và click chuột trái vào đối thủ và bem bem>:) ....), mình cũng đã từng chơi sever pri của Philippin vì nhiều lý do( vì nhớ lại cảm giác đam mê hồi nhỏ, vì nền game nước nhà cách đây 1 năm thật khó để kiếm 1 game online nhập vai đích thực...) cũng nhiều anh em Việt Nam cày kéo - chứng tỏ vẫn còn rất nhiều anh em dành nhiều niềm đam mê với tựa game online 3D đời đầu này, nếu anh LionKing có thể mang Khan online trở lại thì đúng là thần thánh giáng thế rồi;)) ( điều này là rất khó xảy ra vì gần như HKGH sever này là tâm huyết quá lớn của anh LK cùng KTeam rồi)

LovinU

Binh Nhì
Vãi , sao xui xẻo thế .. Xin chia buồn !

Hoa Vô Khuyết

Binh Nhì
Đêm nào anh Lk cũng Thông Ass hơn 20 thằng Đực Rựa với 2 - 3 đứa Gái mới lớn trong danh sách Test DEV hết.. lấy sức đâu mà ổng làm cái khác nổi... chưa kể ổng còn xem Happy Polla để Quay Tay nữa kìa... bây giờ ổng có dáng " Cò Hương đi chàng hảng" rồi... chắc đến khi xong HKGH OB thì ổng .... mở công ty Dầu Ăn để kinh doanh đó...không viết game nữa đâu

Kay

Gia nhập giang hồ
topic đề cử LK viết game ah :)) đá số mấy bác toàn ngồi chơi game rồi muốn sống lại cái này cái kia :v
Như bác chủ topic có biết rõ source game là gì ko nhỉ :-? hay theo bác thì cứ down cái client game sv đó xong về quăng lên một sv nào đó của mình rồi hoạt động :v và như thế gọi là lấy source :))
Ngồi mà làm 1 sv game dù cho có sẵn source của china hay gì đó cũng gian vl nan rồi, cho luôn mấy bác có được 100% trình độ như a LK chưa chắc mấy bác ngồi làm được 1 sv nhé vì đằng sau nó còn có đam mê nữa :| ai học IT sẽ hiểu thôi, ko đam mê thì bỏ cmn nghề sớm

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
xin lỗi chủ thớt chứ mình thấy việc này ko nên. Mình thấy làm cái nào thì tâm huyết 1 cái thui. Yuglang mở ra chạy ngon lành ko có nghĩa là nó dừng ở đó, còn phải điều hành nó, phải quản lý sao cho ko lạm phát, ngăn ngừa hack cheat này nọ, làm event.v.v. chứ ko phải nói mở ra quăng đó cho gamer chơi là xong.

Mà mình thấy ngay những NPH lớn, sau khi mở thêm game này game nọ thì là bỏ bê game cũ, nói chung là ko lo đc cho cái nào tới nơi tới chốn, cuối cùng chẳng game nào ra làm sao.

Portgas D.Ace

Con chó của LK
HK còn chưa viết xong mà đã nôn làm game khác , ko phải muốn dập tắt ý chí của bạn chủ topic chứ nhưng hãy nhìn vào thực trạng hiện tại :
- 1 game đã rất lâu rồi , 1 trong những game đầu tiên về VN , đồ họa với game play đã quá lỗi thời
- cộng đồng cũng tan rã rồi , dù có còn nhưng cũng chỉ là 1 nhóm nhỏ trung thành với game , vậy điều kiện để đảm bảo sever sống là gì ? ai trả tiền máy chủ ? ai trả công người làm sever ...vv . Có dám chắc 1 số mem trung thành đó sẽ đóng góp money ổn định duy trì sever không , tiền ko fai là tất cả , nhưng ko có tiền thì khó mà thực hiện đc ước mơ của các bạn
- Làm 1 game đâu phải dễ , trong khi LK ko biết mặt mũi mô tê game nó ntn , phải mất 1 time tìm hiểu , test check đủ kiểu ... nói chung còn liên quan tới nhiều thứ lắm , đơn cử như sever HK này , mọi người thấy lâu thì sốt ruột , nhưng ai có biết là Team ngày đêm fix lỗi , rồi lỗi này đẻ ra lỗi kia ... bla..bla.

Chốt : Ý kiến này sẽ rất khó thực hiện , thay vì làm 1 game đã lỗi thời như vậy thì làm prisever những game khủng như Raider Z , Tiếu Ngạo Giang Hồ , Yulgang 2 ... sẽ khả thi hơn .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên