Hỏi chút về phản dame của đao?

parkjlchan

Ra Game nhanh nhé anh! ^^
Mình có test đao và biết được đao có kc phản dame, có tỉ lệ phản lại 100% và sau này thêm 1 kc phản lại 200% nữa, rất hợp với mình nhưng lại thắc mắc:
Nếu đánh kẹp skill thì kc phản dame của đao tác dụng như thế nào ? Phản dame tính tỉ lệ % trên từng lần kẹp ( giống né với giảm dame của kiếm) hay tính là đánh 1 lần và tính % theo lần đánh cuối?
Hỏi thêm nữa là char HQB với char đao thì con nào lợi thế hơn về kẹp và phản dame? Hình như theo mình thấy phản dame của HBQ có tỉ lệ cao hơn đao, nhưng skill thì bị delay lâu hơn ?
Mong mọi người giải đáp giúp.

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Bạn đặt câu hỏi rất là hài hước nhé
Đã ai chơi HBQ chưa ? trả lời dùm bạn ấy
mà sever làm gì có kẹp skill như bạn nói nhỉ ?

parkjlchan

Bạn đặt câu hỏi rất là hài hước nhé
Đã ai chơi HBQ chưa ? trả lời dùm bạn ấy
mà sever làm gì có kẹp skill như bạn nói nhỉ ?
Ớ, chính anh LK khẳng định là có kẹp skill nhưng ko kẹp chay mà, bạn nói lạ zậy
HBQ những người chơi sever off hay pri nước ngoài thì chắc chắn là có chơi rồi nên mình hỏi, bạn này lạ

TânLựcKiếm

Gia nhập giang hồ
Mình có test đao và biết được đao có kc phản dame, có tỉ lệ phản lại 100% và sau này thêm 1 kc phản lại 200% nữa, rất hợp với mình nhưng lại thắc mắc:
Nếu đánh kẹp skill thì kc phản dame của đao tác dụng như thế nào ? Phản dame tính tỉ lệ % trên từng lần kẹp ( giống né với giảm dame của kiếm) hay tính là đánh 1 lần và tính % theo lần đánh cuối?
Hỏi thêm nữa là char HQB với char đao thì con nào lợi thế hơn về kẹp và phản dame? Hình như theo mình thấy phản dame của HBQ có tỉ lệ cao hơn đao, nhưng skill thì bị delay lâu hơn ?
Mong mọi người giải đáp giúp.
Phản dame của đao thì chỉ khi nào bạn bị đánh mới có dame mà phản lại (ví dụ bạn bị đánh 1k hp khi khí công phản dame nhảy thì đối phương mất 1k hp, nếu nhảy khí công 120 x2 phản dame nữa thì đối phương mất 2k hp).Còn khi bạn kẹp thì chỉ có dame của bạn thôi khí công phản dame ko có tác dụng trong trường hợp bạn xuất chiêu!

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Ớ, chính anh LK khẳng định là có kẹp skill nhưng ko kẹp chay mà, bạn nói lạ zậy
HBQ những người chơi sever off hay pri nước ngoài thì chắc chắn là có chơi rồi nên mình hỏi, bạn này lạ
Có kẹp nhưng cách thức sẽ khác như trước h
Chưa có ai chơi char HBQ ở sever off cả , nếu có bạn chơi thì ở sever thái thì cũng không biết dịch sang TV như thế nào?
Toàn chữ loằng ngoằng
Mình cũng đang hóng xem việc xây dựng nv này thế nào đây ?
Nhưng mà, mình xem các khí công bên HKUS thì làm gì có cái nào là 200% phản dame nhỉ
Hay là khí công này ( khi thăng thiên 2 )
Reposit Rage​
When hunting, it is recovered with 2 times.​
After Ascension 2 Test (Need Skill Book.)​

TânLựcKiếm

Gia nhập giang hồ
Có kẹp nhưng cách thức sẽ khác như trước h
Chưa có ai chơi char HBQ ở sever off cả , nếu có bạn chơi thì ở sever thái thì cũng không biết dịch sang TV như thế nào?
Toàn chữ loằng ngoằng
Mình cũng đang hóng xem việc xây dựng nv này thế nào đây ?
Nhưng mà, mình xem các khí công bên HKUS thì làm gì có cái nào là 200% phản dame nhỉ
Hay là khí công này ( khi thăng thiên 2 )
Reposit Rage
When hunting, it is recovered with 2 times.
After Ascension 2 Test (Need Skill Book.)
Reposit Rage ab 120 của đao x2 phản dame

parkjlchan

Phản dame của đao thì chỉ khi nào bạn bị đánh mới có dame mà phản lại (ví dụ bạn bị đánh 1k hp khi khí công phản dame nhảy thì đối phương mất 1k hp, nếu nhảy khí công 120 x2 phản dame nữa thì đối phương mất 2k hp).Còn khi bạn kẹp thì chỉ có dame của bạn thôi khí công phản dame ko có tác dụng trong trường hợp bạn xuất chiêu!
Thì ý mình là lúc mình bị kẹp đó, nó có tính tỉ lệ torng mấy cái kẹp luôn hay tính lúc xả thôi? Bởi chỉ tính lúc xả thì đao chịu nhiều thiệt thòi khi mất đi đặc trưng mạnh nhất của mình

TânLựcKiếm

Gia nhập giang hồ
Thì ý mình là lúc mình bị kẹp đó, nó có tính tỉ lệ trong mấy cái kẹp luôn hay tính lúc xả thôi? Bởi chỉ tính lúc xả thì đao chịu nhiều thiệt thòi khi mất đi đặc trưng mạnh nhất của mình
Khi bị kẹp nếu phản dame nhảy thì cả 2 cùng về town thôi!skill 3 hit nhưng máu thì rút 1 lần chứ đâu có rút theo từng hit 1

parkjlchan

Khi bị kẹp nếu phản dame nhảy thì cả 2 cùng về town thôi!skill 3 hit nhưng máu thì rút 1 lần chứ đâu có rút theo từng hit 1
Zậy nghĩa là nó tính theo từng lần kẹp phải hem bạn ? Mình chỉ hỏi cái này thôi, còn cả hai cùng về thành không thì nhờ may mắn nữa, có khi nó dồn x3 dame bị phản lại 2 chết lun ấy chứ :D

TânLựcKiếm

Gia nhập giang hồ
Zậy nghĩa là nó tính theo từng lần kẹp phải hem bạn ? Mình chỉ hỏi cái này thôi, còn cả hai cùng về thành không thì nhờ may mắn nữa, có khi nó dồn x3 dame bị phản lại 2 chết lun ấy chứ :D
có vài lần pk nó đang kẹp mình thì nó lăn ra chết, mình cũng chết theo luôn!kẹp skill làm lag dame nên ko theo dõi đc đâu!kẹp dính mà bị phản dame thì cả 2 lăn quay!Còn nó về town 1 mình là nó kẹp miss rồi!

parkjlchan

có vài lần pk nó đang kẹp mình thì nó lăn ra chết, mình cũng chết theo luôn!kẹp skill làm lag dame nên ko theo dõi đc đâu!kẹp dính mà bị phản dame thì cả 2 lăn quay!Còn nó về town 1 mình là nó kẹp miss rồi!
Bạn nói mơ hồ sao sao ý, sao nó kẹp dính mình và bị phản dame thì mình chết theo, sao nó miss thì nó lại chết mình sống @@, và cái tah81c mắc của mình vẫn còn đó ==! Dù sao cũng thks bạn

TânLựcKiếm

Gia nhập giang hồ
Pảo ko biết sv khác thế nào!Chứ Pảo pk bị kẹp lúc dính lúc miss chứ đâu có dính 100% hết nên có lúc nó die, mình ko hoặc cả 2 cùng die là vậy đó!
Nó kẹp dính mình mà ăn phản dame thì cả 2 cùng die, còn lúc nó xả skill ra mà miss kẹp (mình chỉ trúng 1 skill của nó) nhưng no' trúng phản dame của mình thì nó die là vậy!

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Pảo ko biết sv khác thế nào!Chứ Pảo pk bị kẹp lúc dính lúc miss chứ đâu có dính 100% hết nên có lúc nó die, mình ko hoặc cả 2 cùng die là vậy đó!
Nó kẹp dính mình mà ăn phản dame thì cả 2 cùng die, còn lúc nó xả skill ra mà miss kẹp (mình chỉ trúng 1 skill của nó) nhưng no' trúng phản dame của mình thì nó die là vậy!
Cách kep bên US giống Dzo là kep combo, 1 lần xả dame như thế là 3 dame chồng lên nhau. Giả sử ko có phản dame thì mình die, có phản dame mình cũng die nhưng nó die theo.

Còn ý chủ thớt mún hỏi là cái cách kep AS hồi đó, mỗi lần chạy vào kep, chạy ra xem như dính 1 dame ẩn ở đó, lần 2 cũng như dzậy, lần 3 xả skill thì nó ra 3 dame với thời gian rất ngắn, nhanh hay chậm là do delay của skill. Ý chủ thớt mún hỏi khi x1 x2 như thế mà có phản dame sẽ ra sao, nó tính phản dame lúc kep hay khi xã skill nó mới phản.

Nói vậy có đúng ý 2 người ko nhỉ.

parkjlchan

Cách kep bên US giống Dzo là kep combo, 1 lần xả dame như thế là 3 dame chồng lên nhau. Giả sử ko có phản dame thì mình die, có phản dame mình cũng die nhưng nó die theo.

Còn ý chủ thớt mún hỏi là cái cách kep AS hồi đó, mỗi lần chạy vào kep, chạy ra xem như dính 1 dame ẩn ở đó, lần 2 cũng như dzậy, lần 3 xả skill thì nó ra 3 dame với thời gian rất ngắn, nhanh hay chậm là do delay của skill. Ý chủ thớt mún hỏi khi x1 x2 như thế mà có phản dame sẽ ra sao, nó tính phản dame lúc kep hay khi xã skill nó mới phản.

Nói vậy có đúng ý 2 người ko nhỉ.
Đó cũng là 1 ý thôi, mình thắc mắc nhiều trong cái phản dame này:
_Lúc nó kẹp mình mà gặp phản dame thì phản luôn ngay lúc nó kẹp hay đợi nó xả mới phản
_Kc phản dame tính tỉ lệ cho từng skill nó kẹp mình hay chỉ tính có lần nó xả
_Lúc nó phản dame có hiện máu cho mình xem hok, bởi mình nghĩ nếu nó thì mình canh lúc đó xả dame của mình thì nó chết.
_Lúc phản dame (pvp) mình có hiện chữ kc hok
_Phản dame và nhảy dame của đao tỉ lệ có tăng khi TT hok, bởi so với kiếm thì tỉ lệ né và giảm dame tăng hẳn khi TT, cung thì cx và dame

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Đó cũng là 1 ý thôi, mình thắc mắc nhiều trong cái phản dame này:
_Lúc nó kẹp mình mà gặp phản dame thì phản luôn ngay lúc nó kẹp hay đợi nó xả mới phản
_Kc phản dame tính tỉ lệ cho từng skill nó kẹp mình hay chỉ tính có lần nó xả
_Lúc nó phản dame có hiện máu cho mình xem hok, bởi mình nghĩ nếu nó thì mình canh lúc đó xả dame của mình thì nó chết.
_Lúc phản dame (pvp) mình có hiện chữ kc hok
_Phản dame và nhảy dame của đao tỉ lệ có tăng khi TT hok, bởi so với kiếm thì tỉ lệ né và giảm dame tăng hẳn khi TT, cung thì cx và dame
kiếm TT ko có kc nào hỗ trợ né và giảm đâu đâu bạn nhé, cung cũng ko có kc nào tăng cx với dame ở TT cả.
Những thắc mắc kia phải ra game mới biết đc.

parkjlchan

kiếm TT ko có kc nào hỗ trợ né và giảm đâu đâu bạn nhé, cung cũng ko có kc nào tăng cx với dame ở TT cả.
Những thắc mắc kia phải ra game mới biết đc.
không phải là kc bạn à, những người chơi trước nói khi TT thì kiếm né nhiều hơn thấy rõ và cung dame và cx cũng mạnh hơn rõ ràng, mình nghĩ chắc là thuộc tính cơ bản, tỉ lệ cơ bản của các kc tăng hay sao ấy

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
không phải là kc bạn à, những người chơi trước nói khi TT thì kiếm né nhiều hơn thấy rõ và cung dame và cx cũng mạnh hơn rõ ràng, mình nghĩ chắc là thuộc tính cơ bản, tỉ lệ cơ bản của các kc tăng hay sao ấy
kc như thế nào thì vẫn như thế ấy nhé. Khi bạn up lv và sau những lần tc tất nhiên các chỉ số dame, def, HP,MP,chính xác, né tránh đều sẽ tăng theo. Lên tới TT hiển nhiên tăng hơn rất nhìu lv thấp rồi. Chưa kể lên tới đó họ có điều kiện đầu tư xài item tăng kc như btkc3, AC, vk +10>> .v.v. Ngày trước chơi dzo kc TTNT của mình lên tới 44 còn các kc còn lại là 36.

FMFDream

Gia nhập giang hồ
xác xuất xuất hiện phản dame tính theo tỷ lệ phần trăm thôi , chứ đâu phải hễ bị đối phương đánh là phản đâu @@ . Chứ mà phản dame suốt thì dao bá đạo cmnr .

Bên trên