Giao dịch cash,gold,item,vật phẩm ingame bằng Website

vuquangtien

Gia nhập giang hồ
mình nghĩ cứ để như thông thường , có lừa đảo , hack mới có thù oán +> thù oán nhiều mới pk nhiều => pill bán dc nhiều

vuquangtien

Gia nhập giang hồ
nói thật chứ thằng nào ngu zữ lắm mới lấy acc9 ra lừa đảo với hack :)) suy nghĩ kỹ gòy hả nói bạn ơi =))
ko ý mình là cứ để như thông thường , game phải có cái gì đó thật là đời thường ( xã hội thu nhỏ ) hỉ nộ ái ố mới hấp dẫn , cứ bị hack hay lưà đảo cái là nhờ vả người ta ( ỷ lại sự support nhiệt tình của LK mà cứ đâm đầu vào chỗ lừa với châm ngôn : có LK thì sợ gì )

Tuấn Scorpion

Gia nhập giang hồ
có thấy chữ " chẳng hạn " ko? mục đích cúa sv là j? quay về tuổi thơ ? tránh lạm phát ? tránh hack + lừa đảo ? Mình chỉ bik thế thôi cậu còn bik j thỳ nói thêm xem?
tránh thế nào dc mà tránh?.. nói thì hay mà làm dc hay ko mới khó.. chẳng ai quản lý game mà muốn những tình trạng đó sãy ra. đừng nói ai khôn hơn ai ....

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
Cái ý Kiến của chủ thớt chỉ áp dụng cho server nào ít người và không rảnh ở huyền bột đi train ! Nhưng làm như thế Huyền bột sẽ mất đi vẻ đẹp của chợ đông đúc của Asiasoft tuổi thơ !! không tán thành nhá !!! cứ buôn bán tại huyền bột !!! Tuy nhức đầu , hoa mắt nhưng được cái gặp nhau mà trò chuyện !!!

touhoushinki1610

Gia nhập giang hồ
Thì nếu gd thường thì cứ vào HB mà bán ấy , còn bán = VND mà sợ thì nhờ LK làm trung gian cũng dc mà , nhưng LK sẽ lấy phí = tiền game khoảng 5% nếu cả 2 bên cùng chịu phí hoặc 10% nếu 1 bên chịu . Cách này mình thấy bên ghost US xài khá tốt đấy .

hiepmctc

Binh Nhất
Mún gd an toàn, hẹn ra địa điểm nào đo gặp mặt rồi đưa đồ đưa tiền =)) còn mà ở xa quá thì chịu (sợ hack mà) còn mà đồ hiếm quá mà bạn là đại gia thì vẫn có thể từ HN vào SG để GD, khỏi ai lừa đảo ai =))

Chibi

Binh Nhất
Để tăng khả năng an toàn với những tệ nạn hack giao dich,lừa đảo ingame,Để dễ dàng quản lý account của gamer mong BQT nghiên cứu và phát triển thêm một chức năng mới là giao dich cash,gold,item,vật phẩm ingame bằng Website như của HK HomeViet,mình thấy cách giao dịch bằng Website này an toàn rất cao,anh em gamer an tâm mua bán trao đổi trong game,mong các bác ủng hộ ý kiến này
chỉ nên gd bằng những cái gì quan trọng trên đó thôi chứ cái gì cũng lên đó thì sẽ đâm ra cái sv chả có ai ở Hb đễ mua bán => nhạt nhẽo lắm
còn về vấn đề h@ck và lừa đảo + lừa gạt thì nhiều vô số kể
ngồi liệt kê ra cũng tới sáng
lừa đảo và lừa gạt thì chỉ có 3 cách dễ bị là : tham, tin người và nhẹ dạ
còn h@ck thì đôi khi cũng do số mình xui xẻo đễ bị lộ thông tin hoặc bất cẩn đễ lại dấu vết cho hacker ngửi mùi được hoặc là share acc :) anh em chơi thân nhau nó hết tiền thiếu thốn nó cũng làm liều à ! lòng người khó đoán
còn về vấn đề mà bảo bị h@ck thì có anh Lk lấy lại cho , thì mình thấy nó kì kì gì đâu ấy ! đồng ý là mình ko thích gì h@ck và ko muốn bị h@ck cả nhưng mà nhiều chuyện phải tuân theo luật
có 1 vài vấn đề các bạn phải hiểu ko phải cái gì cũng giải quyết được
vấn đề thứ nhất : các bạn tự viết kịch bản rồi tự biên và tự diễn
cho 1 ví dụ đơn giản là : có 1 thím post bài bán hàng
rồi có 1 người mua vào xác nhận là mua những món hàng đó
rồi 2 người hẹn gd ở ngoài
ở 1 nơi nào đó ! và sau khi gd hoàn tất
hàng bán tiền nhận xong thì cái thằng mà bán món hàng đó nó mới về nó report với supporter là nó bị h@ck đồ
người supporter hoặc ai mà quản lí cái khoản này thì check ra thì số đồ mà thằng này liệt kê ra đã chuyển qua thằng mà vừa mới mua hàng
" nếu mà ko may người quản lí ko tìm hiểu rõ mà đi ban acc hoặc block acc thằng kia và trả đồ lại cho thằng mà báo bị h@ck "
thì cái thằng chịu thiệt là thằng mua và thằng có lợi là thằng bán
đồ hoàn trả chủ cũ , thằng này được tiền và còn lại được đồ
còn thằng mua thì mất tiền lại mất cả đồ
2 thằng đều phân bua qua lại ! người quản lí khoản này chỉ check được những gì trong game còn ngoài game thì họ đâu có chứng kiến được :) khá đau đầu đễ giải quyết
đây là vấn đề thứ nhất về vụ post bài bán hàng
còn vấn đề thứ 2 là lôi kéo đồng bọn là người giả vờ và diễn kịch là người bị hại
thông thường thì acc của thím nào đó chỉ log trong 1 ip nhất định và thím này có ý định bán acc mà ko muốn mất acc
nên nhờ đồng bọn hoặc tự mình đi ra chỗ khác , chỗ nào ko trùng với ip thường ngày log game đễ post bài bán [ đễ có sau này report hack thì khi check Ip ra cũng ko trùng ] thì dễ thì cơ mà hành sự :) nếu phát hiện ra acc thì vẫn có tiền và chỉ mất acc
nếu ko thì được thêm lợi nhuận là cái acc hoàn chủ :) hoặc những vật phẩm có giá trị từ cái acc
p.s : ko phải cứ thấy hack là block mẹ thằng hack là được :D

handsome

Gia nhập giang hồ
Các Bạn đừng nói trước
Những Công ty.. Nhiều nhà điều hành đang còn sợ bọn Ha-cker
Chứ LK mà chống được Ha-cker sao VNG hay VTC không Mua LK về chống Ha-Ck
cái này HƠi Khó..bọn Ha-Cker thì nó cái gì cũng biết

winguyen1121

Gia nhập giang hồ
Cái ý Kiến của chủ thớt chỉ áp dụng cho server nào ít người và không rảnh ở huyền bột đi train ! Nhưng làm như thế Huyền bột sẽ mất đi vẻ đẹp của chợ đông đúc của Asiasoft tuổi thơ !! không tán thành nhá !!! cứ buôn bán tại huyền bột !!! Tuy nhức đầu , hoa mắt nhưng được cái gặp nhau mà trò chuyện !!!
giao dịch = website như ChiPi nói đúng đấy,giao dịch những thứ đắt tiền quan trọng thôi,nếu mình muốn an toàn 100% thì giao dịch = web,việc mua bán giao dịch cua game ở Huyền Bột hòan toàn bình thường,ko fai cái gì cũng giao dịch = web,có những người hiểu sai Ý chủ thớt.rồi

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
giao dịch = website như ChiPi nói đúng đấy,giao dịch những thứ đắt tiền quan trọng thôi,nếu mình muốn an toàn 100% thì giao dịch = web,việc mua bán giao dịch cua game ở Huyền Bột hòan toàn bình thường,ko fai cái gì cũng giao dịch = web,có những người hiểu sai Ý chủ thớt.rồi
Vật phẩm quan trọng . Ý bạn nói vật phẩm mua bằng cash đó hả ? Trong in game có chức năng mở shop bằng cash mà ??

KiemHoang

Gia nhập giang hồ
vấn đề GD ở ver9 rất an toàn, lúc đồng ý nó còn hỏi có chắc chắn hay không. nên cứ an tâm đi bợn.

Bên trên