MOD hay là con nít

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Thôi đề nghị chủ thớt và Thiên Mã Bố tướng bắt tay làm hòa, kết thành thê tử. 4rum mới thành lập nên hạn chế hết mức những vụ việc thế này nhé. Các mem có chuyện gì với mod nào cứ pm giải quyết, nếu không được hãy mang ra ngoài này kẻo người ngoài nhìn thấy người ta dị nghị cho.

Ngay từ đầu chỉ là chuyện của chủ thớt với TMTQ mà bạn ấy làm hẳn 1 cái topic với tiêu đề hết sức kinh sợ, người đọc bài bạn ấy kiểu gì chả nghĩ là mod 4rum này tàn ác lắm, biến thái lắm trong khi những người dễ thương như mình vẫn sờ sờ ra đây. Cả 2 cùng rút kinh nghiệm nhé !

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
Nói thật là mình chả thể hiểu được các MOD ở đây là MOD hay là con nít nữa. Đi ban nick vớ vẩn, chỉ vì cái lý do nhỏ xíu là người ta "like".

Thứ 1: Các anh ko có luật về like, các anh ko có quyền nói người ta. Các anh mở ra nút like rồi người ta like nhiều thì các anh nói lạm dụng rồi ban nick. Các anh quản lý kiểu gì thế??!!

Thứ 2: Các anh bao nhiêu tuổi rồi. Các anh có thể hiểu dc chữ " Like" nghĩa gì hay ko? Người ta có quyền like mà ko cần xin phép các anh, người ta có like 1000 hay 1tỉ lần đi nữa cũng chả dính gì đến các anh. Vì sao. Đó là nhận định của người ta.

Ví dụ: Anh thấy con vợ anh đẹp, trong khi tui thấy vợ anh như con quỉ, anh "like" vợ anh, tui có nói ko, thế sao bọn tui like bài viết của nhau các anh lại phê phán. Đó là nhận định của chúng tôi, chúng tôi thấy nói vậy là hay, chúng tôi like, các anh thấy ko hay thì im, khỏi cần like đâu có ai ép, mắc gì phải xía vào chuyện bọn tôi nhỉ????

Thứ 3: Các anh nói " like " là để đánh giá bài viết bổ ích à? Thế những Topic hướng dẫn trong đấy đều rất hay rất bổ ích tại sao các anh ko like tất cả bài viết, mà có khi có topic anh like có topic chả thấy a like đâu, phải chăng anh thấy đó ko bổ ích, vậy thì cái tiêu chí nào đánh giá bài viết bổ ích, các anh có đưa ra những tiêu chí khi đáp ứng được những điều ấy thì bài viết sẽ là bổ ích hay không, hay các anh chỉ làm viện theo cảm tính.

Các anh lên facebook mà xem, 1 tiêu điều cực kỳ nhảm, nhảm đến vkl ra cũng có hàng trăm hay ngàn like, sao các anh ko lên đó mà chen vào thử xem, bọn nó cho ăn gạch số lượng lớn, ở đây các anh làm MOD các anh nên cẩn thận với cái quyền của mình, nhận định cho rõ ràng.

Tôi đề nghị các anh MOD, AD đọc, và suy nghĩ cho rõ, và có ý kiến thật xác đáng cho việc tôi trình bày, chứ tôi nhận thấy các anh làm việc không được khách quan lắm đâu, cứ như là đang ghen ăn tức ở với thành viên của diễn đàn ấy!! Tôi nhận định về các anh như vậy đấy, các anh cho ý kiến và thay đổi nhận định của tôi xem. Chứ tôi thấy các việc Like này rất nhiều thành viên trên diễn đàn thể hiện sự bức xúc rồi
Tôi thấy cũng có lí
Tại vì những người mới vào chơi,mới lập Nick Forum nhìn thấy ở bên avatar thấy người ta Like nhiều->sẽ nghĩ người này Pro hay uy tín....->sẽ có những đối tượng lợi dụng cái vấn đề này để tạo uy tín rồi lừa đảo AE.
Tốt nhất là reset lại nick Forum đi or bỏ like ở Cmt là ok.

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
Thôi đề nghị chủ thớt và Thiên Mã Bố tướng bắt tay làm hòa, kết thành thê tử. 4rum mới thành lập nên hạn chế hết mức những vụ việc thế này nhé. Các mem có chuyện gì với mod nào cứ pm giải quyết, nếu không được hãy mang ra ngoài này kẻo người ngoài nhìn thấy người ta dị nghị cho.

Ngay từ đầu chỉ là chuyện của chủ thớt với TMTQ mà bạn ấy làm hẳn 1 cái topic với tiêu đề hết sức kinh sợ, người đọc bài bạn ấy kiểu gì chả nghĩ là mod 4rum này tàn ác lắm, biến thái lắm trong khi những người dễ thương như mình vẫn sờ sờ ra đây. Cả 2 cùng rút kinh nghiệm nhé !
thật sự là cái dụ của mod dân bách phong còn chưa yên lòng dân. H thêm ông tmtq . Các ông làm mod, suốt ngày kiếm chuyện ban nick, người khác,chi bằng ngồi viết bài huong dẫn newbie còn thấy hay hơn do.

Vietdj29

Binh Nhì
Thôi nói vậy các mod rút kinh nghiệm,chúng ta còn gặp nhau dài dài,h mọi ng ,nhất là KTeam tập chung chuẩn bị cho game open,ae mỗi ng góp sức hoặc cổ vũ,ko nên có những sự việc ntn xảy ra nữa....tất cả vì 1 HK đoàn kết và 1 vé máy bay 1chiều về tuổi thơ cho các Thánh,cố lên KTeam!

Will Nguyễn

Gia nhập giang hồ
vậy tội xin hỏi cả 2 phía
người like đc gì
người ban người like đc gì ?
nếu ý kiến đó MOD thấy nhảm chủ để có thể nhắc nhở
nếu nó pổ ích thì có ng like mà k thích họ cũng có thể like
nếu ý kiến lạc đề spam vô bổ đó mới nhắc nhở mới ban chớ
ad đã điều chỉnh 1 lần r mình thấy lần này chỉ đc cái nhẹ tay thôi
nói ra thì sợ mít lòng nhưng mất lòng trước đc lòng sau ae thỏa mái với nhau thấy có nghỉa hơn cứ suốt ngày cãi nhau hết chiện này chiện kia mình k mún thấy cái 4rum loạn lên chỉ vì ân oán ở đâu k cũng lôi lên topic ra r bàn r cãi mất tình ae

sr có nhìu lỗi 9 tã

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Bạn chủ topic đang nói đến ai ? , bạn đừng vơ đũa cả nắm nhé , nếu so về tuổi đời chưa chắc bạn đã hơn tôi hay 1 số anh em trong BQT đâu mà con nít này con nít kia . Về việc like mà bị ban thì vấn đề này khá nhạy cảm nên tôi không có ý kiến gì , nút Like chỉ là để " cảm ơn " 1 người vì có ý kiến hay , chỉ là cái danh ảo mà thôi , nhưng nói vậy cũng không hẳn là không quan trọng , nó cũng 1 phần nào đó thể hiện mức độ " uy tín " của mem trên diễn đàn nên các bạn tránh lạm dụng nút đó , chỉ nên like những cmt hay , những topic đóng góp có ích . 4rum mới thành lập game còn chưa ra mắt thì nên bớt đấu đá lẫn nhau đi , nếu có vấn đề gì không hài lòng các bạn có thể lập topic bên box " Đóng góp - Ý kiến " , nêu đích danh người nào các bạn không hài lòng kèm dẫn chứng , minh bạch rõ ràng . Như ad LK đã nói , trước mắt còn lu bu nên tạm thời quản lý 4rum sẽ thoải mái hơn cho các bạn tranh luận , chỉ chém những trường hợp quá đáng mà thôi , khi game ra mắt và đi theo quỹ đạo ổn định , mọi thứ vào nề nếp thì tất cả anh em trong BQT sẽ làm đúng phận sự của mình , lúc đó đừng ai thắc mắc nói Mod hay Ad khắt khe nghiêm khắc gì nhé.

Nhắc lại 1 lần nữa , nếu bạn nào không hài lòng với phong cách làm việc của BQT hay bị chém oan , phạt point vô lý ... thì mời qua Box " Đóng góp - Ý kiến " và nêu đích danh người mà các bạn muốn thưa kiện. Đôi dòng vậy thôi , LK đã lên tiếng thì mọi người nên giải tán ai về nhà nấy .

Will Nguyễn

Gia nhập giang hồ
Bạn chủ topic đang nói đến ai ? , bạn đừng vơ đũa cả nắm nhé , nếu so về tuổi đời chưa chắc bạn đã hơn tôi hay 1 số anh em trong BQT đâu mà con nít này con nít kia . Về việc like mà bị ban thì vấn đề này khá nhạy cảm nên tôi không có ý kiến gì , nút Like chỉ là để " cảm ơn " 1 người vì có ý kiến hay , chỉ là cái danh ảo mà thôi , nhưng nói vậy cũng không hẳn là không quan trọng , nó cũng 1 phần nào đó thể hiện mức độ " uy tín " của mem trên diễn đàn nên các bạn tránh lạm dụng nút đó , chỉ nên like những cmt hay , những topic đóng góp có ích . 4rum mới thành lập game còn chưa ra mắt thì nên bớt đấu đá lẫn nhau đi , nếu có vấn đề gì không hài lòng các bạn có thể lập topic bên box " Đóng góp - Ý kiến " , nêu đích danh người nào các bạn không hài lòng kèm dẫn chứng , minh bạch rõ ràng . Như ad LK đã nói , trước mắt còn lu bu nên tạm thời quản lý 4rum sẽ thoải mái hơn cho các bạn tranh luận , chỉ chém những trường hợp quá đáng mà thôi , khi game ra mắt và đi theo quỹ đạo ổn định , mọi thứ vào nề nếp thì tất cả anh em trong BQT sẽ làm đúng phận sự của mình , lúc đó đừng ai thắc mắc nói Mod hay Ad khắt khe nghiêm khắc gì nhé.

Nhắc lại 1 lần nữa , nếu bạn nào không hài lòng với phong cách làm việc của BQT hay bị chém oan , phạt point vô lý ... thì mời qua Box " Đóng góp - Ý kiến " và nêu đích danh người mà các bạn muốn thưa kiện. Đôi dòng vậy thôi , LK đã lên tiếng thì mọi người nên giải tán ai về nhà nấy .
cũng mong là như a nói

ChemToanHut

Binh Nhì
nói chung là cái vấn đề đó nhỏ như con thỏ! là đàn ông thì đã qua rồi cho qua đi! nhắc lại mất tình ae mod-mem mà còn lại xấu sv nữa! chúng ta nên đoàn kết để chiến đấu với khó khăn sắp tới hờ hờ ( hên sến nhưng đúng zay đó :v)

KingOFKing

Gia nhập giang hồ

Nghe LK Nói Cũng Có 1 Số Bên Dzo Đầu Quân Qua Bên Này :D~
Nếu Như Mod Này Nói Thì Ai Cứ Thấy "những cmt hay , những topic đóng góp có ích" Thì Cứ Thoãi Mái Like ~! =)~

Cái Này Do Mod Nói Nên Sau Này Đừng Nói Ngkhax Like Bừa Nhé !

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Nghe LK Nói Cũng Có 1 Số Bên Dzo Đầu Quân Qua Bên Này :D~
Nếu Như Mod Này Nói Thì Ai Cứ Thấy "những cmt hay , những topic đóng góp có ích" Thì Cứ Thoãi Mái Like ~! =)~

Cái Này Do Mod Nói Nên Sau Này Đừng Nói Ngkhax Like Bừa Nhé !

Có thể bạn hơi hiểu sai ý tôi nói , những cmt hay đơn giản là như vầy

Chài, chắc lại thêm một topic chấn chỉnh nữa :D
NHƯNG Các bạn cứ nghĩ xem rồi trên cái bảng tổng hợp like, các bạn đã đóng góp gì cho 4rum? Nếu có thì nhận like là xứng đáng! Nhưng mà ko có cái j` đóng góp? Post thì toàn cái vớ vẩn xong tạo acc clone vào click like tùm lum(một số bạn) rồi like những câu nói chém gió nhau :D

Sau này khi các mem mới đến, nhìn like tưởng uy tín, tưởng có máu mặt rồi nhờ vả rồi ......... Lại dẫn đến các tình huống ko đáng có :D

Mình nghĩ MOD làm cũng có lý và bạn nói cũng có lý! Nhưng đây là 4rum, khi bạn tạo acc, bạn đã chấp thuận cái quy định do các MOD + AD đặt ra! Cũng như đây là đất của họ, họ có quyền nhắc nhở vì thành tích cũng như công việc của họ!

[Ai thấy đúng like cái :v ]----[ Câu này ngoài lề thôi, MOD đừng thông ASS e :D :D ]

Với tôi đó là 1 cmt hay vì bạn ấy nói hoàn toàn đúng , và ắt hẳn cũng sẽ có người có cùng suy nghĩ như tôi , bạn có thể đọc lại cmt trên của tôi để hiểu rõ hơn . Còn những topic có ích có đóng góp thì trong 4rum chả thiếu , cái này chắc khỏi giải thích.

KingOFKing

Gia nhập giang hồ
Tiêu Chí Đánh Giá Cmt-Topic Hay Là Gì MOD ???? Là Những Topic Cũa Những Bạn Copy And Paster,Hay Những Bài Cũa Mod,..v...v ?
Nói Thật Chứ Tiêu Chí Đánh Giá Bài Viết Hay Là Do Mỗi Người Đặt Ra ~! Có Bài Bạn Thấy Hay Nhưng Tui Lại Chê Dỡ ~! Những Bài Bạn Thấy Nhãm Nhưng Tôi Lại Thấy nó Có Ích ~![Giống Topic Này,mod thấy nó đã kích mod,nhưng tôi lại thấy nó giúp ích cho YulgangVn]
Theo Tôi Thì Cứ Thích Thì Like ~! Có Nút Like Thì Đừng Nên Cấm Người Ta ~!

chinapk1204

Gia nhập giang hồ
Nói thật là mình chả thể hiểu được các MOD ở đây là MOD hay là con nít nữa. Đi ban nick vớ vẩn, chỉ vì cái lý do nhỏ xíu là người ta "like".

Thứ 1: Các anh ko có luật về like, các anh ko có quyền nói người ta. Các anh mở ra nút like rồi người ta like nhiều thì các anh nói lạm dụng rồi ban nick. Các anh quản lý kiểu gì thế??!!

Thứ 2: Các anh bao nhiêu tuổi rồi. Các anh có thể hiểu dc chữ " Like" nghĩa gì hay ko? Người ta có quyền like mà ko cần xin phép các anh, người ta có like 1000 hay 1tỉ lần đi nữa cũng chả dính gì đến các anh. Vì sao. Đó là nhận định của người ta.

Ví dụ: Anh thấy con vợ anh đẹp, trong khi tui thấy vợ anh như con quỉ, anh "like" vợ anh, tui có nói ko, thế sao bọn tui like bài viết của nhau các anh lại phê phán. Đó là nhận định của chúng tôi, chúng tôi thấy nói vậy là hay, chúng tôi like, các anh thấy ko hay thì im, khỏi cần like đâu có ai ép, mắc gì phải xía vào chuyện bọn tôi nhỉ????

Thứ 3: Các anh nói " like " là để đánh giá bài viết bổ ích à? Thế những Topic hướng dẫn trong đấy đều rất hay rất bổ ích tại sao các anh ko like tất cả bài viết, mà có khi có topic anh like có topic chả thấy a like đâu, phải chăng anh thấy đó ko bổ ích, vậy thì cái tiêu chí nào đánh giá bài viết bổ ích, các anh có đưa ra những tiêu chí khi đáp ứng được những điều ấy thì bài viết sẽ là bổ ích hay không, hay các anh chỉ làm viện theo cảm tính.

Các anh lên facebook mà xem, 1 tiêu điều cực kỳ nhảm, nhảm đến vkl ra cũng có hàng trăm hay ngàn like, sao các anh ko lên đó mà chen vào thử xem, bọn nó cho ăn gạch số lượng lớn, ở đây các anh làm MOD các anh nên cẩn thận với cái quyền của mình, nhận định cho rõ ràng.

Tôi đề nghị các anh MOD, AD đọc, và suy nghĩ cho rõ, và có ý kiến thật xác đáng cho việc tôi trình bày, chứ tôi nhận thấy các anh làm việc không được khách quan lắm đâu, cứ như là đang ghen ăn tức ở với thành viên của diễn đàn ấy!! Tôi nhận định về các anh như vậy đấy, các anh cho ý kiến và thay đổi nhận định của tôi xem. Chứ tôi thấy các việc Like này rất nhiều thành viên trên diễn đàn thể hiện sự bức xúc rồi
MOD ở đây bá đạo chú chưa đủ sức chơi đâu =))

thuthaolove

Gia nhập giang hồ
Like những bài viết hay thì còn hoan nghênh hết mình chứ còn Like những câu spam bài viết hay những câu vô nghĩa mà cứ ấn nút Like thì thật vớ vẫn cho ng đc Like cũng như chính ng Like

Kay

Gia nhập giang hồ
chẳng qua các bạn chưa thật sự ở trong những 4rum có nội quy chặt chẽ thôi........với lại cũng 1 phần ảnh hưởng vì cá FB kia :v các bạn like và cmt theo cảm hứng trên mạng xã hội nhiều rồi nên tưởng ở đâu cũng thế :v mà cũng chả trách đc :v

mấy cái này cũng từ a MeowKing truyền xuống bạn bạn mod dễ thương thôi chứ chả phải tự ý làm việc của các mod đâu mà nhiều bạn cứ ngồi đó mà trách :| nên biết thế và tập quen dần hơn là ngồi đó gạch đá :v

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên