THẢO LUẬN Chốt lại vụ của capitano và những người có lỗi trong vụ này

MrCuop

Binh Nhất
Sau khi xâu chuổi các bằng chứng mà @phuong @LaVangRoi @Lion_King mình có đúc kết một tóm tắt như sau: (từ mắt nhìn của người ngoài cuộc)

- Capitano show hình thông tin của tài khoản, trong hình bạn có thể thấy - đã tắt xác minh 2 bước, xóa sdt lấy lại pass nhưng vẫn còn gmail khôi phục pass.

Trường hợp : Lấy lại mật khẩu thông qua thông qua Email khôi phục đã đăng ký
Bạn hãy vào đường dẫn: https://www.google.com/accounts/recovery/?hl=vi thì lúc này sẽ nhảy sang một hộp thoại khác. Bạn làm theo hướng dẫn như hình bên dưới của mình và sau đó nhấn vào nút Tiếp tục để sang bước kế tiếp nhé.

Bước 2: Bạn nhấn Tôi không biết

Bước 3: Khi bạn muốn lấy mật khẩu Gmail thông qua 1 email dự phòng thì ở bước lựa chọn lấy mã xác minh bạn chọn Tôi không thể truy cập điện thoại của mình

Bước 4: Nếu bạn đã đăng kí sử dụng một email dự phòng rồi thì Google sẽ gửi 1 email hướng dẫn lấy lại mật khẩu.

Bước 5: Mail được google gửi đi với chủ đề Hỗ trợ Mật khẩu Google, người gửi là Google Account Recovery.

➤ Bạn làm như hướng dẫn trên thư và lấy lại mật khẩu giống như bạn lấy lại mật khẩu bằng điện thoại vậy !

Câu hỏi đặt ra là @LaVangRoi@ParkJiYeon @ĐầuTiHồng có thay đổi cái gmail này chưa? Nếu thay đổi rồi thì bác @phuong chỉ có cách lên trời mới lấy lại dc gmail nhé.

-
Theo thông tin cung cấp thì @LaVangRoi (người đầu tiên nhận gmail) vẫn chưa thay đổi, bạn làm nhiệm vụ trung gian nếu chưa thay đổi thì phải nhắc người mua thay đổi ngay sau khi mua. Nếu không nhắc luôn thì lỗi ở @LaVangRoi. Nếu đã nhắc rồi mà @ParkJiYeon @ĐầuTiHồng vẫn chưa thay đổi thì lỗi ở @ParkJiYeon @ĐầuTiHồng.

- Việc thay đổi IP trùng với IP của 1 người khác thì có thể xảy ra, nhưng ko bao giờ có cả việc trùng cả IP và cả địa chỉ MAC. Nếu @Lion_King đã xác nhận IP của @phuong có log acc thì chắc chắn là đã log.

-
@phuong có nói: "từ trước tới giờ chơi game chưa lấy hay hack ai 1 ngàn nào" - Hoàn toàn đúng, lấy xong gd cho TanSat chứ ko lấy cho bạn ấy. ^^

-
Nếu những giả thuyết là đúng thì Cap đã lấy lại pass qua gmail khôi phục nhưng đó không phải lỗi của Cap mà là lỗi của @LaVangRoi @ParkJiYeon @ĐầuTiHồng vì không kiểm tra kỹ và thay đổi thông tin gmail.

- Tôi đã giao dịch 1 số tài khoản Gmail, tài khoản GoogleAdsense trên các sàn giao dịch khác thì sau khi người trung gian nhận acc, nhận tiền phí - họ sẽ thay đổi hoặc nhắc cho người mua tự thay đổi ngay vì người bán sẽ mất tích ngay khi bán sau khi nhận được tiền từ người trung gian.

Rất may vì đây là diễn đàn Yulgang, nên mọi IP và MAC đều được lưu lại nên có thể check ra.

TÓM LẠI: AI CŨNG CÓ LỖI TRONG VIỆC NÀY. Và @phuong là người khai thác cái lỗi đó. Tiếc cái là tại sao ko ra tiệm net mà log acc @@

Đỗ Thịnh

Hạ Sĩ
Mới test xong, chỉ cần nhớ 1 trong cá password đã đặt, xong tới đoạn tháng/năm tạo tk, chỉ cần nhớ năm thôi là lấy lại dc, thử cả 12 tháng luôn, chỉ cần nhớ năm thôi là dc, huống gì mail này mới tạo nhỉ??

phuong

Binh Nhất
Đã đéo muốn nói rồi :| Nhìn cho kĩ những cái cmt này nhé rồi hãy phán xét kiểu nhãm nhí đấy.
hom do toi dua thong tin cho ong Pack kia doi dum.
toi sua SDT vs mail khoi phuc

ky la 1 cho bay gio thay doi so dien thoai.ma no khong gui ma xac nhan ve dien thoai toi
trong khi do ong kia noi email da doi so dien thoai khoi phuc cua toi roi
Giải thích hộ cái câu in đậm đi chính từ miệng chủ acc mới đấy rồi hãy phán. Nó đã xác nhận đổi cả email phục hồi lẫn sdt thì lấy = niềm tin xảy ra trong giấc mơ à mà lấy ? Mà sao ko chú ý vào cái chuyện cái thằng chủ acc mới nhờ thằng chủ acc cũ đổi thông tin dùm xong là bị hack ? Có lấy lạ ở chổ này ko mà sao ko khai thác ? Tại sao từ Capitano qua LVR và Park thì ko sao, từ LVR và Park qua @ĐầuTiHồng lại bị hack ? Mở cái đầu ra mà vận dụng bộ óc :| Còn ai khẳng định mình hack acc lừa đảo chiếm đoạt tài sản thì công an p.tân phong Q.7 thẳng tiến, gặp hẳn bên ngoài mà giải quyết cho nó mau lẹ.

trumjoker

Binh Nhì
Đã đéo muốn nói rồi :| Nhìn cho kĩ những cái cmt này nhé rồi hãy phán xét kiểu nhãm nhí đấy.

Giải thích hộ cái câu in đậm đi chính từ miệng chủ acc mới đấy rồi hãy phán. Nó đã xác nhận đổi cả email phục hồi lẫn sdt thì lấy = niềm tin xảy ra trong giấc mơ à mà lấy ? Mà sao ko chú ý vào cái chuyện cái thằng chủ acc mới nhờ thằng chủ acc cũ đổi thông tin dùm xong là bị hack ? Có lấy lạ ở chổ này ko mà sao ko khai thác ? Tại sao từ Capitano qua LVR và Park thì ko sao, từ LVR và Park qua @ĐầuTiHồng lại bị hack ? Mở cái đầu ra mà vận dụng bộ óc :| Còn ai khẳng định mình hack acc lừa đảo chiếm đoạt tài sản thì công an p.tân phong Q.7 thẳng tiến, gặp hẳn bên ngoài mà giải quyết cho nó mau lẹ.
nó lại quảng cáo nhà nó kìa mọi người ))))

MrCuop

Binh Nhất
Mình đã nói ai cũng có lỗi chứ ko phải riêng bạn. Có khi người mua là người có lỗi nhiều nhất. Nhưng cái IP và MAC log cái acc lúc 6h sáng thì chỉ có bạn mới làm dc điều đó. Bạn cũng chả có lấy đồ hay lừa đảo gì sao lại gọi công an? @phuong. Sự việc nên giải quyết im xuôi thôi.

MrCuop

Binh Nhất
"ky la 1 cho bay gio thay doi so dien thoai.ma no khong gui ma xac nhan ve dien thoai toi
trong khi do ong kia noi email da doi so dien thoai khoi phuc cua toi roi"

Tức là lỗi ông Park quên hoặc làm biếng đổi thông tin giúp @ĐầuTiHồng . Nhưng @ParkJiYeon không có ý định chiếm đoạt tài sản gì cả, chứ nếu ông Park muốn hack acc thì đã log bằng IP ông ấy hoặc ra tiệm nét rồi. Sau lại là IP và MAC của ông

phuong

Binh Nhất
Mình đã nói ai cũng có lỗi chứ ko phải riêng bạn. Có khi người mua là người có lỗi nhiều nhất. Nhưng cái IP và MAC log cái acc lúc 6h sáng thì chỉ có bạn mới làm dc điều đó. Bạn cũng chả có lấy đồ hay lừa đảo gì sao lại gọi công an? @phuong. Sự việc nên giải quyết im xuôi thôi.
Êm xuôi ? Nhìn sang cái topic lúc đầu report xem chúng nó nói chuyện kiểu ghép tội người khác thì êm xuôi cái gì ? Nói thật tôi cũng quá đuối với cái sever này rồi, nói thật điều hối hận nhất trong cuộc đời chơi game 10 mấy năm là dây vào cái sever này, mất tiền, mất công, mất sức mà toàn rước tai hoạ vào đầu. Ở đây tôi ko nói ai hack ai làm cả, tôi chỉ chứng minh là tôi ko làm chuyện gì liên quan đến cái acc đấy cả. Còn cái Ip thật sự thì ko biết đường nói vì ko rành về mấy cái này

So01

Gia nhập giang hồ
Mình là ingame Đầu Ti Hồng
nick 4rom k đằng nhập được
dùng nick clone nhé
1 .thông tin bảo mật gmail
sdt + email khôi phục mình đã đổi
2 . kẻ hack acc k dùng đến sdt vì nó không báo mã về máy mình
còn hack bằng cách nào thì bên kia đã giải trình
3 . LVR + PACK kia có hack thì sao lại trùng ip với ông Cap này được
topic mình chưa có nói ai hack mà mọi người đã loạn hết lên như vậy rồi
lập được cái topic đi làm cả ngày ms về
GIỜ THÌ AE CÓ THỂ TRA KHẢO THOẢI MÁI

phuong

Binh Nhất
dùng nick clone nhé
Bao nhiêu đây là đủ.

Hugo Cứu Vợ

Gia nhập giang hồ
Đọc cả topic thấy mỗi Cap là nó có bằng chứng cụ thể dẫn chứng rõ ràng nhất.
GM mod đưa ra bằng chứng không rõ ràng tí nào, chẳng có tí gì chặt chẽ như Cap
1. Rõ ràng Cap bán acc cho LVR đã đưa đủ thông tin và có ảnh xác nhận đổi hết rồi nó mới chuyển tiền cho Cap
Vậy xin hỏi đã đổi xong rồi thì liên quan cái củ cải gì thằng Cap nữa mà cứ hết GM rồi mod rồi mấy thanh niên xàm vào đổ lỗi hết cho nó ( Cay cú nó từ trước à )
2.Nếu đã đổi hết rồi thì nó khôi phục thế nào ??? Trong khi thằng LVR nó là thằng thương gia, mua bán quá nhiều acc không lẽ không rõ lấy acc xong phải làm gì đâu tiên à ??
Ngoài ra thấy bên dzo thằng này cũng gd với Cap, hơn nữa cũng thuộc loại uy tín vs nhau, ngay từ topic đầu tiên nó lập đã bảo Cap nó vào xác nhận dùm ?? Ae chơi vs nhau gd vs nhau nhiều như thế. uy tín cũng đã có rồi. thế mà bh lại thấy vào bảo thông tin 100% thằng CAp có. trong khi giao acc xong hết rồi ?? Ae như thế này thì đúng là củ cải, 2 mặt vkl =))
3. Acc MrTuanAnh là của ai ?? sao GM k chịu check ??
4. thằng LVR tại sao nó edit được bài viết ??
P/s tôi k quen thằng Cap nhưng theo dõi topic thấy nó lý lẽ dẫn chứng cụ thể nhất. Mod vào gt như cái lồng bàn =))

MrCuop

Binh Nhất
dùng nick clone nhé
Bạn thay đổi khi nào? Sao trong topic lúc sáng thì bạn nói nhờ Park thay đổi cho bạn? Cuối cùng là bạn hoặc Park đã thay đổi hết thông tin rồi phải ko?
Nếu vậy thì @phuong không liên quan gì đến vấn đề này nữa. Còn vụ log đúng ngay IP của ông @phuong thì đợi LK xác thực lại thêm cái địa chỉ MAC.
SR @phuong nếu tôi nói sai về ông :D

So01

Gia nhập giang hồ
Bạn thay đổi khi nào? Sao trong topic lúc sáng thì bạn nói nhờ Park thay đổi cho bạn? Cuối cùng là bạn hoặc Park đã thay đổi hết thông tin rồi phải ko?
Nếu vậy thì @phuong không liên quan gì đến vấn đề này nữa. Còn vụ log đúng ngay IP của ông @phuong thì đợi LK xác thực lại thêm cái địa chỉ MAC.
SR @phuong nếu tôi nói sai về ông :D
tu tu .toi di lam ca ngay cac ong bu vao noi co kip giai thich dau
@pack doi sdt
toi cap nhat them cai Mail khoi phuc vi truoc gio mua acc toan the
nghi la dua nao hack no se gui ma ve sdt cua minh

Bên trên