Góp ý về simon say

Kevinz

Gia nhập giang hồ
Hi các bác
E là newbie 12 năm mới chơi lại, nên chưa rõ hết về game, k dám chém nhiều. Về simonsay, sáng nay e trả lời câu hỏi đầu tiên, 15-08 âm lịch là ngày nào. E điền kết quả trungthu theo cú pháp, nhưng ra đáp án là ramtrungthu. Khá tiếc vì bận nhưng cố canh tới giờ event nhưng k đúng. Nên e đóng góp ý kiến thế này, nếu event mở ra để tạo điều kiện mọi người ai cũng trả lời được, chỉ cần canh đúng thời gian, câu hỏi không dễ quá thì nếu có thể, Admin nên hỏi các câu mà câu trả lời là số như: hai, ba, bon, nam, hay các câu trả lời chỉ có duy nhất 1 đáp án. Còn nếu mở ra để hên xui trả lời đúng thì em k có ý kiến gì.
Đây là đóng góp ý kiến của em. Còn có event và tạo ra 1 sv mang lại nhiều kỷ niệm như asiasoft cho mọi người là quá tốt rồi.
Thank đội ngũ admin :D

XXX113

Gia nhập giang hồ
Người kết hôn với mẹ của bạn được gọi là gì ??
Nam > Cha
Trung > Ba
Bắc > Bố
Cả 3 đều đúng
@@@@@@@

15-8 là ngày gì =.=
Trungthu
ramtrungthu
tetthieunhi
tettrungthu
@@
=.=

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member
vậy ms là simon :)) có 30s để nhập tất cả các đáp án bạn cho là đúng mà :3 đã trải qua 2 lần simon rồi mà chưa nắm được kinh nghiệm à =)))

TraiChuaCoVo

Binh Nhất
vậy ms là simon :)) có 30s để nhập tất cả các đáp án bạn cho là đúng mà :3 đã trải qua 2 lần simon rồi mà chưa nắm được kinh nghiệm à =)))
Đệt gõ "tettrungthu" cũng éo đúng. Bạn muốn tui sống sao? Có 30s tưởng nhớ lộn ngày nữa chứ. Góp ý thôi kteam làm dc thì hay k thì cũng k sao =))

Kevinz

Gia nhập giang hồ
Thực ra chơi game này thường đã nhiều ng đi làm rồi nên canh giờ khá khó, và còn đúng đáp án nữa nên càng khó hơn. E nghĩ team tạo điều kiện cho mọi người thì tốt quá :D
Thank các bác góp ý cùng em :D

MrZen

Gia nhập giang hồ
hình như có 1 số kênh không đc Simon say đúng ko các bác... trc e ở k4, trả lời đúng chả bao giờ đc... sang k10 cũng vậy

Hưng Quân

Staff member
hình như có 1 số kênh không đc Simon say đúng ko các bác... trc e ở k4, trả lời đúng chả bao giờ đc... sang k10 cũng vậy
tên nhân vật bắt đầu bằng số sẽ ko nhìn được thông báo màu vàng ingame, có cảnh báo lâu rồi mà

kentheo88

Gia nhập giang hồ
ăn thua gì, tối mấy htruoc (không nhớ rõ ngày) , simonsay có câu hỏi? Lão Hạc ăn gì ......... Tôi gõ ngay !add code bachoi xong enter, thấy không được, xem lại mình viết sai, nên ngay lập tức gõ lại trước khi hết giờ. !add code bacho cũng không được. Bị dính vài lần kiểu kiểu vậy rồi, hơi nản với cái event này.

Memory

Binh Nhì
Thật sự chỉ có thể dùng từ ko thể tin dc với câu hỏi và câu trả lời vào 22h ngày 12/8. Tôi ko hiểu Kteam có cho người kiểm duyệt các câu hỏi trước khi đưa nó vào ingame hay ko ? Tôi nói thẳng, 90% nội dung câu hỏi cho đến bây giờ chỉ có thể diễn tả bằng 2 từ : Nhãm nhí. Đấy là 2 từ lịch sự nhất mà tôi có thể miêu tả thay vì những từ ngữ khá thô tục mà đại đa số gamers khác dành cho event này.

Hay Kteam rãnh rỗi quá ko có gì làm ? Đã ra event thì nghiêm túc và tử tế, sao ko hỏi những câu hỏi liên quan đến game chẳng hạn, ngay ngày hôm nay còn làm 1 câu hỏi ko ra gì rồi câu trả lời là " khongbiet " ? Tôi ko biết mục đích Kteam làm cái event này để phục vụ cho ae up lv hay dùng gamers để giải trí cho mấy cái trò đùa vô bổ của bản thân.

Chốt lại, là 1 gamer tham gia server này, tôi đề nghị event này nên dc chấn chỉnh 1 cách nghiêm túc vì theo tôi và khá nhiều gamers trong G đang bức xúc, nội dung của những câu hỏi quá tồi, nếu ko muốn nói là thô bỉ .

Hưng Quân

Staff member
Đã nói trước là event vui, và nó diễn ra không phải là lần đầu tiên, qua 2 lần rồi. Nên sẽ không có thay đổi gì hết nhé. Tất cả các câu hỏi là ngẫu nhiên, và đủ thứ trên đời.

Avenir

Binh Nhì
Mình thử gõ lệnh !add code trước câu trả lời sao không thấy hiện chữ nhỉ? Hay chỉ có kênh 1 mới chơi được vậy ?

Hưng Quân

Staff member
Mình thử gõ lệnh !add code trước câu trả lời sao không thấy hiện chữ nhỉ? Hay chỉ có kênh 1 mới chơi được vậy ?
kênh nào cũng đc bạn nhé, và khi xuất hiện câu hỏi thì bạn chỉ có 30s để trả lời thôi.
và bạn viết cùng 1 hàng nhé !add code xxx ( xxx là đáp án )

Mars05

Binh Nhất
Trưa nay mình có trả lời câu hỏi lúc 12h và đc x20% exp thấy cũng khá vui, nhưng lúc 22h tối nay thì khá thất vọng. Hài hước là cần thiết nhưng đôi khi quá lố sẽ trở thành ngớ ngẩn.

Bên trên