THẢO LUẬN Cl tc và clvc

Cabasa

Gia nhập giang hồ
ở đây chả ai chơi mà không tính toán cả giá viên CL 10 = clvc 14 vì op vào dame nó xấp xỉ nhau thôi như có 1 bác ở trên nói rồi đấy nhưng theo cách tính cổ hủ cách đây 10 năm thì nó sai sai.
cấp nhỏ skill yếu nên op clvc là k có lợi. lên 6x r ông thấy khác biệt rõ. cấp nhỏ cứ CL mà quất. cấp nhỏ cl10 op full 4 dòng đánh mạnh hơn clvc 14 chứ ông. op 1 dòng chi r bảo như nhau k khác biệt nhiều !

nupagachi

Gia nhập giang hồ
Chuẩn rồi, clvc hiện tại có vẻ được buff hơn cl, hoặc là ngọc cl đã bị nerf bớt đi khi skill. Mình nhớ đến skill 55 thì ngọc max 25% mới nhỉnh hơn cl 15, còn trước đó cl nhỉnh hơn.

NguACa

Gia nhập giang hồ
Chuẩn rồi, clvc hiện tại có vẻ được buff hơn cl, hoặc là ngọc cl đã bị nerf bớt đi khi skill. Mình nhớ đến skill 55 thì ngọc max 25% mới nhỉnh hơn cl 15, còn trước đó cl nhỉnh hơn.
Bạn này nói đúng nè. Admin ai vo coi cho y kien nhe. Theo minh thi ngoc cl va clvc co van de. Minh nghi la ngoc clvc duoc cong nhieu hon. Các bạn lão lang ai vô cho y kien lun nhe

SAOnline

Hạ Sĩ
t nghĩ đây cũng là 1 lỗi tính toán trong game giống như lần lỗi exp mong kteam coi lại và fix cho đúng
chuẩn
full cl 11 mà dame ko = full clvc 10
trong khi skill 35 uy luc ko bn
thêm nữa là chỉ mới clvc10 đã vậy
sau này uy luc skill to + clvc 2x nữa thì ngọc CL chỉ nên vào zĩ vãng =))

Tịnh Hải

Binh Nhì
Chủ topic có kiến thức rất chuẩn nhưng chưa rõ ràng. Theo đó, em xin phép được Up lại topic và cover lại bài của chủ thớt theo con đường của em =)).

hôm nay em rảnh háng ngồi ôn lại kiến thức 10-11 năm trước dù e đã quên rất lâu, e chỉ còn nhớ nên xài gì ở giai đoạn nào thôi. thì cả chỉ số được tính thế này không biết anh LionKing có thay đổi gì không mà clvc nó lại hot thế. =))

Công lực :
- damage của nv vào quái = (công lực - def quái)x2
Ở đây công lực là cái ta ctrl S lên nhìn thấy mình tạm gọi là A
khi op ngọc CL 15 = ( A+15 -def quái)x2 > tăng 30 damage ( chưa tính + dd df có sẽ là 33 damage)

Tại sao công lực lại chém chay yếu hơn Tấn công tuy lại cộng damage nhiều hơn ? Là bởi vì Damage của công lực khi LHPV nó sẽ bị chia ra 3 hit, còn tấn công thì không. Ví dụ các bác full CL 15 là 60x2 = 120 : 3 = 30 damage mỗi phát trong liên hoàn phi vũ. Nhưng nếu Critical damage xanh hoặc damage trắng, Công lực sẽ dc cộng nhiều damage hơn là TC, ví dụ full CL 15 là 60, các bác critical TSNK là damage trắng sẽ dc 60x1.5 = 90 damage, còn dam xanh là 60x2 = 120 damage. vì tấn công là sát thương chuẩn nên full ĐK 20 thì các bác có critical tới đâu nó vẫn chỉ +80 damage thôi. okay ? that's it

Tấn công :
Khi op ngọc TC 20 = (A-def quái)x2+20 > tăng 20 damage.

Tóm lại, sát thương của TC(đả kích) là sát thương chuẩn.

Khi crit hay lhpv nó cũng chỉ tính theo cái ( ..) thôi. Nhưng tại sao Tấn Công chỉ cộng 20 damage, CL thì cộng 30 damage, vậy tại sao Tấn Công lại chém chay hiệu quả hơn CL ?

Là bởi vì khí công Liên Hoàn Phi vũ các bác ạ, Khi các bác liên hoàn phi vũ, ví dụ 3 lần, thì tấn công nó sẽ cộng dam chuẩn được 3 lần luôn, ví dụ full tấn công 20 thì các bác sẽ dc cộng 80 damage mỗi phát, riêng ninja là 5, Do đó, dưới lvl 35 với tất cả các char và riêng nin dưới 60, ép full tấn công là có lợi về train tuyệt đối :)). Tính cả sâm lẫn thời gian giết quái,... etc. Liên Hoàn Phi Vũ rất lợi hại trong việc clear quái ( nhất là ninja ). Nhưng nếu là skill, dù có 2 hay 3 hit thì vẫn chỉ là cộng 80 damage với Tấn Công nhé, mình ví dụ nếu skill là 1 hit thì là + 80 damage thẳng vào skill, còn nếu skill 2 hit thì nó sẽ bị chia đôi thành 40 damage mỗi hit, nghĩa là tấn công rất yếu trong việc đánh skill nhưng không hẳn là không có cộng. Nếu bác nào nghĩ Tấn công không tăng skill damage thì là không đúng nha.

Nếu Uy lực skill của các bác dưới 80 thì khi óp 100% clvc đảm bảo skill sẽ yếu hơn TC, nếu các bác muốn biết tại sao thì xem phần Skill Damage bên dưới.

Skill Damage :
damage của nv vào quái = (A - def quái)x2 +B
khi op CL 15 skill = (A+15-def quái)x2 +B
TC 20 = (A-def quái)x2 + 20 + B
CLVC 25% = (A- def quái)x2 + 1.25xB
Tính ra CL 15 > CLVC 25% khi uy lực skill <120, Chưa kể CL có thể đánh chay, crit, LHPV
Độ hư cấu của em muốn nói ở đây là uy lực skill bây giờ của sv ~ 150 mà giá viên CLVC 18 lại gấp đôi viên TC 20 không chừng =)).

Nếu các bạn thích bài giải thích của mình hãy bán rẻ thương 3m tà cho mình, mình đã hi sinh để chia sẽ kinh nghiệm, mong các bạn ko tăng giá ngọc để mình ép xong thương :(

Bên trên