Các bạn 9/5 đang lo thi cử... Hãy vào đây ^^~(khuyên nên vào)

Phuongae

Trái Tim Hiệp Khách
Như topic
Tớ mong các bạn 95 như tớ hãy lắng nghe và chuẩn bị cho kỳ thi đại học này
Xin nhớ rằng trạng thái tinh thần của bạn sẽ ảnh hưởng cảm xúc của bạn...
Cảm xúc của bạn sẽ ảnh hưởng hành động và kết quả của bạn...
Khi bạn ở trong trạng thái tự tin tuyệt đối , phấn khởi và quyết tâm , bạn sẽ làm bài với tất cả khả năng của bạn. Sau đây là 1 số việc bạn bạn có thể làm để duy trì trạng thái đó

Được đút kết từ Phương tớ qua 12 năm học sinh giỏi :)~

1. Đến nơi thi sớm để thư giãn
Đến nơi thi sớm hơn giờ thi bao giờ cũng tốt. TRước hết , việc này đảm bảo bạn sẽ không bị trễ giờ. Bên cạnh đó việc đến sớm giúp tâm trí bạn thư giản rất nhiều trước khi thi. XIn nhớ rằng não bộ của bạn chỉ làm việc hiệu quả nhất khi bạn ở trong trạng thái thư giãn.

2. Dứt bỏ kỳ thi ra khỏi tâm trí
Sẽ rất có ích nếu bạn có thể tán gẫu , chém gió , với bạn bè về bất cứ chuyện gì ngoại chuyện kỳ thi hay tài liệu học tập nhằm giúp bạn tách rời tâm trí khỏi việc thi cử.
Điều quan trọng nhất là đừng bao giờ học bài vào ngày thi. Nó làm bạn luôn ở trạng thái căng thẳng. Hơn nửa , những thông tin mới có thể làm rối rắm , lộn xộn những tin trước đó đã được sắp xếp ngăn nắp trong não của bạn khi bạn ngủ

3/ Sử dụng những từ ngữ mạnh mẽ
Chúng ta nên biết và phát hiện ra những từ ngữ chúng ta tự nói với bản thân có thể động viên hoặc hủy hoại chúng ta. Hãy dẹp bỏ suy nghĩ tiêu cực. Hãy liên tục nói với bản thân "Mình sẽ được điểm 10" , "Bài thi rất dễ vì mình đã chuẩn bị kỹ" , "Mình có thể làm được dễ dàng"...
Thậm chí khi bạn cảm thấy lúng túng trước một câu hỏi khó... Không bao giờ cho phép bản thân được nói những lời tiêu cực. Một khi bạn lâm vào trạng thái tiêu cực, thì mọi chuyện sẽ trở nên tiêu cực. Bởi thế, hãy liên tục nói với bản thân những lời tích cực

Nếu các bạn đầy đủ 3 yếu tố trước khi thi trên... Thì mình tin rằng... Mọi người luôn đạt kết quả mà mọi người thực sự không tin được :)~

SỐ PHẬN CỦA BẠN DO BẠN TỰ TẠO RA

NGUYHIEM

Binh Nhì
Như topic
Tớ mong các bạn 95 như tớ hãy lắng nghe và chuẩn bị cho kỳ thi đại học này
Xin nhớ rằng trạng thái tinh thần của bạn sẽ ảnh hưởng cảm xúc của bạn...
Cảm xúc của bạn sẽ ảnh hưởng hành động và kết quả của bạn...
Khi bạn ở trong trạng thái tự tin tuyệt đối , phấn khởi và quyết tâm , bạn sẽ làm bài với tất cả khả năng của bạn. Sau đây là 1 số việc bạn bạn có thể làm để duy trì trạng thái đó

Được đút kết từ Phương tớ qua 12 năm học sinh giỏi :)~

1. Đến nơi thi sớm để thư giãn
Đến nơi thi sớm hơn giờ thi bao giờ cũng tốt. TRước hết , việc này đảm bảo bạn sẽ không bị trễ giờ. Bên cạnh đó việc đến sớm giúp tâm trí bạn thư giản rất nhiều trước khi thi. XIn nhớ rằng não bộ của bạn chỉ làm việc hiệu quả nhất khi bạn ở trong trạng thái thư giãn.

2. Dứt bỏ kỳ thi ra khỏi tâm trí
Sẽ rất có ích nếu bạn có thể tán gẫu , chém gió , với bạn bè về bất cứ chuyện gì ngoại chuyện kỳ thi hay tài liệu học tập nhằm giúp bạn tách rời tâm trí khỏi việc thi cử.
Điều quan trọng nhất là đừng bao giờ học bài vào ngày thi. Nó làm bạn luôn ở trạng thái căng thẳng. Hơn nửa , những thông tin mới có thể làm rối rắm , lộn xộn những tin trước đó đã được sắp xếp ngăn nắp trong não của bạn khi bạn ngủ

3/ Sử dụng những từ ngữ mạnh mẽ
Chúng ta nên biết và phát hiện ra những từ ngữ chúng ta tự nói với bản thân có thể động viên hoặc hủy hoại chúng ta. Hãy dẹp bỏ suy nghĩ tiêu cực. Hãy liên tục nói với bản thân "Mình sẽ được điểm 10" , "Bài thi rất dễ vì mình đã chuẩn bị kỹ" , "Mình có thể làm được dễ dàng"...
Thậm chí khi bạn cảm thấy lúng túng trước một câu hỏi khó... Không bao giờ cho phép bản thân được nói những lời tiêu cực. Một khi bạn lâm vào trạng thái tiêu cực, thì mọi chuyện sẽ trở nên tiêu cực. Bởi thế, hãy liên tục nói với bản thân những lời tích cực

Nếu các bạn đầy đủ 3 yếu tố trước khi thi trên... Thì mình tin rằng... Mọi người luôn đạt kết quả mà mọi người thực sự không tin được :)~

:rolleyes: Thứ 4. Trước khi vào phòng thi khoảng 15p các bạn nên nhai kẹo sin gum để sảng khoái tinh thần, tập trung trí tuệ:P

sugus012

Gia nhập giang hồ
mai thì chưa thế babe? sáng dậy ăn sáng (chắc lại toàn xôi đỗ :D ) ùi uống 1 cốc trà liptop hay gì đấy. tinh thần cứ thoải mái là được ùi. khỏi cần căng thẳng. làm hết khả năng và luôn nhớ. ae HKGH đang đợi :P

PhảiMạnhMẽ

Gia nhập giang hồ
kinh nghiệm của mình đi thi là nên dắt theo phụ huynh, bữa nay nên ăn chơi cho tinh thần thoải mái nhưng phải đảm bảo sk, ngủ sớm sớm tí, tự tinh lên là năm nay thi rớt thì về chơi games ôn bài rồi năm sau tiếp. còn nếu bác nào muốn vợ sớm thì cố gắng đậu năm nay. quan trọng là bình tĩnh, vào đề câu nào dễ làm trước, thấy suy nghĩ lâu bỏ qua đọc câu tiếp theo. nhớ cb đầy đủ dụng cụ, nước để mang vào phòng thi, bình tĩnh. quan trọng: trong phòng thi không được quá chăm chú nhìn girls xinh.

Poseidon

Binh Nhì
kinh nghiệm của mình đi thi nên dắt theo phụ huynh, bữa nay nên ăn chơi cho tinh thần thoải mái nhưng phải đảm bảo sk, ngủ sớm sớm tí, tự tinh lên là năm nay thi rớt thì về chơi games ôn bài rồi năm sau tiếp. còn nếu bác nào muốn vợ sớm thì cố gắng đậu năm nay. quan trọng là bình tĩnh, vào đề câu nào dễ làm trước, thấy suy nghĩ lâu bỏ qua đọc câu tiếp theo. nhớ cb đầy đủ dụng cụ, nước để mang vào phòng thi, bình tĩnh. quan trọng: trong phòng thi không được quá chăm chú nhìn girls xinh.
khuyên thế này thì chết ''píp'' rồi

Kay

Gia nhập giang hồ
em thi xong post phiếu báo điểm kèm hình cho anh MeowKing nghe đồn được quà =]] đặc biệt điểm 3 môn cộng lại dưới 5 còn được tăng kèm ảnh nude của anh ý xem như an ủi

chúc em may mắn

Phuongae

Trái Tim Hiệp Khách
Khi vào phòng thi và bắt đầu thi :
Đọc lướt qua đề thi :
Việc đầu tiên bạn nên làm khi bắt đầu làm bài là đọc lướt tất cả hướng dẫn và toàn bộ đề thi.
- Việc đọc lướt này giúp bạn lên kế hoạch thứ tự cũng như thời gian trả lời từng câu hỏi

Thời gian :
Việc thiếu thời gian là yếu tố thất bại của nhiều học sinh cho dù họ có chuẩn bị bài hay cỡ nào
Để tránh việc thiếu thời gian , bạn nên :
+PHÂN CHIA thời gian hợp lý :
Luôn luôn định ra lượng thời gian cho từng câu hỏi....
+Thời gian DỰ PHÒNG :
Bạn nên dành thời gian dự phòng kiểm tra lại bài ít nhất 15p. Lượng thời gian này có thể dùng cho những việc khẩn cấp

Tiếp cận câu hỏi :

Dễ trước , khó sau
Các bạn nên biết , làm bài cũng như tán một cô gái vậy
Ông cha ta có câu :
Cướp được thân xác của một cô gái là 1 bài toán dễ , Cướp được trái tim của một cô gái mới là 1 bài toán khó
Thôi thì bài nào dễ ta làm trước..
Đúng Vậy
Dễ trước , khó sau
1. Bất cứ khi nào các bạn gặp những câu hỏi khó hãy lập tức khoanh tròn nó lại, Bạn có thể quay lại câu hỏi đó khi bạn hoàn thành các câu hỏi dễ
2. Trả lời tất câu hỏi dễ trước khi làm những câu hỏi khó. Luôn luôn để dành những câu hỏi đòi hỏi suy nghĩ , phân tích và viết nhiều sau cùng khi bạn đã hoàn tất hầu hết bài thi.

Đừng đi quá đà :
Học sinh thường cảm thấy phấn khởi khi trả lời 1 câu hỏi quen thuộc. Họ cứ tiếp tục viết mãi cho đến khi họ nhận ra họ đã lãng phí rất nhiều thời gian cho câu hỏi này

Đừng bao giờ bỏ cuộc

eragon85

Gia nhập giang hồ
Các bạn nên biết , làm bài cũng như tán một cô gái vậy
Ông cha ta có câu :
Cướp được thân xác của một cô gái là 1 bài toán dễ , Cướp được trái tim của một cô gái mới là 1 bài toán khó
Thôi thì bài nào dễ ta làm trước..
Đúng Vậy
Dễ trước , khó sau
chí lí nhất ngày
Dễ làm khó bỏ
Ko biết e phương thi thố thế nào rồi :D

Bên trên