Chọn char phù hợp với mình.

bloodydevil

Gia nhập giang hồ
Mob làm ăn thế này thì xong rùi :) ko thể làm việc theo cảm tính được ...
Mob Hero còn dìm hàng char thích khách bên diễn đàn của thích khách nữa cơ :)
Mình không nghĩ thế , nếu liên quan đến điều hành thì k thể làm việc theo cảm tính, còn đây là topic thảo luận, mod chỉ nêu ra những gì mình biết và ý kiến chủ quan để mọi ng tham khảo, làm gì mà lóng thế :D

Victoria

Gia nhập giang hồ
Lý do DP chỉ có 1 skill lvl 10 nhé:
Lên lvl 10 thì dp học dc skill 1x: ulpt = 50 ( bằng skill 2x của các char khác nhé)
Từ đây có 2 con đường:
Nếu đi buff thì k tăng KC6 ---> không tính vì nó chả bao h xài skill chiến nữa, ít nhất đến khi nó 7, 8x (giai đoạn này KC full chiến cũng như buff =.=")
Nếu Theo chiến ---> tăng KC 6 từ lvl 11 -----> lên 31 skill 1x sẽ có 50 x 1,4 = 70 clvc ----> Bằng char khác chưa?
Thậm chí nếu chịu khó down level từlvl 11 thì lên 21 là đã có kill Clvc bằng với skill 3x của char khác rồi nhé!
Bạn đã hiểu sao nó k có kill 2x với 3x chưa? (với cả bên hỗ trợ còn cả đống skill buff, điểm "kỹ năng" đâu 6 cho đủ?)
bạn nói ko sai và mình ko thể phủ nhận điều đó ;) vì đó là 1 sự ưu ái của mgame dành cho dp để chú tâm học buff mà =))
đối vs mình dp "thật sự phế" là khi ko dc buff... nên chỉ nêu lí thuyết trên để trả lời lại cho bạn shj thui chứ ko có ý gì coi thường dp chiến đâu bạn đừng tức nhé :D
nhưng nói gì thì nói dp chỉ GATO mỗi thằng cung :(

Huỳnh Thiên

Gia nhập giang hồ
nếu như mà là HKGH thời Assiasoft ấy, thì mình cam đoan rằng đại phu chiến không bao giờ phế đâu, PK thằng nào sắm nổi được bộ ULPT ngon như bên Dzo thì cực kì ít ỏi.

XinHatMotBai

Gia nhập giang hồ
Đp mình thấy có phế lắm đâu :-ss ! với kc + CLVC và skill thuộc loại CLVC hàng khủng thì phế chỉ có ở bên mấy sv pri khi mà suốt ngày cứ thấy set max ULPT ! Chứ nếu ngọc + ch sv này rất khó thì theo mày Đp sẽ dễ thành ác mộng của các class khác !

Vietdj29

Binh Nhì
Ngay tại SV Dzo Hiện nay , cứ thử hỏi thăm về VuongTieuYen , Dp nữ chính bá đạo VLHC 3 nhé , còn lại thì xa xưa 1 chút có 1 tay DP tà TT1 bá đạo ... tên gì gì Buf ấy nhỉ
Vậy hả bạn,chắc mình chơi Đông Nam nên ko đc cọ sát với df bá đó,chứ nói thật DF 12x9 XxDepTraixX full set vh ulpt90+8 9 áo 10max ss và vk vh 12x9 full 31+10,nhẫn VH,Btkc 3+2% ,...ko bít như thế gọi là vip chưa? Cơ mà mình chơi cung set ulpt ghe thôi mà nó bắn cả ngày ko chết,hihi no pk thua nên đang chán,rao bán rồi kìa....hihi chơi DF thì chỉ chấp nhận làm buff,còn pk đông thì đồ ngon lắm may ra mới có tí tên trên bảng.

Pink

Thiếu Úy
Có vấn đề Đp mà lèm bèm quài . Đp pr0 cỡ mấy gặp anh Pink Đẹp chOai có mà Chạy rẽ đất =))z

n0one001

Gia nhập giang hồ
Chuẩn éo cần chỉnh dame ULVC của DP SKill 97 94 dame to nhất game...
Nó mà có cuồng nữa thì bá con mẹ nó đạo...
ĐỪng bảo phế ở đây người ta đọc được lại ít chơi.
Mẹ DF mà Phế thì các char khác chắc cũng phế mẹ nó ùi.!
DF làm gì có cuồng phong mà lên bác
dp là char bình tĩnh nhất hkgh =))
topic vô tình pr cho char dp rồi kaka

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
DF FIN là ai sao chưa nghe bao h nhỉ. Ngày xưa thời TT1 mình cũng nằm trong top 30 sv, đi pk dp thì chỉ thấy Se7enchau, Nery thôi còn chả thấy ai thò ra khỏi bắc hải cả.\

Bạn cứ lục lại xem các giải pk từ xưa đến nay có dp nào lọt được vào tứ kết ko?
Thế trước ông chơi tên nhân vật là gì.
thằng zZfinZz Vip nhất DP rùi.Dp tà

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
DF làm gì có cuồng phong mà lên bác
dp là char bình tĩnh nhất hkgh =))
topic vô tình pr cho char dp rồi kaka
Cậu cứ như mù hay là ko biết chữ thế
Ko nhìn thấy Tôi ghi: Nếu DP mà có cuồng thì bá con mẹ nó đạo à.
KO nhìn thấy chữ Nếu à.lần sau trước khi cmt thì mong là đọc rõ tí.

MrShj

Thượng Úy
thế nếu bắt đầu trong thời buổi khó khăn này , các nhà bác họ sẽ chọn char nào , vừa lợi hại , vừa ngon ...
Ai chọn char gì thì phân tích diểm hợp lý cho cả nhà cùng nghe nha .

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
thế nếu bắt đầu trong thời buổi khó khăn này , các nhà bác họ sẽ chọn char nào , vừa lợi hại , vừa ngon ...
Ai chọn char gì thì phân tích diểm hợp lý cho cả nhà cùng nghe nha .
Mình cũng xin chắc chắn 1 điều là,Tuy chưa Open nhưng chắc ai cũng xác định cho mình 1 char từ bây h rồi.
Vậy mong các bác đừng có chặt chém,...Nói char này phế hay ..v....v....
Vì khi người ta vào Topick xem thấy cái char mình định chơi mà bị người ta bảo phế thì chắc nản ko muốn chơi.
Rồi thấy các bác bảo char nào vô đối thì lại chơi theo.
SV nhạt phèo khi 1000 người chơi thì độ 700 800 người chơi kiếm or thương.
--->Nhìn nản cmnr!
Mong các bạn Rút kinh nghiệm tí,nói thật là char nào cũng như nhau thôi chẳng có phế ở đây đâu.
Quan trọng là người cầm vào char đó là người như thế nào,Đại Gia thì char nào mà chẳng bá đạo.

MrShj

Thượng Úy
Mình cũng xin chắc chắn 1 điều là,Tuy chưa Open nhưng chắc ai cũng xác định cho mình 1 char từ bây h rồi.
Vì khi người ta vào Topick xem thấy cái char mình định chơi mà bị người ta bảo phế thì chắc nản ko muốn chơi.
--->Nhìn nản cmnr!
Mong các bạn Rút kinh nghiệm tí,nói thật là char nào cũng như nhau thôi chẳng có phế ở đây đâu.
Quan trọng là người cầm vào char đó là người như thế nào,Đại Gia thì char nào mà chẳng bá đạo.

nói rất phải , mỗi người chơi 1 char rất lâu thì sẽ có rất nhiều exp về xây dựng char đó , nào là khen nào là chê .
Nhưng char nào có lợi đều có 1 điểm yếu .
Tùy trong 1 tình huống , 1 cách sử dụng char đó vào mục đích gì .
Ai nói kiếm Pro nhưng k có sự đầu tư thì con yếu hơn Def của Dp nữa .
Và topic là nơi tập hợp ý kiến cá nhân của mỗi người , cái nào hay , chưa biết thì học hỏi thôi .

Quang Lê

Binh Nhất
--->Nhìn nản cmnr!
Bác phát biểu chuẩn hơn Lê Duẩn. Phải like phát và up lên cho các mem # cùng đọc ^^

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Các bạn cứ bình tĩnh. Đây chỉ là bài tham khảo dựa trên các thông số ở các sever cũ thôi chứ có khi ở sv này nó lại khác vì GM thích là chỉnh được ngay. Ví dụ như Kiếm mạnh quá có thể bị yếu bớt đi, dp yếu quá có thể mạnh lên cho game đỡ mất cân bằng như các sv kia.

3 bích đánh trước

Gia nhập giang hồ
Các bạn cứ bình tĩnh. Đây chỉ là bài tham khảo dựa trên các thông số ở các sever cũ thôi chứ có khi ở sv này nó lại khác vì GM thích là chỉnh được ngay. Ví dụ như Kiếm mạnh quá có thể bị yếu bớt đi, dp yếu quá có thể mạnh lên cho game đỡ mất cân bằng như các sv kia.
Cái này lại càng TUYỆT ĐỐI KHÔNG NÊN, chỉnh đi chỉnh lại như thế thì game nó còn ra cái gì nữa

Bên trên