Chọn char phù hợp với mình.

Victoria

Gia nhập giang hồ
Nếu 1 PT từ 1x đến 35 mà có khoảng 3-4 DP chiến ( xai Skil Lv 10 cho đến khi nào up 35 luon ) tôi đố đứa nào KS nỗi , chấp cả njn hay cung ( cái này tôi dc 1 su phu trong nghề chỉ lại )
đó là chỉ đối vs sv dzo thui chứ sv KT nối bước HKASS thì cầm trượng đi buff còn khỏe hơn là skill lv 10.
Nói chung đợt này ở sv KT thì các class đều phải hỗ trợ cho nhau chứ solo không hoặc pt toàn 1 class thì ko khôn ngoan cho lắm.
về nhận xét của mod dành cho dp thì mình ko bàn vì đúng đấy. Nhưng nói "đầu óc có vấn đề" thì hơi quá rùi >"< class khác pk ngọn, dc, tại sao dp lại ko. Đam mê dp và iu nhân vật thì cũng chẳng mún thua thiệt ai nên dp dù có đầu tư hay ko miễn ra pk cả gà lẫn pro mà giết dc là họ hãnh diện mừng rùi ko cần top làm gì tối ngày bị giang hồ săn đón ;) mod để lại nick game mai mốt gặp buff 5% ok

MrShj

Thượng Úy
Train tu 1x => 3x k ai lợi hại và ít tốn kém = DP buff mới đúng chứ (mà đúng hơn là đến cả 7x 8x :P) . chứ dp chiến tốn kém hơn cả chiến khác nữa là

Nếu bạn k tin , cứ vào Sv Lk này kiểm chứng . Skill LV 10 thi k can CLVC dau , op vo vẫn , hoặc đơn giản là + 3 4 chay .
4 con DP vỗ wai , 1 con 2 cai , 4 cai 8 cai thi wai chua kịp cắn đã die rồi . Nhưng với điều kiện là train bãi wai bị động .
Vì dưới 35 chưa có Buf nhóm nên chẳng mấy ai đi Buf gian đoạn này .

Njn thì có thể solo với bất kỳ wai nao tương đương bằng cấp chỉ với 1 set đồ bình thường k cần VIP . Tỉ lệ Def thấp nên dc bỗ trợ = né tránh nên cũng không khó khăn khi train . Nhưng nhược điểm của njn là " máu giấy " nên trong Pk chịu k ít thiệt thòi .
Thớt nói Njn xài Skil 35 45 55 thì mình hơi ngần ngại , vì Njn chỉ 1 Skil dứt điểm khi 5range còn lại thì chỉ có tác dụng debuff .

Chả cung thì trong thời buổi khó khăn này phải đầu tư thêm 1 khoản tiền mua tên cũng là 1 vấn đề . Tuy nhiên số tiền đó có thể dc thay thế hoàn toàn bằng tiền sâm , vì chả này ít sử dụng sâm .

Phuongae

Trái Tim Hiệp Khách
Sao không ai nói về thương với kiếm nhỷ @@
Còn con boss HBQ to đùng nữa kìa
hồi dzogame
Ai cũng thý NeGi up lv nhanh bằng char TK
Nên Mọi người khá là để ý đến thằng TK này @@

Victoria

Gia nhập giang hồ
Nếu bạn k tin , cứ vào Sv Lk này kiểm chứng . Skill LV 10 thi k can CLVC dau , op vo vẫn , hoặc đơn giản là + 3 4 chay .
4 con DP vỗ wai , 1 con 2 cai , 4 cai 8 cai thi wai chua kịp cắn đã die rồi . Nhưng với điều kiện là train bãi wai bị động .
Vì dưới 35 chưa có Buf nhóm nên chẳng mấy ai đi Buf gian đoạn này .
.
cách nghĩ cũng hợp tình hợp lí :))) nhưng nếu áp dụng dp dc thì class khác càng ok hơn như cung skill từ 1x >> 35 đầy đủ train theo bạn nói cũng lợi hại và ít tốn kém :rolleyes: mà skill clvc cao nữa
tại sao bạn ko nghĩ đến vấn đề thằng mgame nó tạo ra dp 1x >>> 35 chỉ có 1 2 skill buff và cái skill chưởng lv 10 mà ko có chưởng 20 30 như class khác chẳng hạn?
Mình ko biết sắp tới sv mới bắt đầu LK có hỗ trợ máu sâm gì cho gamer ko. Nếu ko có thì mình nghĩ chắc dp ở HB rất bận rộn buff tay từng chiến chứ ko như bạn nói là chẳng mấy ai buff (đó là thời của dzo chứ vẫn nhớ 1 thời HKASS dp lúc đấy nắm key pt bá đạo, dp nói 2 ko ai dám nói 1:D cứ gặp mãi bài ca "dp pt" ). Vì vậy khi wa hk dzo máu sâm ST, auto, hỗ trợ vk mình chẳng bùn tha thiết vứt áo ra đi để đợi cái sv này.

MrShj

Thượng Úy
Kiếm : từ 1x đến 6x chưa có gì lợi hại , khí công chưa hỗ trợ Skill nhiều , nên chủ yếu đánh chay .
Lại có khí công liên hoàn phi vũ , tăng tốc độ đánh nên chém chay càng nên lợi hại .
lên 6x có khí công HLTP nên trở nên khá bá đạo từ giai đoạn này lên 12x . tuy nhiên Char kiếm vẫn là 1 kẻ thù k dội trời chung với char cung .
Nếu Pk thì phải nói la kiếm bá đạo, hưng với dân lành nghề thì nó sẽ là vũ khí giết người sắc bén , nhưng với ng mới tập tành chơi HKGh k biết kep Skill thì nó như 1 thanh kiếm gỗ mà thôi .
Kẹp Skil kiếm khá khó , yêu cầu độ nhanh nhạy khá cao và canh cực chuẩn .

ghost4501

Gia nhập giang hồ
thấy nv nào cũng tàng tàng nhau mà nhể :| pk thì hên xui thôi, mình thấy nin pk hơi cực tí :| nin khó dứt điểm vãi :( phân vân cung với nin quá, mà thấy kiếm cũng hay nữa =))

Comnet

Gia nhập giang hồ
Lý do DP chỉ có 1 skill lvl 10 nhé:
Lên lvl 10 thì dp học dc skill 1x: ulpt = 50 ( bằng skill 2x của các char khác nhé)
Từ đây có 2 con đường:
Nếu đi buff thì k tăng KC6 ---> không tính vì nó chả bao h xài skill chiến nữa, ít nhất đến khi nó 7, 8x (giai đoạn này KC full chiến cũng như buff =.=")
Nếu Theo chiến ---> tăng KC 6 từ lvl 11 -----> lên 31 skill 1x sẽ có 50 x 1,4 = 70 clvc ----> Bằng char khác chưa?
Thậm chí nếu chịu khó down level từlvl 11 thì lên 21 là đã có kill Clvc bằng với skill 3x của char khác rồi nhé!
Bạn đã hiểu sao nó k có kill 2x với 3x chưa? (với cả bên hỗ trợ còn cả đống skill buff, điểm "kỹ năng" đâu 6 cho đủ?)

leeyounghee

Gia nhập giang hồ
Nếu 1 PT từ 1x đến 35 mà có khoảng 3-4 DP chiến ( xai Skil Lv 10 cho đến khi nào up 35 luon ) tôi đố đứa nào KS nỗi , chấp cả njn hay cung ( cái này tôi dc 1 su phu trong nghề chỉ lại )
3-4 DP chiến cũng không bằng 3-4 Cung nhé
Dame cung to và ra skill nhanh còn đp thì chậm nhé
đề nghị Shj vã vỡ mồm sư phụ trong nghề nhé :D:D

zTinyz

Gia nhập giang hồ
Nếu nói DP là phế thì bạn nên suy nghĩ lại....Bên HK LK này ông LK có mở lại TLC 2 ( lv 35->60) và TLC 3 ( 60->80)

DÁM NÓI VỚI BẠN 1 CÂU LÀ NẾU BẠN GẶP 1 THẰNG DP ĐI TLC 2 3 MÀ CHỊU CHƠI....THẾ THÌ BẠN THẮNG = NIỀM TIN LUN.....Ở TLC 2 3 NÓ LÀ TRÙM ĐẾY BẠN :D

KingOFKing

Gia nhập giang hồ
Góp Ý Là DP Farm Gold Cực Kì TỐt ;))
Mình Chơi HK Chỉ Qua 3 Sever Nhưng Vẫn Còn Phân Vân Việc Chọn Class ~!
- Class Mình Đã Từng Chơi Thì Quá Chán Vì Mình Biết Quá Rõ Về Class Đó ~!
- Còn Class Chưa Chơi Thì Độ Khó Class Đó Với Mình Là Cao Vì Mình Chưa Hiểu Thật Sự :D

KingOFKing

Gia nhập giang hồ
Nếu nói DP là phế thì bạn nên suy nghĩ lại....Bên HK LK này ông LK có mở lại TLC 2 ( lv 35->60) và TLC 3 ( 60->80)

DÁM NÓI VỚI BẠN 1 CÂU LÀ NẾU BẠN GẶP 1 THẰNG DP ĐI TLC 2 3 MÀ CHỊU CHƠI....THẾ THÌ BẠN THẮNG = NIỀM TIN LUN.....Ở TLC 2 3 NÓ LÀ TRÙM ĐẾY BẠN :D
Ở Giai Đoạn Này ULPT Còn Hiếm Nên Những Class Có ULVC cao thì trùm là pt ~! :D

Bên trên