THẢO LUẬN Capitano - vụ án hack acc ngày 7/4/2017

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
@all vụ việc này sẽ điều tra kỹ lại , một lần nữa mình vẫn giữ cảnh báo củ là những ai từng giao dịch tài khoản với thanh niên Cap thì cẩn thận và tự bảo vệ chính mình . Vụ việc ai dính líu tới sẽ baned all kể cả smod hay mod.

SKTGenj

Binh Nhì
Mình có khẳng định gì về việc bạn hack chưa ? Mình nói là ai giao dịch với thanh niên Cap thì cẩn thận. Đơn giản vì nếu nó hack dc 1 acc thì sẽ hack dc 2 3 acc cùng chung thông tin. Còn về việc gmail thì có đổi được không khi là chủ acc thì nhìn hình này nhé
View attachment 10398
em đã thử và ko lấy dc.

phuong

Binh Nhất
Mình có khẳng định gì về việc bạn hack chưa ? Mình nói là ai giao dịch với thanh niên Cap thì cẩn thận. Đơn giản vì nếu nó hack dc 1 acc thì sẽ hack dc 2 3 acc cùng chung thông tin. Còn về việc gmail thì có đổi được không khi là chủ acc thì nhìn hình này nhé
View attachment 10398
Cần ít nhất là 3 điều kiện 1 là sdt phục hồi, 2 là email phục hồi, 3 là mật khẩu gần nhất đăng nhập là đúng. Nếu ko thì cái phần tạo tài khoản google từ khi nào hoàn toàn vô dụng. Phần này chỉ có tác dụng với những gmail mới lập dc 24 tiếng đầu. Điều căn bản về gmail như vậy bạn còn ko nắm dc thì làm GM cái gì ? Sao bạn ko bảo ai giao dịch với thanh niên LVR hay @ParkJiYeon thì cẩn thận ? Trong khi bạn hoàn toàn ko đủ bằng chứng và chứng cứ kết tội mình ? Và nói thêm, bạn cho mình biết động cơ hack acc xem ? Lấy lại khi có người báo bị hack th ì cái acc cũng bị khoá, gd đồ cũng bị tóm cổ ? Bỏ tí chất xám ra mà phân tích

maurong1992

Gia nhập giang hồ
chủ topic (Capitano) đã đưa ra đầy đủ lập luận, dẫn chứng, và đã có cả bằng chứng cho những lập luận của mình. Hi vọng ADMIN sẽ đưa vụ việc này ra ánh sáng , làm sáng tỏ mọi chuyện :)

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Cần ít nhất là 3 điều kiện 1 là sdt phục hồi, 2 là email phục hồi, 3 là mật khẩu gần nhất đăng nhập là đúng. Nếu ko thì cái phần tạo tài khoản google từ khi nào hoàn toàn vô dụng. Phần này chỉ có tác dụng với những gmail mới lập dc 24 tiếng đầu. Điều căn bản về gmail như vậy bạn còn ko nắm dc thì làm GM cái gì ? Sao bạn ko bảo ai giao dịch với thanh niên LVR hay @ParkJiYeon thì cẩn thận ? Trong khi bạn hoàn toàn ko đủ bằng chứng và chứng cứ kết tội mình ? Và nói thêm, bạn cho mình biết động cơ hack acc xem ? Lấy lại khi có người báo bị hack th ì cái acc cũng bị khoá, gd đồ cũng bị tóm cổ ? Bỏ tí chất xám ra mà phân tích
Đưa ra bằng chứng nào mình kết tội bạn hack dùm cái ? lời cảnh báo là kết tội ?

phuong

Binh Nhất
Chúc thằng đệ @ Capitano lấy đc sự trong sạch cho mình . A sao thì vẫn tin chú hơn những thằng khác :)) .
Đợt phốt này thanh trừng bớt những người có lquan được đó @Lion_King
Đã bán acc nghỉ rồi mà vẫn ko yên :| Mẹ kiếp chơi game hơn 10 năm chưa từng lấy của ai 1 ngàn mà giờ có phốt mình đi bán acc xong lấy lại :)) Check đi, check các kiểu từ A đến Z. Cần thì cứ mang ra pháp luật càng tốt.

"T ài sản mà bạn bị lừa đảo hoặc chiếm đoạt có giá trị từ 2 triệu đồng trở lên hoặc dưới 2 triệu đồng mà gây hậu quả nghiêm trọng thì đầy đủ các yếu tố cấu thành tội Lừa đảo chiếm đoạt tài sản, được quy định tại Đ139 Bộ luật Hình sự năm 1999 sửa đổi năm 2009 "

yulgangvn9108

Gia nhập giang hồ
Đưa ra bằng chứng nào mình kết tội bạn hack dùm cái ? lời cảnh báo là kết tội ?
Ví dụ 3 ông tình nghi nhiễm virus thì phải cách ly cả 3 ông. đằng này ông cách ly 1 ông, nên ông ấy phản ứng bản thân tôi thấy cũng đúng. Nên cảnh báo với các tất cả các thành phần liên quan.

galovesoc

Binh Nhì
Nếu thằng nào Hack thì nó ko điên khùng gì dùng cái máy nó đang chơi mà hack đâu. Nó sẽ ra tiệm net, hoặc fake IP các kiểu vì nó biết thừa GM sẽ check IP mà.
Vụ này đọc bên topic bên kia thấy cái vụ nhờ đổi thông tin dùm là thấy không ổn rồi, ai đời thông tin quan trọng vậy mà nhờ người khác đổi @@.
Mặc dù ko ưu gì thằng Cap vì lúc trước có hiềm khích với nó, nhưng có vẻ lần này tin tin nó ko làm thế :D.

Hùng - Q

Gia nhập giang hồ
mình nghĩ nên ai về nhà nấy đi, đừng làm hoang mang dư luận nữa, chỉ là vụ hack bình thường sao phải xoắn lên thế nhỉ
thằng nào hack acc sẽ không có đất sống đâu, mà vụ Gmail thì không đổi số điện thoại + email khôi phục thì xác định chứ sao nữa
nói chung là do người mua quá non thôi
đổi mỗi pass thì nó lấy lại là phải
trong chuyện này chưa biết được ai là ai nên đừng phán bừa kẻo lại trách nhầm người ta

mevochelun

Binh Nhì
Nếu cảnh báo thì cảnh báo 1 lượt LVR, Park với Cap. Vậy mới là công bằng. Còn ông loại 2 người kia chỉ kêu đề phòng Cap thì thấy thiên về cảm tính quá không? Trong khi cả 3 đều trong diện tình nghi. Kinh nghiệm đọc Conan, Kindaichi, Eiji 19 năm cho biết thủ phạm là thằng hack :))

Bên trên