Góp ý về vụ nhận quà

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BaoBinBeo

Gia nhập giang hồ
Anh GM và mọi ng có thể xem xét, cho các bạn tester và các bạn trúng giải even quảng cáo Fb nhận quà khi đạt 1 lv nhất định như 35 60 chẳng hạn.

Để cho lúc đầu tất cả đều đc công bằng như nhau, như vậy ai vươn lên thì mới chứng tỏ đc công sức và tâm huyết.
Chứ lúc đầu mà có sẵn vk 600k với máu thì vượt lên nhanh lắm, ko hay chút nào.

Khởi đầu với 2 bàn tay trắng khác hẳn với việc đã có sẵn vốn trong tay.

Các bạn cũng ko muốn mình lợi thế hơn người khác ở giai đoạn đầu đúng ko.

hiepmctc

Binh Nhất
Bác nói sao chứ, 35 cầm 600k được à. Lv 1 nhận 5m cầm được không. Người ta có đóng góp thì hưởng, cứ thế đấy mà lại có war haizz

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Thế lúc người ta ngồi test ngày test đêm mà hàng trăm hàng nghìn người khác ăn, chơi, ngủ chờ game ra chỉ việc nhảy vào chơi. Vào OB lại bằng nhau hết thì có công bằng với những người này không ?

Hơn nữa phần thưởng cho tester mình và LK đã thông báo khá lâu rồi. Vì sắp CB nên mình chỉ nhắc lại và thêm chút xíu để anh em có động lực cố gắng thôi...

BaoBinBeo

Gia nhập giang hồ
KO ý mình là lên 35 thì dc nhận 5m . Mình có nói là ko đc nhận giải đâu. ?
Nhưng lúc đầu nên để cho tất cả như nhau
Bạn thử tưởng tượng xem 1 người bắt đầu với 1 cây vk gỗ, ko có bất kỳ cái gi trong túi.
Một ng thì có lên lv 10 có luôn vk 600k + sâm máu St trong ng thì sẽ khác biệt thế nào.
Bạn chơi lâu rồi chắc bạn cũng hiểu.

Mình góp ý là nên cho nhận quà khi mà ser đã ổn định thì tốt hơn là đc nhận ngay lúc đầu. Như thế "nguy hiểm" lắm bạn, phá game đấy

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Mà nói lợi thế hơn cũng chả đúng, vk 600k và 5m hơn 243k và 3m cũng chả bao nhiêu dame. ngay cả cặp btkc1 cũng chỉ hỗ trợ thêm 2 kc mà ở lv thấp cũng ko được đánh giá là mạnh. CHính vì thế mình thấy chả có gì gây mất cân bằng cả.

Ngoài ra thì các vật phẩm khác cũng đều có trong cash shop cả ...

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Các bạn cứ yên tâm. Khi OB GM sẽ có chính sách hỗ trợ tất cả người chơi nên ngoài việc lv lên chậm và đồ hiếm thì việc train sẽ vui và dễ thở hơn trước nhiều.

Trúc Thiên

Gia nhập giang hồ
Ai cũng có lí do chính đáng , Nhưng cũng ko phải phẳng vì ai cũng cố gắng hết sức post nhưng vì bạn bè ít nên ko đc nhìu like vậy là cày ko lại ng ta . ko công bằng nhỉ . chỉ ai test thì mới chấp nhận đc còn like ko công bằng

BaoBinBeo

Gia nhập giang hồ
Hồi trước bên Homviet cũng có reset server 1 lần, lúc đó những ai có đóng góp nhiều cho game cũng đc nhận quà đền bù, nhưng pai 1 tháng sau khi ser đã đi vào ổn định thì Gm mới trao quà chứ ko cho ngay lúc đầu.

Đấy là mình góp ý vậy thui

hiepmctc

Binh Nhất
Ai cũng có lí do chính đáng , Nhưng cũng ko phải phẳng vì ai cũng cố gắng hết sức post nhưng vì bạn bè ít nên ko đc nhìu like vậy là cày ko lại ng ta . ko công bằng nhỉ . chỉ ai test thì mới chấp nhận đc còn like ko công bằng
Haizz, cuộc sống là thế, ví dụ thằng nghèo mà lại đòi mấy thằng giàu ở nhà lá giống nó mấy thằng giàu chịu không, rồi cũng la lên ông trời bất công đấy thôi. Game thì cũng như ngoài đời, vào game dù có cái vk 600k mà bạn ko có time train thì cũng như không, công thì làm sao mà bằng.

l0v3thao

Gia nhập giang hồ
Mình thì thấy các bạn tester nhận được quà là đúng, có làm có hưởng thôi. Nhưng mình chỉ ý kiến là các item đc phát thưởng nên khóa, không cho giao dịch . Chỉ là ý nghĩ thôi chứ ko phải có ý gì đầu đừng gạch đá tội e :D

ADzzVoDich

Binh Nhì
Có cũng đc ko có cũng đc,AD tặng quà cũng chỉ là khích lệ tinh thần a e chung sức xây dựng game thui.Tui tham gia teser nói thật là chỉ suy nghĩ la test tìm lỗi mục đích là để an tâm+biết chính xác sv nó ở mức độ ntn để biết mà chơi để đầu tư ( chính xác hơn là log game chỉ để kiểm tra vì rất ít time rảnh),chứ còn mấy item quà của AD cũng chẳng đi đến đâu đối vs 1 gamer tâm huyết+lâu dài,cầm vk 600 vào game tìm ngoc Vip op cũng khó khăn chưa tính ch cường hoá xit>>tay trắng.Item cash cũng chẳng nhiêu nên ch phát quà là của AD,tốt nhất khỏi ý kiến cho mệt cả cái con người.

Trúc Thiên

Gia nhập giang hồ
Nói vậy chứ nếu có 2 thằng chơi cùng 1 ngày , ép đồ +5 hết thời gian cày 10 tiếng như nhau nhưng 1 thằng cầm 243k và 1 thằng 600k ai nhanh hơn và đc item hỗ trợ nhìu hơn trong 1 tháng thằng nào bá hơn . Cũng là ý kiến đưa ra cho mọi ng bàn luận nên đừng có những lời nóng tính nhé chỉ là góp ý cho gaem hoàn thiện thôi

huynhtuankha

Binh Nhất
sâm máu st thì có trong cash shop... nói thẳng ra là event chỉ tặng cash cho gamer, nhưng thay vì tiền thì quy ra vật chất (AC cũng vậy) để động viên tinh thần... còn bạn ý kiến ý cò sao ko tham gia ngày đêm mà test, cứ cho là bạn biết đến sv này muộn đi, còn event đó sao ko cố gắng mà giành giải, ai cũng có cơ hội như ai, có làm có ăn, ngồi ko đợi táo rụng thì mình chịu r`

Trúc Thiên

Gia nhập giang hồ
sâm máu st thì có trong cash shop... nói thẳng ra là event chỉ tặng cash cho gamer, nhưng thay vì tiền thì quy ra vật chất (AC cũng vậy) để động viên tinh thần... còn bạn ý kiến ý cò sao ko tham gia ngày đêm mà test, cứ cho là bạn biết đến sv này muộn đi, còn event đó sao ko cố gắng mà giành giải, ai cũng có cơ hội như ai, có làm có ăn, ngồi ko đợi táo rụng thì mình chịu r`
Test thì mấy bạn đó nhận là đúng vì bỏ công sức ở đây bọn mình nói về số lượng like trên face bạn nói lệch vấn đề ồi

BaoBinBeo

Gia nhập giang hồ
Tính là 35 được cái vk 600k + máu st, 60 được vk 5m + sâm st =)) công bằng cho test cmnr
Bạn bị làm sao thế, Gm nói là 600k với 5m là ở những cấp đầu. Bay h đợi 35 hoặc 60 mới trao quà thì tất nhiên pai đổi lại là 5m và 17m chứ. Hay bạn cố tình ném đá mình vậy.
Nếu có trao quà thì pai đợi khi ser ổn định lúc đó có ng giàu ng ngheo, ng mạnh ng yếu. Lúc đó có trao quà thì mới ko gây ảnh hưởng đến game chứ. Chứ lúc đầu tất cả đều như nhau mà tự nhiên có vài người có lợi thế hơn thì công bằng đâu ra

Đành rằng mấy 600k với 5m ko mạnh hơn 243k với 3m là mấy nhưng các bạn quên là ta đang ở thời nguyên thuỷ ah. Lên lv 10 kiếm tiền mua sâm máu còn khó nói gi kiếm tiền mua 1 cây 243k. Trong khi ng khác thì có luôn vk 600k + sâm máu trong người???

Tiêu chí của ser là sự công bằng cơ mà.
Nhận 1000 like thì sao? toàn tự like cho nhau cả.
Tester thì sao. Chẳng lẽ tester thì lại đc hơn người khác ah. Thế chẳng khác nào nói "tôi là ng tạo ra game này nên tôi đc lợi hơn người khác". Các ban có công, các bạn sẽ đc thưởng chính đáng, nhưng sao lại pai nhận những item giúp cho co các bạn vượt lên ng khác ngay lúc đầu

Anh LionKing đâu, a đọc rồi cho ý kiến với. Tiêu chí của ser là công bằng mà tại sao ser chưa mở mà đã có những ng muốn đc lợi thế hơn ng khác rồi, đây là sự công bằng sao. Lieu có coi đây là 1 loại "tiêu cực" đc ko anh ??

Trúc Thiên

Gia nhập giang hồ
Bạn bị làm sao thế, Gm nói là 600k với 5m là ở những cấp đầu. Bay h đợi 35 hoặc 60 mới trao quà thì tất nhiên pai đổi lại là 5m và 17m chứ. Hay bạn cố tình ném đá mình vậy.
Nếu có trao quà thì pai đợi khi ser ổn định lúc đó có ng giàu ng ngheo, ng mạnh ng yếu. Lúc đó có trao quà thì mới ko gây ảnh hưởng đến game chứ. Chứ lúc đầu tất cả đều như nhau mà tự nhiên có vài người có lợi thế hơn thì công bằng đâu ra

Đành rằng mấy 600k với 5m ko mạnh hơn 243k với 3m là mấy nhưng các bạn quên là ta đang ở thời nguyên thuỷ ah. Lên lv 10 kiếm tiền mua sâm máu còn khó nói gi kiếm tiền mua 1 cây 243k. Trong khi ng khác thì có luôn vk 600k ???

Tester thì sao. Chẳng lẽ tester thì lại đc hơn người khác ah. Thế chẳng khác nào nói "tôi là ng tạo ra game này nên tôi đc lợi hơn người khác". Các ban có công, các bạn sẽ đc thưởng chính đáng, nhưng sao lại pai nhận những item giúp cho co các bạn vượt lên ng khác ngay lúc đầu

Anh LionKing đâu, a đọc rồi cho ý kiến với. Tại sao ser chưa mở mà đã có những ng muốn đc lợi thế hơn ng khác rồi, đây là sự công bằng sao. Lieu có coi đây là 1 loại "tiêu cực" đc ko anh ??
Mẹ Kiếp ! Bạn Chỉ Được Cái Nói Đúng 1 Like ! hihi Nhưng cái test thì họ có quyền nhận Iteam vì họ đã bỏ công sức để thử nghiệm tìm lỗi game Nên họ đc nhận còn tranh like thì ko nên

hiepmctc

Binh Nhất

Đành rằng mấy 600k với 5m ko mạnh hơn 243k với 3m là mấy nhưng các bạn quên là ta đang ở thời nguyên thuỷ ah. Lên lv 10 kiếm tiền mua sâm máu còn khó nói gi kiếm tiền mua 1 cây 243k. Trong khi ng khác thì có luôn vk 600k ???

Anh LionKing đâu, a đọc rồi cho ý kiến với. Tại sao ser chưa mở mà đã có những ng muốn đc lợi thế hơn ng khác rồi, đây là sự công bằng sao. Lieu có coi đây là 1 loại "tiêu cực" đc ko anh ??
Nói bạn này chả hiểu, éo thèm giải thích nữa, mệt

hiepmctc

Binh Nhất
Nói vậy chứ nếu có 2 thằng chơi cùng 1 ngày , ép đồ +5 hết thời gian cày 10 tiếng như nhau nhưng 1 thằng cầm 243k và 1 thằng 600k ai nhanh hơn và đc item hỗ trợ nhìu hơn trong 1 tháng thằng nào bá hơn . Cũng là ý kiến đưa ra cho mọi ng bàn luận nên đừng có những lời nóng tính nhé chỉ là góp ý cho gaem hoàn thiện thôi
Thế bạn cầm 600k solo à, cầm vk cao thì trùm à, chắc bạn không cần pt à. Tui cầm 243k train pt còn bạn 600k solo nhé, chịu không. Nếu cả 2 cùng train pt, thì nhanh hơn đc bao nhiu ??? nhanh như x2 không, thậm chí như x1,3 không. Muốn ăn thì lăn vào bếp, góp ý mà cái kiểu gato ấy, bên topic kia mình cũng để ý cmt của bạn r he.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên