THẢO LUẬN Moi cac anh em choi kiem vao cho y kien !

Mikasa

Gia nhập giang hồ
đuổi mẹ việc giờ. làm báo cáo chưa
Sếp đi họp r. Vào xl tí =))
UL skill 74 kiếm 280 = mẹ skill 77 của cung =))
Mình train solo kiếm quái cắn 100 máu vẫn hầu như éo phải mua máu vì hút máu quá tợn, éo hiểu còn chê kiếm ở điểm gì T_T. Đi pk trâu với lỳ éo khác gì Đao, có khi còn tank hơn, dame thì to hơn Đao, Cung với Ninja r, chắc mấy bác muốn dame = Thương với DP mới thỏa mãn =)))

Daikalop1a

Binh Nhất
Sếp đi họp r. Vào xl tí =))
UL skill 74 kiếm 280 = mẹ skill 77 của cung =))
Mình train solo kiếm quái cắn 100 máu vẫn hầu như éo phải mua máu vì hút máu quá tợn, éo hiểu còn chê kiếm ở điểm gì T_T. Đi pk trâu với lỳ éo khác gì Đao, có khi còn tank hơn, dame thì to hơn Đao, Cung với Ninja r, chắc mấy bác muốn dame = Thương với DP mới thỏa mãn =)))
Kiếm mà đủ def train quái tầm 10 HP chém chay khỏi cần mua máu, cứ thế mà treo :D

spk_boy

Binh Nhì
mình chơi cả cung và kiếm đây. nhận xét 1 cách khách quan kiếm còn ngon hơn cung gấp 10 lần. lúc trước chưa fix kẹp chay thì cung còn có đất sống, fix xong cung đi tlc chỉ buff và bắn ruồi. sét đồ ulpt cũng khá mà gặp thằng Ali, sof, Caothu, hay Im.. gì gì đó nó combo cho cái là xác định khỏi bom máu.
kiếm dc giảm 70%, né skill là ngon nhất. đúng chất ko giết dc ai nhưng khó ai giết dc.
còn nói về dame khi train nhé. trian quái 83 (full buff dp + cung), dùng skill 71
- kiếm 82% +3 ko TT: 38x*3 dame
- cung 100% +6 3+4 Hỏa: ~1k2 dame
cung hơn kiếm chưa dc 50 dame
vậy hỏi cung hay kiếm yếu?

mình đam mê cả cung và kiếm nên thấy so bì vậy thì quá thiệt cho cung. về bản chất kiếm nó là ở mức trung bình dame def ko quá cao cũng ko quá thấp. lên 9x 10x tự khắc nó khác.

game này bản chất nó là cân bằng giữa các char. và dc bổ sung cái yếu bằng kc (mà kc thì theo TC nên mới có chuyện có char mạnh theo thời kì). đừng đòi hỏi mạnh khi chưa có KC, nếu mạnh rồi mà có KC ngon nữa vậy ng ng chơi kiếm, nhà nhà chơi kiếm ah

tóm lại: mình vote cái ko dc bỏ cái giảm dame và né, dame sao cũng dc. 9x 10x tự khắc có

GhostxLove

Hạ Sĩ
Giờ đòi giảm né tăng dame , đến 9x 10x lại có topic " mình thấy kiếm sv X 9x 10x pk né ghê lắm khó chết sao sv này cùi quá" \:D/

6sa6tan6

Gia nhập giang hồ
Xác định chơi cung rồi thì mình phải hit and run thôi, ko hung hãn hổ báo 1 cân 3 như mấy anh Thương, Kiếm với Đao được đâu =))
Nói nhỏ cái, ko char nào kẹp skill sướng bằng cung đâu bác =))))
Ác 1 điều là tui lỡ đắm chìm vào cung chay ,giờ phải lên 8x mới chia tay cây cung full cl+6 :((

6sa6tan6

Gia nhập giang hồ
Trước ông dạy tôi kẹp chay, hình như dạy sai hay sao mà làm lúc đc lúc ko, đc mấy hôm thì bị fix hay sao í =))
Phải ông là Vi Rút Yêu Em ko :v
That's right lúc đó kẹp ko sợ thằng nào @@ giờ thằng nào cũng sợ vô động trốn luôn ko mạnh miệng chịu nhục kkkk :))

tienthanhs1

Trung Sĩ
qua dzo và thấy dp 8x trùm cày tiền. dame to. có dd ?? có ông nào vác kiếm đi cày tiền chưa vậy =))
cho xin cái ảnh kiếm 17m 100% + 7 dame = dp cầm 600k full kc 2 cái =))
Ơ hay. Tôi nói kiếm 17m + 7 dame = trượng 600k kc2 hồi nào? (Chỉ nói gần = thôi nhé) :D vì 2 acc 1 kill 80 thì kiếm 1k5 còn Dp 1k3 thì ko nói gần = dc à=))

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Kiếm ko yếu, chỉ có người dùng kiếm chưa Nhân Kiếm Nhất Thể thôi , có coi kiếm hiệp ko ? cao thủ toàn xài kiếm đó.

Mikasa

Gia nhập giang hồ
Ơ hay. Tôi nói kiếm 17m + 7 dame = trượng 600k kc2 hồi nào? (Chỉ nói gần = thôi nhé) :D vì 2 acc 1 kill 80 thì kiếm 1k5 còn Dp 1k3 thì ko nói gần = dc à=))
Trượng KC 2 nó + thêm 8 điểm vào TCKL lại chả mạnh :)) Cho xin thông tin dame ULVC và Ctr+s của 2 char để mọi người thử tính nhé ông
Vl lệch nhau 200 dame mà ông kêu gần bằng, ông biết lên được 100 dame nó khoai thế nào ko mà kêu có mỗi 200 dame :))

Lão Quái Nhân

Tính Tình Cổ Quái
- Nếu đúng nghĩ của 1 lão làng ... Thì ý kiến cá nhân của tôi..
1/ Tất cả các char có 1 cái ưu điểm và nhược điểm riêng nên mọi người so sanh như thế là ko hợp lý.
2/ Theo mỗi 1 giai đoạn thì sẽ có 1 char chội và 1 char lặng cái này quá rõ ràng ở bảng KC và chỉ số UL của skill.
3/ Còn nếu là tính toán chi ly quá thì nó lại là 1 sự gato khác nữa rồi.
=> Tóm lại là ở chổ các bạn chưa nhìn thấy vị trí của mình , Chưa hiểu hết char của mình Và quan trọng là chưa có dame mê với char đó . Mà chỉ chạy theo phòng trào anh nào mạnh tôi theo anh ấy ..
=> Nếu member mới nào đọc dc thì nên tìm hiểu kỷ về các KC - cách pk , cách train và đầu tư đúng thời điểm thì sẽ khác .
Thank !

tienthanhs1

Trung Sĩ
Trượng KC 2 nó + thêm 8 điểm vào TCKL lại chả mạnh :)) Cho xin thông tin dame ULVC và Ctr+s của 2 char để mọi người thử tính nhé ông
Vl lệch nhau 200 dame mà ông kêu gần bằng, ông biết lên được 100 dame nó khoai thế nào ko mà kêu có mỗi 200 dame :))
Clvc kiếm thì 116 như nói trên. Dp xài 600k thì clvc 28 thôi nhé
Còn việc 200dame thì thế sao bài test trên ctrl S của kiếm hơn 201 diem + hơn 4% clvc mà còn thua dp 200 dame lên quái dc 1 cách nhẹ nhàng như thế thì tôi chả bảo là gần =:D

tienthanhs1

Trung Sĩ
Mà thôi ngay từ đầu đã bảo là chỉ test ntn và cmt như thế cho các bác tự đánh giá. Cứ tranh luận tiếp tự nhiên lại mất hay.
Để tối về lấy 2 con dp với kiếm 5x test xem ntn

Bên trên