THẢO LUẬN Cl tc và clvc

sock

Hạ Sĩ
hôm nay rảnh háng ngỗi lục lọi lại sách vở 10 năm trước thì cả chỉ số được tính thế này không biết sv này có thay đổi gì không mà clvc nó lại hot thế.
- dame của nv vào quái = (công lực - def quái)x2
Ở đây công lực là cái ta ctrl S lên nhìn thấy mình tạm gọi là A
khi op ngọc CL 15 = ( A+15 -def quái)x2 > tăng 30 dame ( chưa tính + dd df có sẽ là 33 dame)
Khi op ngọc TC 20 = (A-def quái)x2+20 > tăng 20 dame
Khi lhpv + crit nó cũng chỉ tính theo cái ( ..) thôi nên ta thấy CL khi hlpv và CL dame to hơn TC
có 1 thứ hơi hư cấu là cái thời các gosu kiếm chém chay cách đây 10 năm phán là op TC vào chém nhanh hơn thì em ko biết đúng hay sai =))
Khi skill ở đây em tính uy lực skil là B
dame của nv vào quái = (A - def quái)x2 +B
khi op CL 15 skill = (A+15-def quái)x2 +B
TC 20 = (A-def quái)x2 + 20 + B
CLVC 25% = (A- def quái)x2 + 1.25xB
Tính ra CL 15 > CLVC 25% khi uy lực skill <120
Độ hư cấu của em muốn nói ở đây là uy lực skill bây giờ của sv ~ 65 mà giá viên CLVC 14 lại = viên CL 10 =))

voquang08

Binh Nhì
cái vấn đề nó là "giá viên CLVC 14 lại = viên CL 10"
sv này,drop cl 10-11 để hơn drop clvc >.<
chưa bao giờ thấy đi tranl ở cái lv vẹo này nhặt đc cl 12-13
=> giá trị vật dụng tăng là điều đương nhiên

sock

Hạ Sĩ
cái vấn đề nó là "giá viên CLVC 14 lại = viên CL 10"
sv này,drop cl 10-11 để hơn drop clvc >.<
chưa bao giờ thấy đi tranl ở cái lv vẹo này nhặt đc cl 12-13
=> giá trị vật dụng tăng là điều đương nhiên
thế bạn có biết clvc 13% đánh trâu+ lơn cũng rơi không và 1 điều mình chắc chắn với bạn là không con gì ở cái sv này bị giết nhiều như trâu với lợn đâu

ductrung

Binh Nhì
cho mình hỏi xí nhé
1 kiếm lv 35 op cl 12 11 11 1 cũng bằng lv op clvc 11 10 10
vâng 2 thằng sài skill 35 thằng óp cl nó hơn dc 3 điểm là sao ạ sao thanh niên nào cũng nói op cl ngon hơn ? trong khi đó clvc vừa rẻ vừa mạnh ?

voquang08

Binh Nhì
thế bạn có biết clvc 13% đánh trâu+ lơn cũng rơi không và 1 điều mình chắc chắn với bạn là không con gì ở cái sv này bị giết nhiều như trâu với lợn đâu
thể bạn nghĩ,lên lv cao..nhất đc clvc 18-20 sao?
=>nhu cầu lv 13 -14 cao lên thì giá cũng cao thôi (cũng k đủ cầu)

sock

Hạ Sĩ
vãi bác chủ topic. chơi pt bnhiu sever r. h còn hỏi @@ giá ai thích bán s bán. pt dek dc mà lần
ở đây chả ai chơi mà không tính toán cả giá viên CL 10 = clvc 14 vì op vào dame nó xấp xỉ nhau thôi như có 1 bác ở trên nói rồi đấy nhưng theo cách tính cổ hủ cách đây 10 năm thì nó sai sai.

NguACa

Gia nhập giang hồ
Anh LK xem lại cong thuc tinh dame dc khong. Vi sever official thi chac chan ngoc clvc 15 ko bang ngoc cl 10 o lv tu 1 den 54. Nhung sever minh thay ki qua. Lam mat gia tri ngoc cl nhieu lam anh oi.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Anh LK xem lại cong thuc tinh dame dc khong. Vi sever official thi chac chan ngoc clvc 15 ko bang ngoc cl 10 o lv tu 1 den 54. Nhung sever minh thay ki qua. Lam mat gia tri ngoc cl nhieu lam anh oi.
Có demo ko thì a mới xem xét đc chứ? Nói không không vậy a cũng chịu. CL bản chất là gì ? CLVC bản chất là gì? sao CLVC 15% lại bé hơn CL 10 đc nhỉ :|

Nhớ hồi xưa cấp nhỏ lv 1 đến 59 mình muốn chơi chém chay thì ép TC tức tăng dame đỏ, chơi vừa chém chay vừa skill thì ép CL vì CL tăng đều, còn muốn chơi skill ko thì ép clvc, mà clvc phải phụ thuộc vào uy lực của skill ;;).Tại cấp nhỏ uy lực của skill ko dc mạnh nên CL có giá hơn clvc, càng lv cao thì ngược lại, uy lực skill mạnh lên thì clvc lại có giá:))

xiaociao

Binh Nhì
Có demo ko thì a mới xem xét đc chứ? Nói không không vậy a cũng chịu. CL bản chất là gì ? CLVC bản chất là gì? sao CLVC 15% lại bé hơn CL 10 đc nhỉ :|
Mình cũng nghĩ có khi admin xem lại vì mình nhớ trc cl dame to hơn clvc nhiều lắm ở lv này đến tận skill 55 thì clvc dame mới to hơn

NguACa

Gia nhập giang hồ
Theo e được biết thì cong thức tinh dame đã từng dc 1 bạn post trong phần Cung thủ. Ngọc cong lực vo công chỉ mạnh khi skill từ 6x trở lên. Nhung o sever minh ngoc clvc manh bat thuong. Nếu cứ theo tinh trang này thì những char choi skill o sever minh se dc loi thế manh hon Ninja rat nhieu

Bên trên