THẢO LUẬN Mời admin vào xem xét.

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
chứ câu đầu người ta bình luận về vụ 20% gold và gd vnd. thì câu sau ADM lại kêu người khác "lắp não". rồi nói gì được về vụ tranh luận?
bình luận về 20% gold nhưng mình thấy đọc ko hết cái post đã cmt kìa -_- thuế 20% gold cho giao dịch gold ra vnd nó đọc éo có kỹ cmt toxic thế mà :)))

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
chứ câu đầu người ta bình luận về vụ 20% gold và gd vnd. thì câu sau ADM lại kêu người khác "lắp não". rồi nói gì được về vụ tranh luận?
Nản, đọc lại đi :)) tranh luận kiểu này là chán nhất :)) Lấy tầm nhìn cá nhân đi phán cả 1 tính năng nào là hay nhất v.v.v

Giao dịch đánh thuế 20% cũng chỉ là 1 option, nếu đã tăng thì gold cũng sẽ được nhả ra bằng nhiều hình thức.

Thứ 2, tại sao mô hình này lại áp dụng ở nhiều game đc, tránh gây lũng đoạn thị trường, mà khi lấy ý kiến tại VN thì bảo là xàm, là tính năng hay .....

Enies

Hạ Sĩ
- AD không cấm các hình thức fam gold và giao dịch mua bán bằng @
- AD còn bảo trợ cho những ai mua bán bằng @ mà bị lừa đảo
- AD tạo điều kiện cho các anh em fam cháy máy với hình thức 2 acc / 1 máy
:)):)) vậy mà vẫn có đứa khóc lóc thì mình cũng chịu

Thiên Mã Tướng Quân

Inbox giải đáp mọi vấn đề về game !
Minh chỉ thấy " Người bí ẩn " cho rằng " option phí thuế 20% sẽ dc mặc định . Nên bạn ấy phán nó " xàm " .
Nhưng bạn nên biết : đó chỉ là 1 option , nó chưa chắc sẽ dc đội vòng nguyệt quế , nên bạn đừng có nóng .
Riêng bạn thì chơi cũng khá nhưng cũng toàn mua = vnd , như vậy có phải thất thu cho BQt lấy phí duy trì Sv không nè , vậy thì từ mai , bạn chịu khó nạp ít @ , bán @ cũng vẫn có gold , với rate hiện nay , nếu bạn nạp @ bán mà lỗ . mình bù cho bạn x10 con số bị lỗ .
Dĩ hòa vi quý , vì 1 sever Item nó đúng giá trị .

Johnny Nguyen

Gia nhập giang hồ
Bây giờ mọi người thấy đi, kteam cũng không muốn đụng chạm và các bạn cũng không muốn đụng chạm. Những bài nào hư cấu gây ra tranh cãi tới game thì kteam cứ việc xoá kể cả trên FB. Yên ổn mà chơi, mỗi lần thấy tranh cãi trên FB hay ở 4rum rồi cũng chẳng thấy kết quả hay. Mình xin giơ 2 tay ủng hộ việc xoá bài viết nào có ảnh hương tới game, vì mình cũng chỉ muốn giải trí chứ không muốn bị hại não. Còn nếu kteam có lỡ lời thì xin cũng hãy xoá đi, đừng để nhiều người đọc được mà lại tranh cãi tiếp. Cái gì cũng có thể làm lại từ đầu mà các bạn.

wapure

Gia nhập giang hồ
mình thấy việc gd đóng thuế 20% là ổn, vì 20% là tiền duy trì sv, mua chất xám, đảm bảo an ninh, tránh lừa đảo,.... ăn 8 thì nhả 2 đc ùi

godle

Gia nhập giang hồ
để tránh tình trạng farm gold Ad nên xem xét hạn chế 1 IP mạng chỉ log tối đa dc 4 acc thôi , với lại nếu có chức năng nạp @ mà đổi ra gold luôn thì tốt , vì nạp @ mua item rồi bán ra lấy gold thì hơi lâu , như vậy ng chơi sẽ ko mua gold nữa mà nạp @ vào đổi ra gold cho nhanh , ko sợ lừa đảo , gold ko rớt giá mạnh , sv lại có kinh phí để duy trì , như thế mấy ace farm gold mất nguồn thu , vì đã dừng cuộc chơi nên ko sợ ném đá đâu :D

ThienDiem

Trung Sĩ
Không ủng hộ lắm việc trừ 20% chi phí giao dịch gold.
Mình thấy việc mở bán random gold = @ hay đổi gold ra ngân phiếu và giao dịch = @ có lợi cho sv đấy chứ :).

Bên trên