THÔNG BÁO Cân bằng class- một tiến trình lâu dài

caferock18

Gia nhập giang hồ
mà thôi ae có những cái gì thấy đang hoạt động sai thì post lên để BQT xem xét sớm hoàn thiện chứ lên cãi nhau um sùm chả giải quyết vấn đề gì rối mắt thêm

spk_boy

Binh Nhì
góp ý thế này
1 là nó hỗ trợ farm
2 là cái crit 1,5 còn sida hơn nhiều 1,5 bắn chậm dmg k thể nào so với x3 dc ( =)) nếu dc thấy xóa luôn cái 1,5 đi cho lẹ =)) cái đấy chắc chắn là never ý kiến viển vông của t =)) )
3 là nếu để nó full animation thì chậm thật nhưng nếu cancel dc animation thì lại khác
Bây giờ x1.5 nó cùi hơn lttt cả train và pk nhưng mốc 9x và 10x thì sao? Là x4.5 và x5 nhảy 2 cái liền hoặc kẹp 1 cái 1.5 và 1 cái x2 nó nhảy thêm kc 9x 10 trong phát kẹp đó thì thế nào?
Ko biết pro pk kẹp lttt thế nào chứ ý kiến cá nhân là tui thấy lttt khó kẹp mà có kẹp dc cũng ko lợi bằng x1.5 ở mốc 9x và 10x
Nhưng cái vấn đề tui muốn a lk test kỹ và chắc chắn x2 dc ưu tiên hơn x1.5 ở mọi trường hợp (lttt xếp bét mọi sv nên khỏi tranh luận)

ThienDiem

Trung Sĩ
Trả về vốn đi của bản gốc . Thì Ko ai phàn nàn :).
Ai cũng muốn lợi cho char mình, thương lâu nay vào TLC 4 đã khó giết người , nay càng khó hơn, dễ bị giết hơn.
Nếu trả về bản gốc của nó thì Ko ai phàn nàn gì hết .

caferock18

Gia nhập giang hồ
Bây giờ x1.5 nó cùi hơn lttt cả train và pk nhưng mốc 9x và 10x thì sao? Là x4.5 và x5 nhảy 2 cái liền hoặc kẹp 1 cái 1.5 và 1 cái x2 nó nhảy thêm kc 9x 10 trong phát kẹp đó thì thế nào?
Ko biết pro pk kẹp lttt thế nào chứ ý kiến cá nhân là tui thấy lttt khó kẹp mà có kẹp dc cũng ko lợi bằng x1.5 ở mốc 9x và 10x
Nhưng cái vấn đề tui muốn a lk test kỹ và chắc chắn x2 dc ưu tiên hơn x1.5 ở mọi trường hợp (lttt xếp bét mọi sv nên khỏi tranh luận)
x2 đè x1,5, x2 x1,5 đè lttt cái đấy thì rõ r hiện giờ nó đang lỗi là xuất hiện đồng thời 1 lúc đã báo chắc sớm fix thôi.Còn t chưa =)) chơi lên 9x 10x nên chịu =)) về cơ bản tầm cấp này t thấy nó ngon hơn còn 9-10x sv này xa với lắm nên k ham. BQT cứ thấy hợp lý or lấy bản offical làm tiêu chuẩn thì fix dần theo như vậy cũng chả cần nhiều hơn làm gì game là để play for fun giải trí chứ cãi nhau làm gì cho mệt . Bất hợp lý thì đóng góp ý kiến để xem xét giải quyết

SuperCover

Trung Sĩ
Tí nữa sẽ update kênh chợ fix lỗi KC ẩn
Anh ơi có thể nghiên cứu việc không suất hiện dame trắng nếu không nâng khí công được không a? Hiện tại dame đã khá ok trên người rồi, trên quái thì k mong do có thể ảnh hưởng farmer. Nhưng với việc kẹp chay chưa có( hoặc có nhưng k rõ hoạt động ntn), nên nếu như k có kích tốc thì việc chém chết được người quả là bất khả thi. Đánh chậm mà nhìn nó đâm dame trắng muốn khóc.

sieuzip0202

Gia nhập giang hồ
Trả về vốn đi của bản gốc . Thì Ko ai phàn nàn :).
Ai cũng muốn lợi cho char mình, thương lâu nay vào TLC 4 đã khó giết người , nay càng khó hơn, dễ bị giết hơn.
Nếu trả về bản gốc của nó thì Ko ai phàn nàn gì hết .
Khi các char khác được tăng sức mạnh rõ rệt mà Thương vs Đp bị neft nặng tay v mà gọi là cân bằng char thì cũng chịu ^:)^

namdinh

Binh Nhì
Anh ơi có thể nghiên cứu việc không suất hiện dame trắng nếu không nâng khí công được không a? Hiện tại dame đã khá ok trên người rồi, trên quái thì k mong do có thể ảnh hưởng farmer. Nhưng với việc kẹp chay chưa có( hoặc có nhưng k rõ hoạt động ntn), nên nếu như k có kích tốc thì việc chém chết được người quả là bất khả thi. Đánh chậm mà nhìn nó đâm dame trắng muốn khóc.
Minh chơi nin ko đông y vơi bac nay.như vay goi buff cho nin roi.

temo

Binh Nhì
đp lỗi + thương lỗi fix về đúng bản chất thôi kêu ca gì nữa
các char khác như kiếm đao lỗi dame từ open tới giờ mới đc fix đúng theo bản chất của nó thì đừng gen tỵ
=> dp,thương 2 char này ai đang chơi tập quen dần vs sự thật đi ảo mộng như vậy đủ rồi , giờ trở về đúng với bản chất của nó thôi .

Con Chuột Con

Gia nhập giang hồ
đp lỗi + thương lỗi fix về đúng bản chất thôi kêu ca gì nữa
các char khác như kiếm đao lỗi dame từ open tới giờ mới đc fix đúng theo bản chất của nó thì đừng gen tỵ
=> dp,thương 2 char này ai đang chơi tập quen dần vs sự thật đi ảo mộng như vậy đủ rồi , giờ trở về đúng với bản chất của nó thôi .
có vẻ như trc bạn bị DP + Thương cho ăn hành nhiều quá thì phải :))))))) bạn nên hiểu nếu 2 từ cân bằng nó đúng đối với các char ở thời điểm hiện tại thì k ae nào kêu ca đâu. Đây có phải cân bằng đâu đây là nerft ý chứ :)))) 1 bên khỏe lên rõ rệt 1 bên yếu đi trông thấy mà gọi là cân bằng hả b =)) :v hay la thích chơi theo kiểu thời trc DP + Thương khỏe thì ít ai chơi kiếm cung nin, bh phế lại bán hết đi mua char kiếm , cung , nin. Nếu đã có sư cân bằng thì ngta sẽ chọn char theo sở thích chứ kp bản chất của nó hiện tại đang đc buff hay lỗi. Còn như hiện tại thì mình thấy chưa phải cân bằng đâu :)

bgl

Gia nhập giang hồ
có vẻ như trc bạn bị DP + Thương cho ăn hành nhiều quá thì phải :))))))) bạn nên hiểu nếu 2 từ cân bằng nó đúng đối với các char ở thời điểm hiện tại thì k ae nào kêu ca đâu. Đây có phải cân bằng đâu đây là nerft ý chứ :)))) 1 bên khỏe lên rõ rệt 1 bên yếu đi trông thấy mà gọi là cân bằng hả b =)) :v hay la thích chơi theo kiểu thời trc DP + Thương khỏe thì ít ai chơi kiếm cung nin, bh phế lại bán hết đi mua char kiếm , cung , nin. Nếu đã có sư cân bằng thì ngta sẽ chọn char theo sở thích chứ kp bản chất của nó hiện tại đang đc buff hay lỗi. Còn như hiện tại thì mình thấy chưa phải cân bằng đâu :)
đúng r. đây là neft. Mà neft nặng tay luôn chứ k phải cân bằng :)

Con Chuột Con

Gia nhập giang hồ
đúng r. đây là neft. Mà neft nặng tay luôn chứ k phải cân bằng :)
nói kp sai đâu nhưng nhiều thanh niên k bị DP + Thương cho ăn hành nhiều quá cay hay sao mà kêu nhưng người chơi DP + Thương bá như thế là đủ rồi =)))) đừng ghen tỵ vs cung kiếm nin nữa =))). K hiểu định nghĩa của nhưng bạn đó về từ bá là nnao =))

Heo Joon Jae

Trung Sĩ
Thứ nhất là đợt cân bằng này hiệu chỉnh công thức tính cho đánh chay và đánh skill: tất cả các class đều ảnh hưởng như nhau.

Chỉnh lại các khí công cho đúng bản chất 100%.

Các vấn đề sai lệch của từng char sẽ được làm đúng lại: ví dụ như đã kích võ công của đại phu, né kiếm v.v.v

Chứ không phải ae thấy là KTeam ngồi chỉnh tay từng con 1 đâu nha :| Chỉnh xong thì có tool chạy hàng ngàn cuộc đấu ảo để ra kết quả xem đợt thay đổi đó có hợp lí hay chưa.
Anh kiểm tra chỉ số né từng char luôn nha anh, không riêng gì kiếm có chỉ số né cao. Em hay có thói quen quay clip TLC và để ý ngay cả char Thương vẫn nhảy né tránh rất cao, hình bên dưới em cắt từ clip hơn 10 anh em dame acc thương 9 ThiênDiem tuy dame vẫn vô nhưng bên cạnh đó né vẫn nhảy liên tục, em không hiểu đó là do uy lực skill của người dame thấp hơn ulpt của người bị đánh hay là do chỉ số né các char hiện tại đang có vấn đề. Anh kiểm tra thử nhé @Lion_King @Huyết Ban Nick

SuperCover

Trung Sĩ
Anh kiểm tra chỉ số né từng char luôn nha anh, không riêng gì kiếm có chỉ số né cao. Em hay có thói quen quay clip TLC và để ý ngay cả char Thương vẫn nhảy né tránh rất cao, hình bên dưới em cắt từ clip hơn 10 anh em dame acc thương 9 ThiênDiem tuy dame vẫn vô nhưng bên cạnh đó né vẫn nhảy liên tục, em không hiểu đó là do uy lực skill của người dame thấp hơn ulpt của người bị đánh hay là do chỉ số né các char hiện tại đang có vấn đề. Anh kiểm tra thử nhé @Lion_King @Huyết Ban Nick
.View attachment 13427
ThienDiem mặc set ulpt khá cao nhé. Dame bé là né hết đấy a:))
nói kp sai đâu nhưng nhiều thanh niên k bị DP + Thương cho ăn hành nhiều quá cay hay sao mà kêu nhưng người chơi DP + Thương bá như thế là đủ rồi =)))) đừng ghen tỵ vs cung kiếm nin nữa =))). K hiểu định nghĩa của nhưng bạn đó về từ bá là nnao =))
coi lại đi bạn cái TLC bạn so về đồ xem mấy cob kiếm so với dp con nào đồ kinh hơn, chưa kể mấy đại gia lúc nào cũng max pilll (mkl) mà muốn giết người còn khó:)) trong khi mấy con dp thương đồ thua nhưng dame vẫn hơn rất nhiều. Vậy bh cân bằng lại thì cái thằng đồ mạnh max pill nó phải mạnh hơn thằng bình thường chứ. Ngày xưa chưa fix lỗi k cần pill mạnh ngang thằng fulll pill đồ ngon. Bh dame bé hơn thì đổ do neft:)), sao không thử cắn max pill như ngta đi rồi hãy phán nhé

Bên trên