XIN XỎ Cứu giúp ...

Nên nới gold serverr

• Về mức 150m

Số phiếu: 5 29.4%
  • Giữ nguyên

Số phiếu: 4 23.5%
  • Chỉ nên nới bằng event

Số phiếu: 8 47.1%

• Số lượng người bầu chọn
    17

sock

Hạ Sĩ
Bỏ q võ huân đi 1 ngày 10 m với 1 acc 10x ông nghĩ 1 thằng tầm trung như tôi làm đc gì
Rút thuộc tính đc 3 lần hoặc chờ 3 ngày mua đc 1 viên tt hỏa
Hôm nào tlc muốn k bị vip one hít thì nhai đóng pill cơ bản cả buff random thì coi như bay hết
Chờ 1 tuần mua đc 2 viên pt 10; 4 5 tháng sau lết đc gần 11x có 35 40 viên pt 10 để op set 11x rồi lại như bây giờ tiếp
Tất cả ở trên có đc là nhờ mua sâm 160 nhé và 4h mua 1 lần đều đặn 5 tháng chắc cũng sẽ có đc 1 set 11x +0 lúc đó lại muốn + cao đủ tank quái 11x nhẹ nhàng mời bạn xì ra 10k@ ( nếu hên ) để đc set +6. Nói đêns đây thôi để chắc chắn với ông rằng là những thàng như tôi và dưới tôi nữa ở cái sv này không thằng nào đủ sức với đc đến set pk, ko có set bị one hit thì đừng hỏi sao tlc nó lại vắng

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Tôi thấy gold hiện tại thiếu hợp lí so với 10x. Tôi k chơi sv khác nhưng việc 8x đánh gold dư như 10x thì có vấn đề trong khi như cầu của 10x quá khác so với 8x. Team tôi train 110 cử tháng nhặt chưa tới 10 cái áo, Ngọc max thì mơ

q võ huấn là nhiệm vụ hằng ngày, đúng là k làm q VH thì dư gold, nhưng thằng 10x mà ko có VH thì xem được ko bác, Nếu bác là người chơi bác chấp nhận acc mình 10x ko có VH k ?

Điểm thiếu lớp lí nửa là phần thưởng tlc 2 3 4 5 lại như nhau, trong khi 1 trận tlc 5 luôn tốn kém hơn, nhưng phần thưởng hên thì được 10 mấy M, còn lại 5m-8m, Võ hoàng 11x thì cần nhiều nhưng phàn thưởng 1 trận lại ít .
Làm q VH Bắc buộc phải ra map BH làm , trong khi giờ 9x 10x đa số train NL .
Mong LK đừng bóp mấy thằng Farm mà vô tình bóp luôn gamer chân chính.
Để mình làm mọi thứ rõ ràng hơn. Đây là game PK, bản chất cốt truyện đều xoay quanh PK. Nhưng thực tế thì chỉ núp mà ko có trận PK nào nên hồn, dậy sóng sv. Thế thì điểm Võ Huân kiếm đâu ra ? Buộc phải tạo Quest cho các bác kiếm thôi chứ sao, và xin nhớ được cái này phải mất cái khác, không thể áp dụng tiêu chuẩn kép lên à tôi phải được 2 thứ, nếu không mọi thứ đều thiếu hợp lí.

Khi võ huân các thứ đang thiếu, thì các bạn đòi ra cho đc đồ võ huân, rốt cuộc ra rồi ko biết ai xài ko.

Quest Võ Huân ở BH là có lí do của nó, các bạn muốn vừa cắm train ở NL vừa có Q võ huân...

Quay lại vụ bóp gold, gold vẫn duy trì đà tiến của nó. TLC đã tăng thành nhiều trận hàng tuần, nếu đi đủ thì xem nào bao nhiêu nhỉ 5-8m x số trận + 8-10m mỗi ngày x số char. Nên nhớ gold nên duy trì ở mức đủ trung bình để người thiếu thì đi mua ở người thừa, và cân nhắc khi tiêu nó vào cái gì. Dĩ nhiên sắp tới có các event để thả tiếp gold nữa như đã hứa.

Trở lại cái vụ sâm, muốn treo nhiều, gold ít, tiện... nhưng lại ko ủng hộ củ sâm siêu thị ít nhất vừa ủng hộ server, vừa dư gold lại ko đáng bao nhiêu.

sock

Hạ Sĩ
tôi cũng cạn lời với ông, cách đây 6 tháng gold ở mức 100m/100k đó là thành công của ông tôi công nhận nhưng để đền sau 6 tháng sv >50 người 100 gold 130m/100k thì tôi nghĩ đó là thất bại của ông. tại sao tôi phải xin sâm hạ độ bền không phải vì sâm theo đúng tc của 100 mà tôi hay mua ở sv khác nó không khả thi ở sv này
p/s có ủng hộ hay không thì 1 tháng thời điểm hiện tại tôi cũng chỉ có thể ném 500k duy trì đứa con tinh thần của tôi thôi ( nó cũng đủ để sống tạm bợ qua tháng đc ) nhưng thế thì đừng bao giờ mong sv có thêm người mới nữa... nhìn vào số tiền thằng bạn tôi phải bỏ ra để đc 1 set như tôi rồi tiền bỏ ra duy trì hàng tháng để "train" xong nó đã chạy mất dép rồi chưa tính tốn công tốn sức ngủ muộn dậy sớm mua sâm chả khác gì hành xác cả

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Hay giờ bác 10x nào cũng than chủ yếu không có thời gian về mua sâm, bác LK làm cái tool bán riêng chỉ dành cho anh em 10x chuyên về mua máu sâm thôi, hy vọng anh em ủng hộ nhiệt tình nhá

sock

Hạ Sĩ
nói đến đây thôi ông vẫn coi con đường ông chọn là hợp lý thì tôi cũng thôi không ý kiến nữa.
p/s khi nào quá sức chịu đựng thì cũng âm thầm nghỉ lấy sức như cách đây 4 5 tháng thôi.

Lion_King

Staff member
tôi cũng cạn lời với ông, cách đây 6 tháng gold ở mức 100m/100k đó là thành công của ông tôi công nhận nhưng để đền sau 6 tháng sv >50 người 100 gold 130m/100k thì tôi nghĩ đó là thất bại của ông. tại sao tôi phải xin sâm hạ độ bền không phải vì sâm theo đúng tc của 100 mà tôi hay mua ở sv khác nó không khả thi ở sv này
p/s có ủng hộ hay không thì 1 tháng thời điểm hiện tại tôi cũng chỉ có thể ném 500k duy trì đứa con tinh thần của tôi thôi ( nó cũng đủ để sống tạm bợ qua tháng đc ) nhưng thế thì đừng bao giờ mong sv có thêm người mới nữa... nhìn vào số tiền thằng bạn tôi phải bỏ ra để đc 1 set như tôi rồi tiền bỏ ra duy trì hàng tháng để "train" xong nó đã chạy mất dép rồi chưa tính tốn công tốn sức ngủ muộn dậy sớm mua sâm chả khác gì hành xác cả
Thế gold ở mức bao nhiêu mới khả thi ở level đấy? Kiểu vừa mở sv 1 tháng gold lên 200m/100k là khả thi hả? Sao so sánh thế được nhỉ?

Nói chuyện để tìm vấn đề thôi :) Vì tôi vẫn thấy người ta rao bán gold đều (chứng tỏ farm vẫn có giá tại sao lại bảo bóp farm).

ThienDiem

Trung Sĩ
Để mình làm mọi thứ rõ ràng hơn. Đây là game PK, bản chất cốt truyện đều xoay quanh PK. Nhưng thực tế thì chỉ núp mà ko có trận PK nào nên hồn, dậy sóng sv. Thế thì điểm Võ Huân kiếm đâu ra ? Buộc phải tạo Quest cho các bác kiếm thôi chứ sao, và xin nhớ được cái này phải mất cái khác, không thể áp dụng tiêu chuẩn kép lên à tôi phải được 2 thứ, nếu không mọi thứ đều thiếu hợp lí.

Khi võ huân các thứ đang thiếu, thì các bạn đòi ra cho đc đồ võ huân, rốt cuộc ra rồi ko biết ai xài ko.

Quest Võ Huân ở BH là có lí do của nó, các bạn muốn vừa cắm train ở NL vừa có Q võ huân...

Quay lại vụ bóp gold, gold vẫn duy trì đà tiến của nó. TLC đã tăng thành nhiều trận hàng tuần, nếu đi đủ thì xem nào bao nhiêu nhỉ 5-8m x số trận + 8-10m mỗi ngày x số char. Nên nhớ gold nên duy trì ở mức đủ trung bình để người thiếu thì đi mua ở người thừa, và cân nhắc khi tiêu nó vào cái gì. Dĩ nhiên sắp tới có các event để thả tiếp gold nữa như đã hứa.

Trở lại cái vụ sâm, muốn treo nhiều, gold ít, tiện... nhưng lại ko ủng hộ củ sâm siêu thị ít nhất vừa ủng hộ server, vừa dư gold lại ko đáng bao nhiêu.
8m 10m mỗi lần TLC 5 đó chỉ đủ buff NPC . Chưa tính pill TLC 5 .
Oing nghĩ vào TLC ko pill thì 1 hit
Pill vào thì âm gold
Ko làm q VH dư được 10m. 10m đó < 10x thì còn nói tạm ổn , trên 10x thì nó làm đc gì . 1/3 của 1 pt 10, 2/3 của 1v pt 9. 1/12 của clvc 29%, 1/35 của clvc 30 % , 1/3 tt hỏa , 1/50 q thăng chức , 1/20 skill 104 , 1/30 skill 108
Mình nghĩ VH là thứ cần thiết mỗi ngày hiện tại , nên thoải mái chút đi LK , trước đây k có NL thì vừa train vừa làm q BH được , giờ có NL rồi thì cũng nên tạo điều kiện cho làm q VH bên đó luôn cho thoải mái :)

sock

Hạ Sĩ
Thế gold ở mức bao nhiêu mới khả thi ở level đấy? Kiểu vừa mở sv 1 tháng gold lên 200m/100k là khả thi hả? Sao so sánh thế được nhỉ?

Nói chuyện để tìm vấn đề thôi :) Vì tôi vẫn thấy người ta rao bán gold đều (chứng tỏ farm vẫn có giá tại sao lại bảo bóp farm).
ông không bóp farmer mà bóp đân chơi bình thường và tạo môi trường tốt cho farmer thì đúng hơn, 1 acc 100 muốn tc giờ gold đâu ra>> mua (1tr) , 104 muốn học skill gold đâu ra>> mua tiếp thế không phải là môi trường quá thuận lợi cho farmer thì là gì??
p/s: tôi thách thằng nào chơi bình thường ở sv này lên 100 có đủ tiền để đáp ứng nhu cầu thiết yếu nhất của nó là gold để tc đấy, tôi 103 90% thằng bạn có quyển sách đao 104 nó hỏi: "có cần không tao cho" mà tôi còn chả buồn lấy vì lấy ko có gold để học thì chắc là do tôi gà, những cái nhu cầu thiết yếu của 1 acc tôi còn k tự lo đc nếu ko có trợ giúp của @ nhưng nó lại vượt quá cái ngưỡng 5k@/1 tháng của tôi rồi nên cũng nhịn hết thôi :-/

Lion_King

Staff member
Add poll, nãy h chỉ thấy có 2 người ý kiến, để xem các bạn khác thế nào.

Masya

Binh Nhất
Thêm cái chọn chỉ tăng drop gold quái 10x. quái nào mà set 10x mới đánh đc ấy, tăng quái đó còn lại giữ nguyên

Lion_King

Staff member
Mình nghe hết nhé ae, cứ thoải mái thảo luận thôi. Mình sẽ chọn phương án tốt nhất triển :D

bingo1

Gia nhập giang hồ
mình phải thương lượng với boss tí , cứ đòi giảm như cũ là k dc đâu , nửa giá 150l thôi là ngon ăn r :3 . tối tốn kém tí mà ngủ cho ngon giấc :)))
đúng rồi, quên tiện đây xin boss nới điểm kĩ năng xíu luôn, từ 1 thành 2 đi @.@ pt train toàn 1 ko đủ điểm + skill

mumpasyn

Binh Nhất

Hình như sâm sthi nó ko tự thay đc sếp ơi, chứ nó tự thay đc tình nguyện mua sâm sthi xài dại hạn đỡ phù lên phù về teamview nguyên cái team.

Bên trên